• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

manhtu

mình mới up lên bản này WM2K5_5.4.10_WWE_Fix2,khi vào internet qua kết nối với máy tính có ADSL thì báo lỗi the page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f76 các pác giúp em vụ này với

YingYu

mình mới up lên bản này WM2K5_5.4.10_WWE_Fix2,khi vào internet qua kết nối với máy tính có ADSL thì báo lỗi the page you are looking for cannot be found due to unknown error 0x80072f76 các pác giúp em vụ này với

khi ko lên Net được qua AS các bạn kiểm tra các IP trong PPC và nên để nó ở chế độ tự động.Thêm nữa vào Start/Setting/Connections/Connections/Manager existing connections/Proxy Settings đánh dấu tick vào ô This network connects to the Internet và phải bỏ dấu tick ở dòng This network uses a proxy server to connect to the Internet.Đó cũng là 1 trong những nguyên nhân ngăn cản bạn lướt Net trên PPC.

Nếu được hãy cài lại bản Sync bạn đang dùng, chọn Connections Settings/This Computer is connected to internet.

Bạn qua bên theard Thảo luận Active Sync để tham khảo thêm nhé.

chúc thành công !!

kotamthai

WM2k5 sao lúc nhắn tin, gõ tên người nhận thì một số người gõ đc, 1 số người lại phải vào contact tìm chứ không gõ trực tiếp đc.

Tuan1412

mình đang dùng bản logout 5.04.10 fix 2 thì thấy có 1 số lỗi sau:nếu lấy mp3 làm nhạc chuông thì khi gọi điện đến ppc kết nối hơi chậm thậm chí phải 10s sau khi đầu bên kia gọi thì trên màn hìnhppc mới bắt đầu hiện thông báo,nếu dùng chuông mặc định thì o thấy hiện tượng này
thứ 2 đó là nếu đang nghe nhạc chưa thoát ra ngoài mà lỡ tắt đi thì máy treo luôn o bật lại dc nữa,gọi đén vẫn thấy đỏ chuông,chỉ có cách reset lại thì máy mới trở về bình thường
có bác nào biết cách khắc phục 2 tình trạng này thì chỉ giúp mình với nhé

buibaobach

mình đang dùng bản logout 5.04.10 fix 2 thì thấy có 1 số lỗi sau:nếu lấy mp3 làm nhạc chuông thì khi gọi điện đến ppc kết nối hơi chậm thậm chí phải 10s sau khi đầu bên kia gọi thì trên màn hìnhppc mới bắt đầu hiện thông báo,nếu dùng chuông mặc định thì o thấy hiện tượng này
thứ 2 đó là nếu đang nghe nhạc chưa thoát ra ngoài mà lỡ tắt đi thì máy treo luôn o bật lại dc nữa,gọi đén vẫn thấy đỏ chuông,chỉ có cách reset lại thì máy mới trở về bình thường

Tôi cũng bị y chang như bạn tuan1412 tức quá phải up lại bản Rom cũ.Ai bít xin chỉ giáo.Thank!

chucuoihp

Con O2 cua tui bị dính virus trước xài rất mượt nhưng từ khi dính vỉut toàn bị treo máy. Tôi đã thử cài lại rom. Format thẻ nhớ nhưng thinh thoang vẫn bị treo máy. Đút vào túi quàn thỉnh thoảng máy nóng bừng len rồi treo luôn.
Chỉnh về botloader để up lại rom thì nó báo lỗi không nhận được cấu hình máy. Phải vất xó vài ngày hết pin mang ra xac va up lại rom thi xài được. Mấy bữa xau tình trạng lại tiếp diễn. Bác nào biết bệnh chỉ dùm. Làm sao có thể diệt hết virus, Pin như của tôi có fair hỏng không. Xài ban Fix2 cua bac logout để im không nghe gọi thì được hơn 1 ngày thì hết pin.
TIện có dịch vụ sửa chữa bào tốt ở Hải Phong hoặc Hà Nội chỉ dùm tui mang ra sửa.
Thank cac pác nhiều

southsun

vậy thì đừng dùng mp3 nữa,dùng file wave làm nhạc chuông là được rồi,mình dùng file wave ko bị gì hết

chucuoihp

bani ở hải phòng à,đồng hương rồi đó,mình nghĩ là khi hảd reset rồi up lại rom thì máy đã tự format lại vậy thì phải hết virut rồi chứ,bạn thử hảd reset lại rồi bỏ thẻ ra đừng cài ứng dụng nào vội nhé,cứ để tình trạng đó thử dùng vài ngày xem nó còn bị như thế o đã rồi hãy mang đi sửa,tự dưng sửa tốn tiền,nếu ở hp muốn mang đi sửa thì gọi cho mình nhé mình dẫn bác đén chỗ mình vẫn thường sửa,nhanh lắm
tui test thử rồi nhưng vẫn bị ậm ạch.
Thử vài bữa nữa coi có được không. Số DD của bạn là baoi nhiêu cho tui xin số cho tiện liên lạc. Tôi tên Hậu mob: 0989061121.
Mong được làm quen :D. Ranh hôm nào a e ta di làm bữa bia cho mát rouotj

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Con O2 cua tui bị dính virus trước xài rất mượt nhưng từ khi dính vỉut toàn bị treo máy. Tôi đã thử cài lại rom. Format thẻ nhớ nhưng thinh thoang vẫn bị treo máy. Đút vào túi quàn thỉnh thoảng máy nóng bừng len rồi treo luôn.
Chỉnh về botloader để up lại rom thì nó báo lỗi không nhận được cấu hình máy. Phải vất xó vài ngày hết pin mang ra xac va up lại rom thi xài được. Mấy bữa xau tình trạng lại tiếp diễn. Bác nào biết bệnh chỉ dùm. Làm sao có thể diệt hết virus, Pin như của tôi có fair hỏng không. Xài ban Fix2 cua bac logout để im không nghe gọi thì được hơn 1 ngày thì hết pin.
TIện có dịch vụ sửa chữa bào tốt ở Hải Phong hoặc Hà Nội chỉ dùm tui mang ra sửa.
Thank cac pác nhiều
Nếu máy của bạn vẫn đang bị virus thì hao và nóng pin là đúng rồi. bạn thử down chương trình về diệt xem sao. Rút thẻ ra cắm vào máy tính rồi dùng các chương trình ngoại (NAV,Mcafee,Trenmicro....) diệt trên máy tính xem sao. Nếu không có thì đúng là pin đã bị chai rồi đó. Máy mình nghe gọi nghịch nhiều thì 1 ngày là hết còn chỉ có nghe gọi thì tận 3 ngày và còn vài % cơ. Mà mình cũng đang xài bản logout Fix2 đây, có cài Weather Panel hình động và iLauncher trên Today

Khuong

Nếu máy của bạn vẫn đang bị virus thì hao và nóng pin là đúng rồi. bạn thử down chương trình về diệt xem sao. Rút thẻ ra cắm vào máy tính rồi dùng các chương trình ngoại (NAV,Mcafee,Trenmicro....) diệt trên máy tính xem sao. Nếu không có thì đúng là pin đã bị chai rồi đó. Máy mình nghe gọi nghịch nhiều thì 1 ngày là hết còn chỉ có nghe gọi thì tận 3 ngày và còn vài % cơ. Mà mình cũng đang xài bản logout Fix2 đây, có cài Weather Panel hình động và iLauncher trên Today

Bác thử mượn pin của máy khác lắp vầo thử xem, từ trước tới giờ em chưa nghe đến virus điện thoại bao giờ cả có chăng thì những virus ko đáng ngại lắm. làm gì mà đến nổi ảnh hưởng tới pin cơ chứ. Luôn tiện bác mua quả pin đã nén rồi đó hơi dày một chút nhưng dùng thì xà lắng luôn.

VIP

Theo mình nghĩ thì máy bạn đã bị dính về lỗi phần c71ng, nói rõ ra là có thể trên main, nơi tiếp xúc nguồn có vấn đề, nên mơi gây hiện tượng nóng lên rồi tắt, đầu tiên bạn nên đem máy ra cửa hàng nhờ bung máy kiểm tra thử, đừng quan trọng quá việc mở bung máy, thà máy bung ra & sửa lại cho ngon còn hơn cứ để yên & làm cho nó trở nên tồi tệ hơn.
Chúc bạn nhanh chóng tìm ra được bệnh.

Khuong

Luôn tiện các bác cho em hỏi khi găm PPC và PC bằng cáp thì máy tự động xạc vậy muốn tắt chức năng đó đi thì làm thế nào hả bác. em dùng OIIs rom layout Fix2. tìm mãi mà không thể nào tắt được nó cứ sạc vậy. mà sạc cái đó mau hết pin hơn các bác ạ. cảm ơn các bác nhiều.

Luôn tiện các bác cho em hỏi khi găm PPC và PC bằng cáp thì máy tự động xạc vậy muốn tắt chức năng đó đi thì làm thế nào hả bác. em dùng OIIs rom layout Fix2. tìm mãi mà không thể nào tắt được nó cứ sạc vậy. mà sạc cái đó mau hết pin hơn các bác ạ. cảm ơn các bác nhiều.
ko có cách nào làm cho nó ko sạc được đâu bạn, vấn đề này cũng đã được bàn tới bàn lui nhiều lần, có bạn nói là nối cáp với một cọng dây USB rồi cắt bỏ dây nguồn của cọng USB đó, nhưng hình như ko khả thi hay sao nên ko nghe nhắc tới nữa! theo mình thì bạn nên mua một cái USB Bluetooth rồi sync PPC với PC qua Bluetooth là tốt nhất, giá cũng rẻ thôi (khoảng 100-130K), tốc độ cũng chấp nhận được! Thân!

YingYu

bạn thử reg này xem sao :D

HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 0 (DWORD decimal)

Chuyển về mặc định:
HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 1 (DWORD decimal)

chúc thành công nhé !!!

Chỉnh sửa cuối:
bạn thử reg này xem sao :D

HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 0 (DWORD decimal)

Chuyển về mặc định:
HKLM\Drivers\BuiltIn\usbfndrv\EnableUsbCharging = 1 (DWORD decimal)

chúc thành công nhé !!!
ko được YingYu ơi, key EnableUsbCharging ko có, thêm vào nó vẫn sạc, pó tay rồi!

Tuan1412

vậy thì đừng dùng mp3 nữa,dùng file wave làm nhạc chuông là được rồi,mình dùng file wave ko bị gì hết
dùng định dạng đuôi wave cũng bị như thế thôi mình dã test rất kĩ rồi mà,nhưng mình dã biết cách khắc phục tình trạng đó rồi các bác tham khảo thêm nhé
muốn chọn bài nhạc chuông nào chỉ càn chép bài đó vào phần storage hoặc là ramdisk nhé nhớ đừng để ở storage card nhé,làm như thế xài ổn lắm ,kết nối rất nhanh,
còn lỗi do khi nghe nhạc rồi ấn tắt máy thì mình vẫn chưa biết cách khắc phục,ai biết chỉ dạy với nhé

ha_sniper483

Các bác ơi, em mới dùng O2 nên cũng chưa biết nhiều lắm. Em có một số thắc mắc nhờ mọi người giải đáp dùm nhé:
- Em dùng O2s WM2003SE, nhưng không hiểu sao vào phần indentify thì extROM lại không hiện lên thông số gì cả
- Bốn phím bấm cứng ở gần màn hình của em thì không phím nào có tác dụng cả, trong khi các phím khác vẫn còn rất nhạy. Liệu như vậy có phải hỏng phím không ạ?
Em cảm ơn các bác trước nhé!

Kobold1609

Các bác ơi, em mới dùng O2 nên cũng chưa biết nhiều lắm. Em có một số thắc mắc nhờ mọi người giải đáp dùm nhé:
- Em dùng O2s WM2003SE, nhưng không hiểu sao vào phần indentify thì extROM lại không hiện lên thông số gì cả
- Bốn phím bấm cứng ở gần màn hình của em thì không phím nào có tác dụng cả, trong khi các phím khác vẫn còn rất nhạy. Liệu như vậy có phải hỏng phím không ạ?

Bạn vào Start->Setting->Tab Personal ->Buttons-> và assign lại các phím là ổn thôi mà.Chắc không phải bị hỏng phím đâu mà.

HuuTien

Bạn khắc phục như Mod Kobold1609 thử xem,nếu vẫn bấm không tác dụng thì xem lại phần cứng (o2s thường bị hiện tượng phím 5 chiều bám không tác dụng)
Về việc không hiển thị thông số của extrom thì bạn xem lại :
-Do bản rom không có extrom
-Bạn không cài extrom vào :D
Chỉ cần bạn HR rồi máy sẽ tự cài lại thôi

Status
Không mở trả lời sau này.