• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng E65.

fantomastan

Vậy nè.wifi nhà em.nhưng e gõ sai password để vào.bây giờ máy báo connected nhưng ko duyệt web được.duyệt web lại báo sai pass.em không biết chỉnh ở đâu.để có thể được gõ pass lại

hhkkll

Vậy nè.wifi nhà em.nhưng e gõ sai password để vào.bây giờ máy báo connected nhưng ko duyệt web được.duyệt web lại báo sai pass.em không biết chỉnh ở đâu.để có thể được gõ pass lại

Posted via Mobile Device
Vậy ah. Bạn restart lại mordem đi. Nếu wên pass thì gọi nhà cung cấp bạn ah.

fuu_fuu

FW E65 bản thân ko có tiếng Việt, nếu bạn up cpde apac thì sẽ hỗ trợ đọc được tiếng Việt, còn EMEA thì ko.

em mún up lên fw v4 từ v2 thì có phải lên trước v3 không anh?? em mún up offline cho an toàn bằng JAF thì có hack dc ko anh?và còn download fw v4 ÂPC của E 65 thì dơn ở đâu vậy anh Kojiro ? cám ơn anh trước.

fuu_fuu

em mún up lên fw v4 từ v2 thì có phải lên trước v3 không anh?? em mún up offline cho an toàn bằng JAF thì có hack dc ko anh?và còn download fw v4 ÂPC của E 65 thì dơn ở đâu vậy anh Kojiro ? cám ơn anh trước.

không ai giúp đuọc em cái này hả trời TT

mrbean

khôi phục tin nhắn E65

chào các bác,em đang dùng con nokia E65 trong một lần đến nhà bạn chơi em để quên máy nên bị các bé nó nghịch và xoá .........sạch tin nhắn trên máy em hu hu hu hu hu,trong đó có một số tin quan trọng,giờ em muốn khôi phục lạihoàn toàn hoặc 1 phần một số tin đã bị xoá trên có được không bác nào biết xin chĩ giúp,em đang dùng nokia pc suit không biết có giúp dược gì không
XIN CẢM ƠN

jennyhung

Hack Phone E65

Mình vừa chuyển sang dùng con E65 thuộc dòng s60v3 nên chưa hiểu rõ về s60v3 nhiều cho lắm. Trước mình dùng s60v2 (N70) quen rùi nên chuyển sang s60v3 gặp nhiều vấn đề wa' :-B

1. Mình đã đọc bài hack phone bằng "HelloOX.1.03" và đã hack thành công => cài ứng dụng ngon lành =D> Nhưng do máy cài ứng dụng diệt virut "Kaspersky 9.0" kô xóa được nên format lại máy => Hack phone trên E65 "Và như thế em đi" :((

2. Mình thử cài lại bản hack phone đó nhưng kô hack như lần đầu đc nữa => nó chỉ cài được ứng dụng khi chưa reset máy, còn nếu reset máy thì đâu lại vào đó, tại sao lại như thế?

3. Mình cài đạt phần mềm "HelloOX" sao không thấy biểu tượng "con trâu vàng" là sao nhỉ? [-(

4. Phần mềm "HelloOX" tạo ra ổ đĩa ảo từ A => Z nhằm mục đích gì vậy mọi người? :-O

**** Tiện thể cho mình hỏi S60v3 có phần mềm đổi tên ứng dụng đã cài vào điện thoại "NameOK' như s60v2 hay kô? và có ứng dụng bộ gõ tiếng Việt "Unikey" như s60v2 hay không ?

kakaman

1-bạn thử cài helloOX 2.03 đi...1.03 sợ nó cũ quá rùi
2-ko bít bạn Format máy như thế nào 4mat hay *#7370#,có một số dòng máy khi format thì sẽ ko hack đc nũa (đặc biệt dong E seri)...khi đã format muốn hack đc chỉ còn cách chạy lai FW..........sau khi hack thành công bạn nên tham khảo cách hack vĩnh viên nha
3-chắc do máy và tùy phiên bản helloOX.....mà biểu tượng nó như thế nào thì kệ nó ,miễn sao nó chạy tốt là đc
4-nhiều ổ như vậy mình cung ko bít để làm ji....kiểm tra xem có ổ Y ko..muốn hack vĩnh viễn phải có ổ Y......mà ko phải máy nào cũng có ổ Y đâu
**** muốn đôi tên ứng dung s60v3 thì sài menueditor...nêu máy hỗ trợ tiếng việt thì gõ lun đc TV rùi con ji..cài thêm unikey làm ji

jennyhung

1-bạn thử cài helloOX 2.03 đi...1.03 sợ nó cũ quá rùi
2-ko bít bạn Format máy như thế nào 4mat hay *#7370#,có một số dòng máy khi format thì sẽ ko hack đc nũa (đặc biệt dong E seri)...khi đã format muốn hack đc chỉ còn cách chạy lai FW..........sau khi hack thành công bạn nên tham khảo cách hack vĩnh viên nha
3-chắc do máy và tùy phiên bản helloOX.....mà biểu tượng nó như thế nào thì kệ nó ,miễn sao nó chạy tốt là đc
4-nhiều ổ như vậy mình cung ko bít để làm ji....kiểm tra xem có ổ Y ko..muốn hack vĩnh viễn phải có ổ Y......mà ko phải máy nào cũng có ổ Y đâu
**** muốn đôi tên ứng dung s60v3 thì sài menueditor...nêu máy hỗ trợ tiếng việt thì gõ lun đc TV rùi con ji..cài thêm unikey làm ji

Tối qua sau một hồi "tìm hiểu" thì mình đã hack phone E65 lại được rồi, hack không đến 1 phút là xong, vĩnh viễn lun rùi => cài ứng dụng ngon lành lun :D

Lúc trước mình dùng lệnh *#7370# để format lại máy!

Máy E65 mình không cài font tiếng Việt nhưng mình thấy hiện tiếng Việt rất tốt, còn gõ tiếng Việt thì nó chỉ được mấy chữ thui, chứ không gõ hết được dấu như Unikey :(

Chỉnh sửa cuối:

tuyetha

Tối qua sau một hồi "tìm hiểu" thì mình đã hack phone E65 lại được rồi, hack không đến 1 phút là xong, vĩnh viễn lun rùi => cài ứng dụng ngon lành lun :D

Máy E65 mình không cài font tiếng Việt nhưng mình thấy hiện tiếng Việt rất tốt, còn gõ tiếng Việt thì nó chỉ được mấy chữ thui, chứ không gõ hết được dấu như Unikey :(

Dùng pm vntelex gõ cũng tốt đó bạn,máy này mà cài font thì rất dễ trục trặc,fw cỉa máy có thể hiển thị tv khá tốt

jennyhung

Dùng pm vntelex gõ cũng tốt đó bạn,máy này mà cài font thì rất dễ trục trặc,fw cỉa máy có thể hiển thị tv khá tốt

Mình cài bộ gõ tiếng Việt khác rùi bạn à, gõ rất tốt và chuẩn. Thank đã trả lời ^^!

ayetm

Mình cũng dùng E65 Hack bằng HelloX 2.03. hack xong thỳ có thể remove nó ra đc phải kô?.

Con này Ram cho 45Mb. Mình chả biết chạy cái gì mà bộ nhớ free Ram luôn ở ngưỡng 6 ~10Mb. nên kô thể chạy 2 ola cùng lúc đc ???? -> Làm cách nào nhỉ

cofer

Mình cũng dùng E65 Hack bằng HelloX 2.03. hack xong thỳ có thể remove nó ra đc phải kô?.

Con này Ram cho 45Mb. Mình chả biết chạy cái gì mà bộ nhớ free Ram luôn ở ngưỡng 6 ~10Mb. nên kô thể chạy 2 ola cùng lúc đc ???? -> Làm cách nào nhỉ

E65 ram từ 15~24 bạn ơi

Sku94

Ai cki mih cach up date fw dc k? Vao web t0an o vu0ng uc cke gke T.T

Chỉnh sửa cuối:

kesauso1234

bạn ơi:-/ thế hack có dễ không chi cho minh làm với ;;)mình làm không đc !!!!thankssss bạn trước nhá

vaydima

may anh thong cam, em dung N72 len mang nen ko danh co dau dc. may anh cho e hoi e65 nay thi khi khoi dong len RAM may la bao nhieu. co duoc 20M RAM nhu kon N72 ko vay? Em dang dinh mua kon nay ma ngai RAM no yeu qua ko chay dc nhiu ung dung.
P/S em cam on may anh trc nha!

phantnang

Ram của nó là 64MB ấy ạ. Nhưng có 19MB Ram hệ thống. 45Mb cho người dùng

Chẵng người dùng nào sài RAM cả vì có lưu vào đó nó cũng mất khi reboot thôi, 45 MB đó là bộ nhớ C (bộ nhớ máy, cài này là phần FLASH còn trống sau khi cài OS). RAM của nó là 64 MB, nhưng cái OS chiếm mất khá nhiều nên chỉ còn tầm 19-24 MB cho các ứng dụng.