• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N95 - N95 8G

Status
Không mở trả lời sau này.

TomRyan8891_2009

Híc mình bị mất camera trước con n95 mới đau chứ, gọi video call vẫn được nhưng không có hình. chụp ở chế độ camera trước thì máy khởi động lại, format thử cũng không được. chắc quả này phải mang ra care làm tốn chút bạc nữa đây.

nếu camera trước không sử dụng được thì đa phần là do cáp hỏng ....

JS_AnhTuan

Active Member
nếu làm như mình nói mà không khắc phục được thì bạn mang đi sử thôi chứ còn kêu ca gì nữa, chúc thành công.

doctinh357

nếu làm như mình nói mà không khắc phục được thì bạn mang đi sử thôi chứ còn kêu ca gì nữa, chúc thành công.

xử gì đại ca, biết chỗ nào mà xử, không biết thợ thuyền chỗ nào uy tín ở sg ở chỗ nào.

huynhminhhung

không biết có bài viết và hướng dẫn nào về việc dùng ĐT N95 8G thay cho USB Datacard (thiết bị lắp SIM FastConnect của mobifone) không các bác ?
nếu có rồi các bác cho xin đường dẫn , nếu chưa có thì bác nào rành hướng dẫn cho anh em dùng đi . hiện nay cái USBData của các nhà mạng còn khá cao , mình tận dụng thì hay quá . THANK

hungcuonglove

cho mình hỏi , mình đang xài n95 8g , tự nhiên máy mình bây giờ , cứ 20s là nó dò wifi 1 lần ,mặc dù mình ko có bật wizard wlan , lúc đầu thì không có hiện tượng trên,ko biết nó có bị virus ko nữa

zidane89

cho mình hỏi , mình đang xài n95 8g , tự nhiên máy mình bây giờ , cứ 20s là nó dò wifi 1 lần ,mặc dù mình ko có bật wizard wlan , lúc đầu thì không có hiện tượng trên,ko biết nó có bị virus ko nữa
Bạn vào Cài đặt->Kết nối->Mạng Wlan->đặt trạng thái Wlan là "không".

tuongvynguyen

mình mới mua 1 con N95 8G muốn hack nhưng kô biết , anh em nào biết có thể chỉ cụ thể cho minh được kô, yahoo mình là thanhquynhvt2003. anh em nào có lòng xin giúp đở, cám ơn nhiều

leminhhai111

mình mới mua 1 con N95 8G muốn hack nhưng kô biết , anh em nào biết có thể chỉ cụ thể cho minh được kô, yahoo mình là thanhquynhvt2003. anh em nào có lòng xin giúp đở, cám ơn nhiều
Trc hết từ bàn phím DT bấm *#06# nó sẽ hiện lên 15 chữ số lấy số imei đó qua đây xin file CRE đã rồi tính tiếp ne http://www.pdaviet.net/showthread.p...Cho-các-Mem-PDAVIET-Không-Yêu-Cầu-Số-Bài-Viết

YOU đọc bài này sẽ có ích cho you đó http://www.pdaviet.net/showthread.p...ủa-Symbian-thế-hệ-mới-cần-đọc-để-hiểu!

Chỉnh sửa cuối:

songoku90

tình hình là em đang xài 1 em N95 thường loại 1,ko kết nối được PC.em đã cài tất cả chương trình hỗ trợ,như Nokia PC Suite,Nokia Connectivity Cable Driver,nhưng khi gắn cable,máy vẫn báo USB Not Recognized.ai co cách gì giúp em,em cảm ơn nhìu.

zidane89

tình hình là em đang xài 1 em N95 thường loại 1,ko kết nối được PC.em đã cài tất cả chương trình hỗ trợ,như Nokia PC Suite,Nokia Connectivity Cable Driver,nhưng khi gắn cable,máy vẫn báo USB Not Recognized.ai co cách gì giúp em,em cảm ơn nhìu.

Bạn thử cài Nokia PCsuite sang một máy khác hoặc đổi đổi cổng USB khác rồi thử kết nối lại xem có được không? Nếu không được thì chắc là do cổng miniUSB hoặc do phần mềm, mình tưởng các máy có cổng Pop-port như N73,N93 mới bị lỗi thế này ai ngờ N95 là miniUSB mà còn bị ư.

Kojiro

Super V.I.P

Có 2 cách để test: 1 là bạn đổi cổng, 2 là bạn đổi cáp :)

hungcobap

Có ai giúp mình với không, con n95 của mình bị trăng màn hình, không bị cáp cũng không bị màn hình, mang ra tiệm thì kiểm tra cũng không phải nguồn.
tiệm cũng bó tay không sửa được, nghe gaoi và chức năng khác bình thường. chỉ cái là màn hình lên bị trắng xóa.
Ai biết bệnh hoặc sửa được thì giúp mình với nhé
nick: hungcobap (yahoo)
Tell: 0905349711
Cám ơn nhiều!

habaolinh

Super V.I.P
Có ai giúp mình với không, con n95 của mình bị trăng màn hình, không bị cáp cũng không bị màn hình, mang ra tiệm thì kiểm tra cũng không phải nguồn.
tiệm cũng bó tay không sửa được, nghe gaoi và chức năng khác bình thường. chỉ cái là màn hình lên bị trắng xóa.
Cám ơn nhiều!
Đọc qua bài của bạn bên tinhte rùi, tiếc là bạn ở trong kia còn mình ở ngoài ko giúp đc.

hungcobap

Đọc qua bài của bạn bên tinhte rùi, tiếc là bạn ở trong kia còn mình ở ngoài ko giúp đc.

Vậy bạn giúp mình được không, bạn cho địa chỉ mình gửi máy ra nhờ bạn sửa giùm. Chi phí bao nhiêu mình gửi lại, được hay không cũng không sao.

4mat 1phát ròi tính típ thui...:D

Đã format 4 ngón nhiều lần nhưng cũng không được, vì giờ màn hình không thấy nên ko biết cài đặt ntn cả.

habaolinh

Super V.I.P
Vậy bạn giúp mình được không, bạn cho địa chỉ mình gửi máy ra nhờ bạn sửa giùm. Chi phí bao nhiêu mình gửi lại, được hay không cũng không sao.

Đã format 4 ngón nhiều lần nhưng cũng không được, vì giờ màn hình không thấy nên ko biết cài đặt ntn cả.
Ok, sẵn sàng nhận sửa máy bạn, địa chỉ mình ở 9/78 Kim Hoa - Đống Đa - HN, mình vẫn nghĩ là máy bạn có vấn đề về cáp hoặc connect. nếu gửi nhớ liên lạc theo chữ ký., tiền ship bạn chịu.

tiephien1

Cám ơn nhiều!

bạn đã kiểm tra màn hình chưa? có khi nó hỏng màn hình đó. thân!

Status
Không mở trả lời sau này.