• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

XuanTruong

Super V.I.P
Cho em hỏi atom exec bàn phím xuống sắc thì mua ở đâu.Em ở Hà Nội.Ai biết xin nhắn dùm em ĐT:0903254504.em xin chân thành cảm ơn

Bạn qua bên Box "Trung tâm thương mại PV" để tham khảo và hỏi nhé!;;) Hỏi ở đây là sai qui định rồi!:D

poormanwithlove

hic em đang xài con atomexec nhưng nay em muốn handreset lại tuy em chọt nút power+reset nhưng nó vẫn như vậy nó hiện ra hai cái màu xanh và đỏ em nhấn cái màu xanh để hanhdreset nhưng làm wài làm chẳng được nó kô handreset được và tự vào luôn giống như mình réset vậy chẳng mất cái gì cả,bác nào biêt giúp em với

Bạn phải ấn đồng thời cả hai nut: gọi [màu xanh] và hủy gọi [màu đỏ] thì mới được.Thử làm xem nhé.chúc thành công

poormanwithlove

Con Atom của em mấy hôm nay có tình trạng lạ quá: khi set báo thức (có sẵn trên máy) và khi có tin nhắn mà máy tắt màn hình thì báo thức không báo và cũng không có báo có tin nhắn đến.Khi bật màn hình thì mới có báo thức và tin nhắn đến.Em dùng WM6 AKU 0.7.0.
Có anh nào bị tình trạng vậy không?

WM6 thỉnh thoản lại bị như vậy đó do ta cài một số phần mềm ko tương thích.Bạn thử gỡ bỏ một số ứng dụng đã cài đặt có liên quan đến đơn vị thời gian xem.Chúc bạn thành công

poormanwithlove

Bạn nên mua tai nghe Bluetooth hiệu I-tech, model I-tech II-s, có thể nghe thoại + nhạc stereo tốt, hàng Taiwan, giá khoảng 700k. Chất lượng chấp nhận được mà giá lại tốt.

Nếu có tiền nên chọn Jabra BT620s hay gì đó mình ko nhớ rõ giá khoảng 1t2 kết nối bluetooth A2DP khỏi chê luôn

kaokuong

Các Bác làm ơn cho hỏi ,con O2 ATOM có cách nào chỉnh cho khi có DT dến thì nó rung từng chập như nokia không? hiện nay chỉnh chế độ rung nó cứ rung liên tục đi đường rất khó biết:(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các Bác làm ơn cho hỏi ,con O2 ATOM có cách nào chỉnh cho khi có DT dến thì nó rung từng chập như nokia không? hiện nay chỉnh chế độ rung nó cứ rung liên tục đi đường rất khó biết:(

Không có cách nào như bạn muốn đâu hầu hết các dòng PPC đều rung như vậy cả. Thân!!!

abcviet

Không có cách nào như bạn muốn đâu hầu hết các dòng PPC đều rung như vậy cả. Thân!!!

Mình thấy rằng nếu đặt một số loại chuông theo máy nó cũng sẽ ngắt từng hồi rung đấy chứ, ngược lại nếu dùng phần mềm khác hoặc copy các file vào windows để làm chuông thì rung liên tục không ngắt...
fun! ;;)

kaokuong

Mình cài phần mềm báo thức Chornos thấy có chức năng chỉnh rung ngắt quãng từng hồi rất hay ,vậy mà mấy phần mềm quản lí ring lại không có chức năng này mới chuối chứ:-/ .

KurtCobain

Mình đang xài Atom Exec, đang xài ngon, không biết thằng bạn nó chọc chọc phá phá gì đó, mà bi giờ vào Wireless Manager nó trắng bóc luôn :((, vào camera thì bị treo (xoay vòng vòng rồi treo). Rom mình là rom WM5 gốc, đã hard reset mà vẫn không được. Ai giúp với :(:)(:)((

Tuan1412

Mình đang xài Atom Exec, đang xài ngon, không biết thằng bạn nó chọc chọc phá phá gì đó, mà bi giờ vào Wireless Manager nó trắng bóc luôn :((, vào camera thì bị treo (xoay vòng vòng rồi treo). Rom mình là rom WM5 gốc, đã hard reset mà vẫn không được. Ai giúp với :(:)(:)((
Híc gì mà ác vậy ta,HR 0 hết thì chỉ còn cách up rom thôi bạn ơi,bạn thử up lại Rom xem sao nhé

vuphong

cho mình hỏi bạn mình có con atom , không hiểu sao có phải do pin hỏng không mà lúc máy hết pin mình gỡ pin ra để quên từ đêm đến sáng , bỏ pin vào bật hoài không thấy động tĩnh gì, mình nghĩ nó cạn pin quá không chịu lên nên cắm xạc vào thấy đền đỏ nháy liên tục , bật máy thì lên nhưng khi rút xạc ra thì máy tắt luôn ,bật kiểu gì cũng không lên ! mình chưa thử với pin khác không biết có phải do pin cũ quá không nữa ?! mình đã hard reset ,up rom khác rồi mà vẫn không khắc phục được,các bạn biết cách nào khắc phục chỉ giúp mình nhé . Thanks nhiều nhiều !

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cho mình hỏi bạn mình có con atom , không hiểu sao có phải do pin hỏng không mà lúc máy hết pin mình gỡ pin ra để quên từ đêm đến sáng , bỏ pin vào bật hoài không thấy động tĩnh gì, mình nghĩ nó cạn pin quá không chịu lên nên cắm xạc vào thấy đền đỏ nháy liên tục , bật máy thì lên nhưng khi rút xạc ra thì máy tắt luôn ,bật kiểu gì cũng không lên ! mình chưa thử với pin khác không biết có phải do pin cũ quá không nữa ?! mình đã hard reset ,up rom khác rồi mà vẫn không khắc phục được,các bạn biết cách nào khắc phục chỉ giúp mình nhé . Thanks nhiều nhiều !

Có thể cục pin của bạn để quá bị kiệt chứ không phải do máy hoặc rom giờ bạn sạc nhồi hoặc mang ra cửa hàng ĐT bảo họ kích lên cho là OK thôi. Nếu vẫn không lên thử với một quả pin khác xem sao đã rồi mới tính đến chuyện khác bạn nhé. Thân!!!

goodmorning

Giúp em với.
Em đang dung con atom. khi đang dùng, vẫn còn 50% pin thì tự nhiên tắt máy, hết sạch pin.
Em không biết là pin có vấn để hay nguồn có vấn đề ???
Mong các anh giúp đỡ.
Thanks !!!

TuanQuang

Giúp em với.
Em đang dung con atom. khi đang dùng, vẫn còn 50% pin thì tự nhiên tắt máy, hết sạch pin.
Em không biết là pin có vấn để hay nguồn có vấn đề ???
Mong các anh giúp đỡ.
Thanks !!!

trường hợp của bạn 99% là Pin bị chai rồi, chết ở 50% thì cục Pin của bạn có thể thay đc rồi bạn ah.­

goodmorning

Thế là phải thay pin rồi ạ. hịc hịc !!!
Tiện thể cho em hỏi ở Hà Nội nơi nào bán pin zin cho con atom này vậy ??? (cho em xin địa chỉ luôn). và giá của pin là khoảng bao nhiêu vậy ???
Thanks các bác !!!

FRLVN

em thấy nhược điếm quá lớn ở con Atom là Pin nhanh hết quá. Có PIN nào mà lâu không các bác? Em thấy Exec có loại PIN mới sài 6 ngày ( hơi dày) mà ham quá. Nếu có chỗ nào bán PIN này cho O2 Atom, nhờ các bác chỉ giúp nhé. Cảm ơn rất nhiều.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Thế là phải thay pin rồi ạ. hịc hịc !!!
Tiện thể cho em hỏi ở Hà Nội nơi nào bán pin zin cho con atom này vậy ??? (cho em xin địa chỉ luôn). và giá của pin là khoảng bao nhiêu vậy ???
Thanks các bác !!!

em thấy nhược điếm quá lớn ở con Atom là Pin nhanh hết quá. Có PIN nào mà lâu không các bác? Em thấy Exec có loại PIN mới sài 6 ngày ( hơi dày) mà ham quá. Nếu có chỗ nào bán PIN này cho O2 Atom, nhờ các bác chỉ giúp nhé. Cảm ơn rất nhiều.

Các bác qua ĐÂY hoặc ĐÂY để tham khảo và mua nhé. Thân!!!

lgiang1983

các bác ơi.em đang dùng 02 atom life.em xin hỏi là muốn copy contact từ sim sang máy thì copy ở đâu ạ.em tìm mãi không thấy.máy không có mục sim manager ạ.và rom 2006 dùng có ổn định không có nên up không các bác.

khottabit0433

em cũng mới dùng atom life nhưng các bác cho em hỏi sao em vào setting->memory->Run>để tắt những thứ không cần thiết thì màn hình toàn bị dơ rất nhiều gạch ngang dọc.Phải rết lại máy mới hết .Con máy của em bị sao ạ.Thank các bác

Status
Không mở trả lời sau này.