• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận, chia sẻ và thắc mắc các vấn đề liên quan đến iOS5 & IOS6

ngoclinh12

Mạng rất ổn định, cách đây 2 hôm máy mình lại bị thêm 1 lỗi nữa là vào phần "cuộn camera" trong "Photos" cũng bị đá ra.

only_nnph

Jailbreak 04.12.01

Chào các bác,
Tình hình là em đang dùng IP4 world, bữa táy máy nghịch ngợm update cho em nó lên os 5.1. Bây giờ chỉ JB Tethered nên cái Cydia cứ lúc ẩn lúc hiện nên cứ phải JustBoot.
Chán quá nên hôm qua em quyết định quay về 4.3.3 với baseband là 04.12.01, sau đó dùng Redsn0w mới nhất để JB.
Cho em hỏi chút, hiện tại máy em đã JB Un-Tethered hoàn chỉnh chưa? Vì em thấy Cydia vẫn ổn định sau khi boot, Safari cũng chẳng sao.
Mong các bác cho chút ý kiến để em học hỏi thêm.

quocchiem93

ah e cho hoi con iphone cua e dang dung thi tu dung sap nguon sac cung khong len nhug khi goi den thj van thay tin hieu va de may hom khi pin het kiet thj van sak len nhu binh thuog. ae nao co kinh nhiem giup e voi help me

stone0_0heart

Viết không dấu! câu hỏi chẳng đâu vào đâu! Không hiểu hỏi cái gì! bạn spam ah!?! spam bài cũng phải có nghệ thuật chứ!

bigboo

Nhạc của mình sau khi chỉnh sửa lời bài hát thì nó sync vào máy nhưng vẫn hiện lời cũ
Mình đã thử xoá đi và sync lại nhưng đều không được :-s
Bác nào giúp với :(

HTC_VUTHANH

Moderator
Nhạc của mình sau khi chỉnh sửa lời bài hát thì nó sync vào máy nhưng vẫn hiện lời cũ
Mình đã thử xoá đi và sync lại nhưng đều không được :-s
Bác nào giúp với :(
bạn thử dùng pm itool xem có được không

bigboo

bạn thử dùng pm itool xem có được không

cảm ơn bạn, đã đc
nhưng có điều hơi bất tiện là copy vào nó ko đè lên mà lại thành 2 file giống nhau
có cách nào để sync trong itunes bt ko ạh? :-?

haiquy

Mình cài Tinyumbrella 5.10.09 để luu Shsh nhung nó đòi Java nhung mình không có[/bạn nào có cho mình xin.Mình cảm on nhiều.B]

haiquy

Các Bạn cho mình hỏi sao mình cài Java rồi mà khi mình mo Tinyumbrella thì nó không hiện lên[/ các thông số gì mà chỉ thấy bên trái một dòng Show SHSHs khi mình click vào thì bên phải hiện lên dòng chu Save SHSHs mình click vào nhung nó củng không hiện lên các thông số nhu các bạn đả nói gì cả,Mong các bản giúp mình. Cảm on nhiềuB]

bigboo

Con ip4 4.3.3 của mình xài giờ lỗi lầm nhiều quá, hôm nay định up lên 5.0 thì nó báo lỗi 3194. Mình google mãi mà chỉ thấy lỗi này là do ko có SHSH, mà giờ mình muốn lên 5.0 cũng bị lỗi này, chả hiểu sao nữa. Bạn nào biết chỉ mình với

Không có SHSH thì bây giờ chỉ lên được 5.1.1 thôi bạn ơi

haiquy

Các bạn nào biết xin giúp mình,Hiện nay mình đang sử dụng IP.4 PW.5.01.Custom bb.4.10[ở CYDIA trong máy của mình thấy có lưu SHSH từ 4.2.1 4.3.3 5.0.1 5.1 5.1.1 nhưng trên máy tính thì không lưu được,xin các bạn giúp mình cách lưu SHSH trên máy tính,và nếu nó chỉ lưu trên CYDIA (không lưu được trên máy tính) thì mình có thể Restores về các PW đả có trên CYDIA trong máy được không?/có bị lổi khi Restores không? hay là phải lưu trên máy tính mới Restores được,mình còn rất gà nên mong nhờ các bạn giúp hướng dẩn giúp mình với.Mình xin cảm ơn rất nhiều.B]

ducthang

Các bạn nào biết xin giúp mình,Hiện nay mình đang sử dụng IP.4 PW.5.01.Custom bb.4.10[ở CYDIA trong máy của mình thấy có lưu SHSH từ 4.2.1 4.3.3 5.0.1 5.1 5.1.1 nhưng trên máy tính thì không lưu được,xin các bạn giúp mình cách lưu SHSH trên máy tính,và nếu nó chỉ lưu trên CYDIA (không lưu được trên máy tính) thì mình có thể Restores về các PW đả có trên CYDIA trong máy được không?/có bị lổi khi Restores không? hay là phải lưu trên máy tính mới Restores được,mình còn rất gà nên mong nhờ các bạn giúp hướng dẩn giúp mình với.Mình xin cảm ơn rất nhiều.B]

riêng 5.0.1 thì phải có shsh lưu trên máy thì mới buil fw để RT k bị lỗi

haiquy

[BMáy mình hiện là máy QT đang ở PW.5.1.1 gốc bb.4.12 nay mình muốn chạy lại PW củ (PW.5.1.1 gốc) có được không? có gặp lổi gì không[/Xin các bạn tư vấn giúp mình với. Mình xin cảm ơn.B]

bigboo

Bị lỗi khi sync

mình mới cài lại win. hồi trước dùng account iTunes khác, bh đổi sang nick mới sync mấy cái app free thì báo lỗi

Some of the apps in your iTunes library, including "Facebook", were not installed on your iPhone because you are not authorized for them on this computer

đã authorize nick mới nhưng vẫn ko đc
còn nick cũ thì đã authorize quá 5 máy tính
iPhone đã cài appsync

xin cho cách giải quyết vs ạh

tomcat266

vì mấy cái app free bạn download = cái acc cũ nên bị thế .. bạn del đi và down lại = acc mới là ok ngay

bigboo

lỗi khi cài Installous 5

hn vừa mới ra installous 5
mình update cả ngày mà nó cứ báo lỗi Hash Sum mismatch
xóa đi cài lại cũng ko đc
bh nghỉ down game luôn rồi từ iphone luôn rồi :(