• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG COREPLAYER CÁC PHIÊN BẢN

lamquangtu

Nhân tiện có bài Coreplayer 1.2.5 full của bac Dongxanh nên mình post bài này để mọi người hiểu rõ thêm về việc sử dụng và khai thác Coreplayer 1.2.5.

Tính post bài này vào topic của bác đồng xanh vì thấy nhiều người thắc mắc về việc đọc file .flv offline (ko phải trên You tube) nhưng nghĩ chắc mọi người sẽ không để ý nên post riêng ra 1 topic vậy. Mong Mod để bài này ở đây một vài ngày rồi move đi đâu cũng được.

1) Xin khẳng định là coreplayer 1.2.5 có thể chơi wmv và flv (còn chơi như thế nào xin đọc mục 2)

2) Để có thể xem video và nghe nhạc tốt nhất: trong coreplayer các bạn vào Tools\Preferences để thiết lập các thông số, các bạn kích vào "Select Page" sẽ thấy hiện lên 1 menu khá dài, đó là các phần các bạn có thể thiết lập.

- Theo những gì mình thấy thì nhìn chung mặc định của chương trình là khá ổn, tuy nhiên để xem video mà không giật các bạn có thể vào thiết lập "Buffering" và tăng "buffer size" lên, cũng có thể tăng cả cái "Preload for audio" nữa

- Còn đây là xem wmv và flv:
+ Coreplayer có thể xem wmv (không phải chỉ là quảng cáo đâu), nhưng chỉ xem online (vì offline nó có nhìn thấy thằng wmv đâu), để thấy được điều này trong cái menu "Select Page" các bạn vào "Network" sẽ thấy mục "User-Agent spoof" có định dạng wmv.
+ Về file flv, xem online thì chắc chẳng phải nói thêm. Còn xem offline thì mình khẳng định chắc chắn là chơi được, mình đã test thử trên máy mình và thấy OK. Còn nếu bạn nào mà chưa xem được file .flv offline thì các bạn có thể thử làm theo cách sau: trong menu "Select Page" các bạn vào "File Associations" trong đó các bạn sẽ thấy các file mà Coreplayer hỗ trợ, Các bạn chọn "Select all" và OK, bây giờ thử xem có được không. Vì trên máy mình có select all hay không nó vẫn xem được nên mình cũng không biết chính xác là nó có tác dụng hay không. Các bạn thử và cho biết kết quả nhé.

Trên đây là một vài đóng góp nhỏ hy vọng giúp ích cho các bạn phần nào khi sử dụng coreplayer 1.2.5. Nếu ai biết rồi thì bỏ qua nhé.

Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Cảm ơn Lamquangtu về bài viết thật sự bổ ích, mình cũng ko biết mấy vấn đề chuyên môn, chuyên sâu này ^ ^.. Rep ++

Vitcon321

Sao file flv vịt ko xem dc chỉ nghe dc tiếng thoy:( nó còn báo :player:video codec (òn vp6) not supported by the player

Caohieu88

Sao file flv vịt ko xem dc chỉ nghe dc tiếng thoy:( nó còn báo :player:video codec (òn vp6) not supported by the player

Mình ko rành vấn đề này nhưng vì bản thân khi giới thiệu sản phẩm hãng đã ko ghi hỗ trợ FLV nên việc có thể xem FLV hay không cũng phải tùy chuẩn của từng video.

lamquangtu

Quả thật để xem được cũng còn tuy khi vert sang file flv người vert sử dụng bộ code nào (Divx code, Klitecode,....) kể cả với Windows Media Player cũng không phải lúc nào cũng xem được file mà nó hỗ trợ (nhưng không có code đúng).

bạn có thể tải 1 video dang flv ở đây về test thử xem:
http://www.4shared.com/file/35048979/843531f2/Alizee_La_Isla_Bonita_.html?s=1
Đây là file mà mình đã test trên máy mình, cứ down về copy thẳng vào máy và xem thử, không cần vert đâu.

lucky000

phần lớn các file FLV của mình down trực tiếp từ trang youtobe và một vài trang đặc biệt khác ! xem ngon lành luôn

Chỉnh sửa cuối:

lamquangtu

Hướng dẫn cách thay đổi hình nền của Coreplayer 1.2.5

Nhân đây mình cũng hướng dẫn luôn các bạn cách đơn giản nhất để thay đổi hình nền của Coreplayer.

Đầu tiên các bạn copy file skin.cps của coreplayer từ thư mục x\RIVATE\20012FA6 (với x là ổ cài Coreplayer) ra máy tính (hoặc có thể sử dụng file dưới đây mà mình đã làm)

Mở file skin.cps với winrar hoặc winzip (đừng attach ra nhé, chỉ open with winrar thôi)

1) Để thay đổi hình nền của Coreplayer:
Bây giờ tìm file logo_small.bmp bằng cách ấn phím L trên bàn phím máy tính í.
Mở file logo_small.bmp (open with) chọn Paint hoặc Photoshop hoặc bất cứ chương trình sửa ảnh nào mà bạn biết sử dụng rồi chỉnh sửa ảnh (thay ảnh, đổi kích thước...) theo ý bạn, sau khi sửa xong chọn save.

Giờ quay lại với cửa sổ của winrar (hoặc winzip) nó sẽ hỏi bạn "Update archive with this file?" bạn hãy chọn "yes".

Thế là xong phần sửa hình nền, giờ thì copy file skin vừa sửa xong đè lên file skin trong thư mục x\RIVATE\20012FA6, bât Coreplayer lên và xem hình nền mà bạn vừa tạo ra

2) Để chỉnh sửa các thông tin trong phần about (đưa tên bạn vào đó)
Sau khi mở file skin.cps bằng winrar các bạn sẽ thấy file skin.xml ở ngay trên cùng. Các bạn mớ file với notepad
Nhấn Ctrl +F để search dòng chữ "www.CorePlayer.com" hoặc "© 2005-2008 CoreCodec, Inc." hoặc "The YouTube logo is a trademark of Google, Inc"... (bất cứ dòng nào trong phần about) và các bạn thay các dòng chữ đó bằng các chữ mà bạn thích. Sau khi sửa xong chọn save.

Giờ quay lại với cửa sổ của winrar (hoặc winzip) nó sẽ hỏi bạn "Update archive with this file?" bạn hãy chọn "yes".

Mình gửi các bạn luôn file có hình nền "quả táo" mà mình làm

Chúc vui!

P/S Các bạn nên backup lại 1 file skin.cps gốc nhé, để nếu khi sửa nó bị lỗi thì copy trả lại thôi.
- Các bạn cũng có thể dùng cách trong mục 1) để sử các icons trên giao diện của corepalyer (như sửa logo Youtube chẳng hạn)

tri_etech2008

Thank bác lamquangtu đã hướng dẫn anh em cách sử dụng, phần mềm này thật là quá tiện dụng. Bác cho e hỏi khi xem youtobe thì mình có download file về được k? download được thì quá tuyệt vời luôn

shadow141206

Thank bác lamquangtu đã hướng dẫn anh em cách sử dụng, phần mềm này thật là quá tiện dụng. Bác cho e hỏi khi xem youtobe thì mình có download file về được k? download được thì quá tuyệt vời luôn

Bạn vào keepvid để down video từ youtube nhé !!! Tại vì youtube vốn ko cho down file của họ, nên ta phải dùng một trang web thứ 3 để get link :D:D:D

P/S: Hiện giờ youtube có chế độ xem clip ở độ phân giải cao đó !! Nếu muốn xem và down về, click vào một video link bất kỳ => bạn nhấn vào liên kết "Watch in high quality" ở phía dưới màn trình chiếu, bạn sẽ thấy chất lượng đc cải thiện rõ rệt ;;);;);;)

Chỉnh sửa cuối:

tri_etech2008

keepvid là ở chỗ nào vậy bạn?ý mình là xem youtube trên phần mềm CorePlayer này thì có download về được k bạn?được bạn hướng dẫn cụ thể cho mình với

shadow141206

keepvid là ở chỗ nào vậy bạn?ý mình là xem youtube trên phần mềm CorePlayer này thì có download về được k bạn?được bạn hướng dẫn cụ thể cho mình với

Ý bạn là :
1) Xem trực tuyến = core player :)-/) rồi muốn down về phone !!!
2) hay là xem trên youtube = máy tính rồi down về để convert, chuyển wa phone ??? ;;)

1) bạn thử vào keepvid.com bằng phone thử xem !!!
2) làm như cách bình thường thôi bạn ;;)

Chú ý: Chỉ cần copy link từ youtube, dán vào hộp URL của keepvid rồi bấm download, chờ chút xíu là thấy link liền... ... ... !!!

tri_etech2008

Thank bác, e về e thử xem sao. Công nhận xem bình thường toàn là bị vỡ hình thôi, chất lượng hình ảnh không được nét lắm

shadow141206

Sao bản VH của anh Công xài chậm quá !!! (em xài P1i nhá) dễ bị dump file created nữa ???

lamquangtu

Các bạn lưu ý với bản CorePlayer 1.3 nhé, sau khi test trên máy mình, mình đã rút ra kết luân sau:

1) Để cài bản 1.3 các bạn nên remove bản 1.25 đi rồi cài lại bản 1.3 thì nó sẽ hiện ra logo Youtube.

2) Các skin của coreplayer 1.25 không hợp với 1.3 vì trong skin của 1.25 nó có cái logo DailyMotion khi copy sang cho 1.3 cái đó sẽ hiện lên nhìn rất xấu.

3) Nếu các bạn chọn Keep Playlist (trong Tools/Preferences/Player) thì các bạn phải chọn cả Disable Media Library (trong Tools/Preferences/Media Library) Nếu không khi bật coreplayer lên mà ấn vào nút Play thì nó sẽ báo lỗi và thoát.

Chỉnh sửa cuối: