• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ và thắc mắc các vấn đề liên quan đến iOS5 & IOS6

d4t_onlylove

mình thì ko có up len os5 mà mình tậu lun về 1 em 4s, mình thấy 1 số cái hay như là : nhật ký cuộc gọi mình xoá thổi máy, muốn xoá số nào cũng dc, Music va Video rieng lẽ ko có Ipod, về phần chụp ãnh thì: ban mở camera len và có thể zoom ảnh hoặc video dang way nhu dang xem hình. còn phần Quầy báo và Nhác nhỡ thì mình chả hiểu là j ?? có cái Trợ Năng là mình thích nhất, ai gọi den hoac nhan tin thì nó chóp đèn last, còn cái bóng tron` nhỏ nhỏ chạy theo thì chả hiểu sài như thế nào. . . mình chỉ thấy dc bi nhieu cái đó mới thôi. ^^!
ai cài dc cydia OS5 thì chỉ mình vói nha.

Fatchoco

Các bác cho mình hỏi là nếu mua iphone4s bây giờ thì có jailbreak đc ko? Và có unlock được không? Mình đang tính mua iphone nhưng vẫn băn khoăn giữa iphone4 và iphone 4s. Các bác giúp em với!

HTC_VUTHANH

Moderator
Các bác cho mình hỏi là nếu mua iphone4s bây giờ thì có jailbreak đc ko? Và có unlock được không? Mình đang tính mua iphone nhưng vẫn băn khoăn giữa iphone4 và iphone 4s. Các bác giúp em với!
hiện tại thì ip4s chưa thể JB cũng như unlock được.

TatDat_Canon

AE có ai để ý vấn đề này khôg, đối với IOS4 mình có thể tao playlist để chơi nhạc video tới lui ok, còn lên IOS 5 video bị chia ra, mình không cách gì tạo playlist tự chọn trên iphone được hết.

AE có biết cách nào thì post lên chia sẽ vấn đề này!

ngocquynh881127

Các a cho e hỏi. em mới mua một cái 3gs
os 5.0 baseband 05.16.05
chưa activate, bây giờ em nên làm gì (activate hay jb...)
có ai unlock dc không zậy.

h3ll

Các a cho e hỏi. em mới mua một cái 3gs
os 5.0 baseband 05.16.05
chưa activate, bây giờ em nên làm gì (activate hay jb...)
có ai unlock dc không zậy.
máy bạn lock hay world vậy..lock thì phải nâng lên bb 6.15 mới Unlock dc

mình đang ở bản final thì có thể hạ xuống bê ta để trọc được ko vây.
Bản Final ko xài mà xài mấy bản Beta làm gì :-/:-/

trangluvsa0

iOS 5.0.1 lỗi sóng các bác ạ. Sóng nó chập chờn hơn hẳn so với 5.0 :( Có ai bị giống mình ko nhỉ :D :p

ngocquynh881127

hello ! en mới đi unlock iphone 3gs os 5 bb 05.16.05 (mới nên có thể là new bootroom) mà unlock ko dc lại bị hư luôn. máy hiện tại khởi động chỉ lên hình trái táo và đứng yên ko làm gì dc, chỉ tắt bằng cách nhấn 2 nút pw và home. cắm zo máy tính thì ko nhận gì cả, nhờ mấy a giúp dùm. hix.

ngocquynh881127

iphone 3gs os 5 bb 05.16.05 new bootroom
cho e hỏi khi e cài bb 05.16.05 lên bb ipad thì bị lỗi
[ftl:msg] ftl_open [ok]
lwvm::_partitionsfromconfig - loaded cofiguration for 2 patitions
mounting rootfs as read-only...
error
cho e hỏi lỗi này lỗi gì vậy.

TatDat_Canon

iphone 3gs os 5 bb 05.16.05 new bootroom
cho e hỏi khi e cài bb 05.16.05 lên bb ipad thì bị lỗi
[ftl:msg] ftl_open [ok]
lwvm::_partitionsfromconfig - loaded cofiguration for 2 patitions
mounting rootfs as read-only...
error
cho e hỏi lỗi này lỗi gì vậy.

Cẩn thận 3gs 8G sản xuất tuần 25 trở lên của năm 2011 nâng BB ipad là ăn nguyên mâm luôn đó (no all: no imei, no bluetooth, no wifi...)

h3ll

Cẩn thận 3gs 8G sản xuất tuần 25 trở lên của năm 2011 nâng BB ipad là ăn nguyên mâm luôn đó (no all: no imei, no bluetooth, no wifi...)
hồi bữa em với thằng bạn em 1 thằng ăn 1 mâm về vụ này..hix :(:)((

maiphutinhem

cho mình hỏi cách quản lý ram và cpu. một số phần mềm khi mình nhấn nút home thoat ra nhưng nó vẫn chạy ngầm tốn ram kinh khủng. dùng cách nào để thoat ứng dụng hoan toàn. ai bít giúp mình vs

HTC_VUTHANH

Moderator
cho mình hỏi cách quản lý ram và cpu. một số phần mềm khi mình nhấn nút home thoat ra nhưng nó vẫn chạy ngầm tốn ram kinh khủng. dùng cách nào để thoat ứng dụng hoan toàn. ai bít giúp mình vs
bạn nhấn đúp nút home 2 lần nó sẽ hiện za các ứng dụng chạy ẩn;;)

maiphutinhem

Cho mình hỏi chút. mình mới mua máy nên ko biết. có phải những ứng dụng trong diễn đàn đều bắt buộc phải JB mới cài được đúng ko. nếu thế thì cho mình hỏi cách JB ở đâu mình ko tìm đc. mình dùng 4S 5.01 final