• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

kainz

Con ATom của tôi bị nổi bọt khí trên màn hình, khoảng 5-6 hạt li ti tập trung một chỗ, gỡ miếng dán màn hình vẫn còn, máy dùng rất tốt, cảm ứng nhạy, vậy cho hỏi màn hình máy tôi bị gì ? thay lớp cảm ứng có hết ko ? thay có đắt tiền không ?

phuctutin86

cho em hỏi cái , em cầm con Atom exec ra ngoài đường đó người ta cứ bảo " Atom Exec của em là hàng Hàng Quốc hay Trung Quốc giá chừng 2 triêu " , em cũng lên mạng và thấy có hàng đó luôn ,mà máy em mua 9 triêu chứ bộ , ra ngoài đừơng bị người ta nhìn nhằm hoài các bác nào rành giữa hai hàng đó chỉ em cách phân biệt Atom Exec thiệt và Atom Exec Trung Quốc đi , để em còn nói với người ta , hic hàng nháy làm mất mặt quá , thank

timhieu

các bác cho em hỏi, con AtomExec of của em ra ngoài ánh sáng thì chỉ thấy mờ mờ thôi!mấy lần em đang đi ngoài đường đt reo,lấy ra thì nhìn mãi mới thấy số!con này kô có phủ lớp chống lóa hả các Bác?hay là tại miếng dán,khi em mua of RTBD-SG thì họ bán 140k lận!có cách nào thấy rõ lên kô vậy?các Bác chỉ giúp!

Huycl2507

các bác cho em hỏi, con AtomExec of của em ra ngoài ánh sáng thì chỉ thấy mờ mờ thôi!mấy lần em đang đi ngoài đường đt reo,lấy ra thì nhìn mãi mới thấy số!con này kô có phủ lớp chống lóa hả các Bác?hay là tại miếng dán,khi em mua of RTBD-SG thì họ bán 140k lận!có cách nào thấy rõ lên kô vậy?các Bác chỉ giúp!

Miếng dán loại nào cũng vậy thui bạn ơi, 50k hay 140k gì đó thì ra nắng đều bị lóa hết.
Theo mình biết thì chỉ có màn hình ngoài mấy con Samsung ra nắng xem là Ok nhất,rõ đẹp cực kì ( kêu là màn hình loại gì đó quên rùi...:-? )
Cách thấy rõ cho PPC của bạn là tìm cách làm giảm ánh sáng chiếu vào PPC:D
Bạn cài Photo contacts pro đi,mình thấy k bị ảnh hưởng khi ra ngoài sáng cho lắm,vì tên và số dt hiện rất to:))

phuctutin86

bộ Atom Exec tắt máy ko được hả các pro mình seach rồi người ta bảo là bấm phím nguồn 3s rồi chọn tắt máy sao máy cảu mình bấm gần 10s luôn mà ko thấy gì cả nó chỉ tắt standy à

Huycl2507

bộ Atom Exec tắt máy ko được hả các pro mình seach rồi người ta bảo là bấm phím nguồn 3s rồi chọn tắt máy sao máy cảu mình bấm gần 10s luôn mà ko thấy gì cả nó chỉ tắt standy à

Trước mình xài mini cũng k có tắt máy đc nữa.Nhưng giờ xài con Neo,bấm và giữ phím nguồn khoảng 5s trở lên,nó sẽ hiện thông báo Warring chọn Yes
Bạn có thể thử xem đối với ATom đc k nha:D

phuctutin86

Trước mình xài mini cũng k có tắt máy đc nữa.Nhưng giờ xài con Neo,bấm và giữ phím nguồn khoảng 5s trở lên,nó sẽ hiện thông báo Warring chọn Yes
Bạn có thể thử xem đối với ATom đc k nha:D

ko được bạn ạ mình thử nhiều lần rồi vẫn ko tắt máy được . ai giúp mình với

ThuViet

thế thì bác cài soft handymenu đi có nút tắt máy và rất nhiều chức năng đấy.

cuongta

tui mới xài atom exec mà khi lắp tai nghe vào thấy nghe nhỏ lắm mặc dù đã điều chỉnh hết âm rồi. Mình nghĩ là do tai nghe nhưng tai này đi kèm theo máy nên ko thể là tai đểu đc

ttt

tui mới xài atom exec mà khi lắp tai nghe vào thấy nghe nhỏ lắm mặc dù đã điều chỉnh hết âm rồi. Mình nghĩ là do tai nghe nhưng tai này đi kèm theo máy nên ko thể là tai đểu đc

Bạn vào Settings>System>Headset Volume Limiter...
:D

cuongta

haa thế mà mình ko biết . Thanks nhiều nhé, nhưng vẫn ko nghe hay bằng tai nghe của các dòng o2 khác.

trungkt

các anh ơi sao ko có chủ đề cho HP ? như cho O2
em đag dùng con Hp6828
em cài mấy chương trình trò chơi với cả mấy chương trình nữa thế là bây h cái máy của em no khó soft reset lắm nó cứ hiện ra cái màn hình win mobile là đơ luôn ở đấy
em phải reset lại 1 2 lần nữa thì mới đc có lần mãi mà ko đc
em vừa hard reset lại thì máy thì nó bt ko bị như thế nữa
nhưng back up lại thì vẫn bị thế
giúp em với!!!!!! :(:)((

DucLinh

các anh ơi sao ko có chủ đề cho HP ? như cho O2
em đag dùng con Hp6828
em cài mấy chương trình trò chơi với cả mấy chương trình nữa thế là bây h cái máy của em no khó soft reset lắm nó cứ hiện ra cái màn hình win mobile là đơ luôn ở đấy
em phải reset lại 1 2 lần nữa thì mới đc có lần mãi mà ko đc
em vừa hard reset lại thì máy thì nó bt ko bị như thế nữa
nhưng back up lại thì vẫn bị thế
giúp em với!!!!!! :(:)((

Bị đụng phần mềm rồi bạn ạ,HR va từ từ cài lại thử từng soft một xem nguyên nhân do cái nào gây nên chứ Backup lại thì có khác gì bác chưa HR đâu.Cứ chịu khó đầu tư thời gian se mở mang được rất nhìu đó bác:D

nguyenngoc

Tìm lòi mắt( đọc hết 20 trang ) ko thấy bài về nó ???

Em mới mua con O2 atom exec nhưng nghe chừng chưa biết dùng nhiểu lắm .
Cụ thể :
* Ai làm ơn chỉ em cách vào wifi để lên internet với, phải bắt đầu như thế nào ? ( em đang dùng mạng viettel có vào internet được không? không biết mạng thuê bao có ảnh hưởng gì đến chuyện lên internet không ?).
* E ko biết làm thế nào để đọc báo internet và xem TV online ?
* E không thể đọc được e book mặc dù đã cài hết font TV, nhưng nó vẫn ra ký tự loằng ngoằng ?
Rất chân thành cảm ơn mọi người, mong sẽ có người giúp em với !
CHÚC NĂM MỚI THÀNH CÔNG TỚI TẤT CẢ THÀNH VIÊN CỦA PDAVIET.NET

datviet

Unlock button của Atom

Bật màn hình sáng lên để sử dụng của con Atom; các bác chỉ giúp em cái mục Unlock button ở chỗ nào nhỉ?
Mấy con khác Vào Setting / Button là có mục Unlock Button, con Atom này em kô bít mục này ở đâu???

Vì mỗi lần để bật sáng màn hình sử dụng cứ phải bấm nút Power thì nhọc quá, mấy con khác có thể ấn mấy nút call/... là màn hình sáng mừ..,
Giúp em ngay nhé.
Tks

DucLinh

Em mới mua con O2 atom exec nhưng nghe chừng chưa biết dùng nhiểu lắm .
Cụ thể :
* Ai làm ơn chỉ em cách vào wifi để lên internet với, phải bắt đầu như thế nào ? ( em đang dùng mạng viettel có vào internet được không? không biết mạng thuê bao có ảnh hưởng gì đến chuyện lên internet không ?).
* E ko biết làm thế nào để đọc báo internet và xem TV online ?
* E không thể đọc được e book mặc dù đã cài hết font TV, nhưng nó vẫn ra ký tự loằng ngoằng ?
Rất chân thành cảm ơn mọi người, mong sẽ có người giúp em với !
CHÚC NĂM MỚI THÀNH CÔNG TỚI TẤT CẢ THÀNH VIÊN CỦA PDAVIET.NET

Tất cả những điều bạn hỏi đều đã đựoc đề cập hết rồi,phải chịu khó tìm kiếm sẽ mở mang được rất nhiều đấy:D
1.Muốn vào được wifi thì chỗ bạn phải có sóng wifi,rồi bạn vào com manager để bật kết nối wifi lên rùi máy bạn sẽ tự động kết nối và bạn có thể lướt web như trên PC,nếu dùng mạng Vtel hay Mobi..thì chỉ có thể lướt web thông qua GPRS thôi.
2.bạn phải xem phần mềm đọc ebook đó hỗ trợ những định dạng font nào thì copy những font đó vào thư mục font trong Window

nguyenngoc

Làm ơn giải thích cụ thể được không bạn ơi ?

mình ra quán cafe wifi rồi bật setting/wifi của máy lên. Nhưng khi vào internet explorer thì nó vẫn báo lỗi không kết nối được. Bạn nào làm ơn nói rõ cụ thể cho mình được không, phải chọn phần nào,kích hoạt thế nào...nếu minh họa được thì càng tốt. Và vấn đề nữa là làm sao biết ebook hỗ trợ font nào để mà còn biết đường copy font vào window nữa chứ . Mình dốt lém, các bạn chỉ dùm cụ thể nha, chân thành cảm ơn nhiều .
Nếu vào internet mà nhập giống như trên PC, chẳng hạn như : http//www.vnexpress.net thì máy PPC có hiểu không ?

oliver87

em cũng đang thắc mắc giống anh nguyenngoc, làm ơn ai biết chỉ giùm chúng tôi với, thanx !;;)

dungnv2005

Các bác xem nhanh bài của bác datviet đã nêu về việc kích hoạt màn hình sáng lên để sử dụng mà kô cần bấm nút Power cho con O2 Atom, các máy khác thì các Button call/ uncall đều có thể làm được điều này. Em cũng đang gặp như thế mà kô bít tìm ở đâu.
Tks!

DucLinh

mình ra quán cafe wifi rồi bật setting/wifi của máy lên. Nhưng khi vào internet explorer thì nó vẫn báo lỗi không kết nối được. Bạn nào làm ơn nói rõ cụ thể cho mình được không, phải chọn phần nào,kích hoạt thế nào...nếu minh họa được thì càng tốt. Và vấn đề nữa là làm sao biết ebook hỗ trợ font nào để mà còn biết đường copy font vào window nữa chứ . Mình dốt lém, các bạn chỉ dùm cụ thể nha, chân thành cảm ơn nhiều .
Nếu vào internet mà nhập giống như trên PC, chẳng hạn như : http//www.vnexpress.net thì máy PPC có hiểu không ?

1.Nếu PPC của bạn vẫn chưa chịu tự động kết nối thì bạn vào System/conection/NetWork Cards/trong Networks to access bạn chọn all available,sau đó bạn vào Network Adapters trong khung My Network card conects to: bạn chọn the internet.
2.Vấn đề về Ebook thì hiện nay theo cá nhân mình thì bạn chỉ cần cài VNSysfont đã có trong DS vì nó tương thích với hầu hết các định dạng truyện đọc,nhưng với một số soft đọc Ebook như microsoft Reader thì khi bạn cài vào nó sẽ tự động cài thêm font mặc định của nó vào máy,khi đó sẽ xảy ra hiện tượng bị đụng font,làm cho các chữ tiếng Việt bị lỗi (ô vuông).Cách khắc phục là bạn vào trong Window tìm và xóa luôn những file có đuôi là".ttf" đi,nhớ là xóa luôn khi vừa cài đặt chứ đừng để máy klhowir động lại nhé.
Việc chép nhiều font vào Window như bạn đã làmowr trên rất dễ gây nặng máy.
Trên đây em đã nói khá cụ thể hy vọng bác sẽ thành công với em Atom Exec (mơ ước của em:D )của mình.

Status
Không mở trả lời sau này.