• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG HERMES

Status
Không mở trả lời sau này.

tranhai

em đang xài con sotfbank x01ht,lướt web sợ bị nhiễm virus nhưng tìm hoái ko thấy chổ nào trong diễn đàn mình nhắc đến vấn đề này.có bác nào bít hướng dẫn em với

XuanTruong

Super V.I.P
em đang xài con sotfbank x01ht,lướt web sợ bị nhiễm virus nhưng tìm hoái ko thấy chổ nào trong diễn đàn mình nhắc đến vấn đề này.có bác nào bít hướng dẫn em với

Rất đơn giản vì không ai bị nhiễm Virus trên ppc nên diễn đàn không nhắc đến! Bạn cứ lướt web thoải mái đi không phải lo lắng gì đâu!!!;;)

tranhai

loa ngoài của dòng này nghe lớn nhưng ko được hay lắm,có phải do bản ROM ko vì em thấy ai cũng bảo dòng này nghe nhạc là tốt nhất rồi.Còn camera thì chụp khá đẹp và nét nhưng sao kén ánh sáng quá,chiều chiều la chụp thấy tối thui rồi,flash thì quá yếu

PhamNhatThanh

loa ngoài của dòng này nghe lớn nhưng ko được hay lắm,có phải do bản ROM ko vì em thấy ai cũng bảo dòng này nghe nhạc là tốt nhất rồi.Còn camera thì chụp khá đẹp và nét nhưng sao kén ánh sáng quá,chiều chiều la chụp thấy tối thui rồi,flash thì quá yếu
Rom không ảnh hưởng tới viêc nghe nhạc lớn nhỏ,bạn nên sài ứng dụng Media phụ thêm thôi như HTC_Audio_Manager nghe rất hây
còn camera của máy nó đâu phải là máy chụp hình chuyên nghiêp nên có hiên tượng như vậy vả củng không có ứng dụng nào hổ trợ cả:D

tranhai

cho em hỏi con softbank x01ht màn hình VGA hay QVGA. còn cái camera VGA ở mặt trước ko dùng để chụp hình được à

Rom không ảnh hưởng tới viêc nghe nhạc lớn nhỏ,bạn nên sài ứng dụng Media phụ thêm thôi như HTC_Audio_Manager nghe rất hây
còn camera của máy nó đâu phải là máy chụp hình chuyên nghiêp nên có hiên tượng như vậy vả củng không có ứng dụng nào hổ trợ cả:D
cũng 2.0 mà chụp thua mấy thằng nokia nữa,càng ko thể so sánh với sony. sao nsx ko ráng làm cho hoàn chỉnh luôn nhỉ,chán vãi

Last edited by a moderator:

XuanTruong

Super V.I.P
cho em hỏi con softbank x01ht màn hình VGA hay QVGA. còn cái camera VGA ở mặt trước ko dùng để chụp hình được à

Màn hình QVGA Bạn à! Còn camera VGA ở mặt trước máy vừa dùng để Video Call vừa chụp hình được đấy!:-?

tranhai

cách dễ nhất để reset lại call duration là gì vậy,em làm thử như cách tạo cuộc gọi rồi lùi time trong ppc nhưng ko được,báo hại HR máy vì bị lỗi gì đó ko cài nhạc chuông được,em mua máy mới về gọi có mấy lần chẳng hiểu sao out coming lên tới 200h,bó tay

XuanTruong

Super V.I.P
cách dễ nhất để reset lại call duration là gì vậy,em làm thử như cách tạo cuộc gọi rồi lùi time trong ppc nhưng ko được,báo hại HR máy vì bị lỗi gì đó ko cài nhạc chuông được,em mua máy mới về gọi có mấy lần chẳng hiểu sao out coming lên tới 200h,bó tay

Bạn có thể tham khảo vấn đề này ở ĐÂY hoặc ở ĐÂY nhé!!!;;)

vnsvtc

Cingular 8525, cài đặt chuông báo lịch làm việc!

Mình mới sử dụng PPC và dùng con Cingular 8525 với WM 6.1, mình muốn hỏi mấy bro cách đặt chuông báo lịch làm việc. Mình vào calendar đặt lịch làm việc nhưng đến giờ đã hẹn ko có chuông báo, mà chỉ có biểu tượng cái chuông trên màn hình thôi!
Bạn nào biết giúp mình với! Thanks!

Nemmatlanh

Mình mới sử dụng PPC và dùng con Cingular 8525 với WM 6.1, mình muốn hỏi mấy bro cách đặt chuông báo lịch làm việc. Mình vào calendar đặt lịch làm việc nhưng đến giờ đã hẹn ko có chuông báo, mà chỉ có biểu tượng cái chuông trên màn hình thôi!
Bạn nào biết giúp mình với! Thanks!

Bạn muốn có chuông kêu thì phải vào StartMenu>>>>>>>Settings>>>>>>>Personal>>>>>>>Sound and Notifications,tích vào dấu Notifications(alarms,reminders) nhé :)

tranhai

Bạn có thể tham khảo vấn đề này ở ĐÂY hoặc ở ĐÂY nhé!!!;;)

anh ơi,mấy cách này xài cho wm03 và wm05 thôi phải ko,máy em dùng wm06

cho em hỏi mấy cái herm200,300,400 khác nhau chổ nào vậy

Last edited by a moderator:

PhamNhatThanh

cho em hỏi mấy cái herm200,300,400 khác nhau chổ nào vậy
không khác nhau dâu Bạn thông số đó(herm200,300,400)là chia cho từng khu vực vả cũng cho tửng hảng(Cingular,AT&T,T-mobil,Imate JasJam,HTC SoftBank X01HT ......)

nth4

Hồi giờ chưa từng sử dụng qua PPC.

Vét hết tiền mới mua được cái HTC Softbank X01HT với giá 4tr2
Lúc đầu nhìn thấy thích thì mua nhưng ko biết gì, mua gì tìm hiểu kỹ chút xíu thì thấy:
+ bàn fím lờn, có một số phím ko đúng
+ người ta gọi đến ko nghe được, còn mình gọi lại thì OK
+ màn hình cảm ứng bị lệch, fải chỉnh lại screen align
+ sợ bị trầy, ra ngoài mua miếng dán về dán, gỡ ra thì sơn đi theo ra tùm lum

ROM sersion: 1.35.255.2
ROM date: 11/14/06
Radio version: 1.18.00.10
Protocol version: 32.55.7018.01H

WM 5

Thực hiện Bootloader thì thấy:
IPL - 1.01
SPL - 1.09

Thực hiện USB>task 32 thì thấy giá trị trả về là Level = FF

Đọc trên topic này nãy giờ mình chỉ thực hiện được nhiều, chưa biết phải đi tiếp như thế nào.

Mong các bạn hướng dẫn giúp!

Chỉnh sửa cuối:

IBMr52

Chào các bạn.
Mình dùng AT&T 8525 (cingular 8525), sau khi up một số ROM (của bác Nhật Thành, Quang, Schap,...) thì có một số trục trặc sau đây:

1. Hay bị lệch bàn phím (sửa registry cũng chưa chuẩn được)
2. Phần WMP bị lỗi ở chỗ update library rồi nhưng eror khi play; cũng không tạo playlist được
3. Phần Note bị mất công cụ recognize vốn có ở Win 5.0 (tức là cái phần mềm nhận dạng chữ viết tay rồi convert thành tẽt đấy - cái này dùng cực tiện khi đang nghe thoại mà cần lưu lại thông tin...)
4. Các phần mềm Ofice Mobile không thể Open file từ trong Storage Card như trên PC - cái này chắc chưa có thuốc

Ngoài ra bây giờ kiếm cái jach chuyển tai nghe mini USB khó quá.
Trên đây là một số ý kiến cá nhân khi up lên Win 6.0 hoặc 6.1; mong được hướng dẫn thêm

cảm ơn mọi người

Status
Không mở trả lời sau này.