• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng các sản phẩm PPC của ASUS

Status
Không mở trả lời sau này.

viethp6828

E dùng con asus p525 chẳng hiểu sao t­­­u nhiên mất nguồn phải khởi động lại máy các bác cho e hỏi nó bị sao vậy.

zil151

Mình đang dùng ASUS P525, mình muốn chọn tất cả contact trong máy và copy vào sim cùng một lúc thì phải làm thế nào vậy các bạn, copy từng cái thấy bất tiện quá, có phần mềm nào hỗ trợ chức năng này không share cho mình với. Thanks!

goldenage1986

mình xài con asus p735, cho mình hỏi nó dùng hdh wm6 vậy mình cài mấy cái phần mềm cho hdh trước đó nó chạy có ổn định ko vậy các Bác???

XuanTruong

Super V.I.P
mình xài con asus p735, cho mình hỏi nó dùng hdh wm6 vậy mình cài mấy cái phần mềm cho hdh trước đó nó chạy có ổn định ko vậy các Bác???

Chỉ soft dành cho WM5 trở lên thì mới chạy được Bạn nhé!!!;;)

ancola66

Super V.I.P
Mình có vấn đề này muốn nhờ các bạn giúp đỡ. Mình cài W2006 bản Rom V4.7.03 PDAVIET ngày 15/12/2007 cho con Asus535. Phần mềm duyệt ảnh mặc định trên máy không sử dụng được, chọt vào cứ bị trơ ra nên dẫn tới khi chọn ảnh cho danh bạ không chọn được. Khi tìm ảnh cho danh bạ thì không tìm thấy. Mình đã cài RescoPhotoView 6.33 rồi, sử dụng duyệt ảnh thì được nhưng chọn ảnh để add vào danh bj không được. Có bạn nào có cách khắc phục hay có file cab cài lại PM duyệt ảnh mặc định của máy share cho mình với. Cám ơn nhiều!!!
Hiện có rất nhiều bản Rom WM 2K6.1 cho P535 ở trên diễn đàn chạy rất ổn và hay. Bạn tải về up là OK liền:D

NgocVNPT

Mình đang dùng ASUS P525, mình muốn chọn tất cả contact trong máy và copy vào sim cùng một lúc thì phải làm thế nào vậy các bạn, copy từng cái thấy bất tiện quá, có phần mềm nào hỗ trợ chức năng này không share cho mình với. Thanks!

bạn dùng sản phẩm Sim Manager của HTC đã giới thiệu rất nhiều trong diễn đàn, hãy sử dụng chức năng tìm kiếm của diễn đàn bạn nhé.

Chúc vui ! =D>

212

Các bác dùng P525 không biết có bị bệnh là cái nút NAvigation của nó dùng lâu ngày tự nhiên mất nhạy , dở chứng , nhiều khi chạy lung tung , hay phải nhấn mạnh mới chạy như của em không .
Em phải mang đi bảo hành , thì nó sửa cho cái Joystick mới và thay cho cục PIn rồi trả lại . Bây giờ đâm ra vẫn thấy ghê ghê , không biết đến khi nào nó lại hỏng tiếp.

Tuan1412

E dùng con asus p525 chẳng hiểu sao t­­­u nhiên mất nguồn phải khởi động lại máy các bác cho e hỏi nó bị sao vậy.

Trước mình cũng gặp mấy con bị hiện tượng giống của bạn,mãi mới tìm ra nguyên nhận,rất đơn giản là do cái lẫy pin.Bác xem lại cái lẫy pin nha.

is181

Chính xác là do cái lẫy pin, trước đây tôi dùng P535 cứ tưởng là do pin kém hay lỏng pin, nhưng là do cái lẫy pin. Bác cố định cái lẫy đó lại là hết ngay.

mrcom98

Chính xác là do cái lẫy pin, trước đây tôi dùng P535 cứ tưởng là do pin kém hay lỏng pin, nhưng là do cái lẫy pin. Bác cố định cái lẫy đó lại là hết ngay.

Cố định ntn bạn ơi, mình thấy cái lẫy nó nằm ở trong khe như vậy chỉ có cách đổ keo Con Voi vào mới cố định được. Cái lẫy chắc chắn thế, mình đóng nắp pin lại, lắc rung thoải mãi nó cũng k tắt, thế nhưng cho vào bao da, đeo ở thắt lưng hoặc vứt trên mặt bàn làm việc, có lúc tự nhiên nó tắt nguồn (1 ngày tắt ít nhất 1 lần). K biết xử lý thế nào, đành phải "sống chung với lũ vậy" :((

Tuan1412

Cố định ntn bạn ơi, mình thấy cái lẫy nó nằm ở trong khe như vậy chỉ có cách đổ keo Con Voi vào mới cố định được. Cái lẫy chắc chắn thế, mình đóng nắp pin lại, lắc rung thoải mãi nó cũng k tắt, thế nhưng cho vào bao da, đeo ở thắt lưng hoặc vứt trên mặt bàn làm việc, có lúc tự nhiên nó tắt nguồn (1 ngày tắt ít nhất 1 lần). K biết xử lý thế nào, đành phải "sống chung với lũ vậy" :((

Do tiếp xúc kém vì lâu ngày õi hóa,bạn lấy rp7,lau sạch lẫy pin đi đảm bảo hết,mình có nhièu máy bị và làm thế đã hết các bạn thử xem nhé,chúc thành công=D>

ancola66

Super V.I.P
Do tiếp xúc kém vì lâu ngày õi hóa,bạn lấy rp7,lau sạch lẫy pin đi đảm bảo hết,mình có nhièu máy bị và làm thế đã hết các bạn thử xem nhé,chúc thành công=D>
*Cũng có thể ở cái Switch " Hold "bên phải máy bị lỏng cũng gây ra hiện tượng trên.

hhiep_kts

em đang dùng con ASUS P525 vừa reset lại.trước đó vừa có chuông và rung bgiờ chỉ có chuông hoạc có rung thôi. tại sao vậy các bác.có cách nào để vừa có rung vừa có chuông không ạ?chỉ giúp em với.

butsinh

Vào setting-Sound&Notifications-Notifications chọn Phone: Incoming call, chọn Ring type: Vibrate and ring. OK là xong.

Status
Không mở trả lời sau này.