• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN LG Optimus One P500

nguyenvanphuoc

Ai đang sử dụng LG Optimus One P500 thì vào đây thảo luận nhé cũng như bình luận, ý kiến, thậm chí nếu có Rom root cho em nó thì càng tốt.
Hiện giờ em nó khuey61t điểm như sau:
- Không hỗ trợ flash 10
- không Java
- Không th63 cài ứng dụng sang thẻ nhớ được

tctqn

Bạn có thể uprom AmberHome cho máy của bạn. Mình thấy rom này bỏ bớt các phần mặc định của LG rom và root sẵn, JIT, HW accelerate, cài thêm ES File Explorer... chạy cũng nhanh lắm.
Còn flash thì mình không có nhu cầu gì nên cũng chưa thử. Java thì sao lại không có nhỉ? Rom AH mặc định cài ứng dụng vào thẻ nhớ luôn rồi (partition ext3 đó).

kangnai006

giúp mình với mình dùng p500 khi tắt máy bật lại nó báo lỗi thẻ nhớ,tháo thẻ nhớ cắm vào máy tính thì vẫn nhận bình thường,kô hiểu tại sao

buttervn

giúp mình với mình dùng p500 khi tắt máy bật lại nó báo lỗi thẻ nhớ,tháo thẻ nhớ cắm vào máy tính thì vẫn nhận bình thường,kô hiểu tại sao
Thực tế tìh trạng này mình chưa gặp nên cũng ko dám chắc, chỉ thông qua 1 diễn đàn khác có nói về vấn đề này :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=865054&highlight=mount

Bạn thử unmount thẻ nhớ rồi format thẻ nhớ trực tiếp trên phone của bạn rồi sau đó mount nó lại. Có thể sẽ khắc phục lỗi thẻ nhớ.

Nếu máy của bạn không mount được thẻ nhớ thì bạn lấy thẻ ra, gắn vào máy tính, format FAT32 rồi cắm vào lại.

Tất cả các cách trên bạn nên restart lại điện thoại.

Nếu tình trạng trên vẫn bị thì cho tôi hỏi bạn đã cài custom ROM cho máy chưa? Nếu cài rồi thì lại là chuyên khác.

bbmmdd

cho em hõi LG P500 có hỗ trọ flash 10 không xem tivi trên vtc.com.vn duọc không ?

nguyenlx12

P500 có theme như mấy phone khác ko bạn.
Cho mình hỏi cách chỉnh cho màn hình nó bung ra khi click vào icon như trong clip này ở phút thứ 3:28 vậy. cảm ơn
http://www.youtube.com/watch?v=sjuS0n78OhE&feature=related

Máy mình bấm vào ứng dụng nó chạy bung ra y vậy mà bạn, bạn có config gì của máy ko đó. chức mặc định cua LG P500 là vậy mà... bạn thử khôi phục cài đặt xem ( Nguồn + Home + Vol - )

lonelyDRA

Máy mình bấm vào ứng dụng nó chạy bung ra y vậy mà bạn, bạn có config gì của máy ko đó. chức mặc định cua LG P500 là vậy mà... bạn thử khôi phục cài đặt xem ( Nguồn + Home + Vol - )
Không cần khôi phục cài đặt gốc đâu.
Vào setting / ...display/ animation, chọn all animation là được mà

Sent from my BackFlip using Tapatalk Pro

letdance543

mình mới dùng android nên cũng không biết j hiện nay đang muốn thử cái root với cả chạy fw custom cho con P500 này nhưng mấy 4r hướng dẫn khó hiểu quá nhất là khoản máy từ US vs UK mình không biết cách nào phân biệt cả..ai có bài hướng dẫn root và flash cụ thể up lên cho mình với nhá

còn khoản chạy java thì các bạn có thể cài Java J2ME Runner

kết hợp với trang này http://www.netmite.com/android/srv/2.0/getapk.php để chuyển file định dạng java thành APK cho dễ dàng cài đặt

như vậy bạn có thể cài được file java bạn muốn

jamespc

mình mới tậu em này được vài ngày, thấy 2.2 Froyo ok lắm nhưng hơi khó sử dụng chút thui (lúc trước xài nokia). mà hình điện dung đa điểm: ok, chip 600mhz: ok, ram 512: ok, ứng dụng android nhiều vô số.
kết luận em này xài tốt!

nt2boy88

ko bít sao mình thấy con này sóng yếu quá ( so với n78 của mình trước kia ) , để trong nhà lâu lâu nó còn có 2-3 cột sóng ....lâu lâu giở chứng thì lại đầy.... !

longnhatvu

Mình cũng mới mua được vài ngày.ko có gì để phàn nàn nhiều chỉ có cái là pin nhanh hết quá,giọc nhiều thì chỉ 1 ngày la đi hết.........

sangpn

Mình up lên rom Megatron, OC CPU lên 730 chơi game mượt mà. tiếc cái là ko chơi dc game HD do độ phân giải màn hình thấp

whatsthat

Mình cũng mới mua được vài ngày.ko có gì để phàn nàn nhiều chỉ có cái là pin nhanh hết quá,giọc nhiều thì chỉ 1 ngày la đi hết.........

ai nói? Giảm độ sáng màn hình còn 25% thử coi. Lướt web 1 tiếng wifi liên tục chỉ mất 10%, tui ngồi xài hoài mong nó hết pin mà chả thấy hết. Trâu bò.

dengrumingzi

Mới được tặng 1 con Optimus one. Nghịch được 1 hôm thì lại ném vào hộp vì ko quen cảm ứng hoàn toàn (toàn dùng Symbian với Blackberry). Thấy cái cảm ứng của nó ko được nhạy lắm. Có cách nào làm cho nó nhạy hơn không các bạn?