• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

linhlk

Nhờ các bác có kinh nhiệm jup em,chả là e mới thay màn hình O2S,về kiểm tra em phát hiện ra lỗi sau:
trên màn có 1 vệt xước dài khoảng hơn 1cm k xươc ở bên ngoài mà là bên trong(cảm jac như bị xước ở lớp kính) ,nếu để nền màn hình màu đen thì nhìn thấy khá rõ vết xước màu trắng,còn các màu khác thì dê ý kỹ mới thấy.E chụp hình thì ảnh vẫn bình thường k sao cả,k có điểm chết nào,cảm ứng khá tốt
Các bác bày e một số kinh nghiệm dể e KT thêm nhé,nếu có chuyện gì e còn bít dường lo liệu.Thanks:-/

-------------

Cảm ơn bác nn6565,bác nói e chưa hiểu lắm,ai đáy nói rõ hộ e dược k ạ,bởi vì E lấy màn này của dứa bạn giá khá rẻ,thành ra e hơi ngại,nếu bệnh này ảnh hưởng đến tuổi thọ của màn hình thì e sẽ bảo hành.Các bác hồi âm nhanh nhanh hộ e.Thanks :O

Chỉnh sửa cuối:

Z14

Các bác giúp em với e đang xài o2s room 5.04.09.Khi pin còn lại khoảng 25% là không nge điện thoại được cứ bấm nút nghe là tư nhiên bên nghe gát máy vậy.Giúp e với bữa giờ bị hiểu lầm hoài àh

Z14

cho e hỏi thêm cái này nửa mấy bữa nay mới chú ý thấy màn hình của e sao nó bị giựt giựt hoài àh

poiuy

Nếu đang dùng bình thường không phải do cài thêm soft mà tự nhiên bị thì bác thử HR lai xem sao, nếu vẫn bị thì có lẽ bị lỏng cáp, đem ra thợ người ta lắp lại cho

Tom_codon

Super V.I.P
cho e hỏi thêm cái này nửa mấy bữa nay mới chú ý thấy màn hình của e sao nó bị giựt giựt hoài àh

Nếu thấy có hiện tượng đó thì đúng là bạn nên mang chú PPC của mình đi bảo trì chứ đừng để thế tránh tình trạng hỏng luôn màn hình thì chẳng biết than ai bây giờ....:( :( :(

linhlk

Nhờ các bác có kinh nhiệm jup em,chả là e mới thay màn hình O2S,về kiểm tra em phát hiện ra lỗi sau:
trên màn có 1 vệt xước dài khoảng hơn 1cm, k xươc ở bên ngoài mà là bên trong(cảm jac như bị xước ở lớp kính) ,nếu để nền màn hình màu đen thì nhìn thấy khá rõ vết xước màu trắng,còn các màu khác thì dê ý kỹ mới thấy.E chụp hình thì ảnh vẫn bình thường k sao cả,k có điểm chết nào,cảm ứng khá tốt
Các bác bày e một số kinh nghiệm dể e KT thêm nhé,nếu có chuyện gì e còn bít dường lo liệu.Thanks

Sao k ai giúp E vậy:((

Oxy

trên màn có 1 vệt xước dài khoảng hơn 1cm, k xươc ở bên ngoài mà là bên trong(cảm jac như bị xước ở lớp kính) ,nếu để nền màn hình màu đen thì nhìn thấy khá rõ vết xước màu trắng,còn các màu khác thì dê ý kỹ mới thấy.E chụp hình thì ảnh vẫn bình thường k sao cả,k có điểm chết nào,cảm ứng khá tốt
Các bác bày e một số kinh nghiệm dể e KT thêm nhé,nếu có chuyện gì e còn bít dường lo liệu.Thanks

Sao k ai giúp E vậy:((

Theo em thì màn hình của bác bị sước! Bác mới thay màn hình thì nên ra cửa hàng khiếu lại vụ này. Khi bác chụp hình thì đương nhiên là không có điểm ảnh nào chết vì ống kính Camera của bạn vân còn ngon mà, màn hình chả liên quan gì đến việc bạn chụp hình cả:)
- kinh nghiệm kiểm tra màn hình thì bác để bàn mình đên xì và tìm xem trên cái nền đen đó có vết loang trắng nào không! và ngược lại với nền màu trắng xem có điểm nào màu đen xì không??? nếu có thì chứng tỏ điểm loang loang đó là điểm ảnh chết (Đây là kinh nghiệm của em, nếu có j không phải các bác bỏ wa cho ạ)

quyen0611

tôi nghĩ là màn hình của bạn bị rạn rồi. nên đi kiểm tra tránh tình trạng hỏng nặng đấy. thay màn hình cũng tốn lăm. hu hu

nn6565

chắc là o sao đâu,mới thay màn hình mà,đem ra bảo hành lại thôi ,man hình giá cũng rẻ muh,phân nửa giá máy chứ mấy,hihihiih

myGenio

Kết nối internet cho PC qua cổng hống ngaọi

Em co conlaptop và con O2s em vẫn kết nối bằng BT dc cho nó, nhưng máy em yếu nên không muốn dùng BT không biết có cách nào kết nối dc qua cổng hồng ngoại như dtd không hả các anh,em loay hoay mãi mà không tìm ra cách kết nối. các anh biết thỉ hướng dẫn em với.thanks.

hcqp

Em co conlaptop và con O2s em vẫn kết nối bằng BT dc cho nó, nhưng máy em yếu nên không muốn dùng BT không biết có cách nào kết nối dc qua cổng hồng ngoại như dtd không hả các anh,em loay hoay mãi mà không tìm ra cách kết nối. các anh biết thỉ hướng dẫn em với.thanks.

Ý bác nói là Laptop của bác yếu đến nỗi không muốn dùng Bluetooth để kết nối PC<=>PPC hả?!Nếu thế thì dùng cổng hồng ngoại càng tệ hại hơn. Bluetooth là kết nối không dây hơn hẳn hồng ngoại về mọi mặt: dung lượng đường truyền, khoảng cách truyền, tiết kiệm pin.... Còn dùng cổng hồng ngoại phải để thật sát vào thì mới có tín hiệu.
Vì thế, theo mình, nếu không muốn dùng Bluetooth và muốn có kết nối đơn giản, nhẹ nhàng hơn ... là bạn mua sợi dây cable (80.000đ) để vừa kết nối, vừa sạc pin là nhẹ nhất, nhanh nhất, ổn định nhất...:D

Kobold1609

Ko nên để kết nối bằng cổng hồng ngoại bạn ah,nếu BT của máy tính xách tay của bạn mà yếu ,bạn có thể chọn 1 trong 2 giải pháp sau :
-Nối PPC với PC bằng sợi dây Cable,nhưng cách này trong quá trình PPC và PC kết nối với nhau thì PPC luôn ở trạng thái sạc pin vì vậy mình ko thích cho lắm
-Mua thếm 1 cái BT cắm ngoài khác dùng để kết nối PPC và PC với nhau.Mình không biết rõ giá ở VN là bao nhiêu,nhưng như cái BlueTooth mình đang dùng thì giá vào khoảng 150K VND.

Bạn lựa chọn xem nhé,chúc vui vẻ!!!

Last edited by a moderator:

vit

Cậu chỉ cẩn đưa hai cổng lại gần nhau thì nó sẽ có tìn hiệu ngay. Nếu muốn sync thì bật sync ở PPC lên rồi chọn connect IR là được ngay!

Tom_codon

Super V.I.P
Đúng vậy chỉ cần đưa lại gần nhau sẽ tự động có một modem IR được hình thành mà thôi.Nhưng khổ nỗi rất yếu và khó Sync được.Theo lời của Kobold1609 dùng Blue tooth thì hay hơn.Đã có tiền mua 02 thì chắc chẳng ngại đầu tư 100-200k mua cái cổng blue tooth để chơi Internet đâu nhỉ ?
Hì....!

nn6565

khe cắm thẻ nhớ cũa mình lúc nhận thẻ,lúc o nhận thẻ,có bác nào bị giống mình o,giúp cho 1 tay nhá

HuuTien

Thế đưa thẻ khác vào thì hiện tượng như thế nào bạn?Vẩn như cũ???
Nếu vẩn như cũ thì bạn vệ sịnh lại khe đọc thẻ
Bạn thử dùng RP-7 thấm nhẹ vào các mạch đồng của thẻ nhớ rồi đút vào tháo ra nhiều lần xem có cải thiện được tí nào không?

vit

Bác Tiến ơi! Cái con PPC O2 IIs của em giờ trông thảm quá. Em muốn thay lại vỏ máy và các button (chủ yếu là các button) cho nó thì có thể thay đc ko ah! Có chỗ nào bán và thay dùm ko? Và giá cả khoảng bao nhiêu?
Thanks!

YingYu

ra ngoài tiệm nào cũng có :d giá tầm 750k (hôm trước đi hỏi cái vỏ trắng cho 2s nó bảo thế )

vit

ra ngoài tiệm nào cũng có :d giá tầm 750k (hôm trước đi hỏi cái vỏ trắng cho 2s nó bảo thế )
Úi trời! Đắt thế, mà đó mới là vỏ không thôi hay là vỏ và cả bàn phím lun!

Status
Không mở trả lời sau này.