• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

tiennam

máy của bạn đã bị Hard reset rồi. bây giò chỉ còn cách cài lại các soft lại thôi. lần sau bạn nhớ backup lại dữ liệu nhé. đề phòng bị HR

Em cài lại các soft rồi, nhưng khi gỡ bỏ chương trình đi thì các shortcut nó vẫn còn, k xóa được ở trong program

Em cài lại các soft rồi, nhưng khi gỡ bỏ chương trình đi thì các shortcut nó vẫn còn, k xóa được ở trong program
Bạn nên dùng SKTools khi remove chương trình, phần mềm đó rất hay đó bạn, nó sẽ remove tất cả những file liên quan, kể cả shortcut, registry...

bestofstrongman

mấy bác nè, mấy bác đăng kí trên seeo2 lần nào chưa? em mua máy xách tay mà đăng kí ngon lành nè! sao nghe nhiều bác nói đăng kí ko đc( do mua máy xách tay)

à, em có gửi mail cho thằng o2 hỏi sao lâu chưa up ROM cho atom exec và hỏi sẽ có ROM wm6 cho atom exec ko! giờ ngồi chờ kết quả thôi!mà mấy bác cũng nên gửi luôn đi. nhiều ng cần thì thế nào nó cũng sẽ quan tâm và viết thôi.--------> vì sự nghiệp, cố lên các bác

Nguyenson318

CÁC BÁC THÂN MẾN:
Sau khi em cài SKTools dùng được một thời gian (không nhiều lắm) thì không sử dụng Camera được, đồng thời Wifi luôn bật mà không thể tắt. Đành phải up lại ROM và không gặp tình trạng nêu trên nữa, cũng không dám cài SKTOOLS (tui dùng Xda Atom, ROM ...52). Có bác nào bị như vậy không? Chia sẻ cùng tui nhé!

CÁC BÁC THÂN MẾN:
Sau khi em cài SKTools dùng được một thời gian (không nhiều lắm) thì không sử dụng Camera được, đồng thời Wifi luôn bật mà không thể tắt. Đành phải up lại ROM và không gặp tình trạng nêu trên nữa, cũng không dám cài SKTOOLS (tui dùng Xda Atom, ROM ...52). Có bác nào bị như vậy không? Chia sẻ cùng tui nhé!
Sao vậy nhỉ? từ trước tới giờ đâu có nghe nói SKTools gây ra lỗi này đâu bạn, nều ko sử dụng được camera và ko thể tắt được wifi thì đó là lỗi của bản rom, hoặc là do đụng phần mềm thôi bạn àh, ko phải tại SKTools đâu!

dkh

Mình mới xài con Atom, xin cho mình hỏi 1 chút nha các bác, mỗi lần mà nhận file gửi = bluetool thì mặc định nó lưu vào main store, bây giờ mình muốn nó tự động lưu vào thẻ nhớ thì phải set làm sao các bạn...

Mình mới xài con Atom, xin cho mình hỏi 1 chút nha các bác, mỗi lần mà nhận file gửi = bluetool thì mặc định nó lưu vào main store, bây giờ mình muốn nó tự động lưu vào thẻ nhớ thì phải set làm sao các bạn...

Bạn cài file đính kèm này vào main rồi thử xem sao nhé! :D

cunxinh

mình cài vào rồi, ko có tác dụng gì hết,ko chạy được hay là mình ko biết cách chạy...cám ơn bạn nhiều lắm:D

troi cài xong ban vo biểu tuọng hình blutut trong programa chay no lên rùi thấy xuất hiện hình bluxotut ở góc phai rui nhấn vào đó hiện lên một bảng vô phần seting rui chọn lưu và thẻ nhớ là xong mà :D:D:D:D:D:D

TuanQuang

để xóa bỏ triệt để shortcut khi đã remove thì bạn vào windowns/ start menu rồi vào Programme tìm cái shortcut muốn xóa để xóa nhé. chúc vui!

shpy

mình hôm trước nhớ là ở màn hinh today , thanh topbar (có cột sóng, cục pin v.v.) có cái đồng hồ. Sau đó mình chỉnh bằng soft (có thề là của máy, của sktool hay của cái nào nữa mình không nhớ) , cái đồng hồ ấy biến mất. Bây giờ muốn hiển thị lại tìm hoài không ra.

Nó không phải là "Display clock in all program.." đâu nha. Ở màn hình ngoài today ấy ! Chỉ mình với !

Nemmatlanh

mình hôm trước nhớ là ở màn hinh today , thanh topbar (có cột sóng, cục pin v.v.) có cái đồng hồ. Sau đó mình chỉnh bằng soft (có thề là của máy, của sktool hay của cái nào nữa mình không nhớ) , cái đồng hồ ấy biến mất. Bây giờ muốn hiển thị lại tìm hoài không ra.

Nó không phải là "Display clock in all program.." đâu nha. Ở màn hình ngoài today ấy ! Chỉ mình với !

Ý bạn nói là cái đồng hồ trên thanh task đúng không?Banj vào lại SKTool,rồi vào Turn Up,rồi vào tiếp System Tweaks,rồi bạn kéo xuống thấy có chỗ Date and Time on Top TaskBar,thì bạn chỉnh lại ở đó là yes nhé.Thân!

shpy

Ý bạn nói là cái đồng hồ trên thanh task đúng không?Banj vào lại SKTool,rồi vào Turn Up,rồi vào tiếp System Tweaks,rồi bạn kéo xuống thấy có chỗ Date and Time on Top TaskBar,thì bạn chỉnh lại ở đó là yes nhé.Thân!

Mình đã chỉnh như vậy rồi mà cũng không ăn thua !! Chính xác là ở chỗ Date and time on task bar : chỉ có none, time, time and date, date. Mình đã chọn time nhưng nó không hiển thị. Nếu chọn Date and time thì nó hiển thị cái gì đó đè vừa trọn lên cái cục pin (chỉ lỗi ở today screen).

Bên dưới mục đó có :Show clock on Today Screen only : nếu yes thì đúng ra nó chỉ show ở today nhưng cuối cùng cả today cũng không có, còn "no" thì show cả today và các screen bên trong nhưng giờ today không , còn bên trong có đầy đủ , không lỗi gì cả !

Hông lẽ lỗi nhỏ xíu mà phải hard reset hả trời ?!!

imleeu

Mình đã chỉnh như vậy rồi mà cũng không ăn thua !! Chính xác là ở chỗ Date and time on task bar : chỉ có none, time, time and date, date. Mình đã chọn time nhưng nó không hiển thị. Nếu chọn Date and time thì nó hiển thị cái gì đó đè vừa trọn lên cái cục pin (chỉ lỗi ở today screen).

Bên dưới mục đó có :Show clock on Today Screen only : nếu yes thì đúng ra nó chỉ show ở today nhưng cuối cùng cả today cũng không có, còn "no" thì show cả today và các screen bên trong nhưng giờ today không , còn bên trong có đầy đủ , không lỗi gì cả !

Hông lẽ lỗi nhỏ xíu mà phải hard reset hả trời ?!!

theo mình biết thì window mặc định không có đồng hồ trên thanh task lúc bạn ở ngoài todayscreen đâu.nó chỉ có một dòng trên today screen,khi nào bạn vào một chương trình gì đó thì nó mới hiện trên thanh task thui!nếu bạn HR thì cũng vậy à!chỉ khi nào dùng các soft hỗ trợ todayscreen như spb,ilauncher,hay wisbar thì mới có!

theo mình biết thì window mặc định không có đồng hồ trên thanh task lúc bạn ở ngoài todayscreen đâu.nó chỉ có một dòng trên today screen,khi nào bạn vào một chương trình gì đó thì nó mới hiện trên thanh task thui!nếu bạn HR thì cũng vậy à!chỉ khi nào dùng các soft hỗ trợ todayscreen như spb,ilauncher,hay wisbar thì mới có!
Windows mặc định có đồng hồ chứ bạn, đâu cần dùng soft? Nếu ko còn cách nào khác thì phải HR rồi!

shpy

Mình đã tìm ra giải pháp. Tuy là không biết tại sao lỗi nhưng mình đã khắc phục được trong trường hợp này:

Vào Registry
HKLM/software/microsoft/shell

Tạo Dword tên ShowTitleBarClock , giá trị = 1

Cũng ngay trong đó, chỉnh giá trị của TBOpt thành :
=0 : không hiển thị
=1 : chỉ giờ
=2 : chỉ ngày
=3 : cả ngày và giờ

sau đó thoát ra ngoài, ngồi chơi cái gì đó vài phút cho chắc chắn là nó đã save registry thì soft reset !

May quá, khỏi HR ! :D

darknight83vn

Thắc mắc về O2 atom pure

Cho mình hỏi về O2 atom pure.Ai đã xài qua thì cho mình ý kiến về nó(có nên mua xài không?).Cám ơn trước.Thk

Nguyenson318

Mình đã cài Vietlip 1.2 cho Xda Atom chuyển sang giao diện tiếng Việt ngon lành. Nhưng khi muốn trở lại giao diện tiếng Anh thì không thể mở Vietlip được nữa (khi mở thì biểu tượng quả bóng quay một lúc rồi không thấy gì cả), đành phải Remove chương trình.

Có bác nào bị giống như tôi ??? Cách giải quyết ??? Thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã cài Vietlip 1.2 cho Xda Atom chuyển sang giao diện tiếng Việt ngon lành. Nhưng khi muốn trở lại giao diện tiếng Anh thì không thể mở Vietlip được nữa (khi mở thì biểu tượng quả bóng quay một lúc rồi không thấy gì cả), đành phải Remove chương trình.

Có bác nào bị giống như tôi ??? Cách giải quyết ??? Thanks

Theo mình nghĩ có lẽ bạn bị đụng phần mềm nào đó. Bạn hãy thử HR rồi không cài phần mềm nào cả chỉ cài VL xem nó có bị vậy không như vậy sẽ biết được kết quả ngay mà :D:D:D.Thân!!!!!

Status
Không mở trả lời sau này.