• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng ETEN X650

deuxny

Mình mới mua con X650, nhưng kiến thức về nó ít quá.. các bro có thể cho chút tư vấn về cách sử dụng nha.. chứ chức năng thì Ok nhưng tốc độ chậm quá, ko biết có bị gì ko? có cần up rom gì ko (đang xài WM6.0)? mở một ứng dụng phải chờ ít nhất là gần 5 giây...tin nhắn đến mà nó hiện lên từ từ y như là chờ sân khấu kéo màn vậy... help me...

thanhgia123

Soft reset lại chắc là ok thôi. Do cài nhiều soft quá nên đụng thôi. Dùng mấy dòng wm này được cái nhiều ứng dụng nhưng lỗi cũng nhiều, vì cùng là window mà. Nếu soft reset ko giải quyết được vấn đề thì bạn có thể up lên wm6.1 sẽ nhanh hơn.

trinhhaikhanh

Con Eten X650 là như vậy rồi, RAM 64mb: sau khi khởi động máy chỉ còn khoảng 17Mb nên rất ít để chạy chương trình ---> chậm.
Đây là nhược điểm của hãng ETen ít khi thay đổi trong thiết kế.

trinhhaikhanh

Mới lên trang http://eten-users.eu/ tìm các chương trình fix lỗi cho Eten X650:
1. Fix lỗi pin hay tắt nguồn, hiển thị pin từng chi tiết 1%.
2+3 Delay cảm ứng, chọt vào là ăn liền không bị chậm 5 giây nữa.
4. Lỗi delay keyboard, hiển thị trong Control Panel icon Keyboard.
5. Chương trình Equaliser (diều chỉnh âm thanh).
Các bác tải về dùng, mới cài vào con X650 chạy thấy ổn định, chưa biết những ngày sắp tới ra sao nữa, nếu ra sao nữa cũng chẳng sao, hi.. hii!

pichichi1189

Bạn ơi máy mình cứ bị sao ấy. Lúc nghe nhạc được lúc không. Lúc không được nó ghi là : Not enough storage ia available to complrte this operation. Mong mọi người giúp đỡ

PhamQuang

Manager
Bạn ơi máy mình cứ bị sao ấy. Lúc nghe nhạc được lúc không. Lúc không được nó ghi là : Not enough storage ia available to complrte this operation. Mong mọi người giúp đỡ

Dở nhất trong các Model của ETEN chính là con X650 này đây.
Hoạt động chậm chạp, yếu mà RAM thì quá hạn chế.
Chạy WM6.0 còn tàm tạm, chứ nâng cấp WM6.1 hay WM6.5 càng tệ hơn vì thiếu RAM. Chả có cách nào làm nhanh hơn được đâu, phần cứng nó sản xuất đã vậy rồi.

thanhbn

Em đang xài X650, dùng cũng khá ổn,hiển thị đẹp, WIFI và GPS tốt. Quan trọng là phải cài đúng bản ROM hợp với nó thôi.

thanhbn

Dòng này không cần tắt máy, cứ tháo pin thoải mái đi bạn.
To trinhhaikhanh: Bác có nhầm không, con X650 của em boot xong còn dư 27.7 Mb Ram.

m_va_toi

Xin mọi người giúp mình một số lỗi của Eten X650:
1. Khi mình nhất nút power, X650 lại soft-reset lại máy.
2. X650 có lúc khởi động không được khi nhấn power, đèn đỏ nháy liên tục (pin vẫn đầy).
Cám ơn mọi người!