• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luân & Hướng dẫn cách việt hóa S60

dunggiang

Topic này để thảo luận mọi vấn đề liên quan đến việc mã hóa các ứng dụng từ tiếng anh sang tiếng việt .
Có ai biết soft nào hoặc có ai biết cách mã hóa các phần mềm S60 Từ anh -> Việt .Ai biết làm ơn chỉ cho người chưa biết đc ko?Ai có kinh nghiệm thì chia sẻ cho những người mới dùng đc ko?
Ai có nhu cầu muốn tự mình tạo ra 1 phần mềm có bản quyền của riêng mình.
hãy vào đây để cùng thảo luận,ai chưa biết thì hãy nói lên ai biết thì hãy giúp những người chưa biết .
Cám ơn mọi người.

Last edited by a moderator:

phatwin2004

cái này chắc việt nam mình đi sau các nước khác rât́ nhiều về mặt CNTT ! vì thế kô biết khi nào mới có được Việt hóa trên 80% ?

dunggiang

Tôi thấy ở diễn đàn có rất nhiều phần mềm do bạn nguyenphuocho đã mã hóa rất nhiều .Mong bạn có thể vào đây để chia sẻ một số kinh nghiệm cho nhưng người muốn mà ko biết đc ko?

nguyenphuocho

Tôi thấy ở diễn đàn có rất nhiều phần mềm do bạn nguyenphuocho đã mã hóa rất nhiều .Mong bạn có thể vào đây để chia sẻ một số kinh nghiệm cho nhưng người muốn mà ko biết đc ko?

Chia sẻ thì sẵn sàng, nhưng mọi người phải làm việc trước, gặp khó khăn thì mình sẽ giúp đỡ

dunggiang

Chia sẻ thì sẵn sàng, nhưng mọi người phải làm việc trước, gặp khó khăn thì mình sẽ giúp đỡ

Vậy anh có thể hướng dẫn từ cơ bạn cho mọi người đc ko?Vì đa số các phần mềm do anh việt hóa vậy anh có thể nói nhưng bước cơ bản nhất khi mã hóa 1 phần mềm đc ko?(Nếu có phần mềm đi cùng thì xin anh úp lên cho anh em học hỏi với ).Vì topic này lập lên toàn những người chưa biết cách làm.Ai biết làm thì hãy giới thiệu qua đi và chỉ cho bọn em những bước làm như thế nào nhé .
Cám ơn mọi người đã đọc và ủng hộ cho những thành viên muốn mà ko biết làm .Hii

nguyenphuocho

Vậy anh có thể hướng dẫn từ cơ bạn cho mọi người đc ko?Vì đa số các phần mềm do anh việt hóa vậy anh có thể nói nhưng bước cơ bản nhất khi mã hóa 1 phần mềm đc ko?(Nếu có phần mềm đi cùng thì xin anh úp lên cho anh em học hỏi với ).Vì topic này lập lên toàn những người chưa biết cách làm.Ai biết làm thì hãy giới thiệu qua đi và chỉ cho bọn em những bước làm như thế nào nhé .
Cám ơn mọi người đã đọc và ủng hộ cho những thành viên muốn mà ko biết làm .Hii

- Việt hóa phần mềm Việt Nam rất khó khăn chứ không phải dễ dàng như bạn nghĩ đâu nhé.
- Và người làm Việt hóa thì ít nhất cũng có kiến thức, chứ không phải những người cưỡi ngựa xem hoa đâu.
- Cái quan trọng là các bạn thể hiện kiến thức của mình về Việt hóa đến đâu mình mới có thể hướng dẫn được.
- Các bạn cứ trông chờ vào mình hướng dẫn thì lâu lắm.

dunggiang

Vậy anh có thể nói qua 1 vài phần mềm để dùng việt hóa đc ko? NẾu có các soft đó thì tốt quá .Xong rùi bọn em sẽ nghiên cứu ai chẳng đi từ căn bản lên.Cái chính là có ai có tâm huyết dậy ko chứ người học thì ko thiếu .Hii

nguyenphucondao

Một số phần mềm có thể việt hóa thủ công, ko cần soft hỗ trợ như_ UltraMP3, smatmovie, LCG Jukebox..v...v. Cái quan trọng là phải biết cách làm fonst chữ cho nó (làm bằng photoshop đấy bạn à).

dunggiang

Một số phần mềm có thể việt hóa thủ công, ko cần soft hỗ trợ như_ UltraMP3, smatmovie, LCG Jukebox..v...v. Cái quan trọng là phải biết cách làm fonst chữ cho nó (làm bằng photoshop đấy bạn à).

Shop thì mình chuyên rồi bạn ạ skin của ultramp3 mình design hơi bị nhiều luôn .Nhưng bạn có thể nói rõ 1 tí đc ko? Mình rất muốn học mà .Chỉ cần bạn nói qua cho mình biết với là ok ngay mà .

loicuagio

anh có thể viết 1 bài về font chữ dc ko ,//

aphongs

MẤY ANH CHO EM HỎI NHƯ CÁI FONT NÀO THÌ CHỮ NÓ CÓ THỂ TO RA KHÔNG AH,EM ĐANG XÀI 3230,THANKS MẤY ANH

nhatleqb

Mấy anh ơi thế dùng font chử gì để việt hóa vậy? em đã thử nhiều font rồi mà không được đến