• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC DÒNG MAGICIAN & ALPINE

vhquangduc

O2i ko có rom WM5 thì lấy đâu ra cho bạn up bây giờ?

Nếu O2i có ROM WM2005 thì mình đâu thắc mắc. Vấn đề mình muốn hỏi ở đây là, mình dùng ROM WM2005 của một hãng khác chỉnh sữa lại rồi UP cho O2i có được không đấy mà. Mình cũng đang tìm con O2i nào giá cực mềm để thử vụ này.

Hard Reset nhiều thì ko có vấn đề gì cả bạn ah ! nhưng nếu chọt hoài và thao tác quá mạnh thì nút reset sẽ liệt lúc đó thì mệt ! Vì vậy bạn cứ dùng thoải mái và thao tác nhẹ nhàng thì vô tư !

Thân !

Cài mấy phần mềm về tinh chỉnh Registry sẽ có phần SR & HR. Lúc đó khỏi lo bị liệt nút reset. Thân

Last edited by a moderator:

menhanoi

Đúng là 02i chỉ hỗ trợ tốt nhất là 2gb thôi bạn ah. Bạn cho thẻ 4gb vào mình nghĩ nó ko chạy đc đâu, nếu có chạy đc thì sẽ rất chậm vì việc đọc dữ liệu của thẻ quá khó khăn và mất nhiều thời gian. theo mình bạn nên dùng thẻ 2GB thôi, còn nếu muốn dùng thẻ 4gb thì nên đổi con UNI mà dùng bạn ah.;;);;);;)

nghe bạn nói làm tôi chán muốn chết luôn.....kekeke, ức chế nhất là thẻ 4GB này copy data cực ngon,chả có lỗi gì hết chỉ mỗi tội lúc quay phim, hoặc chụp ảnh mà để chế độ lưu vào thẻ thì thôi rối....chỉ còn SR ngoải ra không có cách nào....mà dòng UNI bạn nói là dòng nào thế, có hỗ trợ thẻ SD không ?

nghe bạn nói làm tôi chán muốn chết luôn.....kekeke, ức chế nhất là thẻ 4GB này copy data cực ngon,chả có lỗi gì hết chỉ mỗi tội lúc quay phim, hoặc chụp ảnh mà để chế độ lưu vào thẻ thì thôi rối....chỉ còn SR ngoải ra không có cách nào....mà dòng UNI bạn nói là dòng nào thế, có hỗ trợ thẻ SD không ?
Dòng Uni chính là con O2 Exec đó bạn, chạy thẻ SD 4GB ào ào ! :D

thuydtk46

Pin O2 mini

con máy o2 mini cua mình không hiểu tại sao lúc nào pin dự phòng backup battery lúc nào cũng chỉ có 0%, cài lại win rồi cũng không được, bác nào có biết cách xử lý thì giúp mình với.

con máy o2 mini cua mình không hiểu tại sao lúc nào pin dự phòng backup battery lúc nào cũng chỉ có 0%, cài lại win rồi cũng không được, bác nào có biết cách xử lý thì giúp mình với.
Vậy lạ cục backup của bạn chết queo rồi, thay cục khác nếu bạn ko muốn mỗi lần thay sim là HR, giá cũng ko đến nỗi mắc lắm đâu bạn!

hyaku

Nếu O2i có ROM WM2005 thì mình đâu thắc mắc. Vấn đề mình muốn hỏi ở đây là, mình dùng ROM WM2005 của một hãng khác chỉnh sữa lại rồi UP cho O2i có được không đấy mà. Mình cũng đang tìm con O2i nào giá cực mềm để thử vụ này.

Chắc chắn không thể có được ROM 2005 tự chế cho O2i.
Còn liên quan đến phần cứng mà...
Dù sao cũng chúc bác thành công, biển học vô bờ mà, Never try né vờ nâu mà!

bkav3003

các bạn cho mình hỏi trong con o2 2i của mình có bộ nhớ rom 96MB và ram 128MB.vậy khi chép nhạc hay tài liệu thì sẽ chép vào ram hay rom.ram nhiều hay rom nhiều thì máy sẽ chạy nhanh hơn hả các bạn.bộ nhớ ram wan trọng hơn hay rom wan trọng hơn.bạn nào biết giải thích cho mình thắc mắc này với .cám ơn các bạn nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bạn cho mình hỏi trong con o2 2i của mình có bộ nhớ rom 96MB và ram 128MB.vậy khi chép nhạc hay tài liệu thì sẽ chép vào ram hay rom.ram nhiều hay rom nhiều thì máy sẽ chạy nhanh hơn hả các bạn.bộ nhớ ram wan trọng hơn hay rom wan trọng hơn.bạn nào biết giải thích cho mình thắc mắc này với .cám ơn các bạn nhiều

Hix... bác này kỹ thuật viên rồi còn hỏi những câu đó à??? :)). Bác xem lại cấu hình của con 02 IIi rồi hỏi nhé. Rom là bộ nhớ của máy, ram là tốc độ của máy vậy thì làm sao bác chép vào ram được :)). Nói vậy chắc bác đã hiểu. Thân!!!!

bkav3003

Hix... bác này kỹ thuật viên rồi còn hỏi những câu đó à??? :)). Bác xem lại cấu hình của con 02 IIi rồi hỏi nhé. Rom là bộ nhớ của máy, ram là tốc độ của máy vậy thì làm sao bác chép vào ram được :)). Nói vậy chắc bác đã hiểu. Thân!!!!
cảm ơn bạn nhiều lắm mình cũng đoán vậy.trong các máy WM3 (2i,2s)mình thấy trong star--setting--system--memory--storage card có hai mục storage và storage card(thẻ nhớ) vậy storage là gì thế bạn sao trong WM5 ko thấy(mình xài hermes cingular8525 ko thấy còn o2 2i thì thấy có). đó có phải giống như ổ cứng trong pc mà ta xài ko nhỉ.cảm ơn bạn đã giải thích cho mình nhiều thắc mắc.thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
cảm ơn bạn nhiều lắm mình cũng đoán vậy.trong các máy WM3 (2i,2s)mình thấy trong star--setting--system--memory--storage card có hai mục storage và storage card(thẻ nhớ) vậy storage là gì thế bạn sao trong WM5 ko thấy(mình xài hermes cingular8525 ko thấy còn o2 2i thì thấy có). đó có phải giống như ổ cứng trong pc mà ta xài ko nhỉ.cảm ơn bạn đã giải thích cho mình nhiều thắc mắc.thanks

Đúng như bác nói nó cũng giống ổ cứng của PC việc xuất hiện thêm mục storage là do mình dùng phần mềm để dell hết nhưng zữ liệu mình không cần thiết khi đó nó sẽ xuất hiện thêm mục này để mình cài các phần mềm của mình lên mà thôi. Thân!!!!

khacdu

Đúng là máy bạn bị hết Pin Backup rồi , mang ra tiệm nhờ người ta thay pin cho , hôm bữa mới thay giùm người bạn giá 150.000 đó , ko biết giá như vậy có mắc không hihihi .

a_simplenick

Pin backup mà những 150k cơ hả bác? Đắt thế???????
Tiện thể cho em hỏi khi tháo pin chính ra thì pin backup nuôi máy được khoảng bao nhiêu phút? (nếu pin còn tốt). Máy em tháo pin chính ra được khoảng 10 phút, khi bật máy lên thì pin back up chỉ còn 25%. Như thế còn dùng được không ạ? Hay phải thay???

cubo

Banned
Như máy bác vậy là quá ổn rùi,muốn gì nữa,pin backup cũng ko đắt nhưgn vì CH nên phải thế thui,bác muốn rẻ thì mua về tự làm chừng 30k hà

hth

Cho em hỏi về bluetooth cho O2IIi

Bác nào biết cho em hỏi con O22i của em sao gủi file qua bluetooth ko đc mà nhận thì đc ? giúp em với ?:((

tubua

Bác nào biết cho em hỏi con O22i của em sao gủi file qua bluetooth ko đc mà nhận thì đc ? giúp em với ?:((
Cái này có thể lỗi là do bản Rom kô hỗ trợ . Bác hãy thử HR lại rồi gửi qua bluetooth xem có đc ko nha. nếu ko đc thì nên tìm và up lại ROm khác ngon hơn. chúc vui!

PS: mà lần sau bạn hỏi vấn đề nào thì phải vào box đấy hỏi nha! Các Mod làm ơn di chuyển bài này vào nơi quy định giúp nhé ! Cám ơn !

linhldv

Coi lại cái này nhé

"ram là tốc độ của máy" Bạn nghe cái này ở đâu vậy. Bạn là Trial mod mà nói như vậy sao=))?người ta ko biết thì mới hỏi. suy nghĩ kĩ trước khi trả lời nhé. còn về chuyện là kỹ thuật viên hay ko phải là KTV thì nếu bạn cần tôi sẽ giới thiệu với bác khoảng 5 newbie nhưng trình độ của họ thì ko biết tôi nghĩ là ko thấp hơn mod đâu (1 người là là KTV rồng thái bình dương, 4 người còn lại đều là KTV của những cửa hàng có uy tín và tên tuỏi lớn)

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
"ram là tốc độ của máy" Bạn nghe cái này ở đâu vậy?suy nghĩ kĩ trước khi trả lời nhé

Theo mình hiểu ram là để đo bộ nhớ trống của máy như vậy ta sẽ tốc độ chạy của máy khi đang hoạt động. Bạn nói vậy thì theo bạn ram nó là cái gì????? Bạn có thể cho mình mở rộng thêm kiến thức được không??? Thân!!!

linhldv

thử nghĩ nhé. Nếu ram để đo tốc độ chạy của máy thì dữ liệu trước khi được xử lý sẽ nằm ở chỗ nào hả bạn.(định nghĩa ram có ghi trong 1 số cốn sách phần ứng tin học căn bản) bạn tìm đọc sẽ rõ.
Thân

ChuHuyHoan

Well-Known Member
thử nghĩ nhé. Nếu ram để đo tốc độ chạy của máy thì dữ liệu trước khi được xử lý sẽ nằm ở chỗ nào hả bạn.(định nghĩa ram có ghi trong 1 số cốn sách phần ứng tin học căn bản) bạn tìm đọc sẽ rõ.
Thân

Thế theo bạn mình có thể cop các zữ liệu vào ram không??? nếu được thì mình không bàn tiếp còn nếu không được bạn đọc lại các bài trên xem người ta hỏi gì nhé. Thân!!!!
PM: chúng ta nên dứt điểm tránh loãng topic bạn nhé. :D

vnpt_7788

Tôi có máy O2 mini dòng Magician hiện đang dùng Windows Mobile 2003 tôi muốn Up lên đời cao hơn được không? Bằng cách nào và phải download ở đâu xin hãy chỉ dùm tôi với.

Bạn phải post bài vào đúng topic, vì bạn là thành viên mới nên mình di chuyển, lần sau bài viết này của bạn sẽ bị del, rút kinh nghiệm bạn nhé!

Khi bạn đọc file Word trong Pocket là đang dùng dạng font Times New Roman lên đọc được khi copy ra máy tính bạn muốn đọc được thì phải cài font Unicode thì mới đọc và sửa được

Last edited by a moderator: