• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
híc híc mấy bác ui! e kiểm tra rùi! máy e bị đứt cable màn hình! nguyên cong cáp của nó mười mấy dây bị lủng hết 3 dây ngoài rìa! do con ốc xiết dài quá chạm vô=>lủng! ra cửa hàng nó báo cable đen 1chai (ặc).mà e k biết chỗ nào sửa! (có thể câu dây dc không ạh?) bác nào biết chỗ sửa hay làm lại báo em với! E ở TpHCM ạh! help me! không lẽ bán cái xác nó k?( vì vỏ , pin với main board còn ok chưa bị gì hết!) giúp em với!

Bạn sang bõ phần cứng hỏi xem sao nhé, mình nghĩ cái đó thợ khéo tay có thể khắc phục được. Trước mình có 1 chiếc ko phải O2S bị đứt cáp hoàn toàn mà vẫn khôi phục lại được đấy.

anhquan37

cho em hỏi: xưa jờ em có sử dụng pass để lock máy là 7492 nhưng tối hôm qua ngủ, sáng nay dậy em nhập 7492 hoài mà máy nó vẫn cứ báo là sai pass. em xài bản rom hbb. pin còn đầy

cagivamito

Cái này thì bạn phải sang bên box sửa chữa phần cứng để hỏi và tham khảo thôi. Xin chia buồn cùng bạn

Bạn sang bõ phần cứng hỏi xem sao nhé, mình nghĩ cái đó thợ khéo tay có thể khắc phục được. Trước mình có 1 chiếc ko phải O2S bị đứt cáp hoàn toàn mà vẫn khôi phục lại được đấy.
thank các bác! để em xem thử! ủa nhưng cái box nó ở đâu? e tìm hoài! trong mục nào các bác!??

Chỉnh sửa cuối:

DanBonChen

Giúp mình 1 số vấn đề về O2 xda IIs

Đầu tiên là vấn đề về Bluetooth :(( khi mình bật Bluetooth lên thì nó dc khoảng 30s thì tắt phụt và hiện lên cái bảng sau:
BTTrayCE : sory!Bluetooth can no longer be used because the license is expired.
BDA:00:00:00:00:00:00
Key: E3E5.............5CD8
Pro nào biết chỉnh giúp mình với !!!

Thứ 2 là máy mình dùng win 203.mà trong phần today ko có cái pin để mình để ra màn hình nhìn cho dễ kiểm tra dung lượng pin.ko bít là thiếu hay phải cài phần mềm ah ?

Thứ 3 là nếu mình tự up rom từ 203 lên 6.1 thì có dc ko và nếu up thế máy có chậm đj ko ? dùng 6.1 thì có gì hay hơn 203 ah ?

thứ 4 là khi mình cắm kết nối máy dt với máy tính thì chương trình ActiveSync 4.6 thông báo bị lỗi gì đó ko hiu dc :
lúc nó đang : "looking for changes" thì chạy dc 1 đoạn hiện lên thông báo:
No profiles have been created.To creat a new profile,use the mail icon in the control panel.
Thế rùi bị lỗi.tuy vẫn vào dc bộ nhớ máy nhưng ko thể stop dc.đành rút thẳng ra rùi stop trong dt.

PRO giúp em với nhé !!! Cám ơn nhiều ah.

DanBonChen

chết con vài vấn đề nữa ah.
thứ 5 là em muốn dùng nhạc trong thẻ nhớ để làm nhạc chông dt và nhạc báo thức thì làm thế nào ah ? nhạc có sẵn chán quá mà ko bít đổi thế nào.huhu

ChuHuyHoan

Well-Known Member
chết con vài vấn đề nữa ah.
thứ 5 là em muốn dùng nhạc trong thẻ nhớ để làm nhạc chông dt và nhạc báo thức thì làm thế nào ah ? nhạc có sẵn chán quá mà ko bít đổi thế nào.huhu

Chỉ cần cop ra ngoài cùng của thư mục thẻ nhớ là ok thôi bạn ạ........

habubi

Đầu tiên là vấn đề về Bluetooth :(( khi mình bật Bluetooth lên thì nó dc khoảng 30s thì tắt phụt và hiện lên cái bảng sau:
BTTrayCE : sory!Bluetooth can no longer be used because the license is expired.
BDA:00:00:00:00:00:00
Key: E3E5.............5CD8
Pro nào biết chỉnh giúp mình với !!!

Thứ 2 là máy mình dùng win 203.mà trong phần today ko có cái pin để mình để ra màn hình nhìn cho dễ kiểm tra dung lượng pin.ko bít là thiếu hay phải cài phần mềm ah ?

Thứ 3 là nếu mình tự up rom từ 203 lên 6.1 thì có dc ko và nếu up thế máy có chậm đj ko ? dùng 6.1 thì có gì hay hơn 203 ah ?

thứ 4 là khi mình cắm kết nối máy dt với máy tính thì chương trình ActiveSync 4.6 thông báo bị lỗi gì đó ko hiu dc :
lúc nó đang : "looking for changes" thì chạy dc 1 đoạn hiện lên thông báo:
No profiles have been created.To creat a new profile,use the mail icon in the control panel.
Thế rùi bị lỗi.tuy vẫn vào dc bộ nhớ máy nhưng ko thể stop dc.đành rút thẳng ra rùi stop trong dt.

PRO giúp em với nhé !!! Cám ơn nhiều ah.

1. Về vấn đề bluetooth thì có lẽ là do driver trong bản rom của bạn hết hạn.

2. Phải cài thêm soft thì mới hiển thị được dung lượng của pin ra today bạn nhé.

3. Bạn chỉ cần làm đúng theo các bước hưởng dẫn up rom là được. Rom 6.1 thì chạy không nhanh bằng 2k3 nhưng nhiều ứng dụng hơn, đẹp hơn. Được cái lọ thì mất cái chai thôi :p

4. Lỗi đấy có lẽ là lỗi của Microsoft Outlook trên PC bạn à.

DanBonChen

copy nhạc ra ngoài cùng của thẻ nhớ là nó nhận dc ah ? để em thử phát ^^

Anh HABUBI ơi :
1. Về vấn đề bluetooth thì có lẽ là do driver trong bản rom của bạn hết hạn.
cái vấn đề này thì có cách nào sửa chữa ko ah? mà ko cần up rom mới ý!
có chương trình nào sửa chữa hay cài để bluetooth hoạt động ko ah? hết hạn thì tính sao giờ.híc híc

Last edited by a moderator:

longhi

Không restore file Backup khi upRom!

Tình hình là E vừa mới ngik ngợm UpRom từ WM2k3SE lên BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6, E backup dữ liệu bằng xbackup nhưng lên wm6.1 thì khôg có, restore bằng spb backup thì không được :-/ Bác nào biết cách khắc phục ko a? giúp E với

LuongQuang

Super V.I.P
Tình hình là E vừa mới ngik ngợm UpRom từ WM2k3SE lên BA ROM WM6.1 V14 - Build 19971.1.2.6, E backup dữ liệu bằng xbackup nhưng lên wm6.1 thì khôg có, restore bằng spb backup thì không được :-/ Bác nào biết cách khắc phục ko a? giúp E với

Khác OS (03SE và WM6.1) và bản ROM thì không thể dùng backup được đâu, nếu chỉ cần backup contact thì nên Sync với Outlook thôi, soft thì phải cài lại nhé! :-?

Lần sau còn tạo topic sai qui định sẽ bị DEL chứ không move nữa đâu, lưu ý nhé! ;)

anhquan37

con o2s của em cắm vào máy tính là nó báo USB is not reconnez j` j` đó. anh em nào có cách giúp ko ạh. sợi cable mới mua có 1 month em nghĩ nó chưa die đâu.

habubi

con o2s của em cắm vào máy tính là nó báo USB is not reconnez j` j` đó. anh em nào có cách giúp ko ạh. sợi cable mới mua có 1 month em nghĩ nó chưa die đâu.

Báo như vậy có nghĩa là cổng usb hoặc cáp có vấn đề. Bạn thử cổng usb và cáp khác xem sao.

tuan2005

Cho mình hỏi với.
Nếu muốn bỏ thanh hiển thị các biểu tượng nhỏ xíu ở phía dưới màn hình ppc thì làm như thế nào? ( cácbiểu tượng thường là comm, my mobile, xoay màn hình..) Bởi mình ko dùng đến nên muốn bỏ. mình đang dùng WM 6.1 điện thoại o2xdaii. Thanks

tuan2005

Bạn Anhquan37 ơi. Mình đã bị như bạn. tưởng cap hỏng đi mua mới. Nhưng cap mới lại ko dùng được, dùng lại cap cũ đi sau đó thử với pc khác xem sao. Như mình thì với PC cũ để bàn ở nhà thì ko syn được nhưng syn với lapptop thì ok. => nhiều khi là do cổng usb của pc gặp vấn đề đấy thôi.

habubi

Cho mình hỏi với.
Nếu muốn bỏ thanh hiển thị các biểu tượng nhỏ xíu ở phía dưới màn hình ppc thì làm như thế nào? ( cácbiểu tượng thường là comm, my mobile, xoay màn hình..) Bởi mình ko dùng đến nên muốn bỏ. mình đang dùng WM 6.1 điện thoại o2xdaii. Thanks

Bạn quan box chỉnh sửa reg sẽ có đầy đủ.
Còn đây là một số reg bạn tham khảo nhé

Ẩn / hiện biểu tượng xoay màn hình
Mã:
ẩn:HKLM\System\GDI\Rotation\HideOrientationUI = 1 (DWORD decimal)
Hiện:HKLM\System\GDI\Rotation\HideOrientationUI = 0 (DWORD decimal)
Hoặc :
Ẩn: HKLM\Services\screenrotate = 0 (DWORD decimal)
Hiện:HKLM\Services\screenrotate = 1 (DWORD decimal

Ẩn/ hiện battery indicator trên Task bar
Mã:
Ẩn: HKLM\Services\Power\ShowIcon = 0 (DWORD decimal)
Hiện: HKLM\Services\Power\ShowIcon = 1 (DWORD decimal)

Ẩn/hiện bt xoay mh ở góc dưới phải
Mã:
HKLM\System\GDI\Rotation\HideOrientationUI = 0 (DWORD decimal)
HKLM\System\GDI\Rotation\ StartUp= 1 (DWORD decimal)

omerta

SOS cấp cứu 02 lls gấp ........help me !

sáng qua em nó dùng bình thường, trưa về em cài mấy ứng dụng mới down về bằng thẻ nhớ , quên ko quét virus kể từ đó thì 02 s tậm tịt luôn , mở lên khoảng 10 phút là tụ nhiên màn hình xạm dần rồi mất hẳn, bấm power ko lên ,tháo pin ra khoảng nửa tiếng sau lắp vào thì lên ....10 phút sau lại tắt. em kiểm tra trong mục window của nó thấy có 2 file check autorun , ko xóa được , có phải nguyên nhân đấy ko? hôm qua em cài cái bittender , pa alarm, galarm .
mod thông cảm , em tìm mỏi mòn rồi mà ko có cái nào bị giống thế này nên list 1 chủ đề mới .mọi người làm ơn giúp giùm mới cầm em nó trên tay có 2 tuần thôi .

ChuHuyHoan

Well-Known Member
sáng qua em nó dùng bình thường, trưa về em cài mấy ứng dụng mới down về bằng thẻ nhớ , quên ko quét virus kể từ đó thì 02 s tậm tịt luôn , mở lên khoảng 10 phút là tụ nhiên màn hình xạm dần rồi mất hẳn, bấm power ko lên ,tháo pin ra khoảng nửa tiếng sau lắp vào thì lên ....10 phút sau lại tắt. em kiểm tra trong mục window của nó thấy có 2 file check autorun , ko xóa được , có phải nguyên nhân đấy ko? hôm qua em cài cái bittender , pa alarm, galarm .
mod thông cảm , em tìm mỏi mòn rồi mà ko có cái nào bị giống thế này nên list 1 chủ đề mới .mọi người làm ơn giúp giùm mới cầm em nó trên tay có 2 tuần thôi .

Máy bị tậm tịt đó không phải bị virut đâu bạn thử HS lại máy hoặc xem lại cục pin máy chập chờn thế mình nghĩ là do cục pin đó. thông thường virut không ảnh hưởng gì tới PPC đâu bạn ạ....

omerta

đã hard reset , nhưng mà mới bấm no , yes , yes xong thì máy cũng mờ mờ dần rồi đen thui luôn , cắm xạc vẫn báo màu đỏ .
có bác nào ở sài gòn biết cách khắc phuc thì em gởi máy vào làm giùm em với , trình độ mấy cửa hàng ngoài này em ko dám tin nữa , bữa trước có con sharp 903 bị yếu sóng, đem tới tiệm ngon nhất bị tháo mất con chip sóng ( pa) .....cái máy em thành cục chặn giấy luôn , quên , em ở quy nhơn .

Status
Không mở trả lời sau này.