• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Nemmatlanh

Mình hổng rành nữa nhưng hiện giờ mình đag dùng 2k5 nên mún hỏi về ROM này để sure là ổn khi upgrade lên á!

Rom này chính xác là Rom 2k3 đó bạn.Bạn muốn biết là 2k3 hay 2k5 thì sau khi Up xong bạn vào phần About là sẽ biết ngay.Đây là bản Rom 2k3 ngon nhất cho 02S rồi đó.Thân!

bkav3003

các bạn cho mình hỏi con siemen SX66 giống o2 2s ở vn giải mã được ko xài có tốt ko hả các bạn nó có = o2 2s ko nó có thể up rom lên wm5 hay wm6.Dòng blue angel này xài tốt ko hả các bạn.xin các bạn giải thích thắc mắc này giúp mình,ai đả xài siemen Sx66 thì cho mình ý kiến với.Tại con Siemen Sx66 này nghe lạ wa''......help me help me rất cần sự giúp đỡ của các bạn

Chỉnh sửa cuối:

TuanQuang

các bạn cho mình hỏi con siemen SX66 giống o2 2s ở vn giải mã được ko xài có tốt ko hả các bạn nó có = o2 2s ko nó có thể up rom lên wm5 hay wm6.Dòng blue angel này xài tốt ko hả các bạn.xin các bạn giải thích thắc mắc này giúp mình,ai đả xài siemen Sx66 thì cho mình ý kiến với.Tại con Siemen Sx66 này nghe lạ wa''......help me help me rất cần sự giúp đỡ của các bạn
để biết siemen SX66 có giải mã đc hay ko thì bạn sang box unlock xem nhé.
còn theo mình thì dùng dòng 02s ( blue angel ) rất tốt bạn ah. kiểu dáng đẹp, up room thoải mái và còn có Win 2k6 nữa.

tieu_vu1410

để biết siemen SX66 có giải mã đc hay ko thì bạn sang box unlock xem nhé.
còn theo mình thì dùng dòng 02s ( blue angel ) rất tốt bạn ah. kiểu dáng đẹp, up room thoải mái và còn có Win 2k6 nữa.

Theo mình biết thì hiện giờ làm gì đã có Win 2k6 cho BA đâu bồ.Nếu bồ có thì up lên cho anh em tham khảo xem.

Tuan1412

Theo mình biết thì hiện giờ làm gì đã có Win 2k6 cho BA đâu bồ.Nếu bồ có thì up lên cho anh em tham khảo xem.
mình bổ sung thêm nhé sẽ o có WM 06 cho dòng BA đâu nhé chỉ có các bản rom có dao diện giống với WM06 thôi bạn nhé

tuanquynh8083

Active Member
cac mod cho hoi dung tieng viet tren ppc nhu the nao?
dong O2 Xda IIs co day cap ket noi voi pc ma ko can coc sac ko?chu moi lan ket noi voi pc lai cam theo coc sac thi lich kich wa.
lam the nao de sau moi lan up rom ta vao phan simmanager de copy to contac thi trong phan danh ba no ko bi nhan doi,hoac 3,4 cac ten trong danh ba vay?dung xoa bai cua e nhe,e chua biet su dung tieng viet tren ppc.thank

Bạn phải post bài bằng tiếng Việt có dấu, đó là qui định của diễn đàn!

Last edited by a moderator:
cho mình xin bản rom nào tốt nhất và up rom như thế nào thanks
Đây là topic Thảo luận sử dụng chứ ko phải uprom bạn nhé!

Bạn có thể cho mình xin bản rom WM06 ko?.
Hiện nay ko có bản WM6 cho BA, hy vọng trong tương lai sẽ có, nếu bạn cần bản giao diện WM6 thì qua box uprom bạn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

bkav3003

con siemen sx66 giống 02 xda 2s ở việt nam unlock được ko???????....nó xài tôt ko các bạn... ai đã xài siemen sx66 thi góp ý cho mình với.rất cần sự góp ý của các bạn.thanks .help me

con siemen sx66 giống 02 xda 2s ở việt nam unlock được ko???????....nó xài tôt ko các bạn... ai đã xài siemen sx66 thi góp ý cho mình với.rất cần sự góp ý của các bạn.thanks .help me
Vấn đề unlock thì bạn nên vào box Unlock cho PPC nhé bạn!

PDAmember

Tôi dùng O2IIs nhưng hiện đang bị hiện tượng trong list các PM mục Remove Prỏgram của máy trắng tinh, mặc dù các chương trình vẫn còn nguyên, tuy nhiên máy chạy rất chậm và hay treo, vậy là bị sao?

Tôi muốn remove PM của máy từ PC (dùng Act.Sync) thì phải làm thế nào?

Nemmatlanh

Tôi dùng O2IIs nhưng hiện đang bị hiện tượng trong list các PM mục Remove Prỏgram của máy trắng tinh, mặc dù các chương trình vẫn còn nguyên, tuy nhiên máy chạy rất chậm và hay treo, vậy là bị sao?

Tôi muốn remove PM của máy từ PC (dùng Act.Sync) thì phải làm thế nào?

Bệnh này của bạn phải HR máy rồi.Không có cách nào khác.Hồi trước mình đã từng gặp vài lần mà không hiểu tại sao.Chắc do đụng Soft hoặc lỗi Win.
Còn muốn remove Soft từ PC thông qua AS thì bạn vào Tool trên AS rồi vào mục add and remove là được thôi.Thân!

lebanh

em mới mua con XDAIIs, cho em hỏi tại sao khi đang xem phim em thoát ra sau đó vào lại thi bị mất tiếng vậy và cách khắc phục nó ntn

em mới mua con XDAIIs, cho em hỏi tại sao khi đang xem phim em thoát ra sau đó vào lại thi bị mất tiếng vậy và cách khắc phục nó ntn
Bạn ko nói rõ là bạn dùng phần mềm nào để xem phim, thông thường thì khi dùng Windows Media để xem phim, sau khi xem xong bạn phải chọn Menu>Stop rồi mới thoát ra, có thể do lúc đang xem bạn bấm nút X để thoát ra nên mới bị mất tiếng, để khắc phục bạn có thể up những bản rom mới sau này (R5) thì sẽ ko bị nữa! Thân!

tuanquynh8083

Active Member
các bác cho e hỏi dòng máy O2 XDA IIs có dây cáp kết nối với máy tính mà không cần dùng tới cốc sạc không vậy?mua cái đó ở đâu vậy?
làm thế nào để mỗi lần sau khi uprom lại ta vào phần simmanager để copy vào contac thì phần danh bạ không bị nhân lên nhiều lần,chứ mỗi lần mình copy danh bạ từ simmanager thì các tên trong danh bạ cứ thành 2,3 tên,làm cho việc copy rất lâu mất tới 10p.

lebanh

hic em mới mua máy đã cài cắm gì đâu hóa ra là thế, bác cho em hỏi với máy XDAIIs của em thì nên dùng bản rom nào là ngon nhất bầy giờ, em mới dùng loại này nên ko biết mong các bác giúp em, em thấy có nhiều bản rom quá nên ko biết dùng bản nào nếu được bác cho em xin cái link

các bác cho e hỏi dòng máy O2 XDA IIs có dây cáp kết nối với máy tính mà không cần dùng tới cốc sạc không vậy?mua cái đó ở đâu vậy?
cọng cáp đó có bán chứ bạn, cũng rẻ thôi, bạn ra mấy tiệm bán linh kiện trên đường 3-2 (Sài Gòn) hỏi cọng cáp sync cho O2 S!

bác cho em hỏi với máy XDAIIs của em thì nên dùng bản rom nào là ngon nhất bầy giờ, em mới dùng loại này nên ko biết mong các bác giúp em, em thấy có nhiều bản rom quá nên ko biết dùng bản nào nếu được bác cho em xin cái link
bản rom mới nhất hiện nay là bản R5 giao diện WM6, qua box uprom tham khảo thêm nhé bạn!

thangmymobi

BỆNH MỚI CỦA O2S

Con O2s của em sáng hôm nay tự nhiên trở chứng:bấm Power không thể nào tắt được màng hình,mở lên thì được,nhưng khi bấm vẫn thấy tín hiệu,bấm tắt đèn và mở đèn MH vẫn ok.Giờ thì không thể nào tắt được MH nên để vào túi nó bị cấn phím nhảy lung tung hoài.Có bác nào gặp tình trạng giống như mình chưa vậy chỉ giúp mình với.

Nemmatlanh

Con O2s của em sáng hôm nay tự nhiên trở chứng:bấm Power không thể nào tắt được màng hình,mở lên thì được,nhưng khi bấm vẫn thấy tín hiệu,bấm tắt đèn và mở đèn MH vẫn ok.Giờ thì không thể nào tắt được MH nên để vào túi nó bị cấn phím nhảy lung tung hoài.Có bác nào gặp tình trạng giống như mình chưa vậy chỉ giúp mình với.

Mình chưa bị gặp tình trạng như bạn.Nếu mà bật lên vẫn ok thì chắc không phải do hỏng nút.Nếu thế chỉ có do đụng soft hoặc lỗi Rom gây nên.Bạn có thể thử bằng cách Backup lại ppc,rồi HR,nếu sau khi HR mà dùng lại được như bình thường thì bạn bắt buộc phải HR máy rồi.Còn nếu không bạn có thể UpRom khác thử xem hoặc dùng những soft có chức năng tắt MH như ShutXP hoặc Iluncher.....Thân!

thangmymobi

Lúc đầu mình cũng nghĩ do Rom và đã úp lại bản chuẩn 1.40.00 WWE rồi vẫn không hết.Giờ thì mình đang dùng PocketSupendx để tắt đỡ.Nhưng mình vẫn thấy tức làm sao đấy không phải do phần mềm và bấm vào vẫn có tín hiệu nhưng không tắt được.Có khi nào nó bị phần cứng không vậy anh?

Status
Không mở trả lời sau này.