• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận các vấn đề về việc gọi đi và đến trên Phone

ketrungthanh

Có ai bị như mình không khi lên FW 3.0 OS thì :
1/ gọi đi cho tất cả các mạng đều ok
2/ nhận cuộc gọi thì chỉ có mạng vina và mobi thì bình thường, còn viettel thì lúc nhận lúc không nhận, mà lúc không nhận thì nhiều hơn lúc nhận

Có ai có các nào giúp mình với được không , mình Restore bảng này nè , bảng này không cần JB gì cả

iPhone1,1_3.0_7A341_2G_Custom_Restore_www.apple9.com.ipsw

Chỉnh sửa cuối:

ketrungthanh

mình hỏi , bạn đọc ko kỹ àh , rõ ràng là mình đưa bài dẫn và nói là thử cách đó ko đc, nên kêu mọi người help đó...

Zenki

Super V.I.P
mình hỏi , bạn đọc ko kỹ àh , rõ ràng là mình đưa bài dẫn và nói là thử cách đó ko đc, nên kêu mọi người help đó...
Nếu hỏi thì đã có ngay câu trả lời trong mục Trích Dẫn trên bài viết của bạn rồi đó :))

ketrungthanh

lên đây tìm cách giải quyết, toàn gặp gì đâu ko hà, rảnh quá đi bắt bẻ người khác:((

Zenki

Super V.I.P
lên đây tìm cách giải quyết, toàn gặp gì đâu ko hà, rảnh quá đi bắt bẻ người khác:((
Chẳng ai rãnh đi bắt bẻ bạn cả. Bạn xem lại bài viết trên của bạn đi, đọc mà chẳng hiểu gì cả lấy gì mà giúp :| Chẳng hiểu bạn post bài trên có ý gì nữa, để hỏi hay để chia sẽ :|

achille2k

Bài dẫn của bạn là dành cho 3G lock bạn à! Bạn hỏi bạn nên nói rõ các bạn up lên 3.0 ra sao làm thế nào! đã JB chưa? JB và Unlock bằng gì??? Bạn nhờ người khác giúp mình nên có thái độ tôn trọng một tẹo vì muốn giúp bạn nên mới nói là nói rõ chứ chẳng ai rảnh mà đi bắt bẻ bạn làm gì cả. Nhìn vào nick bạn cũng đã biết thế nào rồi! Bạn nên rút kinh nghiệm.

Zenki

Super V.I.P
Có ai bị như mình không khi lên FW 3.0 OS thì :
1/ gọi đi cho tất cả các mạng đều ok
2/ nhận cuộc gọi thì chỉ có mạng vina và mobi thì bình thường, còn viettel thì lúc nhận lúc không nhận, mà lúc không nhận thì nhiều hơn lúc nhận

Có ai có các nào giúp mình với được không , mình Restore bảng này nè , bảng này không cần JB gì cả

iPhone1,1_3.0_7A341_2G_Custom_Restore_www.apple9.com.ipsw
Nếu Mobi và Vina nhận bình thường còn Viettel có vấn đề thì vấn đề ở đây là ở nhà cung cấp mạng chứ không phải ở iPhone. Không có lý do gì iPhone lại nhận mạng của Vina và Mobi bình thường và trở nên "khó chịu" với Viettel cả :D

invipro

Khi iPhone 3G Lock OS 3.0 lỗi không nhận cuộc gọi

Sau khi Apple chính thức cho nâng cấp iPhone lên phiên bản 3.0, một số iPhone 3G Lock chạy hệ điều hành iPhone 3.0 đã gặp lỗi không nhận được cuộc gọi trong khi sóng vẫn căng và vẫn gọi đi được. HHVN iPhone Team đã tìm kiếm lý do tại sao lại có trường hợp như vậy và một trong các lý do thấy được thì khả năng do Mobile Substrate gây ra là rất lớn.

Thiết lập máy để check như sau:

1. Restore FW 3.0 gốc.
2. Jailbreak bằng redsn0w 0.7.2 và chỉ cài thêm Cydia trong quá trình JB.
3. Unlock bằng ultrasn0w 0.6

Quá trình check như sau:

1. Nếu chỉ với việc như thiết lập như trên thì không có vấn đề gì. Nhận cuộc gọi rất tốt.
2. Nếu cài SBSettings hoặc phần mềm không liên quan đến Mobile Substrate thì vẫn tốt.
3. Nếu cài những phần mềm khác mà trong quá trình cài đặt cần phải cài thêm Mobile Substrate thì sẽ không nhận được cuộc gọi nữa.

Cách khắc phục tạm thời: Cài đặt cấu hình GPRS.
Nguồn: HHVN

có ae nào dính vụ này chưa :|:|:|

binkissy

Nếu Mobi và Vina nhận bình thường còn Viettel có vấn đề thì vấn đề ở đây là ở nhà cung cấp mạng chứ không phải ở iPhone. Không có lý do gì iPhone lại nhận mạng của Vina và Mobi bình thường và trở nên "khó chịu" với Viettel cả :D

Chia sẻ: Lúc mới jaikbreak va unlock xong thì mình sài được với sim vietel ( sim phụ của mình), rất ổn định, vào internet vô tư, và rồi sau nhieu ngày "tàng phá, và trồng trọt" trên iphone, minh` bỏ sim Vietel vao` lai để thử nhưng nó nhận không tốt, được 3s rồi out và searching ...... ( lần lâu nhất được 3phut)
Mặc dù vẫn sài tốt với sim Mobj

NGDTH

Nguồn: HHVN

có ae nào dính vụ này chưa :|:|:|

Mình dính 3 lần rồi nè!
Hiện lại mới restore lần 4, chưa cài winterboard thì xài bình thường!
Ghiền mấy theme đẹp của bác ancola mà ko dám cài đây :((

vipboy_9x

Moderator
iPhone gặp lỗi không nhận được cuộc gọi?

hiện này lỗi không nhận được gọi trên fw 3.0,và cũng có rất nhiều anh em gập phải trưởng hộp này,
và sang nay em có độc 1 bải viết về lổi không nhận cuộc gọi[Sau khi Apple chính thức cho nâng cấp iPhone lên phiên bản 3.0, một số iPhone 3G Lock chạy hệ điều hành iPhone 3.0 đã gặp lỗi không nhận được cuộc gọi trong khi sóng vẫn căng và vẫn gọi đi được. HHVN iPhone Team đã tìm kiếm lý do tại sao lại có trường hợp như vậy và một trong các lý do thấy được thì khả năng do Mobile Substrate gây ra là rất lớn.

Thiết lập máy để check như sau:

1. Restore FW 3.0 gốc.
2. Jailbreak bằng redsn0w 0.7.2 và chỉ cài thêm Cydia trong quá trình JB.
3. Unlock bằng ultrasn0w 0.6

Quá trình check như sau:

1. Nếu chỉ với việc như thiết lập như trên thì không có vấn đề gì. Nhận cuộc gọi rất tốt.
2. Nếu cài SBSettings hoặc phần mềm không liên quan đến Mobile Substrate thì vẫn tốt.
3. Nếu cài những phần mềm khác mà trong quá trình cài đặt cần phải cài thêm Mobile Substrate thì sẽ không nhận được cuộc gọi nữa.

Cách khắc phục tạm thời: Cài đặt cấu hình GPRS. [/QUOTE] trên iphone không biết có cách nao khắc phục lổi nảy không nhĩ:-?

cùng nhau chia sẻ khắc phục nhé=D>
mình viết có gì sai mong đươc anh em đóng góp nhé

tinh_la_gi

Administrator
Cái này đúng là khó thật .. đang đi chơi lại bị
Khóa màn hình là chú Iphone cứ im tịt !! Dù là có tin nhắn đến và có cuộc gọi đến !
Khi mở khóa mới biết có tin nhắn và có cuộc gọi nhở ! Dang đi chơi xa thì lấy đồ dâu mà khắc phục !

Còn cài gprs thì chẳng giúp ít được gì ! TLG đang ở Huế GPRS khá tốt nhưng lổi thì vẩn lổi !

Kiểu này chắc về Quốc Tế Hóa luôn cho lành quá

longgiang81

Super V.I.P
Mình nghĩ cái này do MobileInstallation 3.0 trong Source của xsellize gây nên, 4 con iPhone của mình dùng từ ngày có OS 3.0 đến giờ chưa thấy ai phàn nàn về chuyện ko nhận đc cuộc gọi hay bị như các trường hợp ở trên :D

invipro

Cái này đúng là khó thật .. đang đi chơi lại bị
Khóa màn hình là chú Iphone cứ im tịt !! Dù là có tin nhắn đến và có cuộc gọi đến !
Khi mở khóa mới biết có tin nhắn và có cuộc gọi nhở ! Dang đi chơi xa thì lấy đồ dâu mà khắc phục !

Còn cài gprs thì chẳng giúp ít được gì ! TLG đang ở Huế GPRS khá tốt nhưng lổi thì vẩn lổi !

Kiểu này chắc về Quốc Tế Hóa luôn cho lành quá
trước bị lỗi same pác lun...nhưng fix đc rồi....restore về 2.2 gốc rồi lên custom 2.2.1 rồi lên 3.0 gốc :D hơi lâu 1 chút nhưng ok :D

tat140

Máy của em cũng bị như các bác vậy đó. Em đã restore 2 lần rồi, không cài thêm gì cả chỉ có game của Apple thôi, còn mobileinstallation 3.0 mình sử dụng từ nguồn handheld, kể cả tắt luôn chế độ push mail, thế mà vẫn bị. Mong có cao thủ nào bỏ chút thời gian giúp đỡ anh em với. Chân thành cảm tạ.

Zenki

Super V.I.P
Mình nghĩ cái này do MobileInstallation 3.0 trong Source của xsellize gây nên, 4 con iPhone của mình dùng từ ngày có OS 3.0 đến giờ chưa thấy ai phàn nàn về chuyện ko nhận đc cuộc gọi hay bị như các trường hợp ở trên :D
Vậy longgiang đang dùng MobileInstallation ở Source nào vậy?