• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Thảo luận] Nên cho file PDAViet.nfo vào P.M Việt Hóa của PDAViet !?

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhnam711

Bạn là người việt thì ở đâu cũng là ng Việt.Tôi cảm thấy xấu hổ vì có 1 người việt như bạn.Một người cảm thấy ngại khi sử dụng ngôn ngữ mẹ đẻ của mình.Tôi nghĩ bạn nên bị tẩy chay ơ diễn đàn này như cái ông gì ở nhà thờ Thái Hà nói là ngại khi dùng hộ chiếu việt nam bị ng dân VN tẩy chay ý.

ngại ở đây có nghĩa là phiền hà đấy bác q630666 nóng wá :))

MinhThang

Manager
Làm gì mà nóng thế bác:D Năm mới mà. Người ta nói là ngại sử dụng TV vì ở bên nước ngoài bạn bè tây ta gì đó hay mượn máy nên lại phải đổi lại thôi.
Diễn đàn công nghệ thì đừng đưa mấy vấn đề tôn giáo nhạy cảm đó lên. Mà nghe bạn nói tôi cũng đoán vụ giáo xứ đó bạn cũng chỉ nghe qua đài báo chứ chẳng biết rõ đầu đuôi thế nào đâu.

Vấn đề chính về Việt Hóa thêm nguồn pdaviet vào thì mình thấy là nên để đoạn info xuất hiện trong lúc cài, ghi rõ tên công ty hoặc tác giả viết phần mềm và đoạn sau thì ghi việt hóa bởi nguyenvanaxxyz-pdaviet gì đó thôi. Dù gì thì phần mềm vẫn là do người ta viết, mình chỉ là việt hóa lại nên tôn trọng bản gốc và tác giả 1 chút thì vẫn ổn hơn:)

Nói túm lại là các bác không nên xa chủ đề, Đã gọi là "Việt Hóa" thì hiểu rồi.:-?

Status
Không mở trả lời sau này.