• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Tuan1412

Ai cứu mình với máy mình bị hỏng màn hình và đơ phím recorder+camera.Màn vẫn nhìn được nhưng mà chấm ko ăn có chương trình nào Uprom mà ko cần phải dùng đến mấy nút kia ko các bạn?Hoặc ai có cái SPB backup 1.6.2 để backup dữ liệu ra thẻ nhớ cho mình xin nhe!

Up rom thì trước sau đều cần đến mấy nút đó,có thể máy anh bị hỏng cảm ứng thôi ma,mang ra hàng thay rẻ lắm.Bảo ng ta sửa lại luôn cho mấy nút đó nữa là ổn

Tuongvehuu

Ai cứu mình với máy mình bị hỏng màn hình và đơ phím recorder+camera.Màn vẫn nhìn được nhưng mà chấm ko ăn có chương trình nào Uprom mà ko cần phải dùng đến mấy nút kia ko các bạn?Hoặc ai có cái SPB backup 1.6.2 để backup dữ liệu ra thẻ nhớ cho mình xin nhe!

Khả năng chết cảm ứng là rất cao đó bác! Bác tháo máy và thay cảm ứng +vệ sinh lại mấy phím đó là OK ngay thui!
Còn phần mềm SPB Backup thì bác vô Chuyên mục Phần mềm ứng dụng là có liền!
Chúc vui!

gacon1000

Hic, mình táy máy làm rớt mất phím ok của BA rồi... Anh em chỉ mình chỗ thay phím được không :(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hic, mình táy máy làm rớt mất phím ok của BA rồi... Anh em chỉ mình chỗ thay phím được không :(

Bạn phải nói rõ bạn đang ở đâu thì mới chỉ được chứ nếu ở HN bạn qua 114 Mai Hắc Đế đó là bệnh viên PDA hoặc qua 88 Trần Hưng Đạo nhé!!!

gacon1000

Bạn phải nói rõ bạn đang ở đâu thì mới chỉ được chứ nếu ở HN bạn qua 114 Mai Hắc Đế đó là bệnh viên PDA hoặc qua 88 Trần Hưng Đạo nhé!!!

Quên... :p Mình ở tpHCM... Hic ai bit không vậy (rẻ chút nha... sắp 30/4 rùi :(()

LongXuyenBoy

Các pác cho hỏi, vừa mua máy về thì cần làm những gì? ( như là nâng storged... ) Và cần những tool nào cần thiết để up rom, vọc con BA? ( Active Sync thì tất nhiên rồi )

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các pác cho hỏi, vừa mua máy về thì cần làm những gì? ( như là nâng storged... ) Và cần những tool nào cần thiết để up rom, vọc con BA? ( Active Sync thì tất nhiên rồi )

Điều trước tiên là bạn phải đọc kỹ các vấn đề cần muốn hỏi trong box thảo luận và up rom cho con BA này nhé :)):)):)):))

kokoro194

bạn ơi cho mình hỏi với. máy mình đăng kí GPRS xong rồi chạy ngon lành nhưng mà khi active sync với máy tính thì lại ko vào net được ???? máy báo là Conection lost là sao vậy cà?????????

habubi

bạn ơi cho mình hỏi với. máy mình đăng kí GPRS xong rồi chạy ngon lành nhưng mà khi active sync với máy tính thì lại ko vào net được ???? máy báo là Conection lost là sao vậy cà?????????

GPRS ko liên quan gì đến active Sync đâu bạn. BẠn thử cải lại bản active Sync xem sao nhé

kokoro194

GPRS ko liên quan gì đến active Sync đâu bạn. BẠn thử cải lại bản active Sync xem sao nhé

sau khi mình HR lại thì vào được bình thường...
À mà bạn ơi. lúc mình vào nét xong rồi muốn xóa cái cookie mà lúc truy cập net nó tự down vào device ấy thì như thế nào ạ?? có cách nào chuyển sang thẻ nhớ được ko?? vì mình sợ nghe nhạc online qua PPC nó làm đầy bộ nhớ

Dvha79_ddt

Super V.I.P
sau khi mình HR lại thì vào được bình thường...
À mà bạn ơi. lúc mình vào nét xong rồi muốn xóa cái cookie mà lúc truy cập net nó tự down vào device ấy thì như thế nào ạ?? có cách nào chuyển sang thẻ nhớ được ko?? vì mình sợ nghe nhạc online qua PPC nó làm đầy bộ nhớ

Bạn tiến hành sửa khóa reg như sau :
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\Shell Folders]
"Cache"="\Storage Card\Temp\Temporary Internet Files"
"Cookies"="\Storage Card\Temp\Cookies"
"History"="\Storage Card\Temp\History"

Chúc vui

kokoro194

Bạn tiến hành sửa khóa reg như sau :

Chúc vui

thank bạn!! à bạn ơi. Thế mình dùng Opera lướt wed mà cũng muốn chuyển sang thẻ nhớ như vậy thì làm thế nào hả bạn :p vì mình thấy dùng Opera vào wed đẹp hơn>:)
cho em hỏi thêm là con 02 IIs hỗ trợ thẻ nhớ mấy ghi vậy các bác ???????? :)

Chỉnh sửa cuối:

mrn0bita

Giúp em cách gỡ bỏ shortcut trong program với

Em nhiều khi remove 1 chương trình nào đó nhưng trong program vẫn còn shortcut ma chẳng sao gỡ bỏ được. Anh nào bít chỉ em phát. Với cả chỉ em cách remove hoàn toàn cái giao diện iphonz:D

NguyenTu

Super V.I.P
Em nhiều khi remove 1 chương trình nào đó nhưng trong program vẫn còn shortcut ma chẳng sao gỡ bỏ được. Anh nào bít chỉ em phát:D

Có 2 cách:

1.Bạn cài PM:Clear Temp đánh dấu vào mục: Dead Shortcuts để xóa

2. Bạn dùng File Explore vào thư mục My Device/windows/Start Menu/Programs và xóa bất kỳ Shortcuts nào bạn muốn xóa

Chúc vui...

TuanQuang

thank bạn!! à bạn ơi. Thế mình dùng Opera lướt wed mà cũng muốn chuyển sang thẻ nhớ như vậy thì làm thế nào hả bạn :p vì mình thấy dùng Opera vào wed đẹp hơn>:)
cho em hỏi thêm là con 02 IIs hỗ trợ thẻ nhớ mấy ghi vậy các bác ???????? :)

O2s hỗ trợ thẻ 2Gb bạn ah

o0oCr4zyxo0o

:)

Em cũng quan tâm đến vấn đề này , mong anh Hà và các pác có kinh nghiệm giúp đỡ , muốn lưu cookie và history của thằng Opera vào thẻ nhớ phải làm sao ạ ???

sututam

Lỗi khi hard reset

em hard reset lại máy, làm theo đúng như chỉ dẫn của các bác. Nhưng sau khi khởi động lại thì nó hiện lên màn hình align scren.
nó báo lỗi là : tap the screen to set up your WM-based device. sau đó là vào màn hình align scren
Em khởi động lại, tháo pin,... làm đủ mọi cách nhưng vẫn không thoát được màn hình align, không biết là bị làm sao rồi. Bro nào biết thì chỉ cho em với. mọi khi máy em vẫn hard reset bình thường, tự nhiên hôm nay lại bị.

Taki7610

Unlock_GSM
em hard reset lại máy, làm theo đúng như chỉ dẫn của các bác. Nhưng sau khi khởi động lại thì nó hiện lên màn hình align scren. Em khởi động lại, tháo pin,... làm đủ mọi cách nhưng vẫn không thoát được màn hình align, không biết là bị làm sao rồi. Bro nào biết thì chỉ cho em với. mọi khi máy em vẫn hard reset bình thường, tự nhiên hôm nay lại bị.

Ngay màn hình align sreen mà căn hoài không được,máy bị lệch cảm ứng rồi đó.

nhocbanme

em hard reset lại máy, làm theo đúng như chỉ dẫn của các bác. Nhưng sau khi khởi động lại thì nó hiện lên màn hình align scren. Em khởi động lại, tháo pin,... làm đủ mọi cách nhưng vẫn không thoát được màn hình align, không biết là bị làm sao rồi. Bro nào biết thì chỉ cho em với. mọi khi máy em vẫn hard reset bình thường, tự nhiên hôm nay lại bị.

Màn hình Align Sceen giúp bạn chỉnh cảm ứng của màn hình cho chính xác, sau khi HR phải chỉnh Align Sceen xong bạn mới vô được.
Bạn chỉ cần chấm bút vô chính giữa chữ thập xuất hiện trên màn hình.
Sau khi đã cân chỉnh xong thì máy sẽ đưa bạn vào trong.

sututam

Ngay màn hình align sreen mà căn hoài không được,máy bị lệch cảm ứng rồi đó.

thế làm cách nào để khắc phục bro ơi. em ngồi chọc hoài mà không được, nó cứ chạy khắp màn hình xong lại quay về chính giữa rồi đứng ỳ ra ở đó.

Status
Không mở trả lời sau này.