• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN CHIA SẺ KINH NGHIỆM SỬ DỤNG DÒNG MÁY HTC TOPAZ

"the device is unable to boot because either you have turned off the device incorrectly ..."
Trên đây là đoạn hiển thị trên màn hình boot của Diamond 2 của em, cứ mỗi lần khởi động lại máy là nó hiển thị màn hình hiện chữ "MOBILE CHINA" màu đỏ rất lâu, rồi sau đó hiện ra thông báo trên.
Em cũng không thể Turn on được Wifi, còn 3G vẫn sử dụng bình thường.
Em đã Hard Reset và up lại rom ship nhưng vẫn không cải thiện được tình hình.
Rất mong sự trợ giúp của các bác, em rất cảm ơn ạ!
Bạn kiểm tả xem máy đã HSPL chưa. Nếu đã HSPL rồi thì úp rom khác cho máy nhé. Còn nếu chưa HSPL thì bạn tham khảo cách HSPL tại đây.

mcminh1411

tks bạn đã trợ giúp, máy của mình đã HSPL rồi, mình đã up cả bản bản Rom mới của bác Phạm Quang nhưng tình hình vẫn vậy, chắc do con em nó làm rơi nhiều nên bị hỏng wifi rồi, wifi có sửa được không bác nhỉ

ngocanhlk

Emergency phone call be made

máy em bị tình trạng như thế, định up lại rom mà Active Sync ko hoạt động nó bảo phải unlock mới có thể kết nối đc với máy tính.
Mấy pro giúp em với

miziru

Màn hình diamond 2 tự sáng sau khi tắt

Em vừa mới thay cảm ứng con diamond. Nhưng sau khi thay xong thì cứ tắt màn hình khoảng vài giây sau lại tự sáng lại. Còn 1 hiện tượng nữa là khi ở màn hình home em ấn phím gọi thì không có hiện tượng gì xảy ra tuy rằng chức năng phím gọi vẫn rất tốt khi vào phần contact.Em đã thử cài lại ROM nhưng vẫn vậy (bản ROM này em đã xử dụng từ trước khi bị vỡ cảm ứng và hoạt động khá tốt)
Mong các bro tìm cách khắc phục giúp.Thanks

miziru

Còn 1 hiện tượng nữa là em không vào bootloader hoặc hard reset bằng phím bấm được mà chỉ có thể dùng phần mềm xda-shutdown để vào. Và khi vào màn hình hard reset thì các phím bấm hoàn toàn không có tác dụng gì cả.
Em đã thử trừ phím start ( cửa sổ ) ra thì các phím bấm còn lại vẫn hoạt động khi winmo chạy.
Bro nào có kinh nghiệm giúp em với :((