• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Muốn gộp bộ nhớ lên 60MB thì nên hay nói đúng hơn là cần UP lại ROM 2003 rồi dùng tool tương ứng vì xác suất thành công rất cao. Còn với tool trong môi trường WM5 thì tỉ lệ thành công gần như là Zero.

Hiện tại mình đã có cách Repart DOC (Gộp ExtROM để Storage tăng lên 60MB) trong môi trường WM6.1 nên các bạn không cần phải mất công quay trở lại WM03 nữa.
Các bạn yên tâm rồi nhé :)
YM : dvha79_ddt

rosebeast

Dùng active sync, đồng bộ contact từ BA wa PC thôi :)

Thank Longxuyenboy vì câu trả lời chất lượng :)

PC phải cài outlook mới đồng bộ contact dc chứ bác:D

Thank bạn vì câu trả lời chất lượng :)

Last edited by a moderator:

sunson

mình đã theo hướng dẫn của bro Hà, dùng tất cả các tool up, nhưng máy vẫn báo no GSM và ko có hiện thị số IMEI,. nay up thêm hình cho anh em thấy cho ý kiến.

rosebeast

mình đã theo hướng dẫn của bro Hà, dùng tất cả các tool up, nhưng máy vẫn báo no GSM và ko có hiện thị số IMEI,. nay up thêm hình cho anh em thấy cho ý kiến.

có khi nào bác up bản RADIO,và dùng Tool hok đúng dòng máy hok nhỉ:-/:-/:-/:-/:-/

thaiduong2007

chào các Bro! em mới up ROM 6.1 của bác Hoang_Dat cook. và có vấn đề về danh bạ nhờ các Bro giúp đỡ hộ.
trứoc đây muón xóa toàn bộ contact trong máy chỉ cần bôi đen rồi del là xong. lên bản này không select all đc nữa. muốn xóa phải xóa từng cái 1:((
ai bít làm cách nào để xóa all contact trong máy 1 cách nhanh nhất chỉ em với.
em hay thay sim nên nếu ko xóa danh bạ cũ thì nhièu ko quan lý đc
anh nào bit chỉ gium em với .thanks!

SirKojiro

chào các Bro! em mới up ROM 6.1 của bác Hoang_Dat cook. và có vấn đề về danh bạ nhờ các Bro giúp đỡ hộ.
trứoc đây muón xóa toàn bộ contact trong máy chỉ cần bôi đen rồi del là xong. lên bản này không select all đc nữa. muốn xóa phải xóa từng cái 1:((
ai bít làm cách nào để xóa all contact trong máy 1 cách nhanh nhất chỉ em với.
em hay thay sim nên nếu ko xóa danh bạ cũ thì nhièu ko quan lý đc
anh nào bit chỉ gium em với .thanks!

Bạn chỉ cần cài một phần mềm quản lý danh bạ vào là xong, có thể chọn nhiều danh bạn cùng lúc để copy hay xóa..vd: Inesoft Address Book chẳng hạn...

thaiduong2007

Bạn chỉ cần cài một phần mềm quản lý danh bạ vào là xong, có thể chọn nhiều danh bạn cùng lúc để copy hay xóa..vd: Inesoft Address Book chẳng hạn...

thanks bro!=D>.IAB dùng cool ra phết nhưng em chỉ tìm thấy bản trial(14 day). Bro co thể cho em xin "cái mà ai cũng bit là cái gì" đó ko:p
mail của em đây:nguyenvuthaiduong@gmail.com

myGenio

Không UP được radio là sao? bạn đưa về Bootloader rồi UP bình thường mà, nếu không được bạn lấy Tool up ROM WM 6.1 qua xem sao.
No GSM cũng có thể do lỏng SIM đó, bạn tháo ra bật cho vào win sau đó reset lại lắp SIM vô lần nữa xem sao. Nhớ là phải chọc 2 lần nút reset nhé

Mod cho em hỏi chút ạ. em mới up rom cua mod bản giao diện víta 6.01.02.DVH

không hiểu sao mà BT ko work các máy khác ko nhận máy em và máy em cũng ko nhận thấy nào cả. ngay cả IR em vẫn dủng với notebook gửi qua lại mấy files nhỏ bây giờ cũng nhận ra nhau nữa , nó bị sao vậy ạ?

mong sếp giúp nhanh với ạ.

Các bản ROM do mình build BT đều hoạt động bình thường, bạn nên kiểm tra lại các bước xem sao

vnanhvn

Mod cho em hỏi chút ạ. em mới up rom cua mod bản giao diện víta 6.01.02.DVH

không hiểu sao mà BT ko work các máy khác ko nhận máy em và máy em cũng ko nhận thấy nào cả. ngay cả IR em vẫn dủng với notebook gửi qua lại mấy files nhỏ bây giờ cũng nhận ra nhau nữa , nó bị sao vậy ạ?

mong sếp giúp nhanh với ạ.

Các bản ROM do mình build BT đều hoạt động bình thường, bạn nên kiểm tra lại các bước xem sao

Bạn thử vào Bean xem sao nhé! Chắc bạn chưa click mục trọn thiết bị kết nối rồi.

myGenio

@ mod Dvha79:vẫn bỉết là xem lại từng bước nhưng,nhưng em nghĩ là có up đúng thì máy mới làm việc, chỉ mỗi BT & IR là ko làm việc thôi rất tiếc là em kết con ROM này, ko muốn dùng ROM khác đâu. tại thằng bạn cho mượn tai nghe ko dây nên muốn thử thôi ko có BT ko sao.

Bạn thử vào Bean xem sao nhé! Chắc bạn chưa click mục trọn thiết bị kết nối rồi.

anh ơi em gà lắm nhưng em cũng biết vào trong CommManager và set , cảm ơn anh, em đang cố tìm hiểu xem lỗi do đâu.

rosebeast

@ mod Dvha79:vẫn bỉết là xem lại từng bước nhưng,nhưng em nghĩ là có up đúng thì máy mới làm việc, chỉ mỗi BT & IR là ko làm việc thôi rất tiếc là em kết con ROM này, ko muốn dùng ROM khác đâu. tại thằng bạn cho mượn tai nghe ko dây nên muốn thử thôi ko có BT ko sao.

anh ơi em gà lắm nhưng em cũng biết vào trong CommManager và set , cảm ơn anh, em đang cố tìm hiểu xem lỗi do đâu.

bạn cứ tìm hiểu đi,phải thế mới vui chứ bạn:D
bạn cứ vào phần setting ấy.=D>

a_simplenick

Help ! Uprom xong nghe gọi nhỏ đi

Mình dùng o2 IIs trước dùng ban rom 6.1 radio 1.12
Sau một vài lần up lại rom jo tự nhiên nghe gọi rất bé. kể cả bật loa ngoài
Ai bít vì sao và các khắc phục chỉ mình với.

Status
Không mở trả lời sau này.