• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N78

datvietdatviet

Bass nghe ko hay bằng LCG jukebox.

đúng oài.ôi chiếc đt n78 của tôi đúng là đt thần kỳ, khôg kài khóa bàn fím mà nó vẩn tự khóa :(( pó tay.trước có kài mấy pm auto lock và vh0me nhưng gở hết rồi mà vẫn tự khóa help me ! Khi dùng ggheart lại fải mở 2 lần khóa bực hết kả mình.:((

Các bác giúp e với sao trong photos của e xem toàn bị trèn ảnh.nghiả là khi kài xog một pm thì sẽ có ảnh pm đó tr0ng ph0tos nó trèn nên một ảnh khác.vd ảnh chiếc đt n78 nhưng bị trèn hình pm mới kài lên nhưng tên vẩn là n78.em đả bật caps0n va capsoff để vào E tr0g xplore ấn fím 6.đánh dấu đỏ sytem tắt máy khởi độg lại mà khôg hết.pác nào giúp em với

Last edited by a moderator:

levietcuong08

mấy bạn ơi. sao máy mình cài Mumsms để giấu tn mà sao mấy lần là nó k giấu nữa. vô thì thấy nó kêu đăng ký. sao kỳ vậy? mình cài bản Cr và nhập mật khẩu rồi mà.

adware

chào cả nhà . Vì bận học nên lâu quá k online với cả nhà dc . chắc bửa nay có thành viên N78 mới rùi ^^. hình như dt của chúng ta hết SX rùi thì phải...
Bác Cường ! dạo này nó có up fw gì k?
Có ai biết cách thay bộ icon cùi ghẻ bằng icon vủa Ovi k .

anhchanbonmat

chào cả nhà . Vì bận học nên lâu quá k online với cả nhà dc . chắc bửa nay có thành viên N78 mới rùi ^^. hình như dt của chúng ta hết SX rùi thì phải...
Bác Cường ! dạo này nó có up fw gì k?
Có ai biết cách thay bộ icon cùi ghẻ bằng icon vủa Ovi k .

Trước hết, bạn vào thư mục cài đặt chương trình (!:\resource\apps\appname(_aif).mif) (!: là ổ C hay E tùy bạn cài), copy file .mif (đây là icon mặc định của app) ra nơi khác để backup nhé.

Sau đó tìm file .mif (icon) khác, chọn đúng tên ứng dụng cần đổi tên và copy đè lên đường dẫn trên.

Làm xong bạn Restart máy là ok

adware

Đánh dấu sự trở lại của tôi - adware - Trương Minh Trí sẽ là một bài viết cực thú vị
"Chạy 58 apps trên N78" =D>
Vì dt N78 bị thử nghiệm nên chỉ lấy 6300 ra chụp . hơi mờ nhưng sẽ có phụ đề
..........Sau khi đã chạy hết các apps , nó báo như thế này :

"Menmory low, Please close some applications and try again" (Em mệt quá, sắp xỉu rồi...anh đừng bắt em làm thêm nữa :(( )

Và đây là lúc em nó đang bị hành hạ......

Bắt đầu đếm nào;;):..............5.....10....15...

......20...25...30......

......35...40...45.........

.....50.....and 55 and 58

Kết thúc quá trình. giờ là thoát ct . Bấm nút nguồn.......

Chuẩn bị giải phóng cho em nó.....(Chọn "Tháo thẻ nhớ" đó)

Và giải phóng.............

Hình ảnh em ăn mừng giải phóng kiếp....OC với anh em (6300 và 1202 =)) )
Xong !
Xem xong thấy hay thì thank nhé \-/

linktink

con n78 của em khi hết pin mà bị sụt nguồn thì sạc ko lên nữa, phải sạc = sạc đa năng, khi còn pin sạc = sạc chân kim thi cả ngày mới đc tý. mà pin dùng cũng nhanh hết lắm. đc vài lần giờ bật cũng ko lên luôn. nó bị sao vậy các bác. sửa ở đâu chất lương nhỉ? em ở Mĩ Đình

Auto

con n78 của em khi hết pin mà bị sụt nguồn thì sạc ko lên nữa, phải sạc = sạc đa năng, khi còn pin sạc = sạc chân kim thi cả ngày mới đc tý. mà pin dùng cũng nhanh hết lắm. đc vài lần giờ bật cũng ko lên luôn. nó bị sao vậy các bác. sửa ở đâu chất lương nhỉ? em ở Mĩ Đình
pin hư rùi...k phải máy đâu mà sửa, đem ra tiệm nó chém mẻ...xương :))
Mua pin đi bạn.

linktink

pin hư rùi...k phải máy đâu mà sửa, đem ra tiệm nó chém mẻ...xương :))
Mua pin đi bạn.

hic vậy à. nhìn cục pin còn ngon lành lắm. mình chỉ sợ nguồn máy bị làm sao. đc rùi chiều ra TTGĐ test thủ pin của họ xem lên ko. hic đến chết mất! mà pin giờ ngon khoảng nhiêu xiền nhỉ?

Auto

hic vậy à. nhìn cục pin còn ngon lành lắm. mình chỉ sợ nguồn máy bị làm sao. đc rùi chiều ra TTGĐ test thủ pin của họ xem lên ko. hic đến chết mất! mà pin giờ ngon khoảng nhiêu xiền nhỉ?
làm gì có ngon :D
Ngon thì vào care, mà cũng chưa chắc! :D
Wất đại viên galilio tầm 130k xài đi bạn :D

ahgnaoh_h2t

Đánh dấu sự trở lại của tôi - adware - Trương Minh Trí sẽ là một bài viết cực thú vị
"Chạy 58 apps trên N78" =D>
Vì dt N78 bị thử nghiệm nên chỉ lấy 6300 ra chụp . hơi mờ nhưng sẽ có phụ đề
..........Sau khi đã chạy hết các apps , nó báo như thế này :

Đừng có làm trò hề nữa bạn

adware

Đừng có làm trò hề nữa bạn

Hề gì đâu . Thế bác có xem clip chạy 64 apps trên N82 k . tui làm thế để khẳng định rằng N78 chả thua kém ai nhưng sao ng ta k thích nó -> khiai tử mất tiu
Lâu quá k online lại với anh em nên tui làm thế thui...

adware

Pin hỏng rùi bạn ah . Tới Nokia Care đi . Máy của mình cũng sắp đi cục pin rùi . k khéo vài bửa nữa cũng bị như bạn ^^

adware

Có bác nào giũ pm X-pkore đã sign có hạn tới mấy chục năm k (hồi đó có 1 topic vó nhưng h lạc đâu k thấy ) . Up cho mình với nhé . Thank trước

tuanhtk

Hề gì đâu . Thế bác có xem clip chạy 64 apps trên N82 k . tui làm thế để khẳng định rằng N78 chả thua kém ai nhưng sao ng ta k thích nó -> khiai tử mất tiu
Lâu quá k online lại với anh em nên tui làm thế thui...

ha^m !
so sánh n78 với n82 có hơi bị chém quá không nhỉ :)) mặc dù tôi cũng dùng n78 nhưng phải công nhận là nó thua n82 nhiều lắm

levietcuong08

ha^m !
so sánh n78 với n82 có hơi bị chém quá không nhỉ :)) mặc dù tôi cũng dùng n78 nhưng phải công nhận là nó thua n82 nhiều lắm

tiền nào của đó mà. nếu N78 quá tốt mà lại rẻ nữa thì ai mà mua những đt khác chi cho tốn kém chứ.
ah. lâu quá không thấy fw mới cho N78 nhỉ. bùn Nokia quá đi.

adware

uhm đúng đó . fw này chán chán thế nào ý . nó cứ lổi lung tung . k bik nó còn hổ trợ cho N78 k

adware

ha^m !
so sánh n78 với n82 có hơi bị chém quá không nhỉ Click here to enlarge mặc dù tôi cũng dùng n78 nhưng phải công nhận là nó thua n82 nhiều lắm
Này này ! nên nhớ N78 và N82 ra cùng lúc nhá . Lúc đó N78 thua N82 có 500k thôi .
Ông đi mà so sánh với mấy dt cùng giá xem có cái nào nhiều chức năng mà giá lại rẻ như N78 k