• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận các vấn đề về dung lượng OTHER của iPhone

thanhnguyen74

--------------------------------------------------------------------------------

Các Bác giúp em với, chẳng hiểu sao tự dưng dung lượng của other trong bộ nhớ lên đến > 5GB, chẳng còn cài được cái gì nữa.
Bác nào biết chỉ cho em cách khắc phục nhé.

hobay

xoá bộ nhớ trong other

Cach này nhé: var / mobile / media / itune control / music xoá tát cả folder này

thanh87

--------------------------------------------------------------------------------

Các Bác giúp em với, chẳng hiểu sao tự dưng dung lượng của other trong bộ nhớ lên đến > 5GB, chẳng còn cài được cái gì nữa.
Bác nào biết chỉ cho em cách khắc phục nhé.
cái này do bác caig swaptunes đúng ko.remove nó đi.restos lại là xong

ThAngNgO_

thế chốt lại là còn nghe đc nhạc khi xóa file đó ko các bạn. thấy nó chiếm tương đối bộ nhớ của máy mà chưa dám del đi

khanhhung1

ai có thể biết không !mục đó của mình cũng nhiều lắm!hic!biết chỉ dùm mình

IPHONE12

Mục Other chiếm 60% dung lượg bộ nhớ.

Mấy h.nay tự nhiên máy cứ bị repsping hoài vào k.tra thì còn 125Mb bộnhớ riêng mục Other chiếm 60% mà em khôg cài gì vào mục Other cả.xoá mấy b.hát trog mục var/mobilé/libryra /music thì mục other lại tăg lên.khôg biết tại sao.cói ai bị như mình khôg.

anhtien

Mấy h.nay tự nhiên máy cứ bị repsping hoài vào k.tra thì còn 125Mb bộnhớ riêng mục Other chiếm 60% mà em khôg cài gì vào mục Other cả.xoá mấy b.hát trog mục var/mobilé/libryra /music thì mục other lại tăg lên.khôg biết tại sao.cói ai bị như mình khôg.

Tình trạng như vậy không sao cả, những gì mình chép vào, cài ứng dụng vào iphone chưa nhận dạng ra được đưa vào orther, chưa nhận ra không phải là không sử dụng được => sử dụng được hết. Nếu xoá orther đi thì máy mới toanh.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=46326

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

Tình trạng như vậy không sao cả, những gì mình chép vào, cài ứng dụng vào iphone chưa nhận dạng ra được đưa vào orther, chưa nhận ra không phải là không sử dụng được => sử dụng được hết. Nếu xoá orther đi thì máy mới toanh.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=46326

Mình càng xóa bây giờ càng tăng nè.bộ nhớ còn free có 15Mb thôi.other tăng lên 75% rồi pó tay.máy vẫn chạy b.thườg chỉ bị safe mode khi respsing thôi.chắc phải roste lại quá

anhtien

Mình càng xóa bây giờ càng tăng nè.bộ nhớ còn free có 15Mb thôi.other tăng lên 75% rồi pó tay.máy vẫn chạy b.thườg chỉ bị safe mode khi respsing thôi.chắc phải roste lại quá

Cài themes với chương trình quay phim Showtime chiếm nhiều, xoá bớt đi sẻ giảm. => Retore lại cho khoẻ.

IPHONE12

Cài themes với chương trình quay phim Showtime chiếm nhiều, xoá bớt đi sẻ giảm. => Retore lại cho khoẻ.

cố chờ đến tháng 6 rồi up lên 3.0 thui bây giờ rostore lại mất nhiều t.gian cài lại quá

mrlingling

Active Member
xong em rồi, giờ ko nghe được nhạc....bó tay cái bác kia ,giờ làm thế nào bi giờ?

duc94

Các pác bị Other tăng ....thì chỉ cần dùng DiskAid xóa cái iTunes_Control_2 và DCIM_2....là ok liền.....(nhớ chỉ xóa 2 cái đó)

ThAngNgO_

Các pác bị Other tăng ....thì chỉ cần dùng DiskAid xóa cái iTunes_Control_2 và DCIM_2....là ok liền.....(nhớ chỉ xóa 2 cái đó)

xóa có ảnh hưởng gì đến nghe nhạc ko bác, thấy bảo xóa bị liên quan đến vài cái khác