• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.
a ui,thực sự là e k có spam bài,e cũg k có ý là mún hỏi xin soft.E cứ tưởg cái registry đó nó có sẵn trog máy mừ thui...E đã cài Resco Explorer 2007 v6.10 zô trog ppc rùi nhưg sao mò cả bủi zẫn k có cái Resco registry đó.E chỉ k bít là e có làm sai hay là do cái
Resco Explorer 2007 v6.10 của e nó chưa có Resco registry kèm theo???Thiệt tình là e k cs bít nên mới hỏi,níu lỡ có quá ngớ ngẩn mog các a các chị thôg cảm cho e.E cám ơn nhìu nhìu

Resco Registry là addin kèm theo của Resco Explorer, là 1 file cab cài độc lập, do bạn chỉ mới cài Resco Explorer ko thôi nên tìm nó ko ra là phải rồi bạn, khi cài vào nó sẽ nằm trong Start>Program, vào là thấy ngay, ko cần phải tìm chi cho mệt :D
Vấn đề này kết thúc tại đây bạn nhé, nếu còn thắc mắc thì bạn qua topic Các phần mềm ứng dụng của Resco bên box phần mềm để tham khảo thêm!

haichau_it

Các bác cho em hỏi cái, em vừa uprom cho con Atom, cái ROM mới này xài OS của Atom Life, nên các ứng dụng trong ROM cũng của Atom life. Hồi trước trong ROM của Atom có chương trình SIM contact (dùng để chép số từ SIM vô máy), nhưng giờ sau khi uprom mới thì không có chương trình này nữa, em không biết làm sao để copy các số từ SIM vô máy. Bác nào biết chỉ dùm em cái.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi cái, em vừa uprom cho con Atom, cái ROM mới này xài OS của Atom Life, nên các ứng dụng trong ROM cũng của Atom life. Hồi trước trong ROM của Atom có chương trình SIM contact (dùng để chép số từ SIM vô máy), nhưng giờ sau khi uprom mới thì không có chương trình này nữa, em không biết làm sao để copy các số từ SIM vô máy. Bác nào biết chỉ dùm em cái.

Bạn thử dùng các PM về hỗ trợ contact có phần hỗ trợ copy từ sim vô máy đó. Bạn tìm trên diễn đàn nhé có nhiều đó bạn. Thân!!!

hieutt81

Con Atom của tớ, lúc nào nhận cuộc gọi là loa kêu rít lên 1-2s rồi mới nghe người ta nói được, hoặc lúc bấm nút Power thì loa kêu tạch một cái, bệnh này mới bị. Ko hiểu do sao nữa, có ai biết lý do không ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Con Atom của tớ, lúc nào nhận cuộc gọi là loa kêu rít lên 1-2s rồi mới nghe người ta nói được, hoặc lúc bấm nút Power thì loa kêu tạch một cái, bệnh này mới bị. Ko hiểu do sao nữa, có ai biết lý do không ?

Cũng rất lấy làm lạ bệnh này trước mình cũng đã gặp như bạn nhưng chỉ khi nào nhận cuộc gọi thì rít lên còn bấm Power thì lại không bị. Mình đã thử RS rồi HR mà vẫn bị vậy mà chẳng hiểu nguyên nhân tại sao. Sau đó mình phải up rom khác thì mới được chẳng hiểu lần này bạn có bị như mình không nhưng cứ thử cách đó xem sao bạn nhé. Thân!!!!

quan_pa

Hi các Bác,
trong Atom, chương trình camera chi cho phép quay dc file max 300k, co soft này dùng cho Atom - camera Ok nhỉ, coolcamera hình như không chạy với Atom
thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hi các Bác,
trong Atom, chương trình camera chi cho phép quay dc file max 300k, co soft này dùng cho Atom - camera Ok nhỉ, coolcamera hình như không chạy với Atom
thanks

Chắc chắc không phải chỉ quay được 300k bạn vào seting chỉnh lại và để lưu ở thẻ cái này quay không giới hạn mà. Thân!!!!

linhmoitote

Làm thế nào để copy contact từ máy ATOM sang sim?

Em dùng con O2 ATOM (đời đầu), phần Contact trong máy lưu hơn 700 số điện thoại. Nay em mới sắm thêm con Nokia nữa, muốn copy contact từ máy ATOM sang sim rồi chuyển sim đó sang Nokia để tiện sử dụng nhưng tìm mãi không thấy chức năng này. Có huynh nào biết vụ này không thì chỉ giáo giúp em. Xin đa tạ các huynh.
linhmoitote@gmail.com

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em dùng con O2 ATOM (đời đầu), phần Contact trong máy lưu hơn 700 số điện thoại. Nay em mới sắm thêm con Nokia nữa, muốn copy contact từ máy ATOM sang sim rồi chuyển sim đó sang Nokia để tiện sử dụng nhưng tìm mãi không thấy chức năng này. Có huynh nào biết vụ này không thì chỉ giáo giúp em. Xin đa tạ các huynh.
linhmoitote@gmail.com

Con này nó chỉ hỗ trợ copy từ sim sang máy còn từ máy sang sim bạn phải sử dụng một phần mềm về contac trên diễn đàn có đó bạn tìm và sử dụng nhé. Thân!!!

Tango

Em vừa mua con Atom Life, lần đầu tiên dùng PDA, nên có nhiều cái không biết, mong các cao thủ ở đây giúp đỡ. Con Atom của em lúc mua vẫn chạy WM 5, Rom là: WWE_RC1070307B2. Bác nào sử dụng version này cho em hỏi có ổn định không. Em muốn up lên WM 6, thì dùng bản nào là ngon nhất hiện h? Thanks!

Em vừa mua con Atom Life, lần đầu tiên dùng PDA, nên có nhiều cái không biết, mong các cao thủ ở đây giúp đỡ. Con Atom của em lúc mua vẫn chạy WM 5, Rom là: WWE_RC1070307B2. Bác nào sử dụng version này cho em hỏi có ổn định không. Em muốn up lên WM 6, thì dùng bản nào là ngon nhất hiện h? Thanks!
Vấn đề này bạn phải qua box ROM để tham khảo và thảo luận chứ, sao lại vào đây?

nguyen126

các bác ơi,bị lệch cảm ứng là sao?nghe thang bạn nói,nhưng ko hiểu.Giờ con Atom Exec của e có hiên tượng: bấm ngay icon thì no ko ra,phải nhấn ra ngoài 1 chút mới được,nhưng chỉ bị ở góc trên phải của màn hình thôi,các nơi khác thì bình thường.Vậy có phải máy e bi lêch cảm ứng ko?
E chẳng co làm cai gì nó cả,quí như quí thằng con.cũng ko bỏ vô túi quần vì nó được đưng trong bao da.Nếu bị lệch cảm ứng thì làm sao sửa day?cũng ko ảnh hưởng lớn lao gì ,nhưng khó chịu lắm,bực cái mình,mỗi khi bấm phải lệch sang phải 1 chút còn phải bấm 3,4 lần mới dc.Máy mới mà!ko hiểu!

các bác ơi,bị lệch cảm ứng là sao?nghe thang bạn nói,nhưng ko hiểu.Giờ con Atom Exec của e có hiên tượng: bấm ngay icon thì no ko ra,phải nhấn ra ngoài 1 chút mới được,nhưng chỉ bị ở góc trên phải của màn hình thôi,các nơi khác thì bình thường.Vậy có phải máy e bi lêch cảm ứng ko?
E chẳng co làm cai gì nó cả,quí như quí thằng con.cũng ko bỏ vô túi quần vì nó được đưng trong bao da.Nếu bị lệch cảm ứng thì làm sao sửa day?cũng ko ảnh hưởng lớn lao gì ,nhưng khó chịu lắm,bực cái mình,mỗi khi bấm phải lệch sang phải 1 chút còn phải bấm 3,4 lần mới dc.Máy mới mà!ko hiểu!
Chắc phải thay cái kính rồi bạn!

TuanQuang

Bệnh của bạn đúng là bị lệch cảm ứng rồi, việc để trong bao da ( có nam châm ) cũng có thể dẫn đến hiện tượng này. Bạn vào setting >> system >> agile Screen sau đó căn chỉnh lại màn hình xem có hết ko nhé. Nếu ko hết thì bạn phải đem ra thợ họ thay cảm ứng cho, cũng ko đắt lắm đâu bạn ah.

Cesc

Giúp mình với, hôm nay đang chơi game trên con Atom Exec thì tự nhiên màn hình tắt phụt cái, ấn nút power thì thấy nó reset lại nhưng cũng chỉ hiện được khoảng 3s thì màn hình lại tắt ( lúc đấy thấy nó nhấy sáng đỏ như kiểu có tin nhắn chưa đọc ý). Sau đó thì ấn Soft reset hay Hard reset nó cũng ko lên hình. Giờ làm sao đây các bác?
P/s: pin lúc đó là còn khoảng 40%, pin ko bị chai ( dùng đến 6% vẫn được ).

Tuan1412

Giúp mình với, hôm nay đang chơi game trên con Atom Exec thì tự nhiên màn hình tắt phụt cái, ấn nút power thì thấy nó reset lại nhưng cũng chỉ hiện được khoảng 3s thì màn hình lại tắt ( lúc đấy thấy nó nhấy sáng đỏ như kiểu có tin nhắn chưa đọc ý). Sau đó thì ấn Soft reset hay Hard reset nó cũng ko lên hình. Giờ làm sao đây các bác?
P/s: pin lúc đó là còn khoảng 40%, pin ko bị chai ( dùng đến 6% vẫn được ).

theo mình hiện tượng này chắc chắn do pin yếu.Do pin yếu quá nên bạn o thể khởi đọng máy lên dc.bạn sạc ngay vào,sạc cho thật đầy vào nhé,ròi kiểm tra lại xem

ntky

Dung lượng thẻ nhớ lớn nhất dùng được cho Atom là bao nhiêu vậy anh em?
Thanks alot.

Nemmatlanh

Dung lượng thẻ nhớ lớn nhất dùng được cho Atom là bao nhiêu vậy anh em?
Thanks alot.

Thường như các dòng của HTC sản xuất thì có thể dùng đến thẻ 4G.Còn Atom không phải của HTC thì mình cũng không rõ là dùng được đến 4G không nữa,nhưng 2G thì dùng được.Thân!

thangmymobi

Hiện tại mình chưa thấy có thẻ mini SD 8G nên chưa biết có chạy được hay không chứ 4G thì chạy ok:))

Status
Không mở trả lời sau này.