• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.
Các bác ơi, em mới mua O2s, thuộc dòng Blue Angel đúng không ạ?
Vừa mới Up rom lên W05!
Hiện tượng: Pin cứ đến 39% là tắt máy luôn, không sử dụng được!
Các bác giúp em các khắc phục với, không thì bực mình lắm.
Em sử dụng O2i bao nhiêu lâu, đến tần 3~4% pin vẫn cố gắng gượng được...
pin của bạn bị chay rồi, 39% mà tắt rồi thì chắc phải mua cục mới thôi, qua topic Pin cho PPC tham khảo thêm bạn nhé!

Khuong

em nghe nói có phần mềm kích RAM phải ko các bác. kích CPU thì em có rồi còn kích ram thì chỉ nghe nói, nếu bác nào có cho em xin 1 bản với

Nemmatlanh

em nghe nói có phần mềm kích RAM phải ko các bác. kích CPU thì em có rồi còn kích ram thì chỉ nghe nói, nếu bác nào có cho em xin 1 bản với

Không có phần mềm kích Ram đâu bạn ạ.Chỉ có Soft giải phóng Ram nhanh thôi.Theo mình thấy thì Soft SKTool dùng là hay nhất.Tích hợp nhiều thứ,trong đó có chức năng Free UpRam dùng để giải phóng Ram nhanh.Bạn Down về dùng thử xem sao nhé.Thân!

southsun

help,các bác ơi sao cái dt của em lắc lên nghe tiếng kêu lộc cộc trong đó,giống như tiếng ốc vít gì ấy,mà em có làm rớt bao giờ đâu

Tuan1412

help,các bác ơi sao cái dt của em lắc lên nghe tiếng kêu lộc cộc trong đó,giống như tiếng ốc vít gì ấy,mà em có làm rớt bao giờ đâu
bạn tham khảo thêm cách mở máy rồi mở máy ra xem thì mới biết dc chứ

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cũng có thể do bút viết bị lỏng rồi nên rung mới tiếng lọc cọc bạn à. Vì dòng máy này chỉ sau 1 thời gian ngắn là ổ gài bút cảm ứng bị lỏng rồi, máy mình đang phải cuốn 1 lớp băng dính vào thì mới gài được đây.

lttung

Em dùng O2S, cài bản W5, hay gặp các lỗi sau

1.Giờ tự động nhảy nhanh hơn 1 tiếng. Chỉnh xong lúc sau lại nhảy
2.Bật Wifi rất khó. Lúc bật được lúc không
3.Không kêu được các File chuông sẵn có. Phải copy vài file vào thư mụck Win\Ring mới chạy được
4.Thỉnh thoảng máy tự chỉnh backlight tối om. Phải vào đẩy lên

Ai biết chỉ giúp em khắc phục với. Thanks

Em dùng O2S, cài bản W5, hay gặp các lỗi sau

1.Giờ tự động nhảy nhanh hơn 1 tiếng. Chỉnh xong lúc sau lại nhảy
2.Bật Wifi rất khó. Lúc bật được lúc không
3.Không kêu được các File chuông sẵn có. Phải copy vài file vào thư mụck Win\Ring mới chạy được
4.Thỉnh thoảng máy tự chỉnh backlight tối om. Phải vào đẩy lên

Ai biết chỉ giúp em khắc phục với. Thanks

1.Giờ tự động nhảy thì bạn xem lại giờ trên PC của bạn xem sao, nếu đúng là chênh nhau 1 tiếng thì bạn phải chỉnh lại trên PC cho đồng, bởi vì khi Sync thì giờ trên PPC sẽ điều chỉnh theo PC.
2. Bật wifi khó là lỗi cố hữu của dòng này, bạn mở CommManager lên, chọt Setting>WlanSetting, chọt Turn on>OK, sau đó trở về CommManager, chọt vào biểu tượng wifi là bật được liền! cái này cũng tùy vào bản rom, mình thấy bản R5 mới nhất bật khá nhạy!
3.Các file ringtone đều phải chép vào windows\Rings!
4.Tự động chỉnh backlight có thể là do một chương trình chỉnh profile nào đó tự động điều chỉnh, bạn nên kiểm tra lại xem sao!

Tuan1412

1.Giờ tự động nhảy thì bạn xem lại giờ trên PC của bạn xem sao, nếu đúng là chênh nhau 1 tiếng thì bạn phải chỉnh lại trên PC cho đồng, bởi vì khi Sync thì giờ trên PPC sẽ điều chỉnh theo PC.
2. Bật wifi khó là lỗi cố hữu của dòng này, bạn mở CommManager lên, chọt Setting>WlanSetting, chọt Turn on>OK, sau đó trở về CommManager, chọt vào biểu tượng wifi là bật được liền! cái này cũng tùy vào bản rom, mình thấy bản R5 mới nhất bật khá nhạy!
3.Các file ringtone đều phải chép vào windows\Rings!
4.Tự động chỉnh backlight có thể là do một chương trình chỉnh profile nào đó tự động điều chỉnh, bạn nên kiểm tra lại xem sao!
các file ringtone có thể để ở ramdisk mà tốc đọ truy cập cũng rất nhanh,đẻ trên thẻ nhớ thì tốc đọ truy cập hơi chậm khi tắt máy
còn backlight tự dưng tối om thì có thể do bấm chặt nút nguồn lâu quá gây ra thôi
còn vấn đề về giờ và wifi thì đúng như bạn nói

Chỉnh sửa cuối:

lttung

Cảm ơn các bác. Em xin hỏi thêm, máy của em tự nhiên thỉnh thoảng nảy sinh ra 1 thư mục tên là : StoreCard, điều này khiến thẻ tự đổi tên thành StoreCard 2

Vậy là sao ạ

C ảm ơn các bác. Em xin hỏi thêm, máy của em tự nhiên thỉnh thoảng nảy sinh ra 1 thư mục tên là : StoreCard, điều này khiến thẻ tự đổi tên thành StoreCard 2

Vậy là sao ạ
thỉnh thỏang mình cũng hay bị như vậy, ko biết tại sao! khắc phục bằng cách xóa cái thư mục Storage Card đó đi rồi khởi động lạ máy là được!

AnhTu

Super V.I.P
Cảm ơn các bác. Em xin hỏi thêm, máy của em tự nhiên thỉnh thoảng nảy sinh ra 1 thư mục tên là : StoreCard, điều này khiến thẻ tự đổi tên thành StoreCard 2

Vậy là sao ạ

thỉnh thỏang mình cũng hay bị như vậy, ko biết tại sao! khắc phục bằng cách xóa cái thư mục Storage Card đó đi rồi khởi động lạ máy là được!
Lý do là một số CTrình tự thay đổi đường dẫn đến Storage Card nên device phải tự tạo 1 đường dẫn chính xác hơn (có thể do CTrình tự nhận device có 2 bộ nhớ động)
Cách xử lý: dùng PC sửa tên thư mục có số tứ tự (ví dụ như storage card1) thành Storage Card, sau đó cắm thẻ vào, nếu vẫn còn phát sinh, buộc lòng phải HR máy và cài đặt trình tự phần mềm nào gây lỗi.

Tuan1412

Lý do là một số CTrình tự thay đổi đường dẫn đến Storage Card nên device phải tự tạo 1 đường dẫn chính xác hơn (có thể do CTrình tự nhận device có 2 bộ nhớ động)
Cách xử lý: dùng PC sửa tên thư mục có số tứ tự (ví dụ như storage card1) thành Storage Card, sau đó cắm thẻ vào, nếu vẫn còn phát sinh, buộc lòng phải HR máy và cài đặt trình tự phần mềm nào gây lỗi.
mình biết cách khắc phục hoàn toàn chuyện này
đó là do 1 số chương trình mặc định của máy o lưu vào storage nhưng ng dùng lại muốn chuyển sang storage card ví dụ như chuyển các file dơn từ internet ra thẻ nhớ,mặc định của máy là windows,chuyển tin nhắn ra thẻ nhớ,mặc định cũng lưu ở windows....
lý do khi các bạn rút thẻ nhớ ra sau đó đút vào nó lại chuyển thành storage card2 cính là ở chõ này,vì thẻ nhớ là phần đính dời vào ppc khi ta rút thẻ ra ppc phải tự tạo ra 1 thư mục storage card khác để nó có thể lưu các chương trình mà bạn muốn nó lưu sang storage card,khi bạn đút thẻ trở lại thì vì ppc đã tạo thành 1 thư mục storage card khác mất rồi,thư mục này cũng ngang hàng với windows và storage card 2đó
chính vì thế để hết mình khuyên các bạn o nên lưu nhưng phần đã mặc định sang thẻ nếu bạn o muốn lưu nó vào bộ nhớ máy thì bạn có thể lưu sang ramd disk vì nó là phần o thể tháo dời dc,mà cũng ít làm chậm lại tốc độ của máy,đẻ dễ dàng chuyển các bạn nên dùng phần mềm sktool có trong DS

mình cũng đã từng rất bực mình về vấn đề này,mãi mới mò ra dc
chúc các bạn thành công

TuanQuang

con O2s của em đã up lên win2k5, lâu nay dùng vẫn ổn định, gần đây em cài một số phần mềm vào chạy được 1-2 lần khi soft reset lại thi thành biểu tượng trắng và ko chạy được, em tìm trong programfiles mà ko thấy, rồi word cũng bị lỗi, khi kích vào nó báo" a problem with the document was encountered and it cannot be opened". Bác nào biết chỉ em với:(
có lẽ là máy của bạn chưa nhận thẻ nhớ nên các ứng dụng của bạn ko mở đc,bạn thủ rút thẻ nhớ ra rồi cắm lại xem
Lỗi word là do room rồi bạn ah. bạn thử HR xem, nếu vẫn bị lỗi thì bạn nên up room khác hoặc quay trở lại với 2k3 SE vì 2k5 đối với blue angle vẫn chưa đc ổn định đâu.

namket

Mình xài bản Fix2 khi kết nối PPC với PC thì ko thể ngắt kết nối dc??? Bạn nào biết giúp mình với. Thanksss...

Status
Không mở trả lời sau này.