• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

afa

Tôi đang dùng O22s, nhưng thấy loa hơi nhỏ, không biết có cách nào chỉnh loa to lên được không nhỉ. Nhờ mọi người giúp với.
Sau khi up ROM len ban 5.04.09, thấy icon Scenarios trên màn hình, nhưng khi bấm vào đó thì báo "The file 'Scenarios' can not be opened. Either it is not signed with a trusted certificate, or one of its components can not be found. You may need to reinstall or restore this file". Tôi không biết cách xóa filen này như thế nào hoặc bỏ icon trên màn hình today. Nhờ các bác chỉ giùm các khắc phục lỗi này hoặc cách xóa icon khi không sử dụng được.

Chỉnh sửa cuối:

O2xdaIIs

Mình có vấn đề này muốn hỏi các bạn :
mình xài O2s, up rom WM5 5.04.09, cài đạt 1 số ứng dụng cần thiết, sau đó mình dùng Spb backup để sao lưu lại. Dùng 1 thời gian do bị lệch cảm ứng không khắc phục được nên mình HR rồi chạy lại file backup, dùng rất ok. Nay mình muốn remove 1 số ứng dụng không muốn xài nữa, vào mục remove programs thì không thấy tên mấy ứng dụng đó. Dùng active syns để remove thì báo ok nhưng trong con O2 của mình thì vẫn chình ình 1 đống. Không lẽ phải xóa bằng tay ? bạn nào mách nước giùm mình cái !

hunter

Tôi đang dùng O22s, nhưng thấy loa hơi nhỏ, không biết có cách nào chỉnh loa to lên được không nhỉ. Nhờ mọi người giúp với.
Sau khi up ROM len ban 5.04.09, thấy icon Scenarios trên màn hình, nhưng khi bấm vào đó thì báo "The file 'Scenarios' can not be opened. Either it is not signed with a trusted certificate, or one of its components can not be found. You may need to reinstall or restore this file". Tôi không biết cách xóa filen này như thế nào hoặc bỏ icon trên màn hình today. Nhờ các bác chỉ giùm các khắc phục lỗi này hoặc cách xóa icon khi không sử dụng được.

Thế bạn đã cài "Logout Scenarios_fix.cab" chưa?
trong Ext_ROM kèm theo bản ROM WM2K5_5.4.09_WWE.
:)) nếu chưa thì hãy cài đi nhé bạn.

khoavetccty

Tai nghe BT Motorola HS820

Các bác cho em hỏi làm sao để kết nối O2s với tai nghe Motorola HS 820. Em đã thử nhiều cách nhưng vẫn không được. Máy O2s vẫn nhận ra tai nghe BT HS 820, nhưng khi set để làm tai nghe BT thì không được. Có khi nào tai nghe này không tương thích với O2s không vậy. Bác nào biết chỉ giúp em với. Thks. Khoavet

daden203

Cứu con Ò S của tôi với .... chỉ còn 2 fut

O2S của tôi đang dùng bình thường tự nhiên cài PocketClock vào Storage Card , sau đó khởi động ko lên nữa, tôi cố gắng vào đc SAFE mode để BACK UP lại nhưng từ đó trở đi : Khi Bật máy chỉ thấy màn hình có 4 vạch xanh lam,xanh,đỏ trắng >>>làm thế nào bây h các PRO.

Tôi mới dùng Ò đc vài ngày nên rất cần anh em chỉ giáo. Tôi vẫn chưa dám nghịch thêm cái j :(( :(( :(( :(( :((

daden203

Ah lúc trước khi Back Up cố gắng vào đc màn hình TODAY thì nó hiện lên thông báo sau và treo máy luôn:

"CANNOT FIND NVDSTARTUP MAKE SURE FILENAME ARE CORRECT AND ALL THE REQUIRED LIBRARIES ARE AVAILABLE."

HuuTien

Vậy là máy bạn chưa vào CE rồi,thôi format stogare nó lại xem sao
Bấm giữ 2 phím camera + Ghi âm rồi chọt reset
có 3 dòng xuất hiện phía trên,bên trái màng hình,dòng đầu cho NO,2 dòng cuối chon YES,di chuyển bằng phím camera,chọn YES/NO bằng phím ghi âm,xong thì nhấn phím tin nhắn (có hình cái bao thư)
Thế là xong !

LUNGLU55

Các bác cho em hỏi làm sao để kết nối O2s với tai nghe Motorola HS 820. Em đã thử nhiều cách nhưng vẫn không được. Máy O2s vẫn nhận ra tai nghe BT HS 820, nhưng khi set để làm tai nghe BT thì không được. Có khi nào tai nghe này không tương thích với O2s không vậy. Bác nào biết chỉ giúp em với. Thks. Khoavet

Mình cũng đang dùng cái tai nghe và máy này 02S.
Muốn nghe được stereo thì phải cài lên bản WM5 còn dung WM3 không nghe được đâu. vi nghe nó la mono.
Bản mình cài là bản này: wm2k5_5.4.09_wwe . Khi cài vào rồi thì nghe nạc phê lắm. đã test thử - phải nói tai nghe này hay thật

Nếu vẫn chưa cài được thì mời tôi cafe tôi hướng dẫn cho tôi ở Nguyễn Chí Thanh
Lunglu55/0913580466

Chỉnh sửa cuối:

daden203

To HUUTIEN: thank bác nhé, Tôi làm theo lời bác thế là Okie rồi, vào TODAY ngon lành rồi, nhưng cho tôi hỏi, các soft đã cài vào thẻ nhớ có cách nào để sử dụng lại được ko. Bây h tôi có thể BACK up lai bình thường chứ

Chỉnh sửa cuối:

LUNGLU55

Một vấn đề nữa xin hỏi anh em dùng máy O2IIS.

Tôi đang dùng máy bình thường tháo pin ra lắp vào thì thấy màn hình đen ngòm không restast được, làm cách nào cũng không thấy lên. Nhưng cắm sạc vào thì đèn báo đỏ. màn hình vẫn không hoạt động

Suy đoán đây là phần cứng, ai từng bị hay biết bệnh xin nói qua cho anh em nhé. Đừng nói máy em chết màn hình em run. Cố gắng ự khắc phục chứ mang ra thợ nó luộc mình vài lít coi nhu đói cả tháng.
Thanks các bác đọc tin, mong các bác hồi âm sớm cho mình ăn ngon ngủ kĩ.

Hungpdahl

Well-Known Member
có khả năng do pin bạn cứ cắm xạc vào khoảng vài tiếng xem có lên đèn vàng k.huặc thay pin khác vào.nếu k được thử vòa bot xem có được k.nếu được thì up lại rom.

AnhTu

Super V.I.P
To HUUTIEN: thank bác nhé, Tôi làm theo lời bác thế là Okie rồi, vào TODAY ngon lành rồi, nhưng cho tôi hỏi, các soft đã cài vào thẻ nhớ có cách nào để sử dụng lại được ko. Bây h tôi có thể BACK up lai bình thường chứ

Vẫn xài lại tốt, nhưng phần mềm nào khi bạn chạy mà bắt đăng ký thì cứ đăng ký, sau đó dùng Resco File Explorer nhấn giữ ở file *.exe (file chạy của PM đó) và chọn Send to/Start menu as shortcut là phần mềm đó tự động có trong Program như trước đây thôi.
Tuyệt đối không thể chạy file backup của WM2003 trước đó cho WM5 mới up vì khác hệ điều hành.

AnhTu

Super V.I.P
Một vấn đề nữa xin hỏi anh em dùng máy O2IIS.

Tôi đang dùng máy bình thường tháo pin ra lắp vào thì thấy màn hình đen ngòm không restast được, làm cách nào cũng không thấy lên. Nhưng cắm sạc vào thì đèn báo đỏ. màn hình vẫn không hoạt động

Suy đoán đây là phần cứng, ai từng bị hay biết bệnh xin nói qua cho anh em nhé. Đừng nói máy em chết màn hình em run. Cố gắng ự khắc phục chứ mang ra thợ nó luộc mình vài lít coi nhu đói cả tháng.
Thanks các bác đọc tin, mong các bác hồi âm sớm cho mình ăn ngon ngủ kĩ.

99% là do hết pin mà thôi, cắm sạc khoảng 4 ~ 5 tiếng là ok :D

daden203

file backup của tôi là trong hệ điều hành WM5 nhưng khi chạy lại thì nó lại bão lỗi. Thế mới ức chế chứ.

AnhTu

Super V.I.P
file backup của tôi là trong hệ điều hành WM5 nhưng khi chạy lại thì nó lại bão lỗi. Thế mới ức chế chứ.

Thông thường khi mới up ROM mới hoặc ngay cả khi Hard Reset lại máy cũng hạn chế chạy file backup, hãy cố gắng cài lại mới hoàn toàn, và sau đó backup ngay khi cảm thấy mình đã cài đặt đầy đủ soft và chưa sử dụng gì cả, cảm thấy máy chạy ổn định thì backup ngay nhé. Như vậy thì file backup đó sẽ rất hoàn hảo. Chúc vui.

LUNGLU55

99% là do hết pin mà thôi, cắm sạc khoảng 4 ~ 5 tiếng là ok :D

Vâng cảm ơn các bác
Tôi lo quá sợ toi cái màn hình hay nguồn gì đó

Khi tháo pin ra nó vẫn còn khoảng 50% mà.

AnhTu

Super V.I.P
Vâng cảm ơn các bác
Tôi lo quá sợ toi cái màn hình hay nguồn gì đó

Khi tháo pin ra nó vẫn còn khoảng 50% mà.

Như vậy thì có lẽ pin backup trong máy bị cạn, tháo pin ra và cắm sạc vào, khoảng 30p thì gắn pin vào lại nhé.

LUNGLU55

Như vậy thì có lẽ pin backup trong máy bị cạn, tháo pin ra và cắm sạc vào, khoảng 30p thì gắn pin vào lại nhé.

Chưa hiểu rõ lắm xin hỏi lại
Tức là tháo pin ra sau đó căm sạc vào máy (máy không có pin) đúng không bạn. Mình làm vậy đèn vẫn đỏ cộng với đèn Blutoot nó sáng mờ. Làm vậy đúng không ??

Tiện trao đổi bác có nick Yahoo hay Skype không anh em mình chát cho cụ thể.

YM: lunglu55 Hoặc bqhuk

Cảm ơn nhiều

em đang ở SGòn, tính thay vỏ con O2 IIS, nhưng nghe nói là chỉ cần tháo vỏ ra rồi đem đi sơn lại thì đỡ tốn hơn, vậy mấy bác cho em hỏi là có chỗ nào làm cái vụ này ko, hoặc là đem tới chỗ nào tháo xong rồi đem wa chỗ khác sơn? các bác chỉ giùm em đi, nhưng mà đừng kêu em tự tháo vỏ nha, em nhát lắm!

AnhTu

Super V.I.P
em đang ở SGòn, tính thay vỏ con O2 IIS, nhưng nghe nói là chỉ cần tháo vỏ ra rồi đem đi sơn lại thì đỡ tốn hơn, vậy mấy bác cho em hỏi là có chỗ nào làm cái vụ này ko, hoặc là đem tới chỗ nào tháo xong rồi đem wa chỗ khác sơn? các bác chỉ giùm em đi, nhưng mà đừng kêu em tự tháo vỏ nha, em nhát lắm!

Hiện nay với chuyện tháo vỏ máy của O2 chỉ là chuyện nhỏ, bạn có thể ra cửa hàng nhờ tháo vỏ và đem vỏ đi sơn chỗ khác. Hãy đến Hữu Tiến để chuyên gia tháo cho :D còn chuyện sơn thì mách bạn 1 chỗ chuyên sơn xe tay ga :D (không bết có sơn vỏ máy không, nhưng thấy chỗ đó có nhiều loại sơn không đụng hàng) đến đó là bạn có thể hỏi thăm giá cả v.v...Ngay ngã tư Nguyễn Chí Thanh + Ngô Quyền, tiệm sơn xe QUANG.

Status
Không mở trả lời sau này.