• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

thanhboeing

Anh Tiến ơi, em có con O2 XDA IIi mà em gửi anh sửa hồi lâu rồi. Không biết anh còn giữ lại không anh em định qua lấy. Con Ò đó của em bây giờ không biết có còn nghe nhạc xem phim được hong anh.

tranngocletuan

Active Member
Anh Tiến ơi, em có con O2 XDA IIi mà em gửi anh sửa hồi lâu rồi. Không biết anh còn giữ lại không anh em định qua lấy. Con Ò đó của em bây giờ không biết có còn nghe nhạc xem phim được hong anh.
đề nghị Mod xóa bài này vì lý do ko liên quan đến vấn đề cần bàn luận

a_muoi

Các bác cho em hỏi làm sao để chỉnh chế độ rung cho xda mini khi tin nhắn đến? em mò hoài mà chẳng thấy. Thanks các bác nhìu!

tranngocletuan

Active Member
Các bác cho em hỏi làm sao để chỉnh chế độ rung cho xda mini khi tin nhắn đến? em mò hoài mà chẳng thấy. Thanks các bác nhìu!
Bạn vào phần Setting sau đó chọn phần Sounds & Notifications Chọn phần New Text Message bỏ dấu chọn Play Sound rồi chọn chế độ Vibrate "Rung"
cho thêm 1hinhf ảnh để minh họa cho bạn rõ vì bạn mới dùng PPC mà =))
=))

tranngocletuan

Active Member
O2 mini nhấn phím gọi bị mất nguồn !

hì hục sử mấy ngày hôm nay mới song cái cảm ứng thì khi Text thử cứ nhấn phím Gọi hoặc các phím gần phím gọi thì lập tức mất nguồn mình kiểm tra kĩ các mối hàn thấy vẫn ok mà khi lắm vào thì... bực nhất là khi bỏ vào túi ko để ý lại mất nguồn ngay. Bnaj nào bị bệnh như vậy chỉ mình cách khắc phục nhé. mình xin cảm ơn !

meobeo905

các bác ơi, cho e hỏi mấy vđề nhé, e đang hoang mang lắm :(
1: pin của máy sạc đầy thì dùng bt, n đến khi chỉ 30% là tự động tắt máy luôn, tịt ngóm. cắm điện vào thì lại lên n lại bị hard rs. thế là lỗi do đâu ạ?
2: pin backup thì lúc nào cũng chỉ 100%, n cứ tháo pin ra để thay sim thì cũng lại hard rs. thế có fải là lỗi pin back up ko ạ?
e mới lấy 1 con o22i, còn chưa biết j`, noob lắm. các bác thông cảm cho e :D

LuongQuang

Super V.I.P
hì hục sử mấy ngày hôm nay mới song cái cảm ứng thì khi Text thử cứ nhấn phím Gọi hoặc các phím gần phím gọi thì lập tức mất nguồn mình kiểm tra kĩ các mối hàn thấy vẫn ok mà khi lắm vào thì... bực nhất là khi bỏ vào túi ko để ý lại mất nguồn ngay. Bnaj nào bị bệnh như vậy chỉ mình cách khắc phục nhé. mình xin cảm ơn !

các bác ơi, cho e hỏi mấy vđề nhé, e đang hoang mang lắm :(
1: pin của máy sạc đầy thì dùng bt, n đến khi chỉ 30% là tự động tắt máy luôn, tịt ngóm. cắm điện vào thì lại lên n lại bị hard rs. thế là lỗi do đâu ạ?
2: pin backup thì lúc nào cũng chỉ 100%, n cứ tháo pin ra để thay sim thì cũng lại hard rs. thế có fải là lỗi pin back up ko ạ?
e mới lấy 1 con o22i, còn chưa biết j`, noob lắm. các bác thông cảm cho e :D

Các bác kiểm tra lại pin nhé, chắc bị chai hoặc kém rồi!

tranngocletuan

Active Member
các bác cho hỏi con Mini của Em mặc dù đã thay anten nhưng chỉ được 3 ngày lại bắt sóng rất yếu. theo bác có lên tháo ra ròi hàn tịt lị với main của máy hay ko vì Em nhìn thấy nó có vẻ ko được tiếp xúc tốt lắm với main của máy... Em xin cảm ơn

tdhttb

các bác cho hỏi con Mini của Em mặc dù đã thay anten nhưng chỉ được 3 ngày lại bắt sóng rất yếu. theo bác có lên tháo ra ròi hàn tịt lị với main của máy hay ko vì Em nhìn thấy nó có vẻ ko được tiếp xúc tốt lắm với main của máy... Em xin cảm ơn

Bạn bóc mảnh anten ở cục anten N1110i rồi dán ở dưới mảnh sóng 02mini sau đó hàn cùng anten 02 với main -> sóng sẽ khỏe lên nhiều đấy ,mình đã test.

nguyenthanhdat

các bác làm ơn hướng dẫn cho em up rom gốc của o2i bằng thẻ nhớ cái ạ, máy em hỏng chân sạc và sync lâu rồiạ, kám ơn các bác, tiện thể cho em xin luôn cái link rom gốc , chân thành kám ơn các bác 1 lần nữa

Tana

Đang tính uproom cho con O2i nhưng không biết bản nào xài ổn định? Bạn nào biết xin tư vấn giúp ạ.

baynhuan

Cần trợ giúp cho Con O2 XDA IIi của mình hay bị treo

tình hình là mình có 1 con O2 XDA IIi mà ko hiểu dạo này làm sao mà cứ để 1 lúc lâu lâu mà ko dùng là hay bị đơ máy luôn(cứ sáng màn hình mãi rồi treo luôn) chỉ còn cách là chọc đít để Soft reset lại hoặc tháo pin ra thôi. Mình đã up lại các bản Rom mà vẫn ko hết. Mong các bác cho một chỉ dẫn để khắc phục, liệu con của mình có bị lỗi phần cứng gì ko nhỉ ?:-?

background

Mình cũng bị đây này đang tìm cách khắc phục mà chưa có, của mình thỉnh thoảng còn bị treo do thẻ nhớ cơ ^^

baynhuan

nếu bạn tìm được cách khắc phục thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình biết với nhé ! nhưng mình thường dùng cách đó là vào settings sau đó chuyển sang tab System rồi chọn Power -> Processor rồi chuyển sang chế độ Turbo Mode thì cũng hạn chế được tình trag đó nhưng ngược lại khi chọn ở chế độ này thì Pin hết rất nhanh !

Chỉnh sửa cuối:

tdhttb

HTCMAG_ROM_WWE_O5

HOT+HOT+HOT :HTCMAG_ROM_WWE_O5
ROMs for HTC Magician.
Release date: 19.12.2009 GMT+3 00:40
Alternate names: 3.06 WWE
Based on Generation 9.

ONLY FOR 64 MB DEVICES
Don't install on 128 devices.

Description:
*64RAM ONLY devices support
*Extra feature - "Start Style"
*BatClear application excluded. It's now obsolete.
*Chord keys support:
Enter + Calendar -> Calibration
Enter + Contacts -> WirelessMgr
Enter + Record -> DeviceSpeed
So you can execute this functions by two buttons. Very easy.
*Ability to turn off device fully.[*]
*Press and hold power key functionality:
softreset, screenshot or fulloff
Configured in registry, no UI for it in "Generaion 9".
*Different USB charge modes: none, slow-100ma and fast-500ma.
Configured in registry, no UI for it in "Generaion 9".
*USBtoPC unchecked box mode is working now.
*Unattended mode now working.
*BTDUN profile now working.
*AutoInstall application included. Allow you to setup your favorite settings/program from script file after hard reset.
*Equalizer application included. Bass and treble settings. AGC settings also moved in this application.
*AudioBooster application included. Default off. You need turn it in registry.
*Slightly improved touch sensitivity
*No camera in ROM. And no way to use camera at all.
*Speaker On button now working in cprog application.
*New Bluetooth.
*SDHighCapacity support (up to 8GB)
*SDIO expansion cards no longer supported.
*Something else
*Of course all features from previous roms - read info about it also!

Installation:
*You must have installed 1.12 or 3.00+ radio.If not, install it first, RADIO NOT INCLUDED INTO RAR!
*Download archive
*Extract files from it
*Enter bootloader mode on device (Press POWER + CAMERA + RESET, you will see Serial/USB at top and 1.0X at bottom)
*Connect via USB to PC
*Run Update.exe
*Follow instructions in Update program.
*At the end you should see at device screen: "100% Upgrade OS Image Complete".
*After flashing press reset.
*Don't touch device, wait while "welcome screen" appear.
*Press screen, do calibration and start using device.
NOTE: This is ONLY ONE right instruction how to flash your device with my rom.
otherwise your device can no longer boots, also you can get brick. be sure, before doing anything wrong!

Uninstallation
*Enter bootloader mode on device (Press POWER + CAMERA + RESET, you will see Serial/USB at top and 1.0X at bottom)
*Connect via USB to PC
*Install ORIGINAL 1.12 or 1.13 ROM. No big storage etc. Install original one!!
[YOU *MUST* REPLACE ROMUpgradeUt.exe TO MaUpgradeUt_noID.exe]
*Now you can flash any other old custom roms.
NOTE: This is ONLY ONE right instruction how to uninstall my rom, otherwise you can have problems with new rom.

Misc Info
Hard reset - press and hold Contacts and Calendar button during boot, you will see message on screen.
Press Green key to confirm or press Red key to cancel.

Download it:
http://cotulla.pp.ru/Magician7.html

Chỉnh sửa cuối:

LuongQuang

Super V.I.P
Nếu giới thiệu ROM mới thì cho chút thông tin về bản đó để các bạn khác còn tham khảo chứ ném cái link không thế này sao biết?

Hình như đây là bản mới của Contulla thì phải!? :-??

Link tham khảo và tải Rom:

Mã:
http://cotulla.pp.ru/Magician7.html

bboypaolo

Vấn đề đèn màn hình O2i!

:(( Hum wa em có bung ra vệ sinh pé o2i. Mọi thứ đều ok, ko đụng chạm j` đến mạch cả! nhưng khi ráp vào lại thì em nó tối thui,:-/:-/ chỉ thấy hình mà ko thấy đèn! Hix hix! Bro nào có kinh nghiệm chia sẻ cho em với!
Em đã gắn socket chặt lắm rùi mà vẫn bị! :(:)((

happytoon

o2 xda exec xin được giúp đỡ về cách sử dụng máy

ông anh mới cho e cái o2 xda exec mà hok bit sử dụng..hic..trước toàn xài nokia hok ah..h mong mí anh chị giúp đỡ về cách sử dụng về vài vấn đề nha..tks mấy anh chị trước..
1.cách kết nối wifi và gprs để lên mạng nha..mò 2 ngày hok dc gì lun..hic
2.cách chép các phần mềm có đuôi *.exe nha
3.cách kết nối ppc với pc wa cáp nữa ( cắm cáp vô nó kiu cài windows Ce.net.5.0 gì đó??tùm lum hết hok hiu gì hết lun..hic..
4.bữa vô diễn đàn kiếm phần mềm thấy có ghi :( chú ý : net.CF 3.5 )là phần mềm gì vậy??
mong anh chị giúp đỡ nha..tks nhìu trước nha..^^

Chỉnh sửa cuối: