• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

hhkkll

8gb chưa biết nhưg nếu 4gb từ 80x đổ lên hoặc sdhc class 4, 6 thì vô tư.

TomRyan8891_2009

Không biết n95 1g có thể nhận được thẻ nhớ 8g không bạn? Ai biết cho mình tham khảo ý kiến với

thằng bạn mình đang dùng đây bạn . thẻ micro SDHC 8GB Kingtons Class 6 . gắn vào máy chạy phà phà chứ không treo hay làm chậm máy .

thienthanh7983

Mình có dùng pm MCleaner để chặn cuộc gọi và tin nhắn, nhưng pm này khi chặn thì toàn là nghe máy bận( rất dễ bị fat hiện là chặn) .
bạn nào có cách nào chỉnh cho nghe như tiếng mình khóa máy ò í e ko? hay dùng pm khác cũng đc.
Xin cám ơn

hhkkll

Ko đc đâu bạn. 1 là báo máy bận, 2 là tự động trả lời với 1 đọan file ghi âm đã cài thui.

hungdqk

hiện giwof em thấy nokia mới có cái OVi để kết nối ĐT với Pc. BÁc nào dùng rồi cho ý kiến để anh em còn biết, xem có nên xóa PC suite chuyển sang dùng Ovi ko với

getdollar

mấy bro cho hỏi sao mình dùng thằng N95 làm modem connect đến pc để sử dụng internet qua 3g,nhưng cứ hễ download được vài phút là rớt mạng phải disconnect rồi connect lại từ đầu,còn nếu tắt
HSDPA thì không sao nhưng tốc độ thì như rùa bò tầm 20-40kb/s

tsbv1701

mấy bro cho hỏi sao mình dùng thằng N95 làm modem connect đến pc để sử dụng internet qua 3g,nhưng cứ hễ download được vài phút là rớt mạng phải disconnect rồi connect lại từ đầu,còn nếu tắt
HSDPA thì không sao nhưng tốc độ thì như rùa bò tầm 20-40kb/s

có thể là do khu vực của bạn sóng 3g k ổn định, nên khi đang dùng mà mất sóng 3g thì dt tự động chuyển sang 2g và lúc đó nó sẽ bị díconect

getdollar

có thể là do khu vực của bạn sóng 3g k ổn định, nên khi đang dùng mà mất sóng 3g thì dt tự động chuyển sang 2g và lúc đó nó sẽ bị díconect

mình dùng 3G vinaphone chuyển sang chế độ UTMS,sóng 3,5G đầy 7 vạch mà vẫn bị như thế :(

thanhlongck

Mình có dùng pm MCleaner để chặn cuộc gọi và tin nhắn, nhưng pm này khi chặn thì toàn là nghe máy bận( rất dễ bị fat hiện là chặn) .
bạn nào có cách nào chỉnh cho nghe như tiếng mình khóa máy ò í e ko? hay dùng pm khác cũng đc.
Xin cám ơn
Được đó bạn.Dùng bản V2.05 khi bị chặn sẽ nghe như lỗi mạng

khanhdbp

@Minh19051991: tốt nhất là nên xài 2G,đát quá,thj xài 4G thôi bạn ak. Nếu bro ko muốn,nó thành con rùa.

salemthecat100

4mat lại đi bạn, xem còn bị nữa ko nhé.

thanks bạn nhé, mà đúng rồi mọi ngừoi cho mình hỏi thêm, mình cài khá nhiều gam java vào bộ nhớ máy ( theo kinh nghiêm mình sử dụng thì Nokia s60v3 ko xử lý tốt game java lắm nên cài vào bộ nhớ máy thì okie hơn ), mình muốn format lại nhung các game java của mình gần trăm game, toàn là tuyển từ các wap về, ko còn file jar, vậy có cách nào để giữ lại ko, vì nếu ko cài lại sẽ rất lâu, toàn game hay......thanks các bros nhiều

pk911

thanks bạn nhé, mà đúng rồi mọi ngừoi cho mình hỏi thêm, mình cài khá nhiều gam java vào bộ nhớ máy ( theo kinh nghiêm mình sử dụng thì Nokia s60v3 ko xử lý tốt game java lắm nên cài vào bộ nhớ máy thì okie hơn ), mình muốn format lại nhung các game java của mình gần trăm game, toàn là tuyển từ các wap về, ko còn file jar, vậy có cách nào để giữ lại ko, vì nếu ko cài lại sẽ rất lâu, toàn game hay......thanks các bros nhiều

Vào C:/private/102033E6/MIDlets/.... Lưu ý từ "....." là từng thư mục chứa file game của anh. Thân :D

salemthecat100

ah mình nghe nói firm ware mới , thì các file trong máy sẽ ko bị mất, điều này có đúg ko các bạn....thanks bạn pk911 nhiều lắm nha

AndyCuong

Supper Moderators
ah mình nghe nói firm ware mới , thì các file trong máy sẽ ko bị mất, điều này có đúg ko các bạn....thanks bạn pk911 nhiều lắm nha

mình đã up qua 2 máy firmware mới nhất là xóa dữ liệu cũ trên máy, còn thẻ nhớ với bộ nhớ 8G trên thì không có ảnh hưởng tới.

cless2010

ủa sao cái N95 của em up lên FW mới nhất rùi sao mỗi lần khởi động là lại lên cái bảng đang cài đặt (giống lúc mình cài phần mềm ấy) ai chỉ em cái làm mất cái phần đó với

Nynk_102

nếu máy bạn đã hack thì vào e/private/10202dce xóa mấy file có đuôi sis trong đó đi nhé.

cless2010

nếu máy bạn đã hack thì vào e/private/10202dce xóa mấy file có đuôi sis trong đó đi nhé.

ủa em vào đó không có file nào duôi sis hết . xóa cái file gì preinstall đi . Nhưng khởi động lại nó vẫn bị vậy :(

Kojiro

Super V.I.P
ủa em vào đó không có file nào duôi sis hết . xóa cái file gì preinstall đi . Nhưng khởi động lại nó vẫn bị vậy :(

Chủ yếu là các file sis trong folder đó gây ra hiện tượng trên, nếu vào đó ko thấy file gì thì cũng hơi lạ đó bạn, trường hợp này lần đầu tiên gặp :(

HOTUANHOANG

xin hỏi dt mình đã dk GPRS lâu rồi và vẫn dùng đc
do sim 1 thời gian không dùng
nay dùng lại mỗi lần lướt web thì nó cứ báo:
PACKET DATA:
PACKET DATA NOT AVAILABLE CHECK NETWORK SERVICES
vậy làm sao để khắc phục vậy

kykiske79

Tức là máy bạn bị cắt gprs rồi. Bh bạn kiểm tra lại tài khoản xem còn tiền kô? Nếu hết thì phải nạp thẻ vào, rồi đăng kí lại gprs, tiếp đến bạn tắt máy (hoặc chuyển qua chế độ Offline) sau 5phút thì bật máy (hoặc chuyển lại chế độ Bình thường) là lại kết nối đc GPRS như trước. Hoặc nếu bạn lười kô muốn nhắn tin đk lại gprs lằng nhằng, bạn có thể gọi lên tổng đài của mạng bạn đang dùng yêu cầu ng ta kết nối lại gprs cho. Nhân viên tổng đài sẽ bảo bạn tắt máy và 5phút sau bật lại vậy là có thể tiếp tục dùng gprs.
Chúc bạn Mission Succes(Cross Fire) :D
P/s: ai solo CF kô? :))

Status
Không mở trả lời sau này.