• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng các dòng HP IPAQ

nhuhong

Mình uprom cho chú Hp 6365 xong thì camêra tịt luôn !!!ai biết chỉ dùm bạn ui!!!!

Nemmatlanh

Mình uprom cho chú Hp 6365 xong thì camêra tịt luôn !!!ai biết chỉ dùm bạn ui!!!!

Mình chưa dùng dòng này,nhưng như bạn nói thì trước khi UpRom Camera của bạn vẫn chạy ngon lành đúng không?Nếu thế thì bạn HR máy hoặc Up lại Rom cũ đi nhé.Thân!

hateboy

bạn có thể up dùm mình ko?

Chắc là tại bản Rom thôi ,mình dùng 6828 cũng không đặt nhạc chuông cho tin nhắn được nhưng mình cài Soft :Alarm Pal 1.04 vừa đặt đựoc nhạc chuông lại vừa đặt đựoc các chế độ báo thức cũng như các loại chuông nhắc. Một công đôi ba việc:D

Hiện mình chỉ có bản 1.02 thôi, bạn up dùm mình bản 1.04 nhe, thanks!

friends

Chào mọi người
Bài này post hôm qua nhưng lại không thấy hồi âm gì nên vào đây post lại...xin lỗi mod nhưng vì tình hình khẩn cấp quá
Cái máy HP 6315 của mình tự nhiên không nhận được card, khởi động lại xong là ì ạch như rùa bò...giờ nó không làm được gì ngoài chức năng gọi điện thoại và nhắn tin. Chương trình cài trên card, giờ không đọc được card thì bó tay rồi.
Anh em nào biết chỉ giúp với, cách sửa như thế nào.
Nó bị 1 tuần nay rồi nhưng chưa giải quyết được.
Tks mọi người nhiều.

Chào mọi người
Bài này post hôm qua nhưng lại không thấy hồi âm gì nên vào đây post lại...xin lỗi mod nhưng vì tình hình khẩn cấp quá
Cái máy HP 6315 của mình tự nhiên không nhận được card, khởi động lại xong là ì ạch như rùa bò...giờ nó không làm được gì ngoài chức năng gọi điện thoại và nhắn tin. Chương trình cài trên card, giờ không đọc được card thì bó tay rồi.
Anh em nào biết chỉ giúp với, cách sửa như thế nào.
Nó bị 1 tuần nay rồi nhưng chưa giải quyết được.
Tks mọi người nhiều.
Bạn thử lấy thẻ nhớ ra cho vào đầu đọc rồi cắm vào PC xem PC có nhận ra ko? Nếu nhận ra thì thử HR lại con HP của bạn, còn nếu PC cũng ko nhận thì thẻ của bạn đã toi rồi!

friends

Lấy thẻ ra bỏ vào laptop đọc ngon lành. Lấy cái thẻ trong máy ảnh ra thì không gắn vào được cái HP (cùng loại, nhưng nhấn vào là nó rớt ra, không ăn khớp vào sao ấy)
HR cái HP làm như thế nào vậy...chỉ giúp mình với. Mình chưa bao giờ dùng đến nên không biết. :D
Có ai bị như vậy chưa...chỉ giúp mình cách khắc phục với. Cầm cái máy to mà chỉ để gọi và nghe thì tức lắm

abc456

Có khả năng máy và thẻ nhớ của bạn bị Virus, bạn thử format lại cái thẻ nhớ xem sao. HR máy HP thì bạn giữ phím gọi, tắt, khởi động rồi dùng que chọc vào khe SR.

parismania

Để Hard Reser bạn nhấn tổ hợp : Itask + Contact + Power + chọt vào lỗ reset là được.

hp6828

Mình dùng HP6828, lâu ko sử dụng tính năng chụp ảnh. Mấy hôm nay dùng thì ko thể chụp đc. Màn hình rung, chụp ảnh bị mất 1/2 hình. Có ai biết nguyên nhân, cách chữa xin chỉ giáo. Xin cám ơn.

trungkt

Mình dùng HP6828, lâu ko sử dụng tính năng chụp ảnh. Mấy hôm nay dùng thì ko thể chụp đc. Màn hình rung, chụp ảnh bị mất 1/2 hình. Có ai biết nguyên nhân, cách chữa xin chỉ giáo. Xin cám ơn.

mình cũng bị lỗi này . nhưg mà bạn cứ reset vài lần là ổn thôi . nó là do phần mềm thôi

trungkt

Chắc là tại bản Rom thôi ,mình dùng 6828 cũng không đặt nhạc chuông cho tin nhắn được nhưng mình cài Soft :Alarm Pal 1.04 vừa đặt đựoc nhạc chuông lại vừa đặt đựoc các chế độ báo thức cũng như các loại chuông nhắc. Một công đôi ba việc:D

bạn lấy phần mềm đó ở đâu thế :D mình ko biết cách đặt chuông SMS cho HP6828

trungkt

Chào các bạn. Minh có những vấn đề sau muốn hỏi 4rom.

Cái thứ hai là từ hôm wa con HP của mình tự dưng không nghe loa dc. Mở Win media lên cũng mute, sử dụng phone thì o mở chức năng speakerphone lên được, người khac alo tới thì o nghe dc họ nói rì, nhưng khi mang tai phone lại nghe dc bình thường :( và chuông điện thoại vẫn reo to (kể cả không lap tai phone)... Vậy bạn nào có biết xin chỉ giúp cho mình nhé. Xin cảm ơn rất nhiều.

con HP 6828 của mình bây h cũng bị bệnh này :( thấy máy anh bảo nó bị long mạch phải đi khò lại :( bạn nào biết chỗ sửa chỉ dùm mình cái

con HP 6828 của mình bây h cũng bị bệnh này :( thấy máy anh bảo nó bị long mạch phải đi khò lại :( bạn nào biết chỗ sửa chỉ dùm mình cái

Lấy cài chui của tai nghe cắm vào rồi rút ra 1-2 lần xem có được ko bạn nhé!

htorancel

Các bác cho em hỏi câu này với. Máy HP 6828 có sạc được pin qua dây Sync khi nối qua máy tính không (Kể cả khi máy tính tắt). Con máy của em nó không sạc được qua dây sync khi nối với máy tính thế mới khổ chứ. Vì từ trước tới nay em toàn dùng O2 (mini, Neo, Obit) mà con nào cũng sạc được theo kiểu trên được cả hay tại cái thằng 6828 này nó bị hỏng rồi (Máy này vẫn sạc qua bộ sạc được). Bác nào biết giúp em cái, Em xin cảm ơn.

À thêm cái nữa là em đã thử sạc cái con Stealth của vợ em qua cái dây sync đó thì vẫn vô điện ầm ầm. Bùn

AnhQuynh

Well-Known Member
Sạc được bạn ah. Cắm dây Sync xong, vào mục Power chọn cho phép sạc từ USB, nhớ chọn sạc nhanh (nếu mặc định là sạc qua USB thì bạn vẫn phải chọn lại nhé thì nó mới có tác dụng)

htorancel

Cảm ơn bác AnhQuynh đã giúp. Mình đã thử lại và đã sạc được, hôm qua pin báo 50% cắm sạc qua dây Sync thì đèn báo Pin sáng đỏ nhưng Pin vẫn tụt nhưng làm theo cách của bác thì được rồi. Cảm ơn bác nhiều (em cũng chẳng để ý là con HP này có mục cấm sạc qua sync cũng hay nhỉ :D)

tantantan

Các bác ơi cho em hỏi em có con HP 6365 cứ bị hard Reset liên tục đọc thì nghe có vẻ bị lỗi pin back up vậy có chỗ nào thay được không vậy? em ở HN?:((

b_x_vinh

Chào các bạn,
Mình mới nhặt được con Hp Ipaq với S/N: 2CK4420DQN còn Model máy thì bị mờ, đọc ko được- bạn nào cho mình biết vài thông tin về nó được không? với lại có phải tất cả dòng này dùng dây xạc pin và USB giống nhau phải không? con này có Up lên WM5 được ko nhỉ?:-?:-?:-?
Mình tìm được rồi, nó là con "ipaq rz 1710"

Chỉnh sửa cuối: