• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng 6600.

start1810

các pác ơi cho em hỏi chút??? con 6600 của em vừa cài cái phần mềm Mobile Gmaps tự dưng máy lại không kết nối GPRS được nên theo cách thường làm em reset lại máy. và cũng kể từ đó máy em luon trong trạng thái yên giấc ngàn thu các pác ah! mỗi lần em bật nó lên nó chỉ hiện chữ NOKIA nhấp nháy vài cái thế là tắt luôn mà không thèm nói thêm với em một câu nào nữa. em tha thiết mong các bác giúp đỡ.
thanhk

noikhodanong87

6600 bệnh của no là hay treo máy mà, thế thì tối ngày cứ chạy fw lại thôi.. ráng đổi cái ngon hơn xìa

hoangngocdung

Mình đang dùng con n81 nè. Máy bị khởi động lại liên tục a.format máy,thẻ,chạy lại cả FW mà vẫn bị a

tuyenb

Các mod ơi. Em mới sài 6 béo . Nhưng em thấy phím 4 chiều ko dùng đc phím tắt ở màn hình chớ . Ko như 3230 cũ cuả em có thể xem lịch, nhắn tin, cameda, contacts nhanh đc. Ai giúp em với. Thank

huyduonghn

Nokia 6600(sáu béo) cần giúp.....!!!???

Hiện tại em lục tủ thấy con 6600 cũ của em, máy còn ngon. Nghe nói Symbian có phần mềm đuổi muỗi nên em tò mò muốn hỏi xem máy của em có cài đc ko? và xin các mod link để có thể hướng dẫn cụ thể cho em cài. Vì em mới lập gia đình, có cháu nhỏ nên PM này rất tiện ích. Nếu bài này ko ở đúng vị trí thì xin các mod di chuyển giùm mình cho đúng chỗ nhé. Xin lỗi nếu fiền. tks nhìu....:D

DreamLand

Hiện tại em lục tủ thấy con 6600 cũ của em, máy còn ngon. Nghe nói Symbian có phần mềm đuổi muỗi nên em tò mò muốn hỏi xem máy của em có cài đc ko? và xin các mod link để có thể hướng dẫn cụ thể cho em cài. Vì em mới lập gia đình, có cháu nhỏ nên PM này rất tiện ích. Nếu bài này ko ở đúng vị trí thì xin các mod di chuyển giùm mình cho đúng chỗ nhé. Xin lỗi nếu fiền. tks nhìu....:D

Đúng là có phần mềm đuổi muỗi bên Box Phần mềm ứng dụng nhưng hiệu quả của nó là không hề có bạn ạ :)

chemi1209

Các mod ơi. Em mới sài 6 béo . Nhưng em thấy phím 4 chiều ko dùng đc phím tắt ở màn hình chớ . Ko như 3230 cũ cuả em có thể xem lịch, nhắn tin, cameda, contacts nhanh đc. Ai giúp em với. Thank

6600 chỉ có joytick thôi bạn ah, ko có chức năng như fim cuộn 5 chiều của các máy khác, chỉ chọn đc Contact thôi!

tuyenb

Ai giúp em với! máy em làm sao khi khởi động nó cứ báo (app.Closeb autostar starter ) và (app.Close main) em đã thử 4mat thẻ và máy nhưng vẫn vậy. Mà đang chạy ứng dụng nó cứ bắt đóng Vd như (app.Closed ttop) rạo này em làm phiền cả nhà quá. Thông cảm cho em nhé em dùng gà mà.

tuyetha

chắc RAM yếu quá ! bạn vào hủy tất cả những pm tự khởi động đi xem,4mat 4 ngón à bạn ?

tuyenb

ô thế 4mat 4 ngon khác 4mat thông thường ah. ram cuả em tổng có 8M mà thỉnh thoảng jbacktask báo là ram 8.7/8M ko hiểu. Để em thử 4mat 4 ngón xem sao nhưng mà sao ram cuả 6600 lại có 8M thôi vậy.

MinhThang

Manager
ô thế 4mat 4 ngon khác 4mat thông thường ah. ram cuả em tổng có 8M mà thỉnh thoảng jbacktask báo là ram 8.7/8M ko hiểu. Để em thử 4mat 4 ngón xem sao nhưng mà sao ram cuả 6600 lại có 8M thôi vậy.

RAM bao nhiêu là phụ thuộc nhà sản xuất, chứ sao biết được hả bạn, bạn fomat máy xong vào kiểm tra là chính xác nhất.

tuyenb

Vẫn vô ích 4mat vẫn vậy! Mình đã thử tháo luôn thẻ nhớ ra máy sạch sẽ mà vẫn vậy? Ko biết làm sao bây giờ. Chắc em chạy lại pm.

Gemtami

Máy bác cho em hỏi cái? sao cái máy em cài theme kô được vậy? nó báo Unable là sao ta? theme down đúng của dòng ni mà?????????????

lucky_b0y123

giúp 6600 báo đầy tin nhắn

e có con 6600 .kô bít sao nó cứ báo đầy tin nhắn và cứ hiện biểu tượng tin nhăn .nó cứ nhấp nháy hoài . tức wá . format cug dc vài hôm lại bị lại .e dug lenh *#7780# cug ko dc .
thế ai có cách thì chỉ giúp e với

mrbiettuot

Về format thẻ MMC

Con 6 béo của em bị lỗi thẻ nhớ.Nó hiện là thẻ bị lỗi và đòi Format,nhưng khi nhấn Ok thì nó hiện ngay ra là format xong(bình thường phải chờ đến khi cột ngang chạy hết).Sau đó nó hỏi tên thẻ,điền xong nhấn ok thì báo lỗi ("xảy ra lỗi, hoạt động bị hủy") và vẫn hiện thể bị lỗi.
Đã thử pm formatMMC của bác võ khánh yên nhưng vô hiệu.
Dùng MMCMEDIC trên PC cũng không được.
Thử format dạng FAT (ko phải FAT 32) cũng chịu.
Dùng lệnh Format trên MSDOT cũng không được...

Các tiền bối có ý gì hay giúp em với, cái thẻ 512..
T.T

saodoingoi142

Moderator
Con 6 béo của em bị lỗi thẻ nhớ.Nó hiện là thẻ bị lỗi và đòi Format,nhưng khi nhấn Ok thì nó hiện ngay ra là format xong(bình thường phải chờ đến khi cột ngang chạy hết).Sau đó nó hỏi tên thẻ,điền xong nhấn ok thì báo lỗi ("xảy ra lỗi, hoạt động bị hủy") và vẫn hiện thể bị lỗi.
Đã thử pm formatMMC của bác võ khánh yên nhưng vô hiệu.
Dùng MMCMEDIC trên PC cũng không được.
Thử format dạng FAT (ko phải FAT 32) cũng chịu.
Dùng lệnh Format trên MSDOT cũng không được...

Các tiền bối có ý gì hay giúp em với, cái thẻ 512..
T.T

Với những cách trên mà vẫn không được thì theo mình bạn nên mua mới thẻ nhớ khác để dùng nhé!!!;;)_Có thể thẻ nhớ kia do quá trình sử dụng lâu ngày nên đã bị hư hỏng nặng rồi đó!!!:|

saodoingoi142

Moderator
Hơ,thế thì nói làm gì.Không có cách nào khác hở các bác??????

Tạm thời và có lẽ chẳng còn cách nào khác tốt hơn đâu bạn!;;)Thôi bạn nên chia tay cái thẻ cũ bị hỏng ấy đi và mua cho mình cái khác sài nhé!!!;;)

kenboy_it

Ko bít dạo này cái đèn bàn phím con 6 béo của em nó bị sao mà cứ nhấp nháy , đến giờ thì dường như là nó ... rất yếu , ko thấy nổi chữ cái trên phím vào ban đêm lun !
Nhắn tin vào buổi tối thì mò mãi mới xong ... hix !