• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác ơi cái máy của em hồi trước mới mua dùng rát tót,từ khi đem ra tiệm thây miéng ! ưng là nó bị bẹnh ko ăn úong dc từ đường bluetooth nữa.Em đã thử nhiều máy ròi mà cũng ko dc.Hay là máy em bị thay linh kiện khác ko hả các bác (xda lls bluetooth ko nhận đc fai từ các máy #)

Nhận tốt từ máy khác đó bạn bạn thử up bản rom khác xem có được không nhé nếu vẫn không được mình nghĩ phần cứng của bạn có vấn đề. Thân!!!

phuoc_ky

Em up win 06 ,rom version 5.60.00 wwe,mà vãn ko nhân đc anh ơi,các máy gởi bluetooth báo ko gởi fai dc.Bây giơ phải làm sao anh hay là máy em bị thay linh kiện khác ko anh?

Nemmatlanh

Em up win 06 ,rom version 5.60.00 wwe,mà vãn ko nhân đc anh ơi,các máy gởi bluetooth báo ko gởi fai dc.Bây giơ phải làm sao anh hay là máy em bị thay linh kiện khác ko anh?

Bạn muốn máy mình nhận được File qua BL,trước hết bạn cần kiểm tra lại máy bạn:
1,Đã tích vào dấu Receive all Beams tring Setting chưa?
2,Bạn bật BL lên thì phải tích cả vào 2 dấu trong mục đó nhé,chứ chỉ TunrOn mà không bật Recovery thì máy khác cũng không gửi được đâu nhé :)

Chúc vui!

phuoc_ky

Em tính vào hét ròi ạ!
[v] Turn on BL
[v] Make this device visible to other devices
[v] Authentication(paskay)required

Nemmatlanh

Em tính vào hét ròi ạ!
[v] Turn on BL
[v] Make this device visible to other devices
[v] Authentication(paskay)required

Bạn vào StartMenu>>>>>>Settings>>>>>>Connections>>>>>>>>>Beams>>>>>>>Tích vào dấu tích Receive all beams nhé,xem lại đã tích chưa?

kotamthai

Mình có con OIIs lỡ đặt pass rồi quên mất. Giờ up lại ROM vẫn bị lock. Máy hỏng mất nút Mail nên không clean storage đc. Có cách nào giải quyết đc cục gạch như vầy không. Thanks

XuanTruong

Super V.I.P
Mình có con OIIs lỡ đặt pass rồi quên mất. Giờ up lại ROM vẫn bị lock. Máy hỏng mất nút Mail nên không clean storage đc. Có cách nào giải quyết đc cục gạch như vầy không. Thanks

Cái này thấy hơi lạ đó! Up rom lại mà vẫn bị khóa máy thì Mình chứ thấy, Bạn coi lại thử xem nhé!:-?:-??

PDAmember

Khi sync BA dùng WM5 với PC qua Activesync tôi thấy báo lỗi trên PC: AS cannot connect to the WM powered device. Sau đó máy y/c Scan lại connection thì thấy báo lỗi và hướng dẫn troubleshoot của MicroSoft.

Làm theo hướng dẫn thì ko được vì chỉ bắt rút ra cắm vào với PPC. Tôi đã remove và cài lại cả AS 4.2 và 4.5 đều ko được và báo lỗi kết nối?

Tôi phải giải quyết vấn đề này ra sao? Nhờ các chuyên gia giúp đỡ cái nào :D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Khi sync BA dùng WM5 với PC qua Activesync tôi thấy báo lỗi trên PC: AS cannot connect to the WM powered device. Sau đó máy y/c Scan lại connection thì thấy báo lỗi và hướng dẫn troubleshoot của MicroSoft.

Làm theo hướng dẫn thì ko được vì chỉ bắt rút ra cắm vào với PPC. Tôi đã remove và cài lại cả AS 4.2 và 4.5 đều ko được và báo lỗi kết nối?

Tôi phải giải quyết vấn đề này ra sao? Nhờ các chuyên gia giúp đỡ cái nào :D

Bản win PC của bạn dùng đang bị lỗi tốt nhất cài lại và cài bản SP1 vì mình đang dùng với AS thấy rất ổn bạn ạ. Thân!!!!

PDAmember

Định bụng post câu hỏi vào mục Thắc mắc yêu cầu thảo luận sử dụng PPC nhưng đã CLOSE hết rồi nên đành nhét vào đây. Tôi định dùng SPB backup 1.6.2 để backup dữ liệu ra thẻ nhớ trước khi up Rom, thấy các mục cần thiết là MyDocument và PIM data (tasks, appointmens).

Các bác cho hỏi thành phần PIM có những gì, có gồm cả phonebook và SMS ko (2 thứ quan trọng nhất)? Và khi restore vào WM6 nâng cấp từ WM5 trước đó có còn tương thích nữa ko?

XuanTruong

Super V.I.P
Định bụng post câu hỏi vào mục Thắc mắc yêu cầu thảo luận sử dụng PPC nhưng đã CLOSE hết rồi nên đành nhét vào đây. Tôi định dùng SPB backup 1.6.2 để backup dữ liệu ra thẻ nhớ trước khi up Rom, thấy các mục cần thiết là MyDocument và PIM data (tasks, appointmens).

Các bác cho hỏi thành phần PIM có những gì, có gồm cả phonebook và SMS ko (2 thứ quan trọng nhất)? Và khi restore vào WM6 nâng cấp từ WM5 trước đó có còn tương thích nữa ko?

PIM gồm cả Phonebook và SMS đấy! Nếu khi Backup chỉ gồm dữ liệu thì backup ở WM5 sẽ chạy được trên WM6, còn không thì bị lỗi đó! Thân!

Bạn qua box Soft PPC thảo luận và sử dụng để hỏi và thảo luận vấn đề này nhé!!!;;);;);;)

del_BA

phím cứng 5 chiều của e giờ không nhạy nữa giờ phải làm sao đây các bác..:(( giúp e với

kokoro194

Sao em đưa về chế độ bootloader là ấn Recorde + Ficture + reset thì máy của em đưa về chế độ Boot Option là lúc cho mình chọn no, yes yes ấy??? em cắm cáp vào máy mà chả có hiện tượng gì cả??????? ấn file room MaUpgradeUt_noID.exe em chả thấy có gì lạ?? nó chả hiện thông tin gì cả?? ấn Update thì nó báo là ko thấy thiết bị gì?? còn bật máy lên cắm cáp vào thì nó có báo thiết bị là win 5. Nhưng mà mọi người bảo là phải Bootloader thì mới up được... vậy máy em...??? em dùng 02s win 05 >""<

Last edited by a moderator:

Tuan1412

Sao em đưa về chế độ bootloader là ấn Recorde + Ficture + reset thì máy của em đưa về chế độ Boot Option là lúc cho mình chọn no, yes yes ấy??? em cắm cáp vào máy mà chả có hiện tượng gì cả??????? ấn file room MaUpgradeUt_noID.exe em chả thấy có gì lạ?? nó chả hiện thông tin gì cả?? ấn Update thì nó báo là ko thấy thiết bị gì?? còn bật máy lên cắm cáp vào thì nó có báo thiết bị là win 5. Nhưng mà mọi người bảo là phải Bootloader thì mới up được... vậy máy em...??? em dùng 02s win 05 >""<

BL:power+camera(0 nhớ rõ lắm là camera hay record đại loại là nút ở phía dưới vì lâu rồi 0 dùng BA nên quên) chọc reset vẫn giữ 2 nút đó ho đến khi màn hình hiện chữ SERIAL là dc.Bạn bấm nhầm nên chưa đưa về BL đâu

habubi

BL:power+camera(0 nhớ rõ lắm là camera hay record đại loại là nút ở phía dưới vì lâu rồi 0 dùng BA nên quên) chọc reset vẫn giữ 2 nút đó ho đến khi màn hình hiện chữ SERIAL là dc.Bạn bấm nhầm nên chưa đưa về BL đâu

Là recorder + power đó. :D

hoangil

em dang dung ban rom 6.01.02 gio em muon up len ban 6.01.04 nhung ko dc anh nao huong dan ho em cai em moi dung may len chua biet. Cam on cac anh nhieu.

Bạn vào đây tìm hiểu nhé, đừng post bài nhiều nơi có cùng 1 nội dung

Last edited by a moderator:

vettau

Bạn đưa máy về chế độ Bootloader bằng cách ấn nút recorder + power rồi chọc lỗ soft reset 1 vài giây nó hiện ra màn hình đen, cắm cab vô rồi chạy cái File "MaUpgradeUt_noID" có trong bản Rom bạn cần Up và chạy nó thôi, xong rồi thì Hard Reset bằng cách ấn Recorde + Ficture + reset. Dịch chuyển chế độ bằng nút Ghi âm chọn thứ tự bằng nút Camera thứ tự đúng là "NO-YES-YES" kết thúc bằng nút tin nhắn ( 1 trong 4 phím cứng nhỏ )

carrick1984

Ai cứu mình với máy mình bị hỏng màn hình và đơ phím recorder+camera.Màn vẫn nhìn được nhưng mà chấm ko ăn có chương trình nào Uprom mà ko cần phải dùng đến mấy nút kia ko các bạn?Hoặc ai có cái SPB backup 1.6.2 để backup dữ liệu ra thẻ nhớ cho mình xin nhe!

Status
Không mở trả lời sau này.