• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC BLACKSTONE

Status
Không mở trả lời sau này.

votheanh123456

Anh Thoai_Dackmin ơi anh chỉ rỏ em đi chép vào thẻ nhớ rồi " Cài bình thường'' là cài sao anh? em chưa biết cài huhu...

doquangduc

Well-Known Member
Anh Thoai_Dackmin ơi anh chỉ rỏ em đi chép vào thẻ nhớ rồi " Cài bình thường'' là cài sao anh? em chưa biết cài huhu...

Bạn giải nén ra được file CAB thì chép vào thẻ nhớ và cài thôi, Chọc vào file CAB mà bạn có và chọn nơi cài đặt thôi mà ( Có 2 lựa chọn là cài trên máy or cài trên thẻ nhớ ) Chúc bạn sớm làm quen với WM và đam mê với nó.

votheanh123456

Bạn giải nén ra được file CAB thì chép vào thẻ nhớ và cài thôi, Chọc vào file CAB mà bạn có và chọn nơi cài đặt thôi mà ( Có 2 lựa chọn là cài trên máy or cài trên thẻ nhớ ) Chúc bạn sớm làm quen với WM và đam mê với nó.

Ngoài file Cap còn có thể chơi được file gì nửa anh doquangduc

Lấy phần mềm nào giải file Rar thành file cap vậy?

Last edited by a moderator:

doquangduc

Well-Known Member
Lấy phần mềm nào giải file Rar thành file cap vậy?

Uhm. Ví dụ bạn tải 1 phần mềm nào đó về, nó là đuôi Rar chẳng hạn, bạn giải nén nó ra, nếu là file CAB thì bạn chép vào thẻ nhớ và cài trên bộ nhớ máy hoặc trên thẻ nhớ. Còn nếu là file .exe thì bạn cài trên PC thông qua ActiveSync.

hnic

tôi đang tìm powerOff.cab mầu xanh của bạn ancola66 mà không thấy không nhớ ở topix nào , bạn ancola66 hoặc ae nào có post lại giùm nhé. xin cảm ơn.

votheanh123456

Mấy anh chị ơi cho mình hỏi: Mình Hard-Reset nhiều có ảnh hưởng gì không? Khi Hard-Reset xong máy mình hay có tình trạng người khác gọi không được mình phải làm sao đây?

NhatToai

Super V.I.P
Mấy anh chị ơi cho mình hỏi: Mình Hard-Reset nhiều có ảnh hưởng gì không? Khi Hard-Reset xong máy mình hay có tình trạng người khác gọi không được mình phải làm sao đây?

HardReset là cho máy quay về lại khởi điểm đầu của bản ROM hiện tại đang dùng.việc này không ảnh hưởng gì tới máy hay cuộc gọi cả.
Sau khi HR xong bạn chờ cho quá trình boot và setup lại là dùng bình thường.
Hiện tượng người khác gọi tới không được chỉ có thể xảy ra khi máy chưa boot xong thôi.

votheanh123456

Máy của em thường hiện lên chử E nhỏ nằm ngay cột sóng. Em tắt nó đi thì chỉ lát sau là nó tự hiện lên lại. Vậy làm cách nào cho nó tắt luôn. Còn nếu để chử E đó luôn thì có bị tốn tiền ko mấy anh chị.

doquangduc

Well-Known Member
Máy của em thường hiện lên chử E nhỏ nằm ngay cột sóng. Em tắt nó đi thì chỉ lát sau là nó tự hiện lên lại. Vậy làm cách nào cho nó tắt luôn. Còn nếu để chử E đó luôn thì có bị tốn tiền ko mấy anh chị.

Bạn nói chữ E to đứng bên trái Cột sóng hay là chữ e nhỏ nằm trên cột sóng? Nếu là chữ E to đứng bên trái cột sóng là là bình thường, nó hiển thị mạng EDEG mà thôi, còn nếu có chữ e nhỏ nằm trên cột sóng thì nó báo hiệu là bạn đang kết nối mạng đó, bạn nói là khi bạn tắt đi thì 1 lúc sau nó lại tự nhiên bật lại, có một số bản Rom như thế, bạn khắc phục điều này bằng cách cài thêm phần mềm nhỏ là OK, ví dụ như là Nodata chẳng hạn. Trong FR có đó, bạn tự tìm nhé ( Nếu không tìm được thì PM cho mình )

votheanh123456

Bạn nói chữ E to đứng bên trái Cột sóng hay là chữ e nhỏ nằm trên cột sóng? Nếu là chữ E to đứng bên trái cột sóng là là bình thường, nó hiển thị mạng EDEG mà thôi, còn nếu có chữ e nhỏ nằm trên cột sóng thì nó báo hiệu là bạn đang kết nối mạng đó, bạn nói là khi bạn tắt đi thì 1 lúc sau nó lại tự nhiên bật lại, có một số bản Rom như thế, bạn khắc phục điều này bằng cách cài thêm phần mềm nhỏ là OK, ví dụ như là Nodata chẳng hạn. Trong FR có đó, bạn tự tìm nhé ( Nếu không tìm được thì PM cho mình )

Ý em nói là chử E nhỏ nằm trên cột sóng. Em tắt đi xíu thì nó hiện lên lại.Vậy để chử E đó hoài thì có tốn tiền không ( vì nó nối mạng ). Em chưa rành mấy vấn đề này nên em không thể tự kiếm được( FR là gì và cày phần mềm ra sao anh doquangduc chỉ rỏ dùm em

takaru

Chắc tại để tự động update thời tiết rồi . kiểm tra lai nhé

votheanh123456

Máy em đang sài bình thường thì lâu lâu nó lại không đọc thẻ nhớ. Lấy thẻ ra gắn vô lại thì nó đọc lại. Tình trạng này cứ bị hoài em phải làm sao? không lẽ cứ tháo thẻ nhớ ra rồi gắn vô lại hoài phiền quá. Mấy anh chị giúp em giải quyết với. Thanks !

Máy em đang sài bình thường thì lâu lâu nó lại không đọc thẻ nhớ. Lấy thẻ ra gắn vô lại thì nó đọc lại. Tình trạng này cứ bị hoài em phải làm sao? không lẽ cứ tháo thẻ nhớ ra rồi gắn vô lại hoài phiền quá. Mấy anh chị giúp em giải quyết với. Thanks !
Cái này có 2 lỗi:
- Một là do bản rom bạn đang dùng, úp rom khác sẽ hết...
- Hai là do khe cắm thẻ của bạn bị dơ, về sinh lại chân tiếp xúc giữa thẻ và máy là được...

thomastn

Ý em nói là chử E nhỏ nằm trên cột sóng. Em tắt đi xíu thì nó hiện lên lại.Vậy để chử E đó hoài thì có tốn tiền không ( vì nó nối mạng ). Em chưa rành mấy vấn đề này nên em không thể tự kiếm được( FR là gì và cày phần mềm ra sao anh doquangduc chỉ rỏ dùm em

FR là forum đó bạn... nếu cứ để kết nối thì cũng tốn tiền đấy bạn... nhất là trong thời buồi khuyến mãi "tùm lum" của các mạng nhưng mà tụi nhà mạng trừ tiền cũng "tùm la"...

votheanh123456

Trong diễn đàn này có ai nhận Up Rom cày game, phần mềm ứng dụng không? Cho mình địa chỉ mình lên làm nha.

Mình nghiên cứu cách uprom cả tháng nay rồi mà không thể hiểu nổi. Mình muốn up rom mới có giao diện giống HD2 và cài thêm ít phần mềm và game chứ máy mình chỉ nghe gọi không chán quá. Với lại máy mình lâu lâu lại không nhận thẻ nhớ, mình tháo ra gắn lại thì đọc lại. Mình nghe mấy anh chị trong đây nói up rom mới là hết tình trạng này, nhưng mình không thể up được. Mình ở tỉnh lẻ nên dưới đây cũng không tiệm điện thoại nào biết làm mấy cái này.Vui lòng cho mình biết địa chỉ vài chổ nhận làm mấy cái này mình đem máy tới làm.

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
Trong diễn đàn này có ai nhận Up Rom cày game, phần mềm ứng dụng không? Cho mình địa chỉ mình lên làm nha.

Bạn vui tính quá,lên làm bằng cách nào bi giờ...
Một khi đã là thành viên của PDAVIET,chỉ cần bỏ chút ít thời gian đọc kỹ vài bài HD là bạn có thể tự làm tốt các yêu cầu trên.

ntt2006

Mình nghiên cứu cách uprom cả tháng nay rồi mà không thể hiểu nổi. Mình muốn up rom mới có giao diện giống HD2 và cài thêm ít phần mềm và game chứ máy mình chỉ nghe gọi không chán quá. Với lại máy mình lâu lâu lại không nhận thẻ nhớ, mình tháo ra gắn lại thì đọc lại. Mình nghe mấy anh chị trong đây nói up rom mới là hết tình trạng này, nhưng mình không thể up được. Mình ở tỉnh lẻ nên dưới đây cũng không tiệm điện thoại nào biết làm mấy cái này.Vui lòng cho mình biết địa chỉ vài chổ nhận làm mấy cái này mình đem máy tới làm.

Bạn hãy từ từ tìm hiểu và từng bước thực hiện việc up rom.Tất cả đều có trong Box Blackstone này.Bạn hãy thử,nếu có gặp vấn đề gì thì post lên đây để mọi người sẽ hổ trợ bạn.
Đầu tiên là xem máy của bạn đã HSPL1.56 Olinex chưa,bạn hãy tham khảo tại đây

votheanh123456

Bạn hãy từ từ tìm hiểu và từng bước thực hiện việc up rom.Tất cả đều có trong Box Blackstone này.Bạn hãy thử,nếu có gặp vấn đề gì thì post lên đây để mọi người sẽ hổ trợ bạn.
Đầu tiên là xem máy của bạn đã HSPL1.56 Olinex chưa,bạn hãy tham khảo tại đây

Máy em mua lại của người ta không có cap thì làm sao up rom hả anh. Lấy cộng dây của đầu đọc thẻ nhớ kết nối được ko anh?

Status
Không mở trả lời sau này.