• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng 5730 XM!!!

trongbat1978

troi đẩt sao ngu.u.u wá vậy up fw bị lổi thì gửi đi bảo hành. Sao đem qua hàng để nó lừa rồi...

tieuhoantu

Máy mình đang update frimware lên version 200.12.87 thì bị cúp điện, bật không lên đc. Sau đó mình đem ra cửa hàng Bachlongmobile chạy lai phần mềm. Nó kêu em để lại đó, 4 tiếng quay lại lấy vì " cái này bạn up lên cao quá lên phải chờ xin frimware gì đó". Khi em lấy máy về thì cứ xài được một chút là máy lại tự động reset. Sau đó em chạy lại phần mềm một lần nữa thì phần mềm update báo còn 27s thì nó đã báo là update succes complete. Mở nguồn lên thì vẫn bị vậy. Vậy cho em hỏi là máy em bị lỗi gì vậy. Giờ em ra em nói chuyện với nó đc không. Hoặc làm cách nào có thể sửa được. Làm ơn giúp em có máy ăn tết với. Cảm ơn các bạn rất nhiều.

Nếu máy bị tình trạng như zậy thì máy mất RPL rùi. hiện tại k có cách cứu đâu. Nó nói bro chờ là chờ gửi file ASK lấy RPL cho bro. Nokiacare còn k làm dc thì sao nó làm dc. Ráng kím 1 cặp 5730 thay thì xài dc, k thì bán xác. 5730 ít người xài nên hên xui.

khanhdbp

Mình đang xin ý kiến, giữa em E75 và 5730 đây,mong các bác cho em ít nhận định :
- 5730 bây giờ fw mới hak tốt chưa ? dùng ổn định ko ? ĐIểm yếu của em nó , là chỗ nào ?

pekuon

Hồi trước mình cũng định mua, nhưng suy nghĩ lại thì không mua nữa, vì thấy vỏ máy khá mỏng,các phím music rất lỏng..và kiểu trượt mình thấy cũng yếu ớt gì đó. Vậy nên xúc 5530 rồi đổi qua E 63 rồi

tuyetcan

Điểm yếu của máy là cái gì cũng có nhưng không có gì nổi trội hẳn cả.

zidane89

Em vừa tậu thêm chú này firmware 100.48.122 hack tốt bằng helloOx 2.02, Em này công nhận nghe nhạc bằng tai nghe in-ear của nó hay quá cơ! Giờ em check thấy có firmware 200.12.87 muốn up lên nhưng không biết có hack được bằng HelloOx nữa không hay bằng cách Cook FW? Ai dùng em này cho em ý kiến với.

habaolinh

Super V.I.P
Em vừa tậu thêm chú này firmware 100.48.122 hack tốt bằng helloOx 2.02, Em này công nhận nghe nhạc bằng tai nghe in-ear của nó hay quá cơ! Giờ em check thấy có firmware 200.12.87 muốn up lên nhưng không biết có hack được bằng HelloOx nữa không hay bằng cách Cook FW? Ai dùng em này cho em ý kiến với.
Dòng này muốn hack thì dùng FW cook bạn ơi.

hantinhtu_baby

Fw200 thì không hack đc=hello0x rùi.Nếu bạn muốn up lên fw200 mà không mất hack thì up =OTA đi.

zidane89

Các bác dùng Nokia 5730 tư vấn cho em xem nó có dùng chung được pin BL-5J(dung lượng 1320mAh), em mới mua máy cục pin BL-4U(dung lượng 1000mAh) dùng khá tôt rồi, em hỏi để cho đến khi cục Bl-4U "chai" thì em mua luôn BL-5J.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bác dùng Nokia 5730 tư vấn cho em xem nó có dùng chung được pin BL-5J(dung lượng 1320mAh), em mới mua máy cục pin BL-4U(dung lượng 1000mAh) dùng khá tôt rồi, em hỏi để cho đến khi cục Bl-4U "chai" thì em mua luôn BL-5J.

Hai loại pin này có hiệu điện thế và kích cỡ khác nhau thì làm sao dùng chung được. Mình nghĩ cách tốt nhất là nên mua thêm 1 cục 4U khác để xài kèm là OK nhất. Xài khác loại pin không ổn đâu, rất dễ hư máy.

tieuhoantu

Hai loại pin này có hiệu điện thế và kích cỡ khác nhau thì làm sao dùng chung được. Mình nghĩ cách tốt nhất là nên mua thêm 1 cục 4U khác để xài kèm là OK nhất. Xài khác loại pin không ổn đâu, rất dễ hư máy.

Điện thế giống nhau mà

Khác nhau kích cỡ, làm sao xài chung dc

Lắp vào k vừa. Hơn dc 320mhA thì xài làm j

tngoc1

Bạn dùng thử chưa? Từ độ mình đọc topic về dung lượng thật của pin galilio nên đâm ra cứ sợ sợ:-?

sợ j. Có phần mềm Nokia energy profile trên diễn đàn đấy, cài vào rồi đi test pin vô tư, vì nó hiện dung lượng thật của pin lắp vào

056886533

bl 5j ngan va day hon lam sao bo duoc. Ver moi hack kho thiet thoi cho helloox ra fien ban moi vay (dag onlien bang phone sory vy k co tv)

zidane89

bl 5j ngan va day hon lam sao bo duoc. Ver moi hack kho thiet thoi cho helloox ra fien ban moi vay (dag onlien bang phone sory vy k co tv)

Chạy cookFW thì hack được tất, hack vĩnh viễn luôn, 5730 của mình đang chạy bản cookFW do bác Hải cook cho.