• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Tom_codon

Super V.I.P
Đúng là không dùng Resco Explore thì không gửi được! Có thể dùng chương trình quản lý File khác thì không biết, chứ dùng Explore nguyên thủy của WindowMobile thì không gửi được:
Nhấn vào File cần gửi, hiện ra bảng có chữ: Send... (không có Sent to). Bấm vào Send... thì ra cái bảng Select an Account bao gồm: Text Mess, Outlook Email và MMS.
Explore của WM chỉ cho gửi hồng ngoại thôi! :(
Ráng cài thêm Resco Explore bạn nhé!

hcqp xem lại hình dưới đây xem mình nói có đúng không nha.Send to hay là chỉ send không thôi....!

Bạn vitquay có thể nhìn hình miêu tả để biết cách gửi qua Blue tooth nha...!
Chúc vui...!

YingYu

Đúng là không dùng Resco Explore thì không gửi được! Có thể dùng chương trình quản lý File khác thì không biết, chứ dùng Explore nguyên thủy của WindowMobile thì không gửi được:
Nhấn vào File cần gửi, hiện ra bảng có chữ: Send... (không có Sent to). Bấm vào Send... thì ra cái bảng Select an Account bao gồm: Text Mess, Outlook Email và MMS.
Explore của WM chỉ cho gửi hồng ngoại thôi! :(
Ráng cài thêm Resco Explore bạn nhé!

File Explorer nguyên ốc của WM cũng có thể send BT mà HCQP.
nhấn vào file cần send, giữ và chọn Beam File . Sau đó nó sẽ hiện ra cái bảng, mới đầu máy sẽ tìm các thiết bị IR trước, khoảng 2-3s sau nó tìm thêm các thiết bị BT.
YingYu vẫn thử cách này khi RescoExplorer không send được.

have fun :)

hcqp

hcqp xem lại hình dưới đây xem mình nói có đúng không nha.Send to hay là chỉ send không thôi....!

Bạn vitquay có thể nhìn hình miêu tả để biết cách gửi qua Blue tooth nha...!
Chúc vui...!

Bạn xem lại hình của bạn đi, bạn đang dùng Resco Exlore mà ...đâu phải Exlore nguyên bản đâu?!;)
Người ta bảo là không biết gửi BlueTooth mà không dùng Resco mà...

Mình làm theo bác YingYu nhưng không được: "nhấn vào file cần send, giữ và chọn Beam File . Sau đó nó sẽ hiện ra cái bảng, mới đầu máy sẽ tìm các thiết bị IR trước, khoảng 2-3s sau nó tìm thêm các thiết bị BT."
Không biết tại sao nữa...Mình dùng Rom 5.04.06 (AKU 3.5 - bản Rom mới nhất đấy!)

YingYu

Mình làm theo bác YingYu nhưng không được: "nhấn vào file cần send, giữ và chọn Beam File . Sau đó nó sẽ hiện ra cái bảng, mới đầu máy sẽ tìm các thiết bị IR trước, khoảng 2-3s sau nó tìm thêm các thiết bị BT."
Không biết tại sao nữa...Mình dùng Rom 5.04.06 (AKU 3.5 - bản Rom mới nhất đấy!)

YingYu cũng đang xài rom AKU3.5
Nếu làm như vậy mà không được thì có thể là do 2 nền BT khác nhau, nên send qua không được. các bản khác send cho máy đó được không hcqp?
như máy của YingYu không thể send BT cho N-Gage Classic được. Sáng nay kiếm thêm cái BlueAngel 5.04.09 send BT cho cái N-gage đó cũng không được luôn.

thử với các máy khác xem sao... mà đã vào add new device chưa ?

nguyenhoang2979

O2s của em không hiểu sao khi bỏ vào túi qần là máy bị HR hòai nếu để tự động mở lên thi máy không nhận ra rom đến khi mình chọt bút HR thì nhận lại rom.còn nếu đang xài ứng dụng thì không sao.máy mới bị khỏang 1 tháng.

YingYu

O2s của em không hiểu sao khi bỏ vào túi qần là máy bị HR hòai nếu để tự động mở lên thi máy không nhận ra rom đến khi mình chọt bút HR thì nhận lại rom.còn nếu đang xài ứng dụng thì không sao.máy mới bị khỏang 1 tháng.

cái bạn nói là SR chứ không phải HR đâu.
còn lỗi không nhận rom sau đó thì bạn coi lại mỗi khi bỏ vào túi có ảnh hưởng gì đến pin không ? vì lỗi này thường xuất hiện khi tháo lắp pin ...

Giáng sinh vui vẻ nhé :)

nguyenhoang2979

cái bạn nói là SR chứ không phải HR đâu.
còn lỗi không nhận rom sau đó thì bạn coi lại mỗi khi bỏ vào túi có ảnh hưởng gì đến pin không ? vì lỗi này thường xuất hiện khi tháo lắp pin ...

Giáng sinh vui vẻ nhé :)

em kiểm tra rồi pin không sao hết, vì bị như vậy máy tắt thì người khác gọi cho mình không được, bạn gái nghĩ mình đang làm việc gì đó không minh bạch,buồn lắm. chúc bác giáng sinh vui vẻ!

quanghieutq

mấy anh giúp em với....máy em bị lêch cảm ứng..em thử up lai rom từ wm5 09 xuống WINDOWSE2003 nhưng vẫn ko đc .vậy cho em hỏi muốn qua bước align screen sau khi up lại thì làm thế nào.do chệch cảm ứng nên em ko biết làm cách nào để vào đc máy nữa vì cứ động vào màn hình là chạy loạn lên ko đúng với cái dâu + mình ấn theo

HuuTien

mấy anh giúp em với....máy em bị lêch cảm ứng..em thử up lai rom từ wm5 09 xuống WINDOWSE2003 nhưng vẫn ko đc .vậy cho em hỏi muốn qua bước align screen sau khi up lại thì làm thế nào.do chệch cảm ứng nên em ko biết làm cách nào để vào đc máy nữa vì cứ động vào màn hình là chạy loạn lên ko đúng với cái dâu + mình ấn theo
Bạn phải sưả lại cảm ứng mới được,có 2 cách
-Tháo ra dán lại
-Thay touchscreen
Làm xong thì mới qua bước Align Screen mà install CE và ExtRom vào máy được :D

nguyenhoang2979

máy bác có dán màn hình không?nếu có thử tháo ra xem. trước đây mình đã bị 1 lần khi dùng HP6365
chúc mừng bác chuẩn bị thành 'thành viên pda'

quanghieutq

anh ơi.tháo ra dán lại như nào vậy em mới dùng máy lên chưa biết...tháo ra dán lại có đc ko anh hay là phải thay vậy..mà muốn thay có hết nhiều xiên ko anh...huhu.chả biết phải làm thế nào cả

quanghieutq

em có dán màn hình nhưng cũng bóc đi rồi vẫn thế ko đc...chán quá chả biết làm thế nào đây..ra tiệm thì lại đang kẹt xiền ..huhu

nguyenhoang2979

em có dán màn hình nhưng cũng bóc đi rồi vẫn thế ko đc...chán quá chả biết làm thế nào đây..ra tiệm thì lại đang kẹt xiền ..huhu

nếu bác mới xài và làm đủ mọi cách vẫn o được thì nên đem ra tiệm, bác thử đem máy ra Thiên Long trên đường Tran Hung Đạo để kiểm tra (không mấtt tiền đâu)

Phoenix

anh ơi.tháo ra dán lại như nào vậy em mới dùng máy lên chưa biết...tháo ra dán lại có đc ko anh hay là phải thay vậy..mà muốn thay có hết nhiều xiên ko anh...huhu.chả biết phải làm thế nào cả

Theo mình biết thì miếng dán màn hình khi tháo ra dán lại nó sẽ không kín hết màn hình đâu. Theo kinh nghiệm của mình thì cứ thử Align đến khi được thì thôi (đôi khi cứ làm rồi thoát ra, làm lại chừng 3-4 lần gì đó). Nếu không được nữa thì đành mang ra tiệm vậy.:-?? :-?? :-?? :-??
Chú ý: Bạn nên dùng chức năng edit để sửa bài viết nhé. X-(

hcqp

YingYu cũng đang xài rom AKU3.5
Nếu làm như vậy mà không được thì có thể là do 2 nền BT khác nhau, nên send qua không được. các bản khác send cho máy đó được không hcqp?
như máy của YingYu không thể send BT cho N-Gage Classic được. Sáng nay kiếm thêm cái BlueAngel 5.04.09 send BT cho cái N-gage đó cũng không được luôn.

thử với các máy khác xem sao... mà đã vào add new device chưa ?

Ah! Mình hiểu sai ý bạn! Giờ thì gửi được rồi! Điều kiện là: 2 máy đã nhận được nhau cái đã! :) Cảm ơn YinhYu nhiều nhé! Mình không sài N-Gate, nhưng gửi qua N6670 (S60) rất tốt!

baduy2004

Các bác cho em hỏi khi máy bị virus thì soft reset hay hard reset có hết kô ? hay là phải dùng chương trình để diệt.

Nemmatlanh

Trời!Sao bạn đoán là máy bạn bị Vius vậy?Đến nay đã làm gì có laọi Vius nào xâm nhập được vào WM đâu bạn?Bạn phải nói rõ tình trạng máy ra để mọi người còn biết cách giải quyết chứ?Còn nếu bạn bị lỗi gì đó,nếu bạn muốn chữa nhanh nhất thì cứ HR là hết ngay :D :D :D.

Z14

nếu máy bị gì mà sửa không đc thì thử up lại room đi

cho e hỏi cái này tí pin của o2s mua ở đâu và giá bao nhiêu vậy chỗ nào rẽ mà bảo đảm đó nha

Last edited by a moderator:
các bác cho em hỏi tí:
em mới mua cái đế sync cho con O2S, tính đâu là mua về vừa dùng để sync vừa sạc được pin ngoài (tại em có tới 2 cục pin, lúc trước nghe bác HUUTIEN nói là nên mua đế sync thì nó có luôn chỗ sạc pin ngoài), nhưng mà khi em cắm pin ngoài vào thì nó ko sạc cục pin ngoài, nó chỉ sạc khi em cắm máy vào thôi! em nhìn ra phía sau thì thấy có một cái lỗ bên cạnh sợi dây USB, vậy nếu em muốn sạc cục pin ngoài đó thì phải dùng tới cái cục sạc zin cho O2S phải ko các bác (lúc trước em thấy cục sạc zin cho O2S có cái đầu sạc có thể rút ra được, khi rút cái đầu đó ra thì giống như mấy cục sạc cho NOKIA, có phải là cắm cái đầu đó vào cái đế sync thì nó sẽ sạc cục pin ngoài phải ko các bác?). Bác nào đang dùng cái đế sync đó thì chỉ giúp em với? tại em mua lại con O2S này nên ko có cục sạc zin của nó! cám ơn các bác nhiều lắm!

Status
Không mở trả lời sau này.