• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

mattroi0405

mình chỉ có một nick thôi! mình muốn hỏi có khôi phục lại như củ được không

máy mình khi chụp hình hoặc quay phim xong thoát ra thì trên thanh Taskbar ở hai đầu vẫn còn lưu lại hình ảnh. phải thay đổi chế độ màn hình thì mới hết. Như vây là bị gì? làm cách nào sẽ hết, mong các huynh đệ chỉ giúp.

Giúp mình với:(( :(( :((

Last edited by a moderator:

htoquang

chụp hình mà khi thoát ra o hết như bạn nói là do bản ROM đấy bạn ! Kiểm tra xem có cần thì phải up ROM mới !

ytroi

Các anh chị cho em hỏi chút nhé, em xài 02 Atom đã 2 năm rồi nhưng giờ có rắc rối xin giúp đở, thật ra chỉ đơn giản thôi nhưng em mò hoài không ra, khi em muốn thay Sim mới thì vào Sim Contacts để copy tất cả danh bạ vào Contacts của máy, nhưng khi bỏ Sim mới vào em muốn copy danh bạ ở Contacts của máy vao Sim mới thì không tìm thấy chế độ Select all hoặc mark all mà phải chọn từng tên để copy hoặc xóa rất lâu và bất tiện, lúc trước em xài 02 IIi thì có chức năng Select all, cho em hỏi Atom co chức năng này không ? nếu có thì nằm ở đâu ? hay em tìm không ra ? xin cám ơn !

YingYu

Các anh chị cho em hỏi chút nhé, em xài 02 Atom đã 2 năm rồi nhưng giờ có rắc rối xin giúp đở, thật ra chỉ đơn giản thôi nhưng em mò hoài không ra, khi em muốn thay Sim mới thì vào Sim Contacts để copy tất cả danh bạ vào Contacts của máy, nhưng khi bỏ Sim mới vào em muốn copy danh bạ ở Contacts của máy vao Sim mới thì không tìm thấy chế độ Select all hoặc mark all mà phải chọn từng tên để copy hoặc xóa rất lâu và bất tiện, lúc trước em xài 02 IIi thì có chức năng Select all, cho em hỏi Atom co chức năng này không ? nếu có thì nằm ở đâu ? hay em tìm không ra ? xin cám ơn !

do không cầm ATOM ở đây nên chưa biết có chính xác không ...
bình thường khi muốn từ SIM qua contact hay ngược lại .. bạn vào Contact/Menu/SIM Manager/Menu/Save to Contact(or Contact to SIM) là xong ngay thôi !!!

nếu máy chưa có SIM Manager thì bạn down nó về nhé :)

Sim Manager 5.29

chúc thành công :)

ytroi

Cảm ơn rất nhiều, đúng là em chưa có Sim manager nhưng khi down về sau khi Extract thì file Setup chỉ có 2 kb và 5 files khác nhung mở không được, em vẫn chưa cài được Sim manager, xin hướng dẫn dùm, nhân tiện cho em hỏi 02 Atom thì độ phân giải màn hình là QVGA hay VGA ? xin cám ơn, em là thành viên mới nên có gì xin anh chị giúp đỡ

Nemmatlanh

Cảm ơn rất nhiều, đúng là em chưa có Sim manager nhưng khi down về sau khi Extract thì file Setup chỉ có 2 kb và 5 files khác nhung mở không được, em vẫn chưa cài được Sim manager, xin hướng dẫn dùm, nhân tiện cho em hỏi 02 Atom thì độ phân giải màn hình là QVGA hay VGA ? xin cám ơn, em là thành viên mới nên có gì xin anh chị giúp đỡ

Trời đất?Cái File Simmanager5.29 đó nó là File Cab mà bạn?Mà File Cab thì bạn giải nén ra không đọc được là phải.Bạn chỉ việc Down File .Cab đó về,Copy vào chỗ nào đó của PPC,trên thẻ nhớ cũng được,rồi chỉ việc dùng bút chỉ vào nó là nó sẽ tự động cài lên cho bạn thôi nhé.
Còn Atom Exec của bạn có độ phân giải màn hình là QVGA nhé.Thân!

nguyenhuuan

BL WM2K5 RAMDISK 96 MB cho Atom

Mình nghe nói Atom có 1 phần storeage ẩn là 16Mb, nhưng mà mình hông biết cách sử dụng nó... Có thể chỉ mình ko. Cám ơn nhiều lắm...

Bạn cài soft : BL WM2K5 RAMDISK 96 MB để kiểm tra nhé ,llie6n hệ với mình để nhận soft thử xem thế nào

cunxinh

Hiện nay máy của tôi mới bị hiện tượng như sau (khoảng nửa tháng nay ): Để máy Standby khoảng 1-2 tiếng mà không dùng (ví dụ như sạc pin ....không xác định chính xác là bao nhiêu lâu ) thì máy mất sóng (ngất luôn ) khi bật màn hình lên thì máy lại kết nối lại bình thường.
Tôi đã SR ,HS Uprom ,format lại thẻ nhớ nói chung là tất cả những gì có thể sau đó mới biết là máy hỏng

Các bác có cao kiến gì không ,sửa ở đâu (Hà nội ) giúp tôi với !!!!!

he he co 3 kha nang dan dên loi dó và cách sửa thứ nhất bỏ chế độ khóa ở ngoài màn hinh thú hai cài chưong trình chạy hình động hết loi chạy vo tư còn nếu không thay sim mới viettel cung dc
:D :D :D :D :D :D :D :D :D :D :D

kenTzus

em mới mua con o2 atom exec ,nhưng sao mỗi lần SR là máy lại yêu cầu auto config... có pác nào bít cách trị , chỉ em với

mattroi0405

Bạn thử hard reset xem coi hết không? Hông được thì úp rom khác!:-?

Hard reset thì làm rồi nhưng không hết, còn up rom thì hơi ngán. Bác nào đã từng up thành công hướng dẫn cho mình từng bước cụ thể mình sẽ vọc thử. cám ơn!

HBK

Hard reset thì làm rồi nhưng không hết, còn up rom thì hơi ngán. Bác nào đã từng up thành công hướng dẫn cho mình từng bước cụ thể mình sẽ vọc thử. cám ơn!

Bạn vào đây đọc kĩ qui trình Up Rom cho ATom rồi thao tác như vậy là thành công hà:D

Chúc vui nha:D

lonebeast

em mới mua con o2 atom exec ,nhưng sao mỗi lần SR là máy lại yêu cầu auto config... có pác nào bít cách trị , chỉ em với
Kệ nó bạn ạ,đây là chương trình trợ giúp cho mạng di động đấy mà nhưng nó không phát huy tác dụng cho các mạng di động của Việt Nam đâu bạn ạ.Bạn cứ ấn "No" khi nó hỏi là được;)

kenTzus

có cách nào để mở cái đèn flash của atom exec sáng liên tục ko mấy pác ( dùm như đèn pin ý),bình thường hình như khi chụp máy mới sáng đèn

vidspider

dễ thôi bác vào start -> program -> self diagnostics -> đánh dấu vào "camera flash test" rồi sau đó chọn menu -> run thế là đèn sáng khi nào muốn tắt thì ấn "yes" hoặc "no" thôi !

legoki

ko thể trị được đâu bạn. Nó nằm sẵn trong rom rồi.

dễ thôi bác vào start -> program -> self diagnostics -> đánh dấu vào "camera flash test" rồi sau đó chọn menu -> run thế là đèn sáng khi nào muốn tắt thì ấn "yes" hoặc "no" thôi !

Last edited by a moderator:

nam303hp

có ai nhận ra bản 26042006 bị lỗi Radio Fm ko ? Sao ko thấy mọi người lên tiếng vậy nhỉ.

khoiks

Con Atom Exec của tớ khi vào chụp ảnh có Zoom in và Zoom out trên góc trái màn hình. Thế nhưng khi chỉnh vào vẫn k thấy nhúc nhích. Máy cũng chỉ có chế độ Night Mode chứ k cho phép tăng giảm sáng trực tiếp. Không biết máy các báccó thế không?

Nếu đây là vấn đề phình phường thì rõ ràng nhà SX lẩm cẩm nhỉ?

HocHoi

Con Atom Exec của tớ khi vào chụp ảnh có Zoom in và Zoom out trên góc trái màn hình. Thế nhưng khi chỉnh vào vẫn k thấy nhúc nhích. Máy cũng chỉ có chế độ Night Mode chứ k cho phép tăng giảm sáng trực tiếp. Không biết máy các báccó thế không?

Nếu đây là vấn đề phình phường thì rõ ràng nhà SX lẩm cẩm nhỉ?
Chào Bạn! Đừng nóng lòng như thế chứ, vì bạn đã chỉnh chế độ khung hình quá lớn thôi, bạn chỉnh lại khung hình 640x480 trở xuống là zoom được thôi mà (vì đây là zoom digital), nhưng chú ý ở chế độ khung hình thấp chất lượng ảnh kém. Chúc vui nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.