• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG KAISER

Status
Không mở trả lời sau này.

SerieA

E mới đổi con O2i sang con TyTN II, bây giờ chả kết nối được với máy tính gì cả khó chịu quá, E mày mò 2 hôm nay rồi bất lực lắm mới phải viết bài hỏi các bác, không biết là cái này kết nối bằng Active Sync được k hay là phải bằng 1 pm nào khác ạ?
Cái dây kết nối thì không hề hỏng vì E đã cắm thử sang cái đầu đọc thẻ nhớ thì vẫn nhận thẻ bình thường, rất mong các bác giúp E để E cài đặt pm vào máy cho E nó hoành tráng, hic

hao0907047407

E mới đổi con O2i sang con TyTN II, bây giờ chả kết nối được với máy tính gì cả khó chịu quá, E mày mò 2 hôm nay rồi bất lực lắm mới phải viết bài hỏi các bác, không biết là cái này kết nối bằng Active Sync được k hay là phải bằng 1 pm nào khác ạ?
Cái dây kết nối thì không hề hỏng vì E đã cắm thử sang cái đầu đọc thẻ nhớ thì vẫn nhận thẻ bình thường, rất mong các bác giúp E để E cài đặt pm vào máy cho E nó hoành tráng, hic

bạn xem lại cài đặt khi cắm cáp vào máy nhé!!! hoặc là cài đặt lại Active Sync 4.5 là ok.

SerieA

Xem lại cài đặt khi cắm vào máy là thế nào ạ, trước đây E kết nối với O2 thì bình thường, E đã dỡ bỏ active sync 4.1 và cài lại bản 4.5 mới, nhưng cắm vào thì vẫn không có biểu hiện gì? Có phải cài đặt gì ở trong máy điện thoại không hả bác :(

NhatToai

Super V.I.P
Bạn thực hiện lại như sau:
1-Trên máy tính chạy WXP bạn cài Active Sync 4.5,trước khi cài bản mới phải remove bản cũ và vào ổ C/Program files/xóa thư mục Microsoft ActiveSync đi.
2-Trên PPC vào ActiveSync/Menu/option/chọn delete
Sau khi cài mới AS cho PC reset lại rồi hãy thực hiện kết nối.

SerieA

hic, E đã làm như bác hướng dẫn, nhưng khi vào AS trên PPC thì trong mục Menu - phần Option k ấn được, nó k có màu đen mà chỉ hiện lên các phần:
- Add Server Source
- Connections
- Connect via BlueTooth
còn phần Option và Status thì lại màu nhạt, ko ấn được, và E cũng vẫn chưa kết nối được, hic, các bác hướng dẫn E với, tức chết mất.

hao0907047407

1- Trên máy tính bạn gỡ bỏ tất cả phần liên quan tới AS và khởi động lại máy tính!sau đó cài lại AS lần nữa.nhớ cài bình thường và để mặc định.
2- Trên PPC bạn HardReset bằng cách bấm 2 phím (-) và chọt reset.cài đặt cho máy bình thường rồi cắm cáp vào!!!!
Good luck!!!

tuanquynh8083

Active Member
bạn đang xài bản win gì trên pc?
thứ nhất :bạn kiểm tra xem pc có báo lỗi Win không nhé.
thứ 2:bạn kiểm tra đã chọn đúng cổng kết nối của Activesyn chưa?
thứ 3:có thể do bản acticvisyn bạn down thử bản khác về xem(trước đây mình cũng bị lỗi down bản activesyn về cài nhưng không thể kết nối được phải down bản khác về cài lại được)
nếu vẫn không được bạn thử up lại bản rom xem sao.

Lesangmd

Mình vừa mới mua HTC TYTN II , mình thấy máy có chức năng GPS nhưng khi sử dụng Quick GPS thì chả download được . Và khi sử dụng VietmapR12 thì cũng không thể tìm thấy tín hiệu GPS được .

Có phải mình cần mua thêm cái gì nữa thì mới sử dụng được tính năng GPS của nó không các Bác ?
Các bác dùng rồi xin tư vấn .
Thánks ! :D

aqua125

GPS của dòng Kaiser tốt lắm mà. Mình dùng hoài thấy ko bị gì cả. Bạn nên xem lại phần mềm trong máy.

AnhTu

Super V.I.P
Mình vừa mới mua HTC TYTN II , mình thấy máy có chức năng GPS nhưng khi sử dụng Quick GPS thì chả download được . Và khi sử dụng VietmapR12 thì cũng không thể tìm thấy tín hiệu GPS được .

Có phải mình cần mua thêm cái gì nữa thì mới sử dụng được tính năng GPS của nó không các Bác ?
Các bác dùng rồi xin tư vấn .
Thánks ! :D
Mình đã từng sử dụng qua GPS bằng VietmapR12, bạn hãy kiểm tra lại cách sử dụng đi :D

SerieA

E chào các bác ạ =.= sau 1 tuần đi du hành khắp nơi, sửa chữa rồi up lại rom, cuối cùng mày E vẫn .. như thế =.= không thể kết nối được với PC, nản thật.
+ to Lesangmd: Hay là hôm cuối tuần này bác với alo cho E theo số đt của E ở trên kia kìa bác với E đi cafe cùng nhau thảo luận về con Tytn II này nhé. hic

NhatToai

Super V.I.P
E chào các bác ạ =.= sau 1 tuần đi du hành khắp nơi, sửa chữa rồi up lại rom, cuối cùng mày E vẫn .. như thế =.= không thể kết nối được với PC, nản thật.

Bạn nên kiểm tra lại máy tính,vấn đề này hoàn toàn 100% không do Kaiser.

phamsown

Cho mình hỏi về cable của TyTN II

Hi các bạn,
Mình là newbie, mới mua một con TyTN II cũ nhưng không có cable USB kèm theo. Cho mình hỏi có thể dùng loại cable nào thay thế được không?
Cảm ơn rất nhiều!

NhatToai

Super V.I.P
Bạn đem theo máy tới bất kỳ tiệm bán linh kiện điện thoại nào cũng có cả vì cable này hiện nay rất thông dụng.

hao0907047407

Hi các bạn,
Mình là newbie, mới mua một con TyTN II cũ nhưng không có cable USB kèm theo. Cho mình hỏi có thể dùng loại cable nào thay thế được không?
Cảm ơn rất nhiều!

Cáp của máy này sử dụng chung với nhiều máy lắm bạn ơi:Motorola V3,V3i, O2,nokia 6500,6300.5300.5200,máy nghe nhạc mp3.mp4....mua bất kỳ chỗ nào cũng có!!!

nightman

Dòng Kaiser 1 cam hay 2 cam thì dều có chức năng sử dụng giống nhau. Nhưng con Tilt (1 cam) thì bắt sóng kém hơn con TyTN (2 cam) các bác ạ. Đứng cùng một chỗ, dùng cùng một version Viemap R12, cùng update Quick GPS mà em Tilt cứ search suốt, còn đồng chí TyTN vào GPS nhoay nhoáy

Status
Không mở trả lời sau này.