• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N82.

Status
Không mở trả lời sau này.

anewway

Giúp em với !!!
Con N82 của em cái phím điều khiển 4 hướng dạo này khó bấm và có vẻ lì, nhiều khi bấm mấy lần nó mới chạy, em muốn hỏi các anh ở đây có cách nào giúp em khắc phục lỗi này ???
Em xin chân thành cảm ơn !

MinhThang

Manager
Giúp em với !!!
Con N82 của em cái phím điều khiển 4 hướng dạo này khó bấm và có vẻ lì, nhiều khi bấm mấy lần nó mới chạy, em muốn hỏi các anh ở đây có cách nào giúp em khắc phục lỗi này ???
Em xin chân thành cảm ơn !
Cái vụ này bạn phải đem ra của hàng sửa chữa cho họ kiểm tra thôi bạn, nó thuộc phần cứng.

anewway

Cái vụ này bạn phải đem ra của hàng sửa chữa cho họ kiểm tra thôi bạn, nó thuộc phần cứng.

Cảm ơn anh !!!
Tiện đây các anh cho em hỏi, có ai đã thay cái phím điều khiển 4 hướng này chưa,nếu thay rồi thì giá cả thế nào và thay ở đâu thì đảm bảo? Em ở Hà Nội.

authanh

Mình mới đổi thẻ chính hãng nokia 4gb cho N82 chạy cũng rất mượt nhưng vào một số ứng dụng như opera, ola.. thì rất chậm . xin hỏi là do thẻ hay do lỗi phần mềm, lúc mình xài thẻ 2gb thì không chậm như vậy..hic hic. Và mấy bác cho mình hỏi cài python vào máy hay thẻ thì ổn hơn ?

fansex

Em ở HCm mún thay cái màn hình cho N82 thì thay ở đâu và giá cả như thế nào.Em là Sv nên mấy bác chỉ chỗ nào uy tín mà rẻ rẻ xíu chứ dg chỉ em ra Nokia Care thì nó chém cho đứt cổ và thya xong thì ráp vào có bị hở hok?Em xin chân thành cảm ơn ^^!

toan_829

Mình mới đổi thẻ chính hãng nokia 4gb cho N82 chạy cũng rất mượt nhưng vào một số ứng dụng như opera, ola.. thì rất chậm . xin hỏi là do thẻ hay do lỗi phần mềm, lúc mình xài thẻ 2gb thì không chậm như vậy..hic hic. Và mấy bác cho mình hỏi cài python vào máy hay thẻ thì ổn hơn ?

4GB k chậm đâu.mình đã từng dùng rồi,giờ chuyển lên 8Gb mới phức tạp..mua cái 8Gb class4 thì chậm..class 6 thì nhanh nhưng k hiểu sao cái thẻ class 6 dùng 1 thời gian thì tự nhiên dữ liệu cái mất cái còn @@..giờ lại phải quay về cái class 4,chụp ảnh xong muốn xem lại thì đợi 1 lúc mới lên.hic

duytnt

Em ở HCm mún thay cái màn hình cho N82 thì thay ở đâu và giá cả như thế nào.Em là Sv nên mấy bác chỉ chỗ nào uy tín mà rẻ rẻ xíu chứ dg chỉ em ra Nokia Care thì nó chém cho đứt cổ và thya xong thì ráp vào có bị hở hok?Em xin chân thành cảm ơn ^^!
Ra Nokia Care là tốt nhất bạn ơi, mặc dù giá nó có hơi cao, nhưng được cái bảo đảm

4GB k chậm đâu.mình đã từng dùng rồi,giờ chuyển lên 8Gb mới phức tạp..mua cái 8Gb class4 thì chậm..class 6 thì nhanh nhưng k hiểu sao cái thẻ class 6 dùng 1 thời gian thì tự nhiên dữ liệu cái mất cái còn @@..giờ lại phải quay về cái class 4,chụp ảnh xong muốn xem lại thì đợi 1 lúc mới lên.hic

Mình thấy xài cái 2Gb là tạm ổn nhất. Mọi cái điều ok, chỉ có điều dung lượng hơi có hạn

phatn70

minh cung dang xai n82 duoc hon 1 nam roi, minh xai ky lam, dan tu luc moi mua ve,con moi 99%.minh cung muon doi sang n95 8g ma ko co cai nao vua y.thay cung tiec cay n82 ưa.xai n82 manh me dan ong hon ha cac bac.

duytnt

Lỗi máy Nokia N82

- Em đang dùng em N82, ver: 35.0.002, máy em dạo này thỉnh thoảng hay bị vài bệnh sau đây, mong các anh các bác nào rành về máy giúp em với:
1. Đang xài bình thường tự khởi động lại máy
2. Đang sử dụng đột nhiên treo máy, lấy pin ra khỏi máy mới tắt máy được, màn hình từ từ tắt dần.
3. Sao khi treo máy khởi động lại không lên, hoặc lên màn hình đen thui, phải lấy pin ra gắn vô lại vài lần thì khởi động lại được.
4. Đôi lúc trắng màn hình
- Cho em hỏi luôn máy N82 sử dụng được thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu, hiện em đang xài thẻ 4Gb class 2.

hoainamss

Lỗi máy Nokia N82

- Em đang dùng em N82, ver: 35.0.002, máy em dạo này thỉnh thoảng hay bị vài bệnh sau đây, mong các anh các bác nào rành về máy giúp em với:
2. Đang sử dụng đột nhiên treo máy, lấy pin ra khỏi máy mới tắt máy được, màn hình từ từ tắt dần.
3. Sao khi treo máy khởi động lại không lên, hoặc lên màn hình đen thui, phải lấy pin ra gắn vô lại vài lần thì khởi động lại được.
- Cho em hỏi luôn máy N82 sử dụng được thẻ nhớ tối đa là bao nhiêu, hiện em đang xài thẻ 4Gb class 2.

Theo mình thì bạn hãy 4mat lại thẻ nhớ và máy: Tháo thẻ nhớ ra, 4mat lại máy điện thoại, Sau đó dùng máy tính 4mat thẻ nhớ. Lần trước mình cũng bị vậy, nhưng sau khi 4mat thẻ nhớ thì OK. Còn việc dùng thể nhớ thì N82 chạy thẻ 8G class 6 bon bon.

duytnt

Theo mình thì bạn hãy 4mat lại thẻ nhớ và máy: Tháo thẻ nhớ ra, 4mat lại máy điện thoại, Sau đó dùng máy tính 4mat thẻ nhớ. Lần trước mình cũng bị vậy, nhưng sau khi 4mat thẻ nhớ thì OK. Còn việc dùng thể nhớ thì N82 chạy thẻ 8G class 6 bon bon.

Đã format thẻ và chạy lại firmware máy vài lần nhưng cũng không có khả quang. Vẫn bệnh cũ

datvietdatviet

Lỗi máy Nokia N82

4mat máy và thẻ vài lần xong lại khôi phục cài đặt gốc . B ko nên chạy lại FW vì ko phải ai kũng chạy đc đâu nhé . Chạy chưa hết lại lỗi thôi

haysuytu

Các bạn cho mình hỏi, N82 FW 35.0.002 có hack bằng hellox được không? Nếu hack được thì hack bằng bản bao nhiêu?

duytnt

Các bạn cho mình hỏi, N82 FW 35.0.002 có hack bằng hellox được không? Nếu hack được thì hack bằng bản bao nhiêu?

Hack bình thường bạn à. Dùng Hello OX 2.0.3 đó. Mình hack xài phà phà luôn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 18 minutes:

4mat máy và thẻ vài lần xong lại khôi phục cài đặt gốc . B ko nên chạy lại FW vì ko phải ai kũng chạy đc đâu nhé . Chạy chưa hết lại lỗi thôi

Đã làm mấy vụ format này hoài, chạy firmware offline và online điều có. Mình nghĩ cái này không phải lỗi phần mềm. Nói chung cũng không biết được ngày mai mình đem ra Nokia Care đo kiểm thư xem sao. Rồi mình sẽ post lên cho mọi người xem có máy nào bị tình trạng giống em biết máy mình bị gì.

Chỉnh sửa cuối:

quachphuthien_1

[Help] Xin hướng dẫn mình thật chi tiết cách vào facebook trên N0kia N82

Tình hình là mình thường xuyên sử dụng facebook để liên lạc với bạn bè..nhưng không phải là lúc nào cũng ngồi trên PC hoặc laptop...

Mình đã thử chỉnh DNS trong điện thoại thành 8.8.8.8 và 8.8.4.4 những vẫn không vào được Facebook từ điện thoại di động...Vậy có cách nào có thể vào được...Mong các bạn chỉ dẫn giúp mình...càng chi tiết càng tốt nha...Cảm ơn các bạn...

Best Regard...

zidane89

Bạn đổi DNS như vậy là được rồi, nếu không được thì phải kiểm tra lại xem đã chọn đúng điểm truy cập đó chưa (vì nhiều khi trên máy có nhiều điểm truy cập).
Xem N82 của mình nè:

D2C

Xin các bạn giúp cái CAEMRA chính cái N82 của mình với!!!!!!!!!
Máy mình mới tháo ra để thay loa ( loa cũ bị rè)--> Khi lắp lại mọi chức năng vẫn bình thường, chỉ mỗi cái camera sau là không hoạt động.
- Gạt nắp camera sau nó không hoạt động gì hết, ấn giữ phím chụp hình bên hông cũng không lên camera,
- Tất cả mọi thứ vẫn hoạt động bình thường, camera trước vẫn hoạt động
- Mình đã kiểm tra cái cục nam châm nhỏ ở sau nút gạt camera vẫn có, mình có thay cả cục nam châm từ vỏ máy khác nhưng cũng không hoạt động.
-Mình dùng phần mềm Photorite và Panoma thì camera lại hoạt động. Đền đỏ, 2 đèn Flash vẫn chớp sáng hoạt động bình thường. Đèn ở phím chụp hình bên hông vẫn sáng.
-Mở bằng cách chọn Soạn tin nhắn MMS-> Chèn mới hình ảnh thì chỉ lên camera trước thôi
- Mở bằng chức năng Đọc mã vạnh thì chỉ thấy thấu kính camera mở thôi
Bây giờ mình gạt nút bảo vệ camera sau máy hay ấn giữ phím chụp hình nó nó không hoạt động gì hết

Các bạn chỉ giúp mình nguyên nhân và cách sửa với. XIn cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.