• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG BLUE ANGEL

Status
Không mở trả lời sau này.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cho mình hỏi là làm cách nào có thể thay đổi được chuông báo thức mặc định Của PPC không. Mình đang dùng bản Logout Fix2 mỗi khi có chuông báo thưc thì chỉ rung và có 1 tiếng "Click" rồi thôi. Nếu thay được bằng file chuông báo thức khác thì tốt quá. Thank!

VIP

Cho mình hỏi là làm cách nào có thể thay đổi được chuông báo thức mặc định Của PPC không. Mình đang dùng bản Logout Fix2 mỗi khi có chuông báo thưc thì chỉ rung và có 1 tiếng "Click" rồi thôi. Nếu thay được bằng file chuông báo thức khác thì tốt quá. Thank!

Bạn có thể thay chuông báo thức mặc định của PPC bằng cách chép vào thư mục Windows 1 file có định dạng *.wav, sau đó vào Settings/Personal và chọn Reminder và nhấn vào mũi tên, tìm đến tên file *.wav mà bạn vừa chép vào thư mục Windows.
Chúc vui.

kientrung

Các anh ơi cho em hỏi em nghe nói lúc up rom xong phải Format cái Extedrom gì đó mà em không biết cách format như thế nào.Ai biết hướng dẫn em với ....!
Cảm ơn nhiều .........!

Các anh ơi cho em hỏi em nghe nói lúc up rom xong phải Format cái Extedrom gì đó mà em không biết cách format như thế nào.Ai biết hướng dẫn em với ....!
Cảm ơn nhiều .........!
up rom xong thì phải CleanStorage chứ bạn! sau khi quá trình up rom hoàn tất, bạn rút PPC ra khỏi đế, bấm và giữ nút Power rồi chọc reset, sau đó bấm và giữ đồng thời 2 nút Camera và Record thật nhanh để nó hiện ra 3 dòng! dòng đầu tiên để No, 2 dòng còn lại để Yes (dùng phím Record để xuống dòng và dùng phím Camera để thay đổi No>Yes), sau đó bấm phím có hình cái bao thư là xong!

tieu_vu1410

Bạn dùng pTravelAlarm thì tiện hơn.Nó có thể cài mp3 làm nhạc chuông báo thức.Soft đã được upload vào DS rồi

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bạn có thể thay chuông báo thức mặc định của PPC bằng cách chép vào thư mục Windows 1 file có định dạng *.wav, sau đó vào Settings/Personal và chọn Reminder và nhấn vào mũi tên, tìm đến tên file *.wav mà bạn vừa chép vào thư mục Windows.
Chúc vui.
Cái này là thay chuông nhắc việc chứ không phải báo thức bạn à. Chắc là không có cách nào ngoài việc cài phần mềm chuyên dụng rồi. Mình chỉ ngại là cứ cài vào là máy chạy lại thêm nặng hơn :-/

AnhTu

Super V.I.P
Cái này là thay chuông nhắc việc chứ không phải báo thức bạn à. Chắc là không có cách nào ngoài việc cài phần mềm chuyên dụng rồi. Mình chỉ ngại là cứ cài vào là máy chạy lại thêm nặng hơn :-/

Khi bạn chép file *.wav vào thư mục windows, tất nhiên khi đó bạn có thể chọn file *.wav này cho Alarm bình thường.
Chúc vui.

ha_sniper483

Các bác ơi, cho em hỏi là bai giờ theo các bác thì bản ROM 2005 nào chạy ổn định nhất và tốt nhất cho O2s cho tới thời điểm này thế?Nếu các bác cho em link down luôn nữa thì tuyệt wa! Thanks các bác trước nhá

YingYu

Các bác ơi, cho em hỏi là bai giờ theo các bác thì bản ROM 2005 nào chạy ổn định nhất và tốt nhất cho O2s cho tới thời điểm này thế?Nếu các bác cho em link down luôn nữa thì tuyệt wa! Thanks các bác trước nhá

cái này tùy cảm nhận của từng người thôi bạn àh.
Nhưng trên nền nóng " nước nhà" mà nói thì Rom Logout 10fix2 bây giờ vẫn được nhiều bạn bình chọn là rất tốt cho HTC BA .
bạn có thế qua theard UpROM WM5.0 để đọc các bài viết cảm nhận về ROM của mọi người. Link cũng đã có đầy đủ bên đó :)

Chúc thành công nhé ^^

phuonglev

Theo ý kiến chủ quan của mình thì bản Rom R4 và các Rom cook từ R4 của Xplode là ổn định và có tốc độ khá nhanh, bạn chịu khó tìm link trong diễn đàn, nhé

lttung

Các bác ơi, máy em giờ cứ bị nhanh 1 tiếng, chỉnh lại lúc sau lại thế. Có ai biết vì sao không ạ (O2s, W5)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Khi bạn chép file *.wav vào thư mục windows, tất nhiên khi đó bạn có thể chọn file *.wav này cho Alarm bình thường.
Chúc vui.
Hiii, em đã cóp file wav vào thư mục Windows rồi nhưng chỉ có mục chọn chuông cho Reminder chứ không có mục chọn chuông cho Alarm. Dù sao cũng cám ơn anh:D

Utxd

Hiii, em đã cóp file wav vào thư mục Windows rồi nhưng chỉ có mục chọn chuông cho Reminder chứ không có mục chọn chuông cho Alarm. Dù sao cũng cám ơn anh:D

Alarm thì vào setting rồi vào phần Clock & Alarm sau đó nhấn vào cái biểu tượng hình cái chuông để cài nhé.

dng

Các bác ơi! Máy O2s của mình bỗng dưng âm thanh nó bị nhỏ lại. Âm thanh chuông, tin nhắn, báo thức, alarm,... tự dưng nhỏ 1 cách kỳ lạ, mặc dù đã chỉnh volume lên hết cỡ. Máy cài bản Rom logout 5.04.10. Giúp mình cách khắc phục với!

Các bác ơi! Máy O2s của mình bỗng dưng âm thanh nó bị nhỏ lại. Âm thanh chuông, tin nhắn, báo thức, alarm,... tự dưng nhỏ 1 cách kỳ lạ, mặc dù đã chỉnh volume lên hết cỡ. Máy cài bản Rom logout 5.04.10. Giúp mình cách khắc phục với!
bạn thử cleanstorage hoặc là up bản rom khác xem sao, nếu vẫn như cũ thì loa của bạn có vấn đề rồi, chắc phải thay cái khác thôi!

Tuan1412

mình đang dùng bản rom này cũng thấy hiện tượng như bạn
đó là do bản rom đó để âm lượng nhỏ thôi

dng

bạn thử cleanstorage hoặc là up bản rom khác xem sao, nếu vẫn như cũ thì loa của bạn có vấn đề rồi, chắc phải thay cái khác thôi!

mình ko biết cách cleanstorage như thế nào?:D

dng

nếu thế thì chắc do loa của bác thôi thay loa mới ok thôi
còn clear storage :ấn giư cùng lúc 2 nút camera,recoder,rồi chọc reset giữ 2 nút đó cho ban giờ màn hình hiện lên 3 dòng thì dòng đầu đẻ no 2 dòng sau đẻ yes bạn nhé,sau đó ấn vào nút tin nhắn là xong
làm thử xem có hết o

Có mất hết dữ liệu ko bạn?

Có mất hết dữ liệu ko bạn?
bạn up rom WM5 rồi mà chưa biết cleanstorage sao bạn? :D toàn bộ dữ liệu trong máy sẽ mất hết, chỉ có trên thẻ nhớ là ko mất thôi! nếu bạn mới bị gần đây thôi thì có lẽ là do loa rồi, nếu do bản rom thì từ đầu nó đã nhỏ rồi! bạn thử cleanstorage lại xem sao, nếu ko hết thì phải qua box phần cứng PDA, tải file hướng dẫn tháo máy IIS rồi thay loa, cũng dễ thôi bạn, chỉ cần bạn tháo được vỏ là thay loa được thôi, giá một cái loa lô cho O2 là 20 ngàn!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.