• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG DÒNG THUỘC HỌ ATOM

Status
Không mở trả lời sau này.

kokomo

Vấn đề xóa các chương trình Hiden partition đã nêu ở những trang trước không biết có pác nào khắc phục được chưa? Mình cũng đang trong tình trạng: không truy cập wifi, không dùng camera được... sau khi xóa chương trình trong đó.
giúp mình với. thanks

Mình đang xài Atom Exec và có cái back up Hiden Partition của nó đây. Nếu bạn cũng xài Atom Exec thì cho mình địa chỉ email. Mình gửi cho bạn. Bạn chỉ cần chép đè toàn bộ thư mục và soft reset lại máy là OK.

Slump

Mình dang xài 1 em atom ko hiểu sao cái đồng hồ chọn chế độ on the title bar rùi nhưng khi trở về màn hình today thi nó lại biến mất đã sửa cả bằng regedit mà ko dc.

kokomo

Mình dang xài 1 em atom ko hiểu sao cái đồng hồ chọn chế độ on the title bar rùi nhưng khi trở về màn hình today thi nó lại biến mất đã sửa cả bằng regedit mà ko dc.

Mình không biết sửa trong registry ra sao nhưng đang sử dụng phần mềm O2plus thấy nó có chức năng hiển thị đồng hồ trên taskbar rất tốt.

Chỉnh sửa cuối:

hngocbao

Tiếng Việt và bàn phím của O2 AtomExec ?

Mình dùng O2AtomExec có cái bàn phím , nếu dùng Tiếng anh thì dùng bàn phím ngoài va74n bình thường, nhưng từ khi cài tiếng việt vào thì dùng bà phím không được, mình muốn biết tại sao hoặc có cần chỉnh hoạc cài đặt gì thêm không, Xin chỉ giúp...!:-?

hainam86

Voọc rom của Atom nhiều quá giờ k thấy Wireless tab trong Network Card, cũng k thể turn on wifi được thì làm thế nào đây các bác ơi, bác nào rành cứu với

HuuTien

Bạn tìm bản rom nguyên bản mà up thử xem ,may ra nó "xuất hiện" trở lại.Nếu vẩn "biến "mất chắc do lổi phần cứng rồi.Chỉ còn cách đi BH(nếu còn time BH)

vidspider

nghịch rom rồi thì không bảo hành nữa đâu. Thử HR lại xem, nếu không khá hơn thì up rom khác, còn vẫn không đc thi chỉ có ra hàng sửa phần cứng thôi.

trungdungpac

Chào các bác, em mới sử dụng. Chắc câu hỏi này hơi chuối nhưng có bác nào biết cách gửi file bằng bluetooth không? hướng dẫn em với. Cám ơn các bác nhiều. (nhiều lúc mọi người bảo gửi mà chẳng biết, ngại quá nên cứ phải loanh quanh nói dối).

Utxd

Chào các bác, em mới sử dụng. Chắc câu hỏi này hơi chuối nhưng có bác nào biết cách gửi file bằng bluetooth không? hướng dẫn em với. Cám ơn các bác nhiều. (nhiều lúc mọi người bảo gửi mà chẳng biết, ngại quá nên cứ phải loanh quanh nói dối).

Dùng chương trình quản lý file như Resco Explore chẳng hạn, nhấn và giữ vào tập tin muốn gửi, chọn Send via Bluetooth.

hainam86

Bạn tìm bản rom nguyên bản mà up thử xem ,may ra nó "xuất hiện" trở lại.Nếu vẩn "biến "mất chắc do lổi phần cứng rồi.Chỉ còn cách đi BH(nếu còn time BH)

Em cũng đã up thử bằng mọi bản rom em có trong tay nhưng k được, chán ghê. Có cách nào dùng burn image như PC k các bác nhỉ? Chép nguyên image của một máy Atom ngon lành cài sang, chứ up rom đáng lẽ nó có quan tâm gì đến phần cứng của máy đâu, ít ra vẫn phải hiện tab wireless chứ ạ?

hainam86

nghịch rom rồi thì không bảo hành nữa đâu. Thử HR lại xem, nếu không khá hơn thì up rom khác, còn vẫn không đc thi chỉ có ra hàng sửa phần cứng thôi.

Giả sử em up bản rom mới nhất chính thức đăng tải trên O2 thì sao bác? Trong điều kiện bảo hành đâu có ghi k bảo hành máy nếu đã up rom?

trungdungpac

chào bác utdx, chắc cái resco của em nó cũ quá nên không có (em dùng bản 5.0 2003). Bác làm ơn chỉ cho em chỗ nào để down bản mới về được không ạ. Cám ơn bác nhiều.

HoaTinhTinh

Mong các bác giúp cho em với..
Mỗi lần em lướt web thì em bấm "Back" thì nó kô quay lại trang trước mà lại tắt luôn cả cái Internet Explore.. co bác nao giúp em chỉnh lại cái Internet Explore với..
Em xin com on

Chỉnh sửa cuối:

trungdungpac

chào bác, hiện tại thì bản resco nào là cập nhật nhất ạ? có phải là bản v6.0 beta không? bác nào đã sử dụng rồi làm ơn cho biết ý kiến với nhé. Thanks. Chúc các bác một ngày vui vẻ.

chào bác, hiện tại thì bản resco nào là cập nhật nhất ạ? có phải là bản v6.0 beta không? bác nào đã sử dụng rồi làm ơn cho biết ý kiến với nhé. Thanks. Chúc các bác một ngày vui vẻ.
bản resco explorer mới nhất là 6.0 final, đây là phần mềm quản lí file hay nhất, mạnh nhất cho PPC, link tham khảo MOD HUYCL2507 đã đưa ở trên, bạn vào đó tham khảo thêm nhé!

Chỉnh sửa cuối:

vidspider

Giả sử em up bản rom mới nhất chính thức đăng tải trên O2 thì sao bác? Trong điều kiện bảo hành đâu có ghi k bảo hành máy nếu đã up rom?

Một số cửa hàng khuyến cáo là không bảo hành khi đã up rom ( vì uprom mà bị die chỉ có tháo máy bán linh kiện thôi chứ không cứu đc) tốt nhất muốn uprom thì bạn đến cửa hàng mua máy bảo họ up hộ cho ( máy có mệnh hệ gì thì họ chịu trách nhiệm). Muốn uprom thì khi nào hết bảo hành hãy làm bạn ah.
:|

Tuan1412

Một số cửa hàng khuyến cáo là không bảo hành khi đã up rom ( vì uprom mà bị die chỉ có tháo máy bán linh kiện thôi chứ không cứu đc) tốt nhất muốn uprom thì bạn đến cửa hàng mua máy bảo họ up hộ cho ( máy có mệnh hệ gì thì họ chịu trách nhiệm). Muốn uprom thì khi nào hết bảo hành hãy làm bạn ah.

:|
sao lại thế dc nhỉ bác cứ yên tâm mà up rom gặp vấn đề gì thì lên diễn đàn mọi người cùng giúp khỏi khỏi lo đi
dòng này up rom o chết dc máy đau mà bác sợ
ra hàng làm ăn ẩu lắm đó

vidspider

sao lại thế dc nhỉ bác cứ yên tâm mà up rom gặp vấn đề gì thì lên diễn đàn mọi người cùng giúp khỏi khỏi lo đi
dòng này up rom o chết dc máy đau mà bác sợ
ra hàng làm ăn ẩu lắm đó
Vấn đề ở đây là nếu máy còn bảo hành thì nên check lại cửa hàng là có bảo hành sau khi uprom hay ko thôi. Còn nếu máy hết bảo hành thì việc uprom là điều không phải bàn nữa. ( em chỉ bảo nhờ cửa hàng bán máy uprom trong thời gian bảo hành thôi vì như thế họ vẫn chịu trách nhiệm bảo hành cho mình, mặc dù việc này mình vẫn tự làm đc ):D

kain87

Thắc mắc về Fonts của Atom

:-?? Em đang dùng Atom,em vừa HR lại máy, nhờ các anh chỉ dùm cách cài lại font tiếng việt. Em đã cài vài font vào phần Fonts trong Windowns nhưng phần Contacts vẫn hiển thị Ô VUÔNG. Em vừa sử dụng nên không thạo! Xin giúp em!

Status
Không mở trả lời sau này.