• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

phuoc_ky

bác có bản radio nào tốt cho xda lls ko up lên cho em với .chỉ cho em cách úp luôn nhen ,,em chưa úp lần nào hết,chỉ em cách giãi nén rom cần cài CT gì?THANK các bác nhiều

Dvha79_ddt

Super V.I.P
bác có bản radio nào tốt cho xda lls ko up lên cho em với .chỉ cho em cách úp luôn nhen ,,em chưa úp lần nào hết,chỉ em cách giãi nén rom cần cài CT gì?THANK các bác nhiều

Bản hiện tại mọi người dùng là 1.15 type II và cũng là bản cuối cùng, bạn vào link dưới chữ ký của mình mà down nhé
Chúc vui

del_BA

máy e bị hư nút tin nhắn,không format được giúp e với mấy bác ơi:((e đang xài w6.1

Tìm trong danh sách các bài post của mình nhé

Last edited by a moderator:

phuoc_ky

Bản hiện tại mọi người dùng là 1.15 type II và cũng là bản cuối cùng, bạn vào link dưới chữ ký của mình mà down nhé
Chúc vui

Trong BA Link cơ mà bạn, mấy cái trên là của Hermes rồi :p

UP NÓ báo lổi thís rom upgrade Utilily does not desing fos yous device please get proper rom upgrade utilily and try again ....bây giờ sao hả anh

bác giúp em với mấy mất sóng máy tháng nay rồi..huhuhuhu hay bác có bản rom nào có cả radio ko ? úp một lần luôn ,làm sao có sóng là dc!chứ em tải ban radio nào về úp cũng bị lỗi hết

Đưa về BootLoader chạy Maupdate...exe trong thư mục Radio đó là đc

phuoc_ky

trong thư mục Radio ko có file Maupdate...exe lấy gì chạy anh,anh coi lại giúp em với .....chỉ có file BaUpgradeUt.exe EnterBL.exe GetDeviceData.exe

Chỉnh sửa cuối:

preference

Wifi BA khó bật - Nguyên nhân, khắc phục ?

Mình mới mua một BA cũ, dùng các chức năng khác đều ổn, chỉ có điều là Wifi bật lên rất khó, lúc được, lúc không.
Đã làm gần như mọi cách: Bật 2 lần từ Wifi settings, rồi qua Com Manager. Làm đi làm lại 4,5 lần.
Rồi soft reset, rồi hard reset, rồi clean boot

Cuối cùng, đã cài khoảng 4, 5 Rom các loại: Từ WM 6.1 đến 6.0 đến WM5 đến WM3 đều gặp tình trạng tương tự.

Nghĩa là nếu bật lên được, search được mạng là vào được ngay. Nhưng để bật lên được thì rất nan giải.

Anh em có kinh nghiệm chỉ giùm cách xử lý nhé. Thanx

P/s: Quên nữa, Sory Mod nếu post nhầm vị trí nhé, nhờ move giúp mình nếu sai :">

NhatToai

Super V.I.P
Bạn đã thử các bản ROM mới chưa,cả radio 1.15 nữa?
Tìm bản ROM nào được nhiều mem hưởng ứng mà dùng.Up xong khoan hãy cài ứng dụng,đem ra test wifi trước đã,nhớ bật beam(để loại trừ trường hợp đụng soft).
Nếu thử các bản vẫn như vậy vẫn không được thì bạn có thể yên tâm rằng mình vừa cưới được BA già cỗi.
Chúc bạn tham gia PV vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Nếu WM2003SE mà không dùng nổi Wifi thì e rằng phần cứng của bạn có vấn đề rồi đấy. Hãy làm theo lời VIP nhattoai up lại radio xem sao.

Đã move qua topic THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL dùm bạn

preference

Thanx bác Hà nhé - Đã up thử 1 bản WM2003 ở trên này, dùng được bác ạ, chỉ có điều vẫn khó bật thôi.

Em thấy có bác bị tương tự, đem ra ngoài lau rửa, tháo con chip Wifi ra rồi gắn lại là hết bị, không biết có đúng không nữa.

Xin hỏi, Bác có Rom 2003 SE ở đấy không ? Mình down thử một bản nữa xem thế nào vậy.

À còn nữa là Radio nó đang là 1.12 bác ạ, Up lên 1.15 thì cũng đưa về bootloader, rồi chạy file Radio 1.15 hả bác ? em có down được 1 file của 1.15 rồi

phuoc_ky

Radio_1.15_Type_II.rar
USER/PASS: PDAVIET/PDAVIET (ERROR 114:RADIO ROM UPDATA EROR)
There has been a problem while updaling your divice software.
To continue the update,please:
1 disconnect your device and the USB cradle
2 Perform a norma reset by pressing the reset button(as left pisture show).
3 Reconnect your device and the USB cradle and run this device software update program again
click exit to quit (nó báo như trên đó bác)
giúp em vơí,bác có bản radio nào khác ko úp lên cho em vơí

Chỉnh sửa cuối:

tranhai

Tình hình là đang kẹt tiền nên tính đẩy em softbank x01ht đi lấy o2 xda lls để đc bù thêm,nghiên cứu một hồi thấy hơi khó hiểu là thằng này rom gốc là 2k3 SE,sao lại còn thấy rom 2k5,2k6 nữa,thằng này up từ 2k3 lên 2k6 đc à,vì mới xài PDA là chơi lên 2k6 luôn rồi nên hơi gà mấy cái củ,mong thọ giáo các bác,với lại cho em hỏi là thằng này có nhược điểm gì nặng ko,bro nào rảnh trả lời em,đừng bắt em đọc lại hết topic,oải lắm,đọc nảy giờ muốn nổ đom đóm

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tình hình là đang kẹt tiền nên tính đẩy em softbank x01ht đi lấy o2 xda lls để đc bù thêm,nghiên cứu một hồi thấy hơi khó hiểu là thằng này rom gốc là 2k3 SE,sao lại còn thấy rom 2k5,2k6 nữa,thằng này up từ 2k3 lên 2k6 đc à,vì mới xài PDA là chơi lên 2k6 luôn rồi nên hơi gà mấy cái củ,mong thọ giáo các bác,với lại cho em hỏi là thằng này có nhược điểm gì nặng ko,bro nào rảnh trả lời em,đừng bắt em đọc lại hết topic,oải lắm,đọc nảy giờ muốn nổ đom đóm

Vậy thì bạn chỉ cần đọc bài này là hiểu tại sao lại có WM5,6 và 6.1 nhé
http://pdaviet.net/showpost.php?p=421481&postcount=96
Chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

Tuan1412

up từ 2k3 lên 2k6 tốt.Nhược điểm là khi up lên 2k6 thì bật wifi hơi khó,tháo pin ra phải reset lại mới có sóng đc,và nhược điểm nữa là bán phím bấm hơi khó vậy thôi còn lại mọi thứ đều tốt cả

tranhai

Vậy thì bạn chỉ cần đọc bài này là hiểu tại sao lại có WM5,6 và 6.1 nhé
Chúc vui
đọc bài nào vậy bác,đọc nguyên topic này à:((

Hee mình quên paste cái link

phát hiện thêm cái xda lls music nửa:-?,có giống cái lls ko mấy bác,còn cái xda lli có thuộc dòng này ko hay là himalaya,có úp lên 2k5,2k6 đc hông,he he,thông cảm hỏi nhiều quá:D,thanks trc nhé;;).à quên nếu mua thì nên mua con nào

Dvha79_ddt

Super V.I.P
phát hiện thêm cái xda lls music nửa:-?,có giống cái lls ko mấy bác,còn cái xda lli có thuộc dòng này ko hay là himalaya,có úp lên 2k5,2k6 đc hông,he he,thông cảm hỏi nhiều quá:D,thanks trc nhé;;).à quên nếu mua thì nên mua con nào

xda IIS music mình chưa bao giờ nghe thấy cả, chỉ biết có 1 loại là O2 xdaIIS duy nhất.
O2 xdaII thuộc dòng Himalaya và O2 xdaIIi thuộc dòng Alpine có hình thức bề ngoài giống hệt nhau.
Điểm khác nhau là O2 xdaII ko có wifi tốc độ bằng O2 xdaIIS và có thể lên đc WM6.1, còn O2 xdaIIi có wifi tốc độ khá cao 520MHz nhưng chỉ có WM2003SE thôi.
Vì vậy có nên mua hay không thì bạn tự đưa ra lựa chọn nhé.
PS: trong 3 loại O2 xdaII, O2 xdaIIS và O2 xdaIIi thì O2 xdaIIS dòng HTC BlueAngel là sự lựa chọn số một.
Chúc vui

prince25

Lock All Button ?

Có ROM nào 6.1 có tính năng Lock All Button như WM5 không vậy mấy anh?
Sorry em mới vào nên ko biết.:(

vettau

Có ROM nào 6.1 có tính năng Lock All Button như WM5 không vậy mấy anh?
Sorry em mới vào nên ko biết.:(
Chắc lại không khóa được mấy cái phím cứng chứ gì, Rom nào mà chả có, Trừ khi Remove nó đi
vào System trong phần Button có cái Tap Lock đó, :(

Status
Không mở trả lời sau này.