• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N73 và N73 ME.

chymchyk

vâng ! cho e hỏi luôn là e đang sử dụng 2 từ diển huy biên trên đt
nhưng chỉ cài đc 1 loại từ điên !! khi nào dùng loại tiêng anh-viêt thi lại fai intall lại loại lại kia !! vậy có cáh nào cài 2 loại từ dien huy biên trên dt cùng 1 lúc kô a

tsbv1701

các pác cho tớ hỏi, tại sao khi kết nối cable của N73ME với máy tính thì máy tính k nhận ra trong khi diện thoại vẫn hỏi chọn chế độ kết nối nào,và sau khi chọn kết nối xog vẫn báo "mass storage mode activated như bình thường, mà máy tính vẫn k nhận ra, thấy vậy tớ cũng thử dơn pc suite về nhưng cài đặt xog máy vẫn k nhận ra, thế là thế nào nhỉ?????????????:-?

habaolinh

Super V.I.P
các pác cho tớ hỏi, tại sao khi kết nối cable của N73ME với máy tính thì máy tính k nhận ra trong khi diện thoại vẫn hỏi chọn chế độ kết nối nào,và sau khi chọn kết nối xog vẫn báo "mass storage mode activated như bình thường, mà máy tính vẫn k nhận ra, thấy vậy tớ cũng thử dơn pc suite về nhưng cài đặt xog máy vẫn k nhận ra, thế là thế nào nhỉ?????????????:-?
Kiểm tra với máy tính khác xem, nếu vẫn bị thì do chân connect trên điện thoại của bạn.

Dùng mũi dao nhọn cà nhẹ vào 13 chân tiếp xúc, sau đó móc cable vào là oK thôi

ahgnaoh_h2t

Cho mình hỏi,trong máy N73me của mình có nhiều ảnh nhưng sao trong Gallery lại kô cập nhật được ảnh nào cả,ấn nút đa phương tiện để xem ảnh cũng không có,mình đã thử khởi động lại máy rồi mà cũng không ăn thua..bạn nào bết chỉ giùm.Cám ơn nhiều.
PS:trong Xflore không để chế độ ẩn đối với foder Images

MinhThang

Manager
Cho mình hỏi,trong máy N73me của mình có nhiều ảnh nhưng sao trong Gallery lại kô cập nhật được ảnh nào cả,ấn nút đa phương tiện để xem ảnh cũng không có,mình đã thử khởi động lại máy rồi mà cũng không ăn thua..bạn nào bết chỉ giùm.Cám ơn nhiều.
PS:trong Xflore không để chế độ ẩn đối với foder Images

Bạn kiểm tra xem máy có nhận được thẻ không, cần thiết bạn fomat cái thẻ lại là được đấy, nếu thẻ còn tốt.

ahgnaoh_h2t

Bạn kiểm tra xem máy có nhận được thẻ không, cần thiết bạn fomat cái thẻ lại là được đấy, nếu thẻ còn tốt.

Máy vẫn nhận thẻ bình thường anh Thắng à,thẻ dùng vẫn tốt,đây là lần đầu em gặp triệu chứng này.hic

MinhThang

Manager
Máy vẫn nhận thẻ bình thường anh Thắng à,thẻ dùng vẫn tốt,đây là lần đầu em gặp triệu chứng này.hic

Format thẻ lại đi em nó sẽ nhận ngay cho xem.
Máy có dùng pm CoreCodec.CorePlayer nếu có xóa nó đi và thử lại.

ahgnaoh_h2t

Em có dùng phần mềm đó anh à,mà vì sao pm CoreCodec.CorePlayer lại liên quan đến cái này hả anh,để em thử gỡ ra xem sao,cám ơn anh nhiều.

tu_anh425

cho tôi hỏi chút, tôi tháo nhẻ nhớ ra và ấn *#7370# để format máy
nhưng khi format xong đút lại thẻ nhớ thì máy không nhận ??
vậy tôi cần làm j` >.<

z01222282682

cho tôi hỏi chút, tôi tháo nhẻ nhớ ra và ấn *#7370# để format máy
nhưng khi format xong đút lại thẻ nhớ thì máy không nhận ??
vậy tôi cần làm j` >.<

fomat luôn thẻ,4mat thẻ =pc xong thì đút thẻ vào dt cho dt 4mat lần nửa là ok :D:D

ninhhot

Hay thẻ b bị dính virut oy:D.bỏ thẻ vào máy làm phát 4ngón xem sao b.k dc nữa thì dùng pc 4mat thẻ nhớ xem sao

hailong259

Mấy bạn ơi cho mình xin fonts tiếng việt chuẩn cho cái n73 ME của mình nhé, mình cám ơn nhiều nhiều

hailong259

font này sao máy mình không hoạt động đc rồi, ai có font khác post lên với, font đuôi ccc kìa

hailong259

Ừ bày cho mình cách cài font cho n73 với, mình copy mấy cái font đuôi ccc vào thì máy đọc đc, nhưng font chữ to quá

N5320

Mình vừa mua lại em N73 ME FW mới nhất thì hack bằng OX 2.01 có đc ko, nếu ko đc thì hack bằng cái nào, Ai bit pm sớm nhé. Chưa dùng N73 bao h (đang dùng N82 nhưng đáng tiếc là vừa bị mất xong ...............)