• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

huysmall

Tự dưng kon Mini của em có những vấn đề sau. Khởi động không được, không lên gì, đen sì luôn, cắm sạc vào thì mới lên được. Lúc đầu em nghĩ tại hết pin nên cứ cắm đó sạc, nhưng cuối cùng vẫn không có gì khác cả, vẫn thế. Cứ tháo sạc ra là lại không lên gì (đương nhiên máy vẫn lắp pin). Đôi lúc cắm sạc vào khởi động thì nó cứ chạy mỗi bootloader vài giây rùi restart, lặp đi lặp lại. Em để cho nó khởi động, vào xem còn bao nhiu pin thì nó báo 0% và "unknown", pin backup vẫn 100% nhưng cứ rút sạc ra lại hardreset. Hardreset xong, em restore bằng file backup trước kia của em bằng xbackup thì cảm ứng lệch kinh khủng (phải đến 1cm) mặc dù lúc vừa hardreset xog máy ko lệch chút nào, và thời điểm em backup nó cũng vẫn rất ổn, còn file em restore trước đó em đã dùng rất nhiều lần rồi, cũng không có vấn đề gì hết. Vậy những hiện tượng trên có phải là tại pin die, còn pin backup hết phải hok ạ??? Do em chỉ có 1 cục pin, bi giờ mua cục pin mới mà không phải tại pin lại tốn kém. Nếu bị hỏng thì sửa ở đâu uy tín (em ở HN), hoặc bi giờ em có thể đem đến đâu để kiểm tra???

Tình trạng này là do pin đã chai, ko giữ dòng. Bro thay viên pin mới là OK thôi.

kohaku

O2 mini báo pin 0%

Thỉnh thoảng kon mini của em báo pin 0% (unknown), lại phải tháo pin ra, loay hoay 1 lúc thì nó mới lên %, có khi không thèm lên, nói chung là hên xui. Lúc báo 0% không thấy máy cảnh báo hết pin gì cả, cắm nguồn vào cũng không khá hơn, không hiện lên dòng "charging", đèn tín hiệu không chuyển sang vàng. Cho em hỏi bị thế là thế nào? Chắc chắn không phải tại pin, vì pin của em vừa mới mua sáng nay, pin 1800mah. Mặc dù pin báo 0% nhưng vẫn dùng cả ngày không hết.

Còn nữa, máy em cài GPRS đầy đủ hết rồi, theo hướng dẫn của rất nhiều nguồn, connect thành công, nhưng khi vào web bằng IE thì báo "khôg tìm thấy trang web" mặc dù vào google, vậy là bị sao? có phải tại bản radio không? Em vào cả Vitalk cũng không được.

Chỉnh sửa cuối:

big_boy6688

Thỉnh thoảng kon mini của em báo pin 0% (unknown), lại phải tháo pin ra, loay hoay 1 lúc thì nó mới lên %, có khi không thèm lên, nói chung là hên xui. Lúc báo 0% không thấy máy cảnh báo hết pin gì cả, cắm nguồn vào cũng không khá hơn, không hiện lên dòng "charging", đèn tín hiệu không chuyển sang vàng. Cho em hỏi bị thế là thế nào? Chắc chắn không phải tại pin, vì pin của em vừa mới mua sáng nay, pin 1800mah. Mặc dù pin báo 0% nhưng vẫn dùng cả ngày không hết.

Còn nữa, máy em cài GPRS đầy đủ hết rồi, theo hướng dẫn của rất nhiều nguồn, connect thành công, nhưng khi vào web bằng IE thì báo "khôg tìm thấy trang web" mặc dù vào google, vậy là bị sao? có phải tại bản radio không? Em vào cả Vitalk cũng không được.

Thay ic xạc thử coi. Trước khi làm up rom lại thử coi.

conan0211

Member
giống y bệnh máy mình,lúc o% lúc unknown sạc thì kô vào,đèn đỏ hoài,

thay cục pin mới hết liền

không vào web dc + vitalk đc sao biết thành công hay vây? Coi kỹ lại đi ban ơi, có mấy bài hướng dẫn rất kỹ đó.

nguyenthanhdat

các bác cho em hỏi con o2i của em cắm thẻ sd 4gb( ko phải sdhc đâu ạ) mà máy không nhận. cho em hỏi làm thế nào bây giờ, em đã hỏi nhiều người, nhiều người bảo là dùng được sd 4gb

truong99

O2 mini help!

Không biết sao khi em định cắm O2 vào cáp USB thì lỡ tay chạm vào nắm pin và bị bung nhẹ ra...( máy nó tăt ) nhưng khi em gắn lại thì nó không khởi động lên đc. nó cứ hiện Logo và version ROM lên như thế suốt...
anh chị nào giúp em xử lý với.

truong99

Hỏi về ROM cho O2 mini

em vào Device Information/ version thì thấy:
Item Description
ROM version: 1.13.00 WWE
ROM date: 08/18/05
Radio version: 1.12.00
Protocol version: 1337.42
ExtROM version: 1.12.550 WWE

Các bác cho em hỏi là những thông số đó là cái gì ạ ??? Và bản ROM của em đã "Ngon chưa" ???
Em mới xài WM nên còn rất bỡ ngỡ.

salemdat

Hỏi về ROM cho O2 xda ii mini !

Chào các bác ! E mới lượm được con O2 xda ii mini, lúc đầu nghe gọi rất nhỏ sau một hồi tìm kiếm cách up ROM trên diễn đàn E down được bản ROM gốc 1.11 (tên file : ma_o2asia_11100_922_11100_ship), sau khi up ROM thì nghe gọi cũng tam được.
Nghe giang hồ đồn đại có ban 1.13 và bản ROM của Nga (giao diện W06) em cũng down về thử nhưng up ko được ( báo lỗi Cont... gì đó). Em muốn hỏi một vài vấn đề sau:
1. Muốn nghe gọi tốt thì nên sài bản Radio nào : 1.11, 1.12, 1.13 ?
2. Xin cho lại bản ROM (đầy đủ các file) :1.13, và có bản nào có giao diện Win 06 chạy ổn định dùm E với. (E đã tìm trên forum nhưng hầu như các link đều die).

Thank các bác !:-??:O

salemdat

Quên nữa cho E hỏi 1 cái : Khi nhận tin nhắn từ các máy khác (viết tiếng có dấu như : ư, ơ,...) thì O2 của E ko hiển thị được. E có cần cài thêm font gi nưa không, cho E link down luôn. Thank !

catton

Các bác giúp em với .

Em mới chập chững dùng máy O2 nên em không biết sử dụng máy như thế nào? Em vào forum tìm hiểu và cũng biết được một số thứ.
Thông tin máy của em như sau:
ROM version 1.11.00 WWE
ROM date 03/14/05
Radio version 1.12.10
Protocol version 1337.42
ExtROM version 1.11.922 WWE

CPU Intel ® PX A272
Speed 416 MHz
RAM size 64MB
Flash size 64MB
Flash chip type 28F256L18
Data bus 32 bits
Storage size 7.6MB
LCD 240x 320 TFT
Colors 65536

Model No PM 10A
Platfom Pocket PC
IMEI 354819005038075
Version Hardware Identity
Các bác cho em hỏi máy của em đang dùng bản Rom nào, và em có thể nâng cấp lên được không.

danhtin2006

Radio nào tốt nhất cho O2 mini? máy em hay mất sóng, xin giúp!

Máy của mình chưa sửa chửa gì hết,nhưng nó thường xuyên không ổn định sóng, lúc nào cũng lên xuống, không đứng yên, gọi đi lúc được lúc không, người ta gọi đến đổ 2 hồi chuông rồi tằt ngang, em dang sài radio 1.12.00,em cũng đã hàn ăng ten xuống main rồi (loại trừ khả năng do ăngten), mấy anh có kinh nghiệm giúp dùm, thanks!

catton

Không bác nào trả lời giúp em à

Đã mấy ngày rồi mà không bác nào trả lời giúp em à hu hu

langthangvip

Cần ý kiến tư vấn cho DOPOD-818

Thằng bạn em nó thấy em dùng con O2mini chơi điện tử nên nó cũng mua 1 cái DOPOD 818 để dùng và nhờ em cài đặt giúp. Thoạt nhìn hình dáng em tưởng nó là O2mini (vì là vỏ ngoài nó ghi là O2 nhưng bên thân máy nó lại ghi là DOPOD 818) em đã nhầm khi mà uprom Qtek 1.13 và Radio 1.13 cho nó thành ra nó ko nghe được gì cả. Gọi đi và gọi đến đều được nhưng khi nghe thì chẳng thấy tiếng gì cả. Theo em hiểu thì Dopod 818 cùng dòng với O2 mini dùng hệ điều hành WM2003SE nên có thể cài và sử dụng chung được phải ko ah? em đã thử và phát hiện ra là khi uprom xong thì nhạc ko nghe được kể cả nhạc mặc định trong máy nhưng khi gọi đến lại đổ chuông ầm ầm là thế nào nhỉ các bác. Bác nào chỉ em cách khắc phục với. Nhân tiện cho em bản rom để em up lại cho ngon lành trả thằng bạn.
Em xin chân thành cảm ơn.
thân máy nó ghi thế này: Dopod 818 - PM10A - ID NM8 Magician - CE 1313

có ai có thê cook rom cho Magican không?

Hiện giờ thì Magican đã chạy được wm 6.1. Không biết bác Sơn Black hay bất cứ ai có thể cook rom lại (có giao diện M2D) để cho mọi người cùng thưởng thức và 4rom Magican được sôi đông hơn

truong99

Hỏi về Pin của O2 Mini

Con O2 mini của em mới up lên WM6.1 Pro nhưng em thấy nó hao pin we'... em hỏi các bác là pin của O2 mini xài nếu không sd gì thì đc bao lâu, sd thì đc bao lâu...