• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng các sản phẩm PPC của ASUS

Status
Không mở trả lời sau này.

longcon

Em đang xài con asus 535 thỉnh thoảng cứ bị mất nguồn liên tục. nhiều khi lấy ra tính gọi điện thoại thì mới hay máy tịt rồi, phải khởi động lại rất mất công. Có bác nào biết bệnh xin chỉ giáo cho em mấy

halfheartbreak

Mình dùng o2 zinc thì có dán keo cho em nó được ko các bác nhỉ? Nhất là cái bàn phím slide của nó thì hok biết dán cách nào?? Mà dán keo có hại cho điện thoại ko? Mình ở TP.HCM. Các bác biết chỗ nào dán xịn xịn xin chỉ mình với..

cutom227

Bác muốn HR con P525 thì vào Programs --> Default Settings --> nhập 1234 vào rùi OK nhé :)
Em vào Programs nhưng chẳng thấy chữ Default Settíng đâu cả, chẳng biết cách HR thế nào. Ai biết giúp em với, em vọc thế nào mà P525 của em bây giờ không thể nhấn số điện thoại để gọi đi được, đang dùng rom của bác PhamQuang:-/

zil151

Chào các bạn! Mình dùng ASUS P525, bản Rom06 của bác Phạm Quang, Batery version 1.3 bị hiện tượng như sau: Khi sạc pin thì chỉ báo đến 99%, sau đó dù sạc thêm rất lâu cũng không đạt được 100%. Ngòai ra, khi dùng pin còn khoảng 50% thi khi shutdown là tắt luôn, bật nguồn không lên, chọc restart cũng không được. Anh em nào biết bệnh này chỉ giùm nhé! Cám ơn!

Chào các bạn! Mình dùng ASUS P525, bản Rom06 của bác Phạm Quang, Batery version 1.3 bị hiện tượng như sau: Khi sạc pin thì chỉ báo đến 99%, sau đó dù sạc thêm rất lâu cũng không đạt được 100%. Ngòai ra, khi dùng pin còn khoảng 50% thi khi shutdown là tắt luôn, bật nguồn không lên, chọc restart cũng không được. Anh em nào biết bệnh này chỉ giùm nhé! Cám ơn!

Chai pin rồi, cũng có thể do bạn dùng pin lô nên ko thể sạc đầy được!

zil151

Bạn biết trên Hà Nội có chỗ nào bán pin ASUS P525 zin chỉ mình với, giá khoảng bao nhiêu bạn nhỉ?

Hadola

Chào các pác! Em vừa đẩy thửa ruộng ông bà già để lại rinh về em P535 vì thích sử dụng GPS cho biết, nhưng em tìm mãi mà kg biết bật GPS lên như thế nào? Bác nào biết cách sử dụng thì xóa mù cho thằng em hộ cái, chi tiết 1 chút dùm nhé. CÁm ơn các bác nhiều!

alanlee

Em đang xài con asus 535 thỉnh thoảng cứ bị mất nguồn liên tục. nhiều khi lấy ra tính gọi điện thoại thì mới hay máy tịt rồi, phải khởi động lại rất mất công. Có bác nào biết bệnh xin chỉ giáo cho em mấy
an

Bạn làm theo cách của mình ở limk này thử xem :)

pdaviet.net/showthread.php?t=1256&page=105

Chúc thành công.;)

ancola66

Super V.I.P
Vấn đề Căn chỉnh màn hình ASUS :

Mình thấy nhiều chỗ các bạn thắc mắc màn hình ASUS bị lệch cảm ứng, khó căn chỉnh cho chuẩn xác. Theo kinh nghiệm của mình thì nguyên nhân là do cái bút của ASUS. Các bạn thử nhìn cái đầu STYLUS của ASUS thì thấy ngay nó to hơn các loại bút khác > Khi mình chọt để căn chỉnh 4 góc rất khó chính xác mà màn hình của ASUS lại rất nhạy. Vậy để làm thế nào cho chuẩn xác?
* Trước tiên miếng dán màn hình phải là loại tốt
* Khi căn chỉnh, Các bạn lấy một cái bút chì và vót thật nhọn hay dùng loại tăm nhọn cũng được -Loại tăm quế ở siêu thị :D( Các bạn đừng lo vì đầu bút chì và tăm tuy được vót nhọn nhưng lại rất mềm nên không ảnh hưởng đến màn hình hơn nữa chỉ cần chạm rất nhẹ vào màn hình là đã được rồi)
_ Giảm độ sáng màn hình xuống khoảng 30% để khỏi chói mắt khó nhìn điểm chuẩn
_ Chấm thật chính xác đầu bút chì vào 4 góc đúng tiêu điểm của điểm chuẩn
_ Chắc chắn bạn sẽ thấy hài lòng :D

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Một kinh nghiệm nhỏ nữa, không biêt các bạn đã thử chưa?:p Nhưng cứ post để cho bạn nào chưa biết:D.
* Bạn nào chạy WM2K6 trên Asus P535 thì nên để CPU MODE ở chế độ Turbo hơn là để ở chế độ Automatic. Mình đã thử để ở hai chế độ và so sánh thấy khác hẳn.
* Khi bạn đặt ở chế độ TURBO máy chạy nhanh như chip lõi đôi vậy:)) , Các mục có xuất hiện thanh trượt thì khi kéo các thanh trượt cứ trơn tuồn tuột không bị giật cục như khi để ở chế độ Automatic hay Standard mode.

Tuan1412

Chào các pác! Em vừa đẩy thửa ruộng ông bà già để lại rinh về em P535 vì thích sử dụng GPS cho biết, nhưng em tìm mãi mà kg biết bật GPS lên như thế nào? Bác nào biết cách sử dụng thì xóa mù cho thằng em hộ cái, chi tiết 1 chút dùm nhé. CÁm ơn các bác nhiều!

Bạn dùng 1 chương trình hỗ trợ GPS là đc mà,GPS của con này mạnh lắm đó.Tốt nhất dùng vietmapR12 đi

longcon Em đang xài con asus 535 thỉnh thoảng cứ bị mất nguồn liên tục. nhiều khi lấy ra tính gọi điện thoại thì mới hay máy tịt rồi, phải khởi động lại rất mất công. Có bác nào biết bệnh xin chỉ giáo cho em mấy

Thay pin gin đi bạn,hết hẳn hiện tượng của bạn,cần mua pin thì pm cho mình nha:D

ancola66

Super V.I.P
Bạn hỏi đã lâu rồi, không biết bạn đã biêt sử dụng chưa nhưng không có ai trả lời nên mình cũng chia sẻ với bạn một ít kiến thức mà mình mới vọc được:D
* Trước tiên muốn dùng GPS thì bạn phải có một phần mềm hỗ trợ GPS nào đó như Tomtom nếu bạn ở nứoc ngoài, VietMap r12 nếu bạn ở Việt nam
* Sau đó bạn phải có data ( File dữ liệu bản đồ số) mà phần mềm đó hỗ trợ
Sau khi có 2 cái đó rồi thì mọi việc đơn giản hơn nhiều rồi:D
Ví dụ như Vietmap R12 : Sau khi bạn cài phần mềm và copy file data vào thư mục My Document thì phần mềm Sẽ hiện một plugin trên today
* Bạn ra một chỗ thoáng đãng và cần đứng yên ,ngồi cũng được:D Nhưng không được di chuyển nhiều.
* Bạn chí vào biểu tượng của Vietmap
* Sau lời chào của phần mềm thì sẽ hiện lên một bản đồ
* Bạn kích vào biểu tượng GPS ở góc duới bên phải màn hình và chỉ việc đợi máy bạn kết nối đựoc với sóng GPS của Vệ tinh ,khi nào được thì phấn mềm sẽ đưa ra tọa độ của bạn đang đứng ( Kinh ,Vĩ độ, độ cao, tốc độ di chuyển).
Sau đó bạn vào công cụ sẽ có các tùy chọn cho bạn :tìm đường , tìm địa điểm, Thông tin cá nhân ( Bạn có thể ghi lại tọa độ bạn đang đứng là nhà của mình, Về sau khi bạn đang ở đâu đó bạn chỉ cần chí vào biểu tựong về nhà là phần mềm sẽ vẽ cho bạn đường về nhà gần nhất:))). Nói chung là phần mềm này rât hay và tiện dụng và là tiếng Việt nên cũng dễ sử dụng thôi . Bạn tự mình khám phá thêm nhé

hook

Mình đang xài WM6. Dòng Asus p535. Mình đang bị mộ vướng mắc là mình ko thể load tất cả các contact từ SIM vào máy.

Làm từng bước thì lâu quá. Bạn nào co kinh nghiệm trong chuyện này, vui lòng huớng dẫn mình với.

À nếu bạn nào có phần mềm để backup contact chạy trên WM6 thì cho mình xin luôn. Đây là lần thứ 2 mình bị mất sạch hết toàn bộ contact. :((
Không hiểu vì sao luôn.

Mong hồi âm của các bạn.

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang xài WM6. Dòng Asus p535. Mình đang bị mộ vướng mắc là mình ko thể load tất cả các contact từ SIM vào máy.

Làm từng bước thì lâu quá. Bạn nào co kinh nghiệm trong chuyện này, vui lòng huớng dẫn mình với.

À nếu bạn nào có phần mềm để backup contact chạy trên WM6 thì cho mình xin luôn. Đây là lần thứ 2 mình bị mất sạch hết toàn bộ contact. :((
Không hiểu vì sao luôn.

Mong hồi âm của các bạn.

Bạn chạy Sim Manager => Menu => Select All => Menu => Save to Contacts là load được tất cả vào máy đấy!
Còn muốn Backup Contacts thì Bạn dùng thằng PIM Backup v2.5 "Bản mới" chạy tốt trên WM6 vừa gọn nhẹ và dễ sử dụng! Tìm trên PV có đầy đủ! Chúc thành công!=D>

exec

Bạn chạy Sim Manager => Menu => Select All => Menu => Save to Contacts là load được tất cả vào máy đấy!
Còn muốn Backup Contacts thì Bạn dùng thằng PIM Backup v2.5 "Bản mới" chạy tốt trên WM6 vừa gọn nhẹ và dễ sử dụng! Tìm trên PV có đầy đủ! Chúc thành công!=D>

Cho mình hỏi SIM manager lấy ở đâu vậy, trong con P535 củ mình không có SIM manager trong máy.

swalker

Các bạn cho mình hỏi, mình đang dùng P525, thẻ mimiSD 1Gb Kingston, bình thường vẫn dùng đầu đọc thẻ để chép file từ máy tính sang k vấn đề gì. Hôm nay khi cho thẻ vào đầu đọc thì bị báo lỗi thẻ chưa format. Trong thẻ mình có cài 1 số chương trình, có cách nào sửa lõi mà không phải format k ?

Tuan1412

Các bạn cho mình hỏi, mình đang dùng P525, thẻ mimiSD 1Gb Kingston, bình thường vẫn dùng đầu đọc thẻ để chép file từ máy tính sang k vấn đề gì. Hôm nay khi cho thẻ vào đầu đọc thì bị báo lỗi thẻ chưa format. Trong thẻ mình có cài 1 số chương trình, có cách nào sửa lõi mà không phải format k ?
Do tiếp xúc o tốt thôi,rút ra cắm thật chặt lại là ok liền mà

lambo

Pin của dòng Asus hơi kém chút hiện tượng này cũng có thể do pin của bác sạc qua đêm nhiều lần quá nên bị chai pin thôi bác thử mượn ai pin khác xem thế nào

kimcuongtu1978

Mình có vấn đề này muốn nhờ các bạn giúp đỡ. Mình cài W2006 bản Rom V4.7.03 PDAVIET ngày 15/12/2007 cho con Asus535. Phần mềm duyệt ảnh mặc định trên máy không sử dụng được, chọt vào cứ bị trơ ra nên dẫn tới khi chọn ảnh cho danh bạ không chọn được. Khi tìm ảnh cho danh bạ thì không tìm thấy. Mình đã cài RescoPhotoView 6.33 rồi, sử dụng duyệt ảnh thì được nhưng chọn ảnh để add vào danh bj không được. Có bạn nào có cách khắc phục hay có file cab cài lại PM duyệt ảnh mặc định của máy share cho mình với. Cám ơn nhiều!!!

Status
Không mở trả lời sau này.