• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

TuanQuang

Mình xài bản Fix2 khi kết nối PPC với PC thì ko thể ngắt kết nối dc??? Bạn nào biết giúp mình với. Thanksss...
câu hỏi của bạn ko rõ ràng,bạn muốn ngắt kết nối nào? kết nối GPRS hay wifi của PPC hay loại kết nối nào khác?

namket

câu hỏi của bạn ko rõ ràng,bạn muốn ngắt kết nối nào? kết nối GPRS hay wifi của PPC hay loại kết nối nào khác?
Mình muốn ngắt kết nối AS nhưng ko dc, bạn chỉ mình với. Thankss...

SirKojiro

Mình muốn ngắt kết nối AS nhưng ko dc, bạn chỉ mình với. Thankss...

Cứ rút ra luôn thôi bạn à, không có chỗ disconnect đâu. cho phép rút nóng mà cứ yên tâm không hỏng PPC đâu :D.

namket

Cứ rút ra luôn thôi bạn à, không có chỗ disconnect đâu. cho phép rút nóng mà cứ yên tâm không hỏng PPC đâu :D.
:O Oh!!! Mình nghe nói rút như vậy dễ bị hư bộ nhớ máy lắm.:(

TuanQuang

trời,ko có j phải lo đâu bạn ah.bạn cứ rút thoải mái đi.chỉ có đối với dòng UNI khi uproom thì mới ko đc rút cable thoi.còn các loại khác bạn rút vô tư

Huycl2507

95% là như bestboytq nói, do cài ứng dụng trên thẻ, rồi rút ra hay lở xóa mất, nên bị thế. Một số ROM WM5.0 chạy cũng ổn đinhl lắm đó bạn. Chúc thành công ^ ^

Huycl2507

Thường thì trong StartMenu/Active Sync có hiện nhật ký connect và có chữ disconect nằm bên phải dưới, nếu thật sự đang sync thì chỉ cần bấm vào đó là ngắt.

Còn không thì rút ra luôn :D không ảnh hưởng gì cả :D

khuyetdanh

Các bác cho em hỏi,con 02s của em, ko hiểu sao em đang xem TV trên PDA.vn, thì nó báo lỗi này

rồi thẻ nhớ không nhận nữa, phải rút ra cắm lại. Sóng điện thoại cũng mất tiêu.
kô hiểu là bị làm sao nữa. các bác giúp em cái.
Pin của em thì đầy ự, 94%, mà em vẫn còn đang sync với máy tính qua cáp nữa cơ.

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho em hỏi,con 02s của em, ko hiểu sao em đang xem TV trên PDA.vn, thì nó báo lỗi này

kì cục dữ vậy ta?? :-? còn những 94% lận mà? đang sync nữa chứ! pin của bạn xài bao lâu rồi? bạn có hay bị như vậy ko hay đây chỉ là lần duy nhất thôi? cũng có thể lâu lâu nó...dở chứng cũng nên, reset lại còn bị ko bạn?

khuyetdanh

kì cục dữ vậy ta?? :-? còn những 94% lận mà? đang sync nữa chứ! pin của bạn xài bao lâu rồi? bạn có hay bị như vậy ko hay đây chỉ là lần duy nhất thôi? cũng có thể lâu lâu nó...dở chứng cũng nên, reset lại còn bị ko bạn?

Mình cũng nghi ngờ là do pin, tại pin mình dùng cũng lâu rồi, gần 2 năm. Mình chưa thử mượn pin khác lắp vào xem có bị sao kô. nhưng nếu là do pin thì khi sync với máy tính vẫn phải ok chứ nhỉ.
Cứ xem TV online, được khoảng 15' là bị như vậy,mình reset rồi, vẫn không ăn thua :-/ .

Nemmatlanh

Mình cũng nghi ngờ là do pin, tại pin mình dùng cũng lâu rồi, gần 2 năm. Mình chưa thử mượn pin khác lắp vào xem có bị sao kô. nhưng nếu là do pin thì khi sync với máy tính vẫn phải ok chứ nhỉ.
Cứ xem TV online, được khoảng 15' là bị như vậy,mình reset rồi, vẫn không ăn thua :-/ .

Cái này mình nghĩ đến 90% là do Pin đó bạn.Nếu thế thì bạn cần thay cục Pin khác đi mà dùng cho sướng.Dùng 2 năm rồi thay cũng được rồi đó.Chúc vui!

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Nếu pin của bạn thời gian dùng vẫn đảm bảo thì có lẽ là máy của bạn bị quá tải nên nó thông báo vậy vì bạn bảo lúc đó bạn đang xem truyền hình internet mà. Mình cũng đã bị trường hợp này duy nhất 1 lần nhưng sau đó thì không thấy bị nữa:D

namket

Mình đang dùng O2S WM5, dùng PocketMusic 4.34 để nghe nhạc nhưng khi nghe lớn hết cỡ thì thẻ nhớ bị trục trặc (lúc nhận lúc ko) mình đã up lại rom nhưng thẻ nhớ vẫn bị, ko biết do nguyên nhân gì nữa??? và cách khắc phục ra sao nữa. Thank.... mọi người

Nemmatlanh

Mình đang dùng O2S WM5, dùng PocketMusic 4.34 để nghe nhạc nhưng khi nghe lớn hết cỡ thì thẻ nhớ bị trục trặc (lúc nhận lúc ko) mình đã up lại rom nhưng thẻ nhớ vẫn bị, ko biết do nguyên nhân gì nữa??? và cách khắc phục ra sao nữa. Thank.... mọi người

Cái này có thể do thẻ nhớ mà bạn?Đâu phải cứ bị gì là UpRom sẽ khỏi được đâu :D.Bạn thử lôi thẻ nhớ ra vệ sinh lại nó đi nhé.Có thể thẻ nhớ dùng lâu nên bị bám bẩn,nên khó đọc.Và bạn có thể thử bằng cách mang thẻ nhớ khác cắm thử vào xem có bị không nhé.Nếu vẫn bị thì do ppc,còn nếu không bị thì do thẻ nhớ.Thân!

Tuan1412

mình thấy dùng bản rom của logout vẫn là ổn định nhất
nhưng bản này lại o thể chạy dc thếm đọng thì phải
có ai biết cách khắc phục dc tình trạng này o

namket

Cái này có thể do thẻ nhớ mà bạn?Đâu phải cứ bị gì là UpRom sẽ khỏi được đâu :D.Bạn thử lôi thẻ nhớ ra vệ sinh lại nó đi nhé.Có thể thẻ nhớ dùng lâu nên bị bám bẩn,nên khó đọc.Và bạn có thể thử bằng cách mang thẻ nhớ khác cắm thử vào xem có bị không nhé.Nếu vẫn bị thì do ppc,còn nếu không bị thì do thẻ nhớ.Thân!

mình đã thay thẻ nhớ khác cũng ko dc. mình mới đem ra siêu thị ChieuDuong nhưng họ nói ko sửa dc vì hư phần mềm chứ ko phải phần cứng. Bây giờ thẻ nhớ vẫn bị lúc nhận lúc ko:(( :(( :((

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đã thay thẻ nhớ khác cũng ko dc. mình mới đem ra siêu thị ChieuDuong nhưng họ nói ko sửa dc vì hư phần mềm chứ ko phải phần cứng. Bây giờ thẻ nhớ vẫn bị lúc nhận lúc ko:(( :(( :((

Nếu vậy bạn coppy hết thẻ nhớ ra PC rồi format thẻ đó xem thế nào rồi lại coppy vào thẻ nhớ xem sao. Thử đi bạn nhé. Chúc vui!!!!!!!!

namket

Mình đã format cả máy và thẻ nhớ rồi mà vẫn ko dc??? PC mình bị nhiễm virus có khi nào do nó gây ra ko??? Thanks...

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã format cả máy và thẻ nhớ rồi mà vẫn ko dc??? PC mình bị nhiễm virus có khi nào do nó gây ra ko??? Thanks...

Cũng có thể lắm bạn thử mang ra một máy khác pormat xem sao? Ngày trước mình có cái thẻ cũng bị như bạn dùng được khoảng mấy ngày sau thì chết không thể nào cứu được. Mong rằng tình huống của bạn không giống tôi, cố cứu thôi.:D :D :D

salemnb

Cứu với. Máy mình khi đẩy bàn phím thật lên thì chọt màn hình cảm ứng bình thường, nhưng khi thu gọn bàn phím lại thì chọt không có tác dụng nữa. Bạn mình nó bảo là lỗi tại cable. Dùng thế bất tiện quá.
Mà đang nghe nhạc trên băg 1 trong các chương trình nghe nhạc thì rất hay bị treo máy sau khoảng 1 hoặc vài phút.
Help meeeeeeeeeeee!

Status
Không mở trả lời sau này.