• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

tiephien1

các bạn cho mình hỏi máy N95-2BG có thể vào mặng wifi mà mạng wifi đó có pass không vậy? máy mình không thể vào được dù đã đánh đúng pass và máy tính thì vẫn vào được bình thường

Zen87

các bạn cho mình hỏi máy N95-2BG có thể vào mặng wifi mà mạng wifi đó có pass không vậy? máy mình không thể vào được dù đã đánh đúng pass và máy tính thì vẫn vào được bình thường

vẫn vào bình thường mà bạn, bạn check lại thử xem sao???

LongXuyenBoy

Sao bao nhiêu lâu mày mò zụ vào wifi mà bị lỗi Gateway not reply. Cuối cùng cũng tìm ra đc lỗi
Có 2 nguyên do có thể xảy ra, thứ nhất là do router wifi ko cấp IP cho N95 để N95 vào mạng, thứ hai có thể là ngược lại, N95 bị gì đó nên ko nhận đc IP từ router cấp ( em nghiên về giả thuyết thứ nhất hơn, vì con N95 vừa format 4 ngón vẫn bị thế )
Còn cách để khắc phục thì hiện thời em chỉ mới tìm đc 1 cách hơi rắc rối thôi. Cách này các bạn có 1 tí kiến thức về mạng LAN là hiểu liền
Đầu tiên vào wifi bằng N95, nếu bị báo lỗi thì làm như sau:
Vào Tools -> Settings -> Connection -> Access points -> Mạng wifi mà mình kết nối bị lỗi => Chọn Options -> Advanced settings -> IPv4 settings -> Phone IP address -> điền 192.168.1.xxx ( xxx số tùy chọn, từ 2 đến 255 )
Subnet mask điền 255.255.255.0, default gateway điền 192.168.1.1
Sở dĩ điền 192.168.1.1 là vì các router wifi thường dùng IP này làm mặc định, còn nếu các bạn biết IP của router là IP khác thì điền vào
Còn DNS address thì để automatic

Xong rồi, thử kết nối wifi lại xem có được ko :D

vqt0812

anh em cho hỏi cái, máy n95-1 bình thường ko chạy thêm chương trình j ngoài mấy kái service mặc định của máy (kiểu vừa 4mat xong ý), để bình thường, không động chạm j, máy đang ở desktop, đã khóa phím, thì tiêu tốn dòng khoảng bao nhiêu nhỉ? em đo máy em đc khoảng 86mA, bác nào biết chỉ giùm nhá! thank!

thuongvotinh

Mình có thằng bạn nó bán cái n95-1, nó mua lại của người ta 4 tháng rồi( nó mua 3,9tr) giờ bán lại 2,4tr. mình mang imei cho bác habaolinh check thì thấy hết hạn bảo hành ngày 16-1-2009. kiểm tra máy thấy nghe, gọi rất tốt, wfi ầm ầm, pin dùng cũng dc hơn 1 ngày, các chức năng đều ok. mỗi cái camera mình chụp rồi test thử trên pc thấy ko hơn camera 3,2 của n73: có nét hơn 1 chút nhưng màu sắc thì ko hơn n73. máy này thì bung ra rồi anh em tư vấn hộ xem có xúc dc ko.< máy nó đang chạy rất tôt >

start2110

Cho mình hỏi tại sao con n95-1 của mình mỗi lần khởi động đều báo " Đang cài đặt...",có cách nào để tắt thông báo này không ?

AndyCuong

Supper Moderators
Cho mình hỏi tại sao con n95-1 của mình mỗi lần khởi động đều báo " Đang cài đặt...",có cách nào để tắt thông báo này không ?

bạn dùng X-plore vào E:/private/1202dce xóa hết các file SIS là hết àh.

TomRyan8891_2009

miếng nhựa màu xanh camera của em trầy te tua rồi , cho em hỏi cái miếng đó thay được không ạ ?

vanthien1388

Hiện tại mình đang có 1 con N95 8G xách tay về . Khi vào web thì nó bị vỡ font ko hiển thị đc font Tiếng Việt. Bác nào pro giúp mình cài đặt font tiếng Việt cho nó cái. Thanks nhiều

nguyenson_44

Hiện tại mình đang có 1 con N95 8G xách tay về . Khi vào web thì nó bị vỡ font ko hiển thị đc font Tiếng Việt. Bác nào pro giúp mình cài đặt font tiếng Việt cho nó cái. Thanks nhiều

Bạn search tren 4R tìm pm Font changer thì vấn đề của bạn sẽ được giải quyết thôi.

vqt0812

các bạn cho mình hỏi là mình đã chuyển bộ nhớ cache sang thẻ nhớ. mỗi khi vào bộ sưu tập thì nó load cả các hình trong cache. có cách nào để nó không load không nhỉ? thank!

Dùng xplore đặt thuộc tính cho thư mục cache là HIĐEN nhá(chọn thư mục, ấn fím 6).

Posted via Mobile Device

vqt0812

anh em cho hỏi cái, máy n95-1 bình thường ko chạy thêm chương trình j ngoài mấy kái service mặc định của máy (kiểu vừa 4mat xong ý), để bình thường, không động chạm j, máy đang ở desktop, đã khóa phím, thì tiêu tốn dòng khoảng bao nhiêu nhỉ? em đo máy em đc khoảng 86mA, bác nào biết chỉ giùm nhá! thank!

Ai júp e kái nào. Mấy bác chuyên gia sửa chữa đt đâu cả rồi?

Posted via Mobile Device

Cleonardo

cho hỏi n95 của mình khi mở máy lên nó cứ chạy cái chữ" đang cài đặt" ,cứ chạy khoảng vài phút thì nó báo " không thể hoàn tất việc cài đặt các ứng dụng còn lại,vào quản lý tập tin để hoàn tất việc cài đặt" . mình nghĩ nó bị lỗi thẻ nhớ vì tháo thẻ nhớ ra thì tình trạng đó ko còn nữa. ai đã bị và có cách khắc phục chỉ cho mình với.

Status
Không mở trả lời sau này.