• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

PhongQuang

Super V.I.P
cho em hỏi em muốn chuyển tái liệu Word từ PPC sang PC thì làm thế nào để cho chuyển qua là đọc được và ngược lại.em kết nối với PPC bằng Active Sync nhưng kô thấy tài liệu Word bên PPC thì làm sao copy qua được,xin chỉ giáo giup em.
Lỗi này hầu như do file tài liệu Word của bạn đặt tên = phông Việt nam, nếu thế bạn đổi tên xong là cóp vô tư.

mobisoft

Các bạn có thể giúp mình O2 mini của mình bây giờ muốn hardreset cũng không được nữa.Nó toàn treo ở màn hình có chữ T mobile.Nguyên nhân là do lúc đầu nạp TV cho nó,nhưng không hiểu sao bị lỗi hết tất cả.Bấm vào Start chỉ có mấy thư mục lỗi,không hiện lên các chương trình như trước.

XuanTruong

Super V.I.P
Các bạn có thể giúp mình O2 mini của mình bây giờ muốn hardreset cũng không được nữa.Nó toàn treo ở màn hình có chữ T mobile.Nguyên nhân là do lúc đầu nạp TV cho nó,nhưng không hiểu sao bị lỗi hết tất cả.Bấm vào Start chỉ có mấy thư mục lỗi,không hiện lên các chương trình như trước.

Bạn thử HR lại vài lần xem sao, nếu vẫn không được thì up lại Rom nhé!!!;;)

mobisoft

Cảm ơn Mod ,nhưng mình lại không thể vào botloader được,cứ bấm giữ mãi mà không vào

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cảm ơn Mod ,nhưng mình lại không thể vào botloader được,cứ bấm giữ mãi mà không vào

Bạn bấm Power + Soft Reset rồi nhả ra luôn không cần giữ lâu đâu bạn ạ quan trọng là làm sao để ấn 2 nút đó cùng lúc thôi. Thân!!!

hoavothan

mình đang dùng dopod 818, nhưng không hiểu sao ko kết nối với máy tính được, PC đã cài ActiveSync sử dung cable USB
mọi người giúp nhé.
Y: dientu48

ChuHuyHoan

Well-Known Member
mình đang dùng dopod 818, nhưng không hiểu sao ko kết nối với máy tính được, PC đã cài ActiveSync sử dung cable USB
mọi người giúp nhé.
Y: dientu48

1. Xem lại dây AS có còn hoạt động tốt không!!
2. Cài lại bản ActiveSync xem
3. Lỗi win của PC
Các lỗi trên bạn tự test nhé. thân!!!

hoavothan

Cài lại ActiveSync và đã kết nối được rồi, thank bác.
Tiện thể hỏi bác luôn, bác có phần mềm từ điển A-v và bản đồ số ko gửi em phát. tìm mãi mà không thấy.

anhstuan

Khi máy đang sync hay xạc mà không không có tiếng ở loa thì các bạn cần cắt bỏ pin 2 GND / SENSE của dây sync là ok thôi
-Làm sao tháo cọng cáp ra
-Cọng dây dó như thế nào màu gì ra làm sao...
Có như vậy anh em mới dám cắt chứ làm ẩu tiêu cọng dây cap thì sao
Em xài OIIi lúc xạc thì kỳ lắm : phải tắt máy rồi cắm xạc vào thì nó mới chiệu xạc ( sau đó mở máy tắt máy làm gì cũng được hết nói chung trước khi cắm xạc vào thì phải tắt máy thì nó mới chiệu )
Còn lúc sync thì cũng bị như anh em chạy bình thường chỉ có điều không có tiếng thôi
---> thấy cũng chẵn có vấn đề gì to tác lắm nên không phàn nàng gi
Nhưng nếu theo như bài của anh thì có cách khắc phục
Nhờ anh hướng dẫn thêm cho em và các anh em
Sẵn tiện xin địa chỉ của anh luôn hôm nào em qua chổ anh học hỏi vài thư luôn

mình cũng bị tình trạng y hệt của bạn... tìm bao nhiêu chủ đề cũng như các web về pda nay mới thấy.. hĩ.. vậy mà vẫn chưa tim ra cách khắc phục..
nếu có 1 bài hướng dẫn cụ thể có phải tốt hơn bao nhiêu không nhỉ :-/
mình cũng đang dùng XDAlli:(

CongNam

O2 mini up bản rom nào là tốt nhất các bác. Hảy chỉ cho tôi một bản rom để tôi up giup cho thằng bạn. Và khi up nó có dễ bị chết như dòng prophet ko.

Huycl2507

O2 mini up bản rom nào là tốt nhất các bác. Hảy chỉ cho tôi một bản rom để tôi up giup cho thằng bạn. Và khi up nó có dễ bị chết như dòng prophet ko.

Dòng này thì bản 1.13 là ổn định , con này khó chết lắm bạn ơi:D

Nemmatlanh

Híc! ngán em O2IIi đến tận cổ rồi. Loanh quanh luẩn quẩn WM2003

02i và 02Mini có thể cho ra đi và cho vào quên lãng được rồi bạn ạ :D,chắc sẽ không có Win 2k5 đâu.Bây giờ mọi người đang dùng Win 6.1 ầm ầm,vừa đẹp vừa hay mà vẫn cứ luẩn quẩn ở Win 2k3 cũng chán :D

thanhanqn

MTTY không nhận USB

con mini của tui bi giờ dùng Mtty cũng không nhạn được là làm sao tui đã thử các lệnh rùi và đã tắt ActiveSynce nhưng không được mong các cao thủ giúp đỡ

Chỉnh sửa cuối:

h0anganh

Tự nhiên máy o2 mini của em không gửi tin nhắn được và báo nguyên văn "Your text message has not been sent. Verify that you have network coverage and then try sending the message again" . Như vậy là như nào . Ai pro xin chỉ cho em cái. Thanks trước.

CongNam

Tự nhiên máy o2 mini của em không gửi tin nhắn được và báo nguyên văn "Your text message has not been sent. Verify that you have network coverage and then try sending the message again" . Như vậy là như nào . Ai pro xin chỉ cho em cái. Thanks trước.

Bạn reset lại máy là được, lỗi này do rom thôi.