• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

tula2006

Nhân tiện em muốn hỏi luôn là khi mình cài File Cab từ trong PPC thì làm sao để chọn bộ nhớ thẻ để cài hả bác ? Bộ nhớ trong đã nhỏ mà cứ cài trong ấy thì làm chậm máy quá !

Nếu như bác cài file cab từ trong ppc thì bác co thể sử dụng phần mềm CabInstl bạn có thể chọn bất kỳ chỗ nào để bạn cài đặt ở phần Ứng dụng cho ppc có thì phải bác a,ko thì bác dùng thăng Wince Cab Manager làm cũng được a
Thân!

B

B11111111

Guest
Mình có 1 vấn đề như sau: Dùng OIIi
Mới có tai nghe không dây BT hiệu Samsung WEP200
Nhưng chưa biết cách kết nối sao cho nó hiểu
Vì lúc kết nối thì yêu cầu xác lập mã ( nhưng tai nghe thì lấy đâu ra phiếm mà ghi mã như kết nối với DT khác )
Anh em nào biết chỉ mình với
Cám ơn trước nha

vutungcmg

Mình có 1 vấn đề như sau: Dùng OIIi
Mới có tai nghe không dây BT hiệu Samsung WEP200
Nhưng chưa biết cách kết nối sao cho nó hiểu
Vì lúc kết nối thì yêu cầu xác lập mã ( nhưng tai nghe thì lấy đâu ra phiếm mà ghi mã như kết nối với DT khác )
Anh em nào biết chỉ mình với
Cám ơn trước nha

Nếu mình nhớ không lầm thì thường đi theo tai nghe sẽ có sách hướng dẫn hoặc 1 tờ giấy (??:)) :)) ). Nhưng nói chung là có hướng dẫn password. Mình sd em jabra thì nhận luôn còn hiện đang sd Moto HS 810 thì pass là 0000, bạn tét thử xem vì thường pass hàng mới là 0000(0) or 9999(9)

huuquan

Mình đang sử dụng O2 mini vá máy thì đang bị hỏng Pin Backup. Xin chỉ cho mình chổ thay pin có uy tín chút và giá như thế nào.
Thank.

Làm ơn chỉ giùm khi tôi Up Rom cho máy xong thì ấn vào biểu tượng Bluetooth thì nhận được thông báo là máy không có bluetooth là sao thế nhỉ, Tôi phải làm thế nào tiếp đây ? Tôi đang dùng O2mini:-/

Up lại bản rom, hoặt soft rest máy lại xem.
Trước đây mình cũng bị vài lần. Nhưng sau khi khởi động thì thấy hết ngay.

Last edited by a moderator:

Phoenix

Làm ơn chỉ giùm khi tôi Up Rom cho máy xong thì ấn vào biểu tượng Bluetooth thì nhận được thông báo là máy không có bluetooth là sao thế nhỉ, Tôi phải làm thế nào tiếp đây ? Tôi đang dùng O2mini:-/

Up lại bản rom, hoặt soft rest máy lại xem.
Trước đây mình cũng bị vài lần. Nhưng sau khi khởi động thì thấy hết ngay.

Thực ra O2mini rất hay bị mất biểu tượng BT khi soft reset lại khi uprom mới. Cách đơn giản nhất là SR lại lần nữa là OK thôi. :-??
Trước đây mình đã vào registry sửa rồi nhưng quên mất cách làm (vì hôm đó chỉ chọc ngoáy thôi mà...:-/ chịu không nhớ nổi nữa ).

qmha

Em nhìn thấy trên các chân của O2i có cả chân cắm phone nữa. Vậy em có thể thiết kế để dùng nó thay cho chấu cắm phone mặc định không. Tại vì máy của em chẳng hiểu thế nào mà không hoạt động trên chấu cắm phone

Tiện thể cho em xin phép hỏi luôn bác nào có cao kiến sửa giùm em cái chấu cắm phone trên O2i với.

HuuTien

Em nhìn thấy trên các chân của O2i có cả chân cắm phone nữa. Vậy em có thể thiết kế để dùng nó thay cho chấu cắm phone mặc định không. Tại vì máy của em chẳng hiểu thế nào mà không hoạt động trên chấu cắm phone
Bạn xem lại sơ đồ cáp http://pdaviet.net/showthread.php?t=64 rồi làm thử xem,vì nó có ngõ ra âm thanh đó :D

Tiện thể cho em xin phép hỏi luôn bác nào có cao kiến sửa giùm em cái chấu cắm phone trên O2i với.
Các thanh tiếp xúc bên trong jack bị "ten"nên không tiếp xúc tốt,bạn có thể dùng RP-7 thấm vào jack phone rồi rút cắm nhiều lần xem có cải thiện được không :D

Atemis

Active Member
các bác cho em hỏi ram cua con mini co 64mb cài các soft và game không đã,có cách nào nâng ram lên 128 như mấy con XDAII đó không.thay ram hoặc ghép chẳn hạn.làm ơn chỉ giúp em với nha.cảm ơn các bác nhiều

xin lỗi cho em hỏi thêm 1 chút nữa cái này em đã hỏi nhiều lần rồi nhưng vẫn chưa thỏa mãn lắm.chẳng là em đang sử dụng chương trình WAD.cái này nhìn phê lám nhưng mỗi tội từ khi cài máy của em thương xuyên bị lỗi gửi tin nhăns 2 lần.em đã làm theo hướng dẫn trong 4rum đó là HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/Microsoft/inbox/setting/SMSNosentMsg=1
vẫn không thể khắc phục đươc.có bác nào gặp trương hợp như em và đã thoát được tình trạng "ném tiền qua cửa sổ" như em thì chỉ jup cho em với nhe

LuongQuang

Super V.I.P
- PPC chứ có phải PC đâu mà "nâng cấp Ram được hả bạn? :)) Cũng đã có một vài diễn đàn nước ngoài hướng dẫn cách "nâng cấp" nhưng chi phí gần bằng 1 cái máy nữa và sự ổn định thì chẳng ai dám khẳng định. :-??
- Xưa cũng dùng O2mini, cài WA và chẳng Fix gì cả nhưng có bao giờ bị send đúp bao giờ đâu? Chỉ lưu ý với bạn rằng khi tạo new message thì vào trong Messaging rồi tạo new chứ đừng tạo new ngay dưới tray. Thêm nữa khi send xong nhớ để nhận thông báo "Message sent" thì mới đóng chương trình Messaging lại, chứ đừng ấn send rồi close luôn b-) . Thử xem nhé! :D

Lần sau dùng chức năng edit chứ đừng post 2 bài liền nhau b-)

qmha

Em đã xem sơ đồ cáp của bác rồi, nhưng vẫn không biết phải làm thế nào. Thấy sơ đồ cáp nhiều chân quá.
Còn cái jack phone của em thì vẫn câm như hến. Hôm rồi em mang ra hiệu thử kiểm tra, lúc đầu mấy bác thợ bảo hết 100K, em đồng ý sửa. Nhưng 1 lát sau mấy bác ấy bảo hết 300K mới được cơ. Mấy bác ấy bảo hỏng con IC nào đấy. Chẳng biết thế nào cả. Vậy nên em xin kiếu. Thà như vậy còn hơn, chứ mấy bác đập phá của em lỡ "lợn lành thành lợn què thì chết".

demax

Call Duration của có vấn đề ??

Mình mua con O2IIi này cách đây khoảng một năm, gọi đi cũng chỉ mới hết khoảng hơn 100 tiếng một tý. Hôm trước HR lại máy tự dưng Call Duration của phần Outgoing nó nhảy lên 165.249 tiếng còn phần Incoming thì nó vẫn giữ nguyên.
Cho mình hỏi lỗi này do phần cứng hay là phần mềm vậy? Nếu tính số thời gian goị đi như thế này thì cũng phải nói chuyện liên tục trong gần 19 năm trời đấy chứ có phải ít đâu.

kevin15112002

các bác cho em hỏi ram cua con mini co 64mb cài các soft và game không đã,có cách nào nâng ram lên 128 như mấy con XDAII đó không.thay ram hoặc ghép chẳn hạn.làm ơn chỉ giúp em với nha.cảm ơn các bác nhiều

xin lỗi cho em hỏi thêm 1 chút nữa cái này em đã hỏi nhiều lần rồi nhưng vẫn chưa thỏa mãn lắm.chẳng là em đang sử dụng chương trình WAD.cái này nhìn phê lám nhưng mỗi tội từ khi cài máy của em thương xuyên bị lỗi gửi tin nhăns 2 lần.em đã làm theo hướng dẫn trong 4rum đó là HKEY_LOCAL_MACHINE/SOFTWARE/Microsoft/inbox/setting/SMSNosentMsg=1
vẫn không thể khắc phục đươc.có bác nào gặp trương hợp như em và đã thoát được tình trạng "ném tiền qua cửa sổ" như em thì chỉ jup cho em với nhe

Cái này thì xin hỏi bạn có xài cái psb Pocket plus không dzạ?Nếu có thì Bác làm như sau nhé:
-Vào pocket plus Option,cái biểu tượng hình chữ thập "+" đó.
-Chọn close button,Feature Option.
-Chọn Tab "Exceptions"
-Add--->Browse...
-Browse vào tập tin Windows,chọn file tmail.exe,rùi oke
-Sau đó Bấm "Thanks" tui một cái.
Vậy là bạn đã giải quyết vấn đề đó được rùi đó.Không biết máy của bạn có phải bị như thế không nữa :-/ Chúc bạn thành công,nhớ thanks mình nhé :D

HuuTien

Reset time nghe gọi cho nó về 0000 là chuyện nhỏ mà bạn! ;)
Đó thuộc lổi phần mềm chứ không phải phần cứng gì đâu,đừng lo lắng quá bạn nhé :D

Vitdao

Well-Known Member
con O2i hay bị hard reset lại là do nguyên nhân gì vậy Bác Tiến?có phải do lỗi rom ko bác.

ktp

Bác có thể cho biết trường hợp cụ thể thế nào không?

kenpham

anh Tiến có thể cho biết cách reset time của O2IIi ko? nhìn số nhỏ vẫn thích hơn số lớn :)

Vitdao

Well-Known Member
đợi các bác trả lời lâu quá nên em ra tiệm sửa rồi,do máy e bị hư pin backup nên phải thay.Ko biết dòng này có cài được tiếng việt ko nhỉ, bác nào biết chỉ giúp.

kipkip

Máy 02I thỉnh thoãng làm mất hết dử liệu trong thẽ nhớ mở vi tính lên thì dung lượng còn đầy đũ nhưng máy không đọc được, mổi lần như thế phãi potmat thẻ và cài lại có cách nào khắc phục được không

cái này bên MF trước cũng đâ nói tơi nhiều rồi.Mình cũng đã thử các cách khắc phục mà mọi người nói tới.Mình thấy lỗi này là do dùng windownmedia nghe nhac trên thẻ.Trươc mình bị tình trạng thẻ mất dữ liệu suốt đến mức mình phải copy toàn bộ thẻ vào PC để đề phòng nữa.Sau không dùng Wmplayer nghe nhạc mà dùng chương trình khác thì ok luôn,tình trạng này mất hẳn.CÓ gì bạn thử xem sao.

de55518

Mình cũng vừa mới bị mất dữ liệu thẻ nhớ xong. Phải mất gần 1 ngày chạy chương trình recover để lấy lại dữ liệu của thẻ 2GB. Chán thật!

kipkip

anh Tiến có thể cho biết cách reset time của O2IIi ko? nhìn số nhỏ vẫn thích hơn số lớn :)

Em cho bác cái này.Ngày trước em down ở MF.Nhiều thủ thuật lắm đấy ạ.Cái bác cần có cả đấy.

Chỉnh sửa cuối: