• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận phân biệt iPhone 3GS WORLD / LOCKED

XuanTruong

Super V.I.P
Topic này là nơi để các thành viên chia sẻ và thảo luận về cách nhận biết iPhone 3GS World - Lock! Các vấn đề lớn và được nhiều Người quan tâm thì có thể mở chủ đề riêng để tiện theo dõi! Mong các thành viên nhiệt tình ủng hộ!=D>=D>=D>​

DatNguyen123

Đơn giản là kêu người bán up lên FW mới ra là chắc chắn đến 99% (nếu may mắn không gặp cao thủ có thể tự chế tạo ra cừu Dolly)

hhwhatlove

Mình dùng 3GS 16gb. Lần đầu mình Restore and update gốc của Itune thì kô có sóng. Sau đó mình chỉ ấn vào phần update và cho Itune update thì thông báo congatulation your Iphone há unlocked. Vậy là World hay Locked? Từ lúc đó mình dùng rất mượt sóng khỏe nge gọi nhắn tin 3g thoải mái. Đang dùng FW 3.1.2 gốc base band 05.11.07.

HuynhThanh

Mình dùng 3GS 16gb. Lần đầu mình Restore and update gốc của Itune thì kô có sóng. Sau đó mình chỉ ấn vào phần update và cho Itune update thì thông báo congatulation your Iphone há unlocked. Vậy là World hay Locked? Từ lúc đó mình dùng rất mượt sóng khỏe nge gọi nhắn tin 3g thoải mái. Đang dùng FW 3.1.2 gốc base band 05.11.07.

Máy của bạn là bản World nhé!:D

Zenki

Super V.I.P
Đối với các máy 3GS thì hiện tại chưa có nhiều cách nhận biết World hay Lock như với 3G. Cách hiện tại để nhận biết (đối với những máy rõ nguồn gốc) thì thử với bản FW GỐC mới nhất, nếu tự Active qua iTune thì đó là máy World còn ngược lại là Lock. Đối với những máy mua lại hoặc không rõ nguồn gốc, người mua không tự tay bóc hộp thì cách check trên cũng là 1 cách nhưng tỉ lệ Unlock bằng phần cứng cũng khá cao. Lời khuyên cho các bạn định mua 3GS trong thời gian này là mua ở những nơi cửa hàng lớn, tin cậy có bảo hành và uy tín, đặc biệt nên mua máy mới, tự tay bóc hộp và Active cho an tâm. Làm ngay ở tiệm nếu không phải máy World yêu cầu đổi lại.

xiao_lei

Đối với các máy 3GS thì hiện tại chưa có nhiều cách nhận biết World hay Lock như với 3G. Cách hiện tại để nhận biết (đối với những máy rõ nguồn gốc) thì thử với bản FW GỐC mới nhất, nếu tự Active qua iTune thì đó là máy World còn ngược lại là Lock. Đối với những máy mua lại hoặc không rõ nguồn gốc, người mua không tự tay bóc hộp thì cách check trên cũng là 1 cách nhưng tỉ lệ Unlock bằng phần cứng cũng khá cao. Lời khuyên cho các bạn định mua 3GS trong thời gian này là mua ở những nơi cửa hàng lớn, tin cậy có bảo hành và uy tín, đặc biệt nên mua máy mới, tự tay bóc hộp và Active cho an tâm. Làm ngay ở tiệm nếu không phải máy World yêu cầu đổi lại.

[Cách hiện tại để nhận biết (đối với những máy rõ nguồn gốc) thì thử với bản FW GỐC mới nhất, nếu tự Active qua iTune thì đó là máy World ]

-Anh ơi FW GỐC mới nhất nếu tự active qua itune làm như thế nào ạ ?

Zenki

Super V.I.P
[Cách hiện tại để nhận biết (đối với những máy rõ nguồn gốc) thì thử với bản FW GỐC mới nhất, nếu tự Active qua iTune thì đó là máy World ]

-Anh ơi FW GỐC mới nhất nếu tự active qua itune làm như thế nào ạ ?
Mình đã nói TỰ activate nghĩa là khi Restore xong, để nguyên kết nối giữa iPhone và iTunes nếu iTunes activate cho iPhone và iPhone có sóng thì máy đó là máy World, còn nếu không Activate được và không có sóng thì là bản Locked.

xiao_lei

Mình đã nói TỰ activate nghĩa là khi Restore xong, để nguyên kết nối giữa iPhone và iTunes nếu iTunes activate cho iPhone và iPhone có sóng thì máy đó là máy World, còn nếu không Activate được và không có sóng thì là bản Locked.

hì thank cám ơn anh

3gs HÔNG CÔNG PHIÊN BẢN QUỐC TẾ kiểm tra Model thì có sác định được đó là phiên bản quốc tế không ??

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
hì thank cám ơn anh

3gs HÔNG CÔNG PHIÊN BẢN QUỐC TẾ kiểm tra Model thì có sác định được đó là phiên bản quốc tế không ??
Đã biết là bản Quốc Tế rồi thì còn muốn kiểm tra làm gì nữa? Mà có muốn cũng không kiểm tra được, chỉ kiểm tra được cho 3G thôi.

phamthaitl

thế cho mình hỏi để phân biệt 3G với 3Gs thì xem ở đâu.vì bề ngoài giống hệt nhau.vậy phải làm sao.nhỡ đâu người ta cho 3G vào hộp 3Gs thì sao.cám ơn

HuynhThanh

thế cho mình hỏi để phân biệt 3G với 3Gs thì xem ở đâu.vì bề ngoài giống hệt nhau.vậy phải làm sao.nhỡ đâu người ta cho 3G vào hộp 3Gs thì sao.cám ơn

Bên ngoài có đặc điểm khác đấy bạn à! Logo Iphone ở mặt sau của 3GS đậm hơn logo của 3G. Của 3G nhìn mờ hơn nhiều bạn à!

Nếu được sử dụng thử, 3GS quay phim được, 3G thì quay ko được!

Zenki

Super V.I.P
3G với 3GS thì phân biệt đơn giản thôi. Mặt sau thông tin của 3GS được in rõ hơn 3G thường (Xem hình)

Ngoài ra mở máy lên, 3GS có các Ứng dụng như Compass, Nike Voice Control, nhìn qua cũng có thể biết được.

Chú ý: Topic này không phải là nơi phân biệt giữa 3G và 3GS. Mình trả lời giúp bạn 1 bài ở đây thôi. Không lạc Topic nhé.

xiao_lei

Phân biệt 3gs quốc tế vs lock thế nào ? giúp mình với !!?
restore firmware custom là gì ? khi restore iphone người ta làm như thée để mình không phát hiện được phiên bản lock phải không các bạn ?

- và cho mình hỏi làm thế nào để phân biệt 3gs quốc tế vs lock ?

- CÁM ƠN

longgiang81

Super V.I.P
HongKong ko có hàng LOCK nên vô tư, Model của máy sẽ có dạng MC131ZP, để ý chỗ tô đậm màu đỏ. Phân biệt vỏ ngoài của hộp thì hàng WORLD đằng sau sẽ ko có logo của AT&T, ngược lại.

KID1414

Help: Cho em hỏi Iphone 3Gs này là bản quốc tế hay unlock??

Nhờ các bác kiểm tra hộ em với ah

PartNo. MB715LL/A
Serial No. 87930NXM3NP
Imeil: 011985005451611
ICCID: 89014104232808782931

Máy đang dùng FW 3.1 (7C144)
Carier 5.0
Modem FW: 04.26.08

Hộp có chư at&t

Liệu em có lên update FW 3.1.2 không ah????????

Xin cám ơn các bác nhiều nhiều ah.

**

Zenki

Super V.I.P
Nhờ các bác kiểm tra hộ em với ah

PartNo. MB715LL/A
Serial No. 87930NXM3NP
Imeil: 011985005451611
ICCID: 89014104232808782931

Máy đang dùng FW 3.1 (7C144)
Carier 5.0
Modem FW: 04.26.08

Hộp có chư at&t

Liệu em có lên update FW 3.1.2 không ah????????

Xin cám ơn các bác nhiều nhiều ah.

**
Move vào Topic này cho đúng nơi Quy Định nhé bạn :D

Hiện tại 3GS thì không check Part Number được đâu bạn. Nhưng theo mô tả của bạn thì trên hộp có chữ AT&T vậy thì nếu IMEI của máy trùng hộp thì đó là bản LOCKED được phân phối bởi AT&T rồi :D

Và hiện tại FW 3.1.2 cũng đã JB và Unlock được rồi nên bạn cứ Up lên và Unlock vô tư không có vấn đề gì cả ;)

longgiang81

Super V.I.P
PartNo. MB715LL/A đích thị 100% hàng Mỹ, AT&T, Lock rồi. Cái này nếu bạn nào hay dùng máy MAC OSX sẽ hiểu ngay :D

aktkce

mình nghe nói đã có ip 3gs 32gb china rùi giống tới 98% lận. Có bạn nào biết cách phân biệt ko chỉ mình với..!!

Zenki

Super V.I.P
mình nghe nói đã có ip 3gs 32gb china rùi giống tới 98% lận. Có bạn nào biết cách phân biệt ko chỉ mình với..!!
Giống thì chỉ giống vỏ ngoài thôi chứ sao giống được phần mềm bên trong được.

Nên lưu ý là iPhone bây giờ cũng có phiên bản THẬT dành riêng cho thị trường Trung Quốc có logo ChinaCom ở mặt sau, không có WIFI và cài Apps thông qua trang Ứng dụng tiếng Trung. Để biết thêm chi tiết về phiên bản này bạn đọc thêm tại đây - http://sohoa.vnexpress.net/SH/Dien-thoai/Smartphone/2009/08/3B9B0882/

Không hiểu là bạn đang nhờ Phân biệt bản nào?